เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:25:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: google มีสิทธิ์อะไรในการเปิดเผยข้อมูลของเรา  (อ่าน 2186 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:12:12 PM »

จริงแฮะมันเก่งจริงๆ ของผมมันหารูปมาให้ด้วยแฮะ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:13:43 PM »

คิก คิก
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:54:00 PM »

เท่าที่รู้นะครับ

google ใช้โปรแกรมที่เรียกว่า googlebot จำลองเป็นนักท่องเว็บ เจอหน้าเพจที่ไหน ก็จะทำสำเนา เก็บไว้ที่ google

แต่ว่า ไม่ได้เข้าไปในส่วนที่ต้องลงทะเบียน เช่น การใส่ user name หรือ password

คาดว่า googlebot (google+robot) คงจะทำงานได้ดี จนบางเว็บ ใช้ captcha เพื่อให้มนุษย์เข้าถึง มักจะเห็นเป็น ตัวเลข ตัวอักษร บิดเบี้ยว ใช้ตามอง แล้วพิมพ์ด้วยมือในอีกช่องหนึ่ง ซึ่ง googlebot จะ "มอง" บนจอไม่เห็น

ถ้าไม่ได้เผลอปล่อยข้อมูลไว้ในเน็ต ก็ไม่เป็นไร

แต่ก็อาจมีเผลอหลุดกันบ้างนะครับ  ตกใจ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 12:01:38 AM »

สำหรับผม จะหลุดหรือไม่หลุด ค่าเท่ากัน เราะผมไม่เคยหลอกลวงใคร ไม่เคยโกงใคร ให้ใครเดือดร้อน
 แค่กวนตรีนบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง   ขำก๊าก ขำก๊าก
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 12:33:08 AM »

โดนชก
สำหรับผม จะหลุดหรือไม่หลุด ค่าเท่ากัน เราะผมไม่เคยหลอกลวงใคร ไม่เคยโกงใคร ให้ใครเดือดร้อน
 แค่กวนตรีนบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง   ขำก๊าก ขำก๊าก
อาศัยว่าอยู่ไกลว่างั้นเถอะ Cheesy

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 12:58:00 AM »

โดนชก
อาศัยว่าอยู่ไกลว่างั้นเถอะ Cheesy

ไม่หรอกครับ ไกล้หรือไกลไม่สำคัญ  คนล่าสุดมีคนกล่าวอ้างว่าเป็น ถึงรตอ ถึงกับ ขู่ฆ่าผมทั้งครอบครัว ซึ่งตัวจริง อยู่ สงขลานี้เอง ซึ่งคนที่แอบอ้างชื่อ  ก็เป็น อดีต สมาชิกในเวปนี้เอง   
สงขลากับบ้านผม ห่างกันไม่ถึง 100 กิโล  และผมก็ได้ไปที่บ้านของผู้ที่ถูกกล่าวอ้างชื่อมาแล้ว   ไหว้
  http://news.hunsa.com/detail.php?id=19218

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:38:48 AM »

ยิ่งถ้าคุณเป็น  ข้าราชการ นะครับ 
ยิ่งหาข้อมูลง่ายเลย      ผมลองไช้ชื่อแฟนผม ค้นหาในกุเกิ้ลดู    เป็นข้าราชการสังกัดกระทรวงสาธารณสุข 
เจอข้อมูลเป็นไฟล์ dspimg.asp.xls ให้โหลด     

มีทั้งชื่อ นามสกุล      เงินเดือน   เลขบัญชีที่ใด้รับโอนเงินเดือนเข้า 
 และ  หมายเลขบัตรประชาชน กับ หมายเลขประจำตัวข้าราชการ 10 หลัก.     -*-

ยกตัวอย่าง เล็กๆน้อยๆ อันนี้แค่  เงินรางวัลประจำปี 51 ของสังกัดกระทรวงสาธารณสุข      www.cbo.moph.go.th/confer_mo/dspimg.asp?id=298       
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 08:04:13 AM »

เทคโนโลยีทันสมัยมีทั้งดีและน่ากลัว

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 03:32:30 PM »

ลองพิมพ์คำว่า "PU45" ในช่องค้นหาของ Google ดูซิครับ  คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 03:38:24 PM »

ลองพิมพ์คำว่า "PU45" ในช่องค้นหาของ Google ดูซิครับ  คิก คิก
                          ตกใจหน้าซีด       

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2011, 03:40:41 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 06:42:41 PM »

โดนชก

ไม่หรอกครับ ไกล้หรือไกลไม่สำคัญ  คนล่าสุดมีคนกล่าวอ้างว่าเป็น ถึงรตอ ถึงกับ ขู่ฆ่าผมทั้งครอบครัว ซึ่งตัวจริง อยู่ สงขลานี้เอง ซึ่งคนที่แอบอ้างชื่อ  ก็เป็น อดีต สมาชิกในเวปนี้เอง   
สงขลากับบ้านผม ห่างกันไม่ถึง 100 กิโล  และผมก็ได้ไปที่บ้านของผู้ที่ถูกกล่าวอ้างชื่อมาแล้ว   ไหว้
  http://news.hunsa.com/detail.php?id=19218

ไปบ้านสาวที่ใส่ชุดแดงหรือครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก น้ำลายหก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 06:48:27 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์