เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:24:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราชนาวีบางนาออกกฎใหม่ ห้ามรองเท้าแตะ ขาสั้น ใส่เข้าสนามยืง  (อ่าน 9389 ครั้ง)
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 06:01:00 PM »

ราชนาวีบางนาออกกฎใหม่ ห้ามรองเท้าแตะ ขาสั้น ใส่เข้าสนาม จึงเรียนมาเพื่อทราบ เหนื่อยเลยผม ชอบแตะประจํา
Tulakan11
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:06:07 PM »

ดีเหมือนกันครับ ค่อยดูทะมัดทะแมงหน่อย ถ้าให้ดีแต่งชุดพรางไปเลยถ้าไม่ผิดกฎหมายครับ ขำก๊าก
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:13:12 PM »

เหมาะสมแล้วครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:22:01 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ว่าจะไปสมัครเป็นสมาชิกสนามราชนาวีเร็วๆนี้

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:22:23 PM »

เป็นสถานที่ราชการ  งดเว้นรองเท้าแตะ ถูกต้องแล้วครับ
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น  จะว่าไม่สุภาพ ก็แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:25:13 PM »

นั่นซิครับ...

ก็เห็นนักกีฬาหลายประเภทสวมกางเกงขาสั้นลงแข่งขันแบบเป็นทางการเสียด้วยนี่ครับ... เช่นฟุตบอล บาสเก็ตบอล หรือแม้แต่ IPSC ก็สวมกางเกงขาสั้น...
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:30:12 PM »

อันที่จริงถ้าเป็นกางเกงขาสั้นลักษณะกางเกงกีฬายิงปืน ผมเห็นว่าน่าจะอนุโลมบ้างนะครับ แต่รองเท้าแตะนี่สมควรห้ามครับ ไม่เหมาะกับสถานที่ราชการแน่นอน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:36:28 PM »

เป็นสถานที่ราชการ  งดเว้นรองเท้าแตะ ถูกต้องแล้วครับ
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น  จะว่าไม่สุภาพ ก็แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน

ก็เห็นนักกีฬาหลายประเภทสวมกางเกงขาสั้นลงแข่งขันแบบเป็นทางการเสียด้วยนี่ครับ... เช่นฟุตบอล บาสเก็ตบอล หรือแม้แต่ IPSC ก็สวมกางเกงขาสั้น...
เคยเจอมากับตัวครับ ผมไปวิ่งออกกำลังกายในโรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่ง แล้ววันหนึ่งก็มีครูมาห้ามไม่ให้ผมวิ่งเพราะแต่งกายไม่สุภาพ โดยอธิบายว่าผมใส่เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้นวิ่ง ถ้าจะวิ่งต้องใส่กางเกงวอร์ม เสื้อยืด เลยถามกลับไปว่าแล้วจะให้ผมผูกเนคไท ใส่สูท ด้วยหรือเปล่าครับ สรุปผมก็ไปวิ่งอีกโรงเรียนหนึ่งแทนครับ ไม่ร่มรื่นเท่าแต่ใส่ขาสั้นวิ่งได้ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:58:16 PM »

เป็นสถานที่ราชการ  งดเว้นรองเท้าแตะ ถูกต้องแล้วครับ
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น  จะว่าไม่สุภาพ ก็แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน

เคยเจอมากับตัวครับ ผมไปวิ่งออกกำลังกายในโรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่ง แล้ววันหนึ่งก็มีครูมาห้ามไม่ให้ผมวิ่งเพราะแต่งกายไม่สุภาพ โดยอธิบายว่าผมใส่เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้นวิ่ง ถ้าจะวิ่งต้องใส่กางเกงวอร์ม เสื้อยืด เลยถามกลับไปว่าแล้วจะให้ผมผูกเนคไท ใส่สูท ด้วยหรือเปล่าครับ สรุปผมก็ไปวิ่งอีกโรงเรียนหนึ่งแทนครับ ไม่ร่มรื่นเท่าแต่ใส่ขาสั้นวิ่งได้ Cheesy
ไปวิ่งหรือไปดูขาคนอื่นละพี่

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:39:25 PM »

ประเด็นเรื่องรองเท้าแตะ คงไม่มีใครเห็นแย้ง
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น คงได้คุยกันอีกยาวครับ
เท่าที่ผมเห็น ขาสั้นของผู้ชายที่นุ่งเข้าไป ก็ไม่มีอะไรเสียหาย
แต่ถ้าเป็นกางเกงขาสั้นจู๋ของผู้หญิง แม้ผมจะชอบมอง แต่ถ้าสนามจะไม่ยอม ผมก็ไม่ว่ากระไรค
ผู้บริหารสนามบางนา กรุณาทบทวนเรื่องกางเกงขาสั้นใหม่ด้วยครับ
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:42:39 PM »

รองเท้าผ้าใบ เห็นสมควรเป็นอย่างยิ่งครับ ส่วนกางเกงขาสั้นก็คลุมเครือ
เล่นกอลฟ์ยังอนุญาตให้ใส่กางเกงขาสั้นได้เลยครับ
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:52:27 PM »

ผมก็ยังคงต้องสอบถามเรื่องกางเกงให้แน่นอน ว่าขาสั้นต้องแบบไหนสามส่วนได้ไหม แล้วจะมารายงาน ครับ ว่าแต่เสื้อกล้ามด้วยห้ามใส่เข้า
แต่ถ้าผู้หญิงใส่สายเดี่ยวมายิง ให้ยิงได้ แต่ผมว่ามันจะรบกวนสมาธิหนุ่มข้างๆไหม ออกจากบ้านคราวนี้ก็ไม่เนียนแล้ว เล่นแต่งเต็มยศ จะไปไหนอีแก่ ไปยิงปืนอีกแล้วเหรอ
ดีครับถือว่าอัพเกรดให้ตัวเองดูหล่อแล้วกัน
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:08:05 PM »

ผมก็ยังคงต้องสอบถามเรื่องกางเกงให้แน่นอน ว่าขาสั้นต้องแบบไหนสามส่วนได้ไหม แล้วจะมารายงาน ครับ ว่าแต่เสื้อกล้ามด้วยห้ามใส่เข้า
แต่ถ้าผู้หญิงใส่สายเดี่ยวมายิง ให้ยิงได้ แต่ผมว่ามันจะรบกวนสมาธิหนุ่มข้างๆไหม ออกจากบ้านคราวนี้ก็ไม่เนียนแล้ว เล่นแต่งเต็มยศ จะไปไหนอีแก่ ไปยิงปืนอีกแล้วเหรอ
ดีครับถือว่าอัพเกรดให้ตัวเองดูหล่อแล้วกัน
สายเดี่ยวห้ามได้ก็ดีครับ...ปลอกกระสุนกระเด็นเข้าไปแล้วจะรู้สึก....ร้อนมากมาย
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:11:56 PM »

ผมว่าดีแล้วครับเพราะเป็นการเคารพสถานที่และถ้าคิดในแง่ดีที่ไม่ให้ใส่รองเท้าแตะก็เพราะกันปลอกกระสุนหล่นใส่เท้าๆจะได้ไม่พองอิอิอิ
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:16:47 PM »

เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องเหมือนๆกัน
สนามบางนาเขาประกาศ 3 ห้าม 1. ห้ามใส่รองเท้าแตะ 2.ห้ามใส่กางเกงขาสั้น 3.ห้ามใส่เสื้อกล้าม
ห้ามรองเท้าแตะกับเสื้อกล้าม คิดว่าทุกคนไม่ขัด
เหลือแต่ห้ามกางเกงขาสั้น ยังถกเถียงกัน
แต่เท่าที่อ่านมา หลายท่านเห็นว่าควรอนุโลม
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์