เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:35:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รพ.ทุ่งสงต้องการเลือดกรุ๊ปเอด่วนครับ  (อ่าน 4739 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 06:32:14 PM »

ภาพเมื่อวานนี้ครับ

อย่างนี้ต้อง +1 ให้เลยครับพี่ ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 06:45:24 PM »

บริจาคเป็นประจำครับผม

อย่างนี้ก็ขอ +1 ครับพี่ ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 06:51:40 PM »

นับถือจริงๆ กับผู้ที่บริจาคได้มากครั้ง .. เยี่ยม  ไหว้
ถ้าไม่รักและศรัทธาจริงๆ คงทำได้ยากมาก ของผม บริจาคครั้งแรก ปี 2526
จนล่าสุด ก.ย.53  รวมแล้ว...11 ครั้งเอง เฉลี่ยแล้ว 2.5 ปี/ครัง   ....  เศร้า เศร้า

พอครบกำหนดทีไร?  หาข้ออ้างให้ตัวเองทุกที... คิก คิก

บริจาคเลือดแล้ว...ผมขอชวนบริจาคอวัยวะให้สภากาชาดด้วยน่ะครับ..
ของผมยกให้หมดแล้ว..ทุกอวัยวะครับ..หวังว่าเผื่อตายไปกะทันหัน ผู้อื่นอาจจะนำไปใช้ประโยชน์ได้บ้าง

ส่วนผมคงหลับไม่รู้เรื่องแล้ว..หากชาติหน้ามีจริง ค่อยไปหาเอาใหม่ครับ..  Cheesy Cheesy

เจตนาเราแน่วแน่สำหรับการทำความดีอยู่แล้วครับพี่

อย่างนี้ก็ขอ +1 ครับ ไหว้

romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 07:08:33 PM »

จำได้ว่าบริจาคครั้งสุดท้ายเป็นการบริจาคแบบฉุกเฉินครับ
เรื่องมีอยู่ว่าระหว่างรอภรรยาของผมคลอดลูกอยู่ มีคนไข้ต้องผ่าตัดลำไส้นอนรออยู่หน้าห้องผ่าตัด
ได้ยินพยาบาลบอกกับญาติคนไข้ว่าเลือดสำรองมีไม่พอต้องรอเลือดจากจังหวัดใกล้เคียง
หรือไม่ก็ต้องหาญาติที่มีกรุุ๊ปเลือดเดียวกันบริจาคเมื่อได้ยินดังนั้น ผมจึงเข้าไปถามกับญาติคนไข้จนทราบว่าต้องการเลือดกรุ๊ปโอ
ซึ่งตรงกับของผมจึงขึ้นไปเจาะเลือดพร้อมกับญาติคนไข้อีก3คน เมื่อได้เลือดแล้วก็นำคนไข้เข้าห้องผ่าตัดทันทีครับ
การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีครับ ผมรู้สึกว่าที่ผ่านมาเราไม่รู้ไม่เห็นว่าเลือดของเราได้ช่วยครอบครัวของใครบ้าง
แต่ครั้งได้เราได้เห็นว่าเลือดของผู้บริจาคมีความสำคัญกับชีวิตของคนที่รอมากเพียงใด
หากรอนานกว่านี้คนไข้อาจจะไม่รอดก็เป็นได้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 08:07:57 PM »

จำได้ว่าบริจาคครั้งสุดท้ายเป็นการบริจาคแบบฉุกเฉินครับ
เรื่องมีอยู่ว่าระหว่างรอภรรยาของผมคลอดลูกอยู่ มีคนไข้ต้องผ่าตัดลำไส้นอนรออยู่หน้าห้องผ่าตัด
ได้ยินพยาบาลบอกกับญาติคนไข้ว่าเลือดสำรองมีไม่พอต้องรอเลือดจากจังหวัดใกล้เคียง
หรือไม่ก็ต้องหาญาติที่มีกรุุ๊ปเลือดเดียวกันบริจาคเมื่อได้ยินดังนั้น ผมจึงเข้าไปถามกับญาติคนไข้จนทราบว่าต้องการเลือดกรุ๊ปโอ
ซึ่งตรงกับของผมจึงขึ้นไปเจาะเลือดพร้อมกับญาติคนไข้อีก3คน เมื่อได้เลือดแล้วก็นำคนไข้เข้าห้องผ่าตัดทันทีครับ
การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีครับ ผมรู้สึกว่าที่ผ่านมาเราไม่รู้ไม่เห็นว่าเลือดของเราได้ช่วยครอบครัวของใครบ้าง
แต่ครั้งได้เราได้เห็นว่าเลือดของผู้บริจาคมีความสำคัญกับชีวิตของคนที่รอมากเพียงใด
หากรอนานกว่านี้คนไข้อาจจะไม่รอดก็เป็นได้ ไหว้

ถ้าพี่เจอกรณีแบบนี้มาโพสลงในนี้ได้เลยครับพี่

เพื่อมีใครที่อยู่ใกล้เคียงแล้วสะดวกจะสามารถไปบริจาคให้ได้ครับ

ขอ +1 ให้พี่ด้วยครับ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 08:42:49 PM »

งอลลล์ ไม่บริจาคแล้ว งอน

วันก่อนรถมารับบริจาคถึงบริษัท เดินขึ้นไปหมายมั่นปั้นมือจะให้เลือดซะหน่อย...เขาไม่เอา

บอกว่าผมเพิ่งฉีดวัคซีนกันเชื้อสุนัขบ้ามาไม่ครบปี เลือดไม่บริสุทธิ์ ยังบริจาคไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 11:41:16 AM »

บวก 1 ให้ท่าน พี่ 102 ครั้ง ครับ   ยินดีมอบตำแหน่งแชมป์ประจำกระทู้ให้ด้วยความเต็มใจครับ  เยี่ยม ไหว้

ของผมเองมีโอกาสบริจาคได้บ่อยครับ เพราะส่วนมากจะว่างงาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่วนเรื่องอายุไม่ใช่ปัญหาครับ ผมเองเพิ่งจะบริจาคมา แค่ 20 ปีเอง ตอนครบเกณฑ์ ก็บริจาคตั้งแต่อยู่โรงเรียนแล้วครับ ครั้งแรกที่เขามารับ ผมจะให้โชว์เพื่อนว่าตรูไม่กลัวเข็มปรากฏว่าอายุไม่ถึง พอมาอีกครั้งพวกเพื่อนๆ เป็นลมคาเตียงกันหลายคนครับ
             จากนั้นมาก็ให้มาเรื่อยๆ มีเว้นไปก็ประมาณปีเดียวเอง ที่เห็นจำนวนครั้งเยอะมันก็มีสาเหตุนะครับ

ถ้าเราบริจาคเกล็ดเลือด(หรือพลาสม่า ไม่แน่ใจครับ) สามารถให้ได้ทุกเดือน ส่วนถ้าเม็ดโลหิตแดง สี่เดือนครั้ง แต่ได้สถิติ 2 ครั้งครับ  มีช่วงหนึ่งตอนที่ศูนย์ที่อังรีฯยังมีสองฟากอยู่ ผมเป็นขาประจำเกล็ดเลือดครับ สถิติเลยพุ่งกระฉูด แต่หลังๆไม่เคยได้ให้พวกนี้เลย เพราะเขาไม่ได้มาขอ ก็สามเดือนครั้งครับ

แนะนำวิธีสร้างสถิติให้แล้วก็ไปบริจาคกันเยอะๆนะครับ  เพราะการทำบุญด้วยวิธีนี้ คุณจะคุยกับใครก็ได้ว่าทำบุญได้เท่า เจ้าสัวเจริญ, เจ้าสัวธนินทร์, บิล เกตต์,วอเรน บัฟเฟตต์ เลยนะครับ เพราะยังไงก็สามเดือนครั้งเหมือนกันครับ อิ อิ อิ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 02:16:56 PM »

งอลลล์ ไม่บริจาคแล้ว งอน

วันก่อนรถมารับบริจาคถึงบริษัท เดินขึ้นไปหมายมั่นปั้นมือจะให้เลือดซะหน่อย...เขาไม่เอา

บอกว่าผมเพิ่งฉีดวัคซีนกันเชื้อสุนัขบ้ามาไม่ครบปี เลือดไม่บริสุทธิ์ ยังบริจาคไม่ได้

เดี๋ยววันหลังผมจะไปบริจาคค่อยชวนลุงดุลย์มาบริจาคด้วยกันน่ะครับ

romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 06:45:02 PM »

วันที่ 2 มิ.ย.54 เชิญร่วมบริจาคเลือดที่ฮอนด้า อ. ปราณบุรีตั่งแต่เวลา 9.00 น ครับ
พร้อมรับของที่ระรึกจากฮอนด้าครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 05:43:36 PM »

ด่วน!!! ขอรับบริจาคเลือดกรุ๊ป B Negative ให้ทารกแรกเกิดต้องการถ่ายเลือดด่วน

ขอรับบริจาคเลือดกรุ๊ป B Negative ให้ "น้องชยธร เสนะสกุล" ทารกแรกเกิดอายุเพียง 2 วัน ต้องการถ่ายเลือดด่วนที่สภากาชาดไทย

หากท่านใดต้องการช่วยเหลือ บริจาคเลือด (กรุ๊ป B Negative) เพื่อช่วยเหลือน้องชยธร สามารถเดินทางมาบริจาคได้ที่สภากาชาดไทยได้เลย โดยแจ้งความจำนงค์บริจาคเพื่อ "น้องชยธร เสนะสกุล" หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากคุณแม่ของน้อง โทรศัพท์ 081-5817709

อ้างอิงจาก http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=36490.0

ใครสะดวกช่วยๆกันหน่อยครับ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 05:58:20 PM »

ด่วน!!! ขอรับบริจาคเลือดกรุ๊ป B Negative ให้ทารกแรกเกิดต้องการถ่ายเลือดด่วน

ขอรับบริจาคเลือดกรุ๊ป B Negative ให้ "น้องชยธร เสนะสกุล" ทารกแรกเกิดอายุเพียง 2 วัน ต้องการถ่ายเลือดด่วนที่สภากาชาดไทย

หากท่านใดต้องการช่วยเหลือ บริจาคเลือด (กรุ๊ป B Negative) เพื่อช่วยเหลือน้องชยธร สามารถเดินทางมาบริจาคได้ที่สภากาชาดไทยได้เลย โดยแจ้งความจำนงค์บริจาคเพื่อ "น้องชยธร เสนะสกุล" หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากคุณแม่ของน้อง โทรศัพท์ 081-5817709

อ้างอิงจาก http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=36490.0

ใครสะดวกช่วยๆกันหน่อยครับ ไหว้

ไหว้

wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:17:02 AM »

B กับ B negative เหมือนกันไหมครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:46:31 AM »

บริจาคเป็นประจำ ครับ
ครั้งสุดท้ายเมื่อวันพุธ  สัปดาห์ที่แล้ว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:49:22 PM »

สภากาชาดไทย  จัดแถลงข่าวการจัดงานวันผู้บริจาคโลหิตโลก 2554  (World Blood Donor Day 2011)   เนื่องในวันผู้บริจาคโลหิตโลก 14 มิถุนายน  ชูคำขวัญการรณรงค์ปีนี้ว่า   “More blood.More life”   หรือ ภาษาไทยว่า “เพิ่มโลหิต เพิ่มชีวิต”โดยมี   นายแผน วรรณเมธี เลขาธิการสภากาชาดไทย  พร้อมด้วย  รศ.ดร.นพ.พิชิต   สุวรรณประกร    ประธานคณะกรรมการจัดหาและส่งเสริมผู้ให้โลหิตแห่งสภากาชาดไทย ประธานจัดงานวันผู้บริจาคโลหิตโลก 2554  และ  พญ.สร้อยสอางค์  พิกุลสด ผู้อำนวยการศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ   ร่วมแถลงข่าวการจัดงาน ทั้งนี้ เพื่อส่งเสริมการเป็นผู้บริจาคโลหิตด้วยความสมัครใจ ไม่หวังสิ่งตอบแทน และสนับสนุนให้ผู้บริจาคโลหิตประจำ เป็นแบบอย่างที่ดีของผู้บริจาคโลหิตรุ่นใหม่  อันจะนำมาซึ่งปริมาณโลหิตที่มีคุณภาพ ปลอดภัยและเพียงพอสำหรับผู้ป่วย  กำหนดจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2554  เวลา 08.00-16.00 น. ณ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย  ถนนอังรีดูนังต์

อ้างอิงจาก http://blood.redcross.or.th/news/information/148

ไปร่วมบริจาคกันมากๆน่ะครับ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 11:18:12 AM »

พอดีไปเจอมาในเฟคครับ

ด่วน.!!! ตอนนี้. แพทย์ปัญญา (รพ.มอ.) ต้องการเลือดกรุ๊ป ORh- (เป็นกรุ๊ปพิเศษ-หายาก)อาการผู้ป่วย คือ ประจำเดือนไหลไม่หยุด หมอต้องขูดมดลูก..แต่ทำไม่ได้เพราะ ไม่มีเลือดสำรอง ตอนนี้ มีเลือดในร่างกาย 19 %ถ้าคุณมีเลือดกรุ๊ปนี้ ติดต่อ น้องน้ำ ได้ 24 ชม. ที่เบอร์ 081 433 2598 รบกวนช่วยส่งต่อด้วย....ช่วยกัน ทีนะทุกคน ด่วนๆ ก๊อปลงหน้าเพจทุกคนด้วย""ขอบคุณมากๆสำหรับน้ำใจครับ ได้บุญจ้า

ช่วยกันคนล่ะไม้คนล่ะมือครับ ไหว้

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์