เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:27:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราชนาวีบางนาออกกฎใหม่ ห้ามรองเท้าแตะ ขาสั้น ใส่เข้าสนามยืง  (อ่าน 9379 ครั้ง)
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:00:41 PM »

ผมชอบใส่รองเท้าแตะแบบหัวโตๆ ยี่ห้อ CROCS ที่มีรัดส้นนะครับ

สงสัยต้องพกรองเท้าหุ้มส้นไว้ในรถเพิ่มอีกคู่ซะแล้ว
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:08:07 PM »

เคยเจอมากับตัวครับ ผมไปวิ่งออกกำลังกายในโรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่ง แล้ววันหนึ่งก็มีครูมาห้ามไม่ให้ผมวิ่งเพราะแต่งกายไม่สุภาพ โดยอธิบายว่าผมใส่เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้นวิ่ง ถ้าจะวิ่งต้องใส่กางเกงวอร์ม เสื้อยืด เลยถามกลับไปว่าแล้วจะให้ผมผูกเนคไท ใส่สูท ด้วยหรือเปล่าครับ สรุปผมก็ไปวิ่งอีกโรงเรียนหนึ่งแทนครับ ไม่ร่มรื่นเท่าแต่ใส่ขาสั้นวิ่งได้ Cheesy

ฝากถามคุณครูคนนั้นหน่อยสิครับ ว่าสี่คนนี้แต่งตัวไม่สุภาพหรือเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2011, 11:10:17 PM โดย ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:21:21 AM »

เป็นสถานที่ราชการ  งดเว้นรองเท้าแตะ ถูกต้องแล้วครับ
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น  จะว่าไม่สุภาพ ก็แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน

นั่นซิครับ...

ก็เห็นนักกีฬาหลายประเภทสวมกางเกงขาสั้นลงแข่งขันแบบเป็นทางการเสียด้วยนี่ครับ... เช่นฟุตบอล บาสเก็ตบอล หรือแม้แต่ IPSC ก็สวมกางเกงขาสั้น...
เคยเจอมากับตัวครับ ผมไปวิ่งออกกำลังกายในโรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่ง แล้ววันหนึ่งก็มีครูมาห้ามไม่ให้ผมวิ่งเพราะแต่งกายไม่สุภาพ โดยอธิบายว่าผมใส่เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้นวิ่ง ถ้าจะวิ่งต้องใส่กางเกงวอร์ม เสื้อยืด เลยถามกลับไปว่าแล้วจะให้ผมผูกเนคไท ใส่สูท ด้วยหรือเปล่าครับ สรุปผมก็ไปวิ่งอีกโรงเรียนหนึ่งแทนครับ ไม่ร่มรื่นเท่าแต่ใส่ขาสั้นวิ่งได้ Cheesy
ไปวิ่งหรือไปดูขาคนอื่นละพี่
ไปวิ่งจริง ๆ ครับพี่ และที่วิ่งก็มีแต่ตัวผู้ ส่วนโรงเรียนเป็นโรงเรียนสห นักเรียนโตสุดคือ ม.3 เดี๋ยวกลับมาต้องจัดหนักจัดเต็มซะแล้ว คิก คิก

ฝากถามคุณครูคนนั้นหน่อยสิครับ ว่าสี่คนนี้แต่งตัวไม่สุภาพหรือเปล่า

ที่แปลกคือคนอื่นที่วิ่งออกกำลังกายในนั้นใส่กางเกงวอร์ม เสื้อยืด ทุกคนครับ(ผมอาจจะผิดจริง ๆ ก็ได้) ไอ้ผมก็กวน_Teenตามประสา แต่ก็ถือว่าเป็นสิทธิของเขาที่จะห้ามเรา ไปวิ่งที่อื่นก็ได้.........
ปล.ย้ายออกจากพื้นที่นั้นแล้วครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:05:11 AM »

เห็นนักกีฬานุ่งขาสั้นหรือสามส่วนกันมาก  ควรห้ามเด็ดขาดเฉพาะเรื่องรองเท้าแตะและเสื้อกล้ามก็พอครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:05:06 AM »

ไม่เคยไปแถวนี้ แต่ถ้าไป ไม่มีปัญหา ผมใส่ยีนส์รองเท้าหุ้มข้ออยู่แล้ว
กางเกงขาสั้นผมใช้น้อยมาก และมีน้อยมาก เพราะอยู่บ้านนุ่งผ้าขาวม้าเป็นหลัก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:06:35 AM »

เป็นสถานที่ราชการ  งดเว้นรองเท้าแตะ ถูกต้องแล้วครับ
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น  จะว่าไม่สุภาพ ก็แปลก ๆ อยู่เหมือนกัน

นั่นซิครับ...

ก็เห็นนักกีฬาหลายประเภทสวมกางเกงขาสั้นลงแข่งขันแบบเป็นทางการเสียด้วยนี่ครับ... เช่นฟุตบอล บาสเก็ตบอล หรือแม้แต่ IPSC ก็สวมกางเกงขาสั้น...
ใส่กางเกงวอร์มมันร้อนนะครับครู
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:09:21 AM »

ประเด็นเรื่องรองเท้าแตะ คงไม่มีใครเห็นแย้ง
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น คงได้คุยกันอีกยาวครับ
เท่าที่ผมเห็น ขาสั้นของผู้ชายที่นุ่งเข้าไป ก็ไม่มีอะไรเสียหาย
แต่ถ้าเป็นกางเกงขาสั้นจู๋ของผู้หญิง แม้ผมจะชอบมอง แต่ถ้าสนามจะไม่ยอม ผมก็ไม่ว่ากระไรค
ผู้บริหารสนามบางนา กรุณาทบทวนเรื่องกางเกงขาสั้นใหม่ด้วยครับ
ผมก็ว่ากางเกงขาสั้นของผู้หญิงนี่มันสั้นเกินไป  น่าเกลียดครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:22:50 AM »

ประเด็นเรื่องรองเท้าแตะ คงไม่มีใครเห็นแย้ง
แต่เรื่องกางเกงขาสั้น คงได้คุยกันอีกยาวครับ
เท่าที่ผมเห็น ขาสั้นของผู้ชายที่นุ่งเข้าไป ก็ไม่มีอะไรเสียหาย
แต่ถ้าเป็นกางเกงขาสั้นจู๋ของผู้หญิง แม้ผมจะชอบมอง แต่ถ้าสนามจะไม่ยอม ผมก็ไม่ว่ากระไรค
ผู้บริหารสนามบางนา กรุณาทบทวนเรื่องกางเกงขาสั้นใหม่ด้วยครับ
ผมก็ว่ากางเกงขาสั้นของผู้หญิงนี่มันสั้นเกินไป  น่าเกลียดครับ

อยากไปสนามนี้ขึ้นมากระทันหัน....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:26:50 AM »

ที่แปลกคือคนอื่นที่วิ่งออกกำลังกายในนั้นใส่กางเกงวอร์ม เสื้อยืด ทุกคนครับ(ผมอาจจะผิดจริง ๆ ก็ได้) ไอ้ผมก็กวน_Teenตามประสา แต่ก็ถือว่าเป็นสิทธิของเขาที่จะห้ามเรา ไปวิ่งที่อื่นก็ได้.........
ปล.ย้ายออกจากพื้นที่นั้นแล้วครับ ไหว้

เรื่องกวน_Teenตามประสา    พอจะเห็นภาพอยู่ครับ
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:29:48 AM »

เรื่องกวน_Teenตามประสา    พอจะเห็นภาพอยู่ครับ
หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมออกจะเรียบร้อยนะครับผู้การ หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:30:14 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โดนซะ ตาเลขาฯ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:41:10 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โดนซะ ตาเลขาฯ
แลบลิ้น เดี๋ยวยุให้ มท.เรียกเก็บ ซิกเคียวริตี้ซิก ซะเลย งอน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:55:28 AM »

Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:08:36 AM »

กางเกงขาสั้นแบบ กางเกงนอน หรือกางเกงแฟชั่น สั้น ๆ  ห้ามก็ดีครับ ไม่ค่อยเหมาะ แต่ถ้าขาสั้นแบบ  tactical ดูแล้วพร้อมลุย เหมือนตั้งใจมาลุยอันนี้ผมว่าน่าจะอนุโลมนะครับ แต่ก็อย่างว่าครับมันคุมยาก บางคนบอกขาสั้นแฟชั่น ผมก็ลุยได้หงะ  ยิ้มีเลศนัย  เฮ้อ...ก็ว่ากันไป   เอาเป็นว่ากฏเป็นยังไง ก็คงต้องปฏิบัติตามครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:34:20 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมออกจะเรียบร้อยนะครับผู้การ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภรรยาคุณสน ก็มักจะยืนยันแบบนี้ละครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์