เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:39:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดอกทองสีส้มเอ้ยดอกส้มสีทอง  (อ่าน 4490 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:02:13 AM »

ในที่สุดละครเจ้าปัญหาก็จบไปเมื่อคืนนี้ ที่กล่าวมานี้ ไม่ใช่ว่าดูหรือติดละครเรื่องนี้ มาติดใจก็เมื่อละครจบ แล้วมี พระว.ชิรเมธี ออกมาพูดถึงละครเรื่องนี้

ท่านพูดได้ดีมาก เรื่องดูละครแล้วย้อนดูตัวเอง มีตอนหนึ่งที่ท่านพูดว่า ในกรณีที่เราเป็นคนดีไม่รู้เรื่องของคนไม่ดี พอออกจากบ้านไปอาจจะตกเป็นเครื่อง

มือของคนไม่ดีเพราะไม่มีประสพการณ์ของคนไม่ดี เราจึงดูละครเรื่องนี้ให้เป็นประสพการณ์ว่าทำอย่างนี้ไม่ดี เอาแต่ตัวอย่างความดีในละครมาเป็นประสพ

การณ์ของเรา ไหว้ ไหว้ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:06:48 AM »

ไม่เคยดูจริงจังเลยครับน้าจอย .... ไม่ทราบเนื้อหาเป็นอย่างไร

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:08:08 AM »

ไม่เคยดูจริงจังเลยครับน้าจอย .... ไม่ทราบเนื้อหาเป็นอย่างไร

เนื้อเรื่องตามชื่อกระทู้เลยครับลุงปู ขำก๊าก

HOW
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:10:40 AM »

ในที่สุดละครเจ้าปัญหาก็จบไปเมื่อคืนนี้ ที่กล่าวมานี้ ไม่ใช่ว่าดูหรือติดละครเรื่องนี้ มาติดใจก็เมื่อละครจบ แล้วมี พระว.ชิรเมธี ออกมาพูดถึงละครเรื่องนี้

ท่านพูดได้ดีมาก เรื่องดูละครแล้วย้อนดูตัวเอง มีตอนหนึ่งที่ท่านพูดว่า ในกรณีที่เราเป็นคนดีไม่รู้เรื่องของคนไม่ดี พอออกจากบ้านไปอาจจะตกเป็นเครื่อง

มือของคนไม่ดีเพราะไม่มีประสพการณ์ของคนไม่ดี เราจึงดูละครเรื่องนี้ให้เป็นประสพการณ์ว่าทำอย่างนี้ไม่ดี เอาแต่ตัวอย่างความดีในละครมาเป็นประสพ

การณ์ของเรา ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมก็ชอบตรงประโยคนี้เหมือนกันครับ ได้แง่คิดมากๆครับ........ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:13:45 AM »

อะไรก็ไม่รู้น้าจอยนิ  ...... ตอนนี้ข้างๆหูได้ยินแต่ เรยา เรยา  อะไรกันก็ไม่รุ๊ ไม่เข้าใจ 

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:20:22 AM »

อะไรก็ไม่รู้น้าจอยนิ  ...... ตอนนี้ข้างๆหูได้ยินแต่ เรยา เรยา  อะไรกันก็ไม่รุ๊ ไม่เข้าใจ 
อ้อร้อพอทีแรกทำไม่รู้จัก คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:23:05 AM »

ก็เพราะอย่างนี้แหละ
บ้านเมืองเรา เลยไม่ค่อยจะเจริญ
เพราะ คิดเข้าข้างตัวเองเป็นหลัก
ฉันคิดอย่างนี้ มันก็ต้องเป็นอย่างนี้
คอยปัดแข้งปัดขากัน
ทุกอย่างมีด้านมืด และด้านสว่าง
อยู่ที่เรียนรู้และนำไปใช้
และในยุคสมัยนี้ สื่ออื่นๆ มันมากมาย
เอาแค่ในอินเตอร์เน็ต  ก็มากมายหลายอยู่
ไม่จำเป็นต้องมาดูตอนฉาย  มันย้อนหลังได้
เมื่อไรก็ได้ ถ้าเข้าถึง
จึงควรให้ความรู้ความเข้าใจมาก ๆ
แทนการปิดกั้น
เพราะความกลัว
หรือไม่ก็โทรศัพท์มือถือ นี่แหละ
พัฒนาไปถึงไหนแล้ว เข้าอินเตอร์เน็ตได้แล้ว
ทำเป็นไม่รู้หรือไร
จะโหลดคลิป ถ่ายรูป  ส่งเข้าสู่ โซเชียลเน็ตเวิร์ก ได้ในทันที
เบื่อจริง ๆ กับการทำ เกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:23:59 AM »

อยากได้ภรรยา แบบไหนล่ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:25:13 AM »

ผมได้ดูตอนข่าวเรื่องเล่าเช้านี้ครับ... Grin Grin Grin

...แต่ถ้าไม่เกิดเรื่องอื้อฉาวขึ้น... เขาจะมีตอนที่ท่าน ว. วชิรเมธี... ออกมาสอนรึเปล่าหนอ... ละครเรื่องอื่นๆ ควรมีคำสอนเหมือนกันครับ...  ไหว้ ไหว้ ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:25:39 AM »

ผมรู้จักละครเรื่องนี้จากท่าน เสธ ไก่อู ตอนที่ท่านพูดถึงโฆษกกระทรวงกลาโหมเขมรที่แถลงข่าวแล้วร้องให้ ท่านบอกว่าเป็น"เรยา"อะไรนั้น  Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:35:38 AM »

ผมรู้จักละครเรื่องนี้จากท่าน เสธ ไก่อู ตอนที่ท่านพูดถึงโฆษกกระทรวงกลาโหมเขมรที่แถลงข่าวแล้วร้องให้ ท่านบอกว่าเป็น"เรยา"อะไรนั้น  Grin คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:36:57 AM »

...ได้ยินแต่เสียงวิจารณ์.. เศร้า..เปิด TV ทีไรเจอข่าว 3 มิติ ทุกที... คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:57:31 AM »

เผลอกดเจอ/รีบกดหนี

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:00:44 AM »

ผมดู ลุย หล่มสัก....มันส์ดีครับ......เมื่อคืนผู้ร้ายตายได้แรงเหลือเกิน....... คิก คิก คิก คิก
tanunrat
Jr. Member
**

คะแนน 1

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:02:16 AM »

โถๆๆๆๆ เรายา ผมจะรับเธอมาอยู่ด้วย 3 วันครับ

ท่าน วอ.. ผมชอบมากๆครับผมฟังในเวปพลังจิตทุกวันคลิปน่ะ...

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์