เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:35:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถจักรยานยนต์และรถยนต์เฝ้าระวัง (เฉพาะ 3จังหวัด)ด่วน!!!!!  (อ่าน 2855 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:38:49 PM »

รู้สึกคนทำเป็นาวิกเก่ามั้งครับตึกหายไปซีกโดนโทษประหารไป แต่คนทำเค้าใช้เทคนิคระเบิดแรงอัดครับเป้าหมายคือทำลายตึกให้ถล่มให้ทับคนลงมาตายไป500คนได้ครับ

Oklahoma City Bombing

Oklahoma City Bombing/ Our First Terrorism/ Acie Cargill

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 10:41:12 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:49:50 PM »

อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:55:29 PM »

ไปไกลแล้วครับบัง  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:02:37 PM »

เอาน่ามันคงไม่เกิดขึ้นบ้านเราหรอกครับ 8-10กิโลก็แย่แล้ว....

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:21:09 PM »

เอาน่ามันคงไม่เกิดขึ้นบ้านเราหรอกครับ 8-10กิโลก็แย่แล้ว....

ผมก็ว่างั้นครับ  อ๋อย อ๋อย  พวกนักฆ่าหน้าตัวเมีย มันไม่เก่งถึงขนาดนั้นหรอกครับ  บู่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:30:23 PM »

คราวที่แล้วดูมันก็เอาธงชาติมาทำกับระเบิด

ที่ดูวีดีโอนะครับเค้าบอกหลักการคือโดนหนึ่งกลัวไปสิบครับหรือถ้าในทางทหารคือโดน1แต่ทำลายกำลังรบไป3-4คนเพราะโดนไปคนอีก2คนต้องช่วยลากหรือประคองเพื่อน  แต่ที่ยะลาน่าจะออกแนวทำให้สถานที่ๆคุณเคยรู้สึกปลอดภัยกลายเป็นที่ที่คุณต้องหวาดระแวงตลอดเวลา   

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:33:01 PM »

คราวที่แล้วดูมันก็เอาธงชาติมาทำกับระเบิด

ที่ดูวีดีโอนะครับเค้าบอกหลักการคือโดนหนึ่งกลัวไปสิบครับหรือถ้าในทางทหารคือโดน1แต่ทำลายกำลังรบไป3-4คนเพราะโดนไปคนอีก2คนต้องช่วยลากหรือประคองเพื่อน  แต่ที่ยะลาน่าจะออกแนวทำให้สถานที่ๆคุณเคยรู้สึกปลอดภัยกลายเป็นที่ที่คุณต้องหวาดระแวงตลอดเวลา   

เพื่อนผม ตายกับระเบิดที่มันใช้ธงสีเหลือง 12 สิงหา (วันแม่)   มาเป็น ตัวจุดชนวนซิครับ  มัน เอี้ย ได้ถ้วยจริงๆ  แบร่ แบร่ แบร่
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:43:16 PM »

เอามาอัพกันครับเพื่อคนที่ยังไม่เห็น ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:50:51 PM »

เอามาอัพกันครับเพื่อคนที่ยังไม่เห็น ไหว้
ขอบคุณครับ  ไหว้
INFANTRY2008-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

นามะปราง

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:50:32 AM »

เท่าที่เคยได้ยินจากปากเจ้าหน้าที่ หากเป็นรถเครื่อง(มอไซร์) จะบรรจุได้ไม่เกิน 8 กิโลครับ คือหนักสุดที่เคยได้ยินมา 8 กิโล แต่ถ้าเป็นรถยนต์ก็มีตั้งแต่ 30-50 โลครับ หลังๆนี่ถ้าเป็นรถยนต์จะมีพ่วงถังแก๊สเข้าไปด้วย เสียงก็จะหนักหน่วงหน่อยครับ ยิ่งถ้าน้ำมันทำงานได้ดี ยิ่งแล้วใหญ่... โดนชก ยี๊ อ๋อย อ๋อย อ๋อย
แสดงว่ามันยังไม่ขยันขนาดเอาไปใส่พ่วงข้างนะครับ

ก็เคยมีครับ แต่ไม่ได้ใส่อยู่ภายในรถ คือมันเอามาใส่ในลัง(ถัง)นม ประมาณว่าเป็นรถเร่ขายนม ประมาณนั้นครับ  อ๋อย จริงๆผมว่าจะทำให้มันใหญ่มันคงทำได้แหละครับ แต่ก็คงจะต้องแลกกับการทำงานที่ลำบากขึ้น วางยากขึ้นเพราะจะเป็นสิ่งผิดสังเกตได้ง่ายขึ้น คงไม่ใช่มันจะขยันหรือไม่ขยันหรอกครับ ในความเป็นจริงแล้วแม้เหตุระเบิดที่เกิดขึ้นจะเป็นแค่กล่องไม้ขีดหรือกระป๋องน้ำอัดลมที่ผมเองซึ่งอยู่ในพื้นที่ไม่ได้รู้เรื่องเลย แต่เสียงมันดังไปถึงกรุงเทพฯแน่ะ.... ยี๊ อ๋อย

27 พค 53 ยะลา ภาพวงจรปิด จยย บอมบ์ 2 ลูก ลูกที่ 1
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์