เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:27:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดอกทองสีส้มเอ้ยดอกส้มสีทอง  (อ่าน 4499 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:24:03 AM »

ผมดู ลุย หล่มสัก....มันส์ดีครับ......เมื่อคืนผู้ร้ายตายได้แรงเหลือเกิน....... คิก คิก คิก คิก
ออกแนวเลือดเย็นนะเนี่ย...  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:50:49 AM »

ผมดู ลุย หล่มสัก....มันส์ดีครับ......เมื่อคืนผู้ร้ายตายได้แรงเหลือเกิน....... คิก คิก คิก คิก
ออกแนวเลือดเย็นนะเนี่ย...  Grin Grin Grin

ไม่ใช่เลือดเย็นอะไรหรอกครับ....

แต่อยากเห็นคนชั่ว...ถูกพระเอกจัดการอย่างสาสม....

เมื่อคืนนายสุดยอดมาก..ลุย หล่มสัก.... เยี่ยม เยี่ยม

( ถ้าจะอาการหนักแล้วผม   คิก คิก คิก คิก  )
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:58:50 AM »

ผมถึงไม่เคยนอกใจภรรยา  ^^

ให้จับได้สักครั้ง..................ล้อเล่นครับ^^

ส่วนตัวผมเคยคิดไหมว่าอยากมีเมียน้อย ยอมรับว่าคิด แต่ผมไม่ทำ อาจจะยังไม่กล้า
แต่ถ้าเจอแบบเรยา ก็คงจะโดนเหมือนกัน....เพราะเราอาจจะโดนจู่โจมหรือทอดสะพานให้
ได้ดูละคร แล้วก็ทำให้ยิ่งกลัวบวกกับรู้ว่า การมีนะมันไม่ยากเลย แต่มีแล้วเรื่องทุกอย่างมันจบยาก
คุณอาจจะไม่โชคดีเสมอไป..คิกๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:07:22 AM »

ไม่ใช่เลือดเย็นอะไรหรอกครับ....

แต่อยากเห็นคนชั่ว...ถูกพระเอกจัดการอย่างสาสม....

เมื่อคืนนายสุดยอดมาก..ลุย หล่มสัก.... เยี่ยม เยี่ยม

( ถ้าจะอาการหนักแล้วผม   คิก คิก คิก คิก  )

หนังแนวนี้ หรือนวนิยายประโลมโลกย์แนวนี้
ผู้รู้ด้านสังคมและจิตวิทยาบอกว่า
จะมีคนทำ มีคนเขียนออกมา ตอนที่สังคมมีปัญหาอาชญากรมาก
ผู้ประพันธ์จะระบายออกมาทางให้พระเอกเป็นผู้ปราบอธรรม โดยไม่คำนึงถึงด้านกฎหมาย
หรือศีลธรรมเท่าไหร่  ออกแนวกำจัดมารอย่างเดียว และถ้าผู้รับสาร ผู้อ่านหรือผู้ชม
มีความรู้สึกร่วม ก็ได้รับความนิยมสูง  ถือว่าทำออกมาถูกที่ ถูกเวลา
เหมือนกับพวกอินทรีแดง อินทรีทองต่างๆ  ออกมาในขณะสังคมมีอาชญากรรมสูง
ประชาชนขาดความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน
เลยเอาอินทรีแดง อินทรีทองเป็นที่พึ่งทางใจ

ผมไม่รู้เหมือนกันว่าลุย ถูกสร้างมาถูกที่ถูกเวลาหรือไม่
แต่ถ้าถูกที่ ถูกเวลาจริง แสดงว่าเมืองไทยคงต้องปรับปรุงเรื่องสวัสดิภาพ
และความปลอดภัยของสังคม

เล่าให้ฟังนะครับ  ผมก็ดูตอนที่ลุยบุกเข้าไปบ้านทรงไทย แต่ตอนลงบันไดมา
ไม่ค่อยเนียน ผู้ร้ายคนซ้ายสุด เหมือนถือปืนจ่อไปแล้วรอให้ลุยยิง ลุยก็วาดปืนไม่คล่องนัก
กว่าจะได้ยิง ผู้ร้ายเกือบทำปืนลั่นใส่แน่ะ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:18:00 AM »

ผมถึงไม่เคยนอกใจภรรยา 

ให้จับได้สักครั้ง..................ล้อเล่นครับ^^

ส่วนตัวผมเคยคิดไหมว่าอยากมีเมียน้อย ยอมรับว่าคิด แต่ผมไม่ทำ อาจจะยังไม่กล้า
แต่ถ้าเจอแบบเรยา ก็คงจะโดนเหมือนกัน....เพราะเราอาจจะโดนจู่โจมหรือทอดสะพานให้
ได้ดูละคร แล้วก็ทำให้ยิ่งกลัวบวกกับรู้ว่า การมีนะมันไม่ยากเลย แต่มีแล้วเรื่องทุกอย่างมันจบยาก
เซฟใว้หาค่าเหล้า ยิ้มีเลศนัย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:30:04 AM »

ในที่สุดละครเจ้าปัญหาก็จบไปเมื่อคืนนี้ ที่กล่าวมานี้ ไม่ใช่ว่าดูหรือติดละครเรื่องนี้ มาติดใจก็เมื่อละครจบ แล้วมี พระว.ชิรเมธี ออกมาพูดถึงละครเรื่องนี้

ท่านพูดได้ดีมาก เรื่องดูละครแล้วย้อนดูตัวเอง มีตอนหนึ่งที่ท่านพูดว่า ในกรณีที่เราเป็นคนดีไม่รู้เรื่องของคนไม่ดี พอออกจากบ้านไปอาจจะตกเป็นเครื่อง

มือของคนไม่ดีเพราะไม่มีประสพการณ์ของคนไม่ดี เราจึงดูละครเรื่องนี้ให้เป็นประสพการณ์ว่าทำอย่างนี้ไม่ดี เอาแต่ตัวอย่างความดีในละครมาเป็นประสพ

การณ์ของเรา ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:38:35 AM »

เคยเจอแบบเรยา   ต้องให้สำนักงานใหญ่ปราบครับ  ถ้าหล่อนไม่แน่จริงไม่ได้เป็นสำนักงานใหญ่หรอก  มีสามีหล่อต้องทำใจ คิก คิก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:42:23 AM »

เคยเจอแบบเรยา   ต้องให้สำนักงานใหญ่ปราบครับ  ถ้าหล่อนไม่แน่จริงไม่ได้เป็นสำนักงานใหญ่หรอก  มีสามีหล่อต้องทำใจ คิก คิก
ผมว่าลุงเล็กนี่ยิ่งกว่าเรยาสะอีก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:46:44 AM »

จ๊ากกกกกกกกกกกกก ตกใจหน้าซีด...........พี่จอยอะ จูบบบบ จูบบบบ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:56:23 AM »

จ๊ากกกกกกกกกกกกก ตกใจหน้าซีด...........พี่จอยอะ จูบบบบ จูบบบบ
อยากกินปลาคร๊าพเผาเกลือ ขำก๊าก

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:58:14 AM »

ครับ..........คุณใหญ่ คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:58:48 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 12:02:14 PM »

ครับ..........คุณใหญ่ คิก คิก
อุ๊ยคุณเคซีก็มาด้วย คิก คิก

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 12:03:40 PM »

ผมไม่โหดร้ายขนาดน้านนนนนนนนนนนน คิก คิก
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 01:09:48 PM »

อาจจะมีภาค3 ออกมาในไม่ช้านี้ Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์