เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:19:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพุดด้วยคน  (อ่าน 2888 ครั้ง)
malakor
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:12:02 PM »

ผมรับราชการอยู่ต่างจังหวัด พึ่งบรรจุ ทะเบียนบ้านอยู่บ้านเกิด (อีกจังหวัดหนึ่ง) ซื้อปืนสวัสดิการ สน.สก.เป็นปืนกระบอกเเรกและกระบอกเดียวในชีวิต ไปยื่นขอ ป.3 ที่อำเภอบ้านเกิด(ไม่จ่ายใต้โต๊ะ)ใช้เวลา 2 อาทิตย์ ผลออกมาว่าไม่ได้   มีเหตุผล2ข้อ (1) ไม่ได้เป็นเจ้าบ้าน (2) นายอำเภอกลัวว่าจะเอาปืนไปใช้ในจังหวัดที่ทำงาน  แล้วผมจะทำยังไงดีครับ...
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:17:02 PM »

นายอำเภออยากลองของ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:37:06 PM »

นี่ขนาดข้าราชการด้วยกันนะเนี่ย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:40:33 PM »

ผมก็ผู้อยู่อาศัยครับ ไม่ใช่เจ้าบ้านเหมือนกัน
ขอได้ครับ ที่เห็นในภาพAVARTARแหละครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:51:31 PM »

ผมก็เหมือนพี่นะครับ แต่ผมก็ขอได้ครับ แค่ยื่น เซ็นต์ชื่อ และรับกลับเลยครับผม

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:10:26 PM »

ไม่ได้เงินใต้โต๊ะน่ะสิครับ.....ลองถ้าได้.....ก้อให้ผ่านทั้งนั้นแหละครับ....

อย่าว่าแต่ข้าราชการเลย......ประชาชนคนธรรมดาก้อได้หมด.........
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:19:09 PM »

ย้ายทะเบียนบ้านไปอำเภอที่เราทำงานอยู่ คือคำตอบสุดท้าย ตกใจ ตอนผมบรรจุงานใหม่ๆเหมือนกัน นายอำเภอที่ผมมีทะเบียนบ้านอยู่บอกว่า ทำไมไม่ไปขอที่ ทีทำงานอยู่ เศร้า ตอนนี้เค้าออกเฉพาะสายปราบปรามกับโอนมรดกเท่านั้น แลบลิ้น พอผมย้ายทะเบียนบ้านมาที่ที่ทำงาน ปรากฏว่า นายทะเบียนที่นี่ บริการดีมากเลยครับ เยี่ยม เป็นกันเองเพราะได้พึ่งพากันตามสายงาน ตอนนี้ผมมีปืนผ่านมือมา 6 กระบอกแล้วครับ หลงรัก หลงรัก
purintr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:28:54 PM »

สวัสดดีครับผม

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ
ผมก็ข้าราชการคนหนึ่งครับ  (ทหาร) จะซื้อปืนสักกระบอกก็ยากลำบากเหลือเกินครับ
ปลัดอำเภอบอกว่ายังงั้นยังงี้  พูดบ่ายเบี่ยงเหมือนจะเรียกใต้โต๊ะนะครับ  (แต่จริง ๆ แล้วมีเรียกใต้โต๊ะจริงๆ ครับ)
แล้วเรื่องอะไรจะไปเสียใต้โต๊ะละ  ก็ราชการเหมือนกัน  แถมยังเป็นทหารด้วย  ซื้อปืนไม่ได้ ไม่อยากจะเซดดดเลยครับพี่
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:36:24 PM »

ประเทศนี้...ใครอยากได้อะไร  เงินซื้อได้ครับ อ๋อย   นายทะเบียนไม่ค่อยมองหน้าใครหรอกครับ  ตำแหน่งท่านต้องใช้เงินตั้งหลายกิโล... กว่าจะได้มา บู่ ไหว้

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:52:12 PM »

ฟ้องครับ ฟ้อง

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:55:04 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=47629.msg3170357#msg3170357   ตามกระทู้นี้ครับ  ระบบราชการไทยจะได้ไม่ตกต่ำครับ  และถ้า จขกท. ย้ายไปยังที่ที่ปฏิบัติหน้าที่ผมว่าจะเป็นผลดีมากว่าผลเสียนะครับ  เพราะท่านก็เป็นข้าราชการ  ต้องมีภูมิลำเนายังที่ปฏิบัติงานอยู่แล้ว  รอหน่อยนะนิดเดียวเอง แค่ ๖ เดือน ของผมไม่ได้ก็คือไม่ได้แต่จะไม่ยอมจ่ายเด็ดขาด  ปล.จงยอมรับกับห่าฝน  แต่อย่ายอมจำนนต่อฝนห่า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 02:28:32 PM »

เงินเท่านั้นนิรันดร ประเทศชาติ ก็เลยเจริญฮวบ ๆ

I love Doraemon.
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 03:10:22 PM »

ถ้าใจร้อนอยากได้เร็วก็ต้องยอมจ่าย...ใจเย็นหน่อยย้ายทะเบียนบ้านรอแค่ 6เดือนครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 03:27:20 PM »

ผมรับราชการอยู่ต่างจังหวัด พึ่งบรรจุ ทะเบียนบ้านอยู่บ้านเกิด (อีกจังหวัดหนึ่ง) ซื้อปืนสวัสดิการ สน.สก.เป็นปืนกระบอกเเรกและกระบอกเดียวในชีวิต ไปยื่นขอ ป.3 ที่อำเภอบ้านเกิด(ไม่จ่ายใต้โต๊ะ)ใช้เวลา 2 อาทิตย์ ผลออกมาว่าไม่ได้   มีเหตุผล2ข้อ (1) ไม่ได้เป็นเจ้าบ้าน (2) นายอำเภอกลัวว่าจะเอาปืนไปใช้ในจังหวัดที่ทำงาน  แล้วผมจะทำยังไงดีครับ...

ลองติดต่อ สพป. กับทางเว็บดูสิครับ เรื่องแค่นี้ไม่น่าจะยากครับ อาจใช้เวลาหน่อย

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
malakor
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 04:12:04 PM »

พูดกันจริงๆนะครับ...ถ้าผมย้ายมาอยู่ทะเบียนบ้านที่ทำงาน  เเล้วผมจะเป็นเจ้าบ้านของใครล่ะครับ  เพิ่งบรรจุบ้านก็ไม่มี...และอีกอย่างหนึ่งคือผมกลับบ้านเกิดไปเยี่ยมแม่ทุกอาทิตย์แม่ผมอยู่คนเดียว...ผมไม่อยากย้ายที่อยู่  เขาน่าเห็นใจผมบ้างนะครับ...หรือผมอาจจะเป็นผู้เคราะห์ร้ายคนหนึ่ง...ผมไม่อยากร้องเรียน...ไม่อยากฟ้องศาล...แต่คิดว่าต่อไปคงหลีกเลี่ยงไม่ได้...ผมทำงานราชการยังกลัวการร้องเรียนเลยครับ...เพราะทุกวันนี้ยังมีช่องทางร้องเรียนเยอะมาก...เขาไม่กลัวกันบ้างหรืออย่างไรไม่รู้...ได้พูดบ้างค่อยสบายใจครับ...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์