เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:30:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สหรัฐซุ่มเตรียมแผนรับมือ"การโจมตีจากซอมบี้"  (อ่าน 19562 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:47:06 AM »

hyundais-elantra-coupe-zombie-survival-machine_100396056_m เฉพาะเพื่อซอมบี้  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:57:35 AM »

hyundais-elantra-coupe-zombie-survival-machine_100396056_m เฉพาะเพื่อซอมบี้  Grin Grin Grin

คันนี้ขับเข้าห้างฯ ห้ามจอดในซองเลยครับ... คันข้างๆ มีหนาว... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:05:26 AM »

ถ้าเป้นเรื่องจริงโดด รุมแบบนั้น รอดยาก

ถ้ามี จังหวะยืนเล็งยิงที่ละ ตัวอาจมีโอกาสรอดถ้ากระสุนไม่หมด อ๋อย

จากที่ ศึกษามา ทั้งหนั้งและเกม  ต้องยิงทำลายส่วนหัวทั้งหมด คิก คิก

ตามคู่มือสู้ผีดิบฯ เขาบอกว่าผิวและเนื้อแวมไพรนุ่มและยุ่ยครับ เกิดจากระบบย่อยอาหารและการลำเลียงสารอาหารผ่านเส้นเลือด กับระบบถ่ายเทสารต่างๆผ่านระบบไร่ท่อล้มเหลว ทำให้เกิดสารเคมีหมักหมม สารเคมีบางส่วนเป็นอัลกอฮอล์ ติดไฟง่าย กับเนื้อหนังยุ่ย... ดังนั้นสามารถสู้ได้ด้วยเอาไฟเผา หรือเอามีดดาบหนักๆ หรือขวานฟันแถวๆใกล้ข้อต่อครับ, ฟันคอก็ได้ ขาดง่าย...

หรือเอาคบเพลิงติดไฟ จี้เข้าใส่มือที่ยื่นมาเลย เพราะพวกนี้เดินช้ากระเผลกๆ เกิดจากระบบในร่างกายเริ่มชำรุด, จี้ใส่ปุ๊บ ตัวมันติดไฟเลย... แล้วตามคู่มือบอกว่าให้ระวังเรื่องไฟไหม้อาคารด้วยครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:05:47 AM »

ใช้สักสามช่องครับพี่ Grin Grin Grin แต่ท่าทางตู้แจกบัตรโดนก่อน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:06:35 AM »

ในหนังเห็นมันเดินช้าๆ แล้วมันจะสู้เราได้ไง Grin Grin Grin วิ่งช้าๆมันยังตามไม่ทัน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:07:06 AM »

ใช้สักสามช่องครับพี่ Grin Grin Grin แต่ท่าทางตู้แจกบัตรโดนก่อน

ตอนกลับบ้าน ยามจะบอกไม่ต้องคืนบัตรครับ... ฮา...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:48:44 AM »

รถต่อสู้ซอมบี้ต้องเป็นรถโฟวิลครับ  รถเก๋งแบบนี้ไม่ไหว   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:49:19 AM »

เหมือนจริงหรือเหตุการณ์จริง

>>>  http://www.youtube.com/watch?v=Xs3wDBP-nPY

ผมว่าฝรั่งแหกตาครับ... Grin Grin Grin

ผมดูหนัง อินจนเพี้ยนเลย เดียวต้องไปตุนกระสุนยิงซอมบี้ลังสองลองก่อน เอิ๊กกกก Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:55:54 AM »

>>>  http://www.youtube.com/watch?v=Xs3wDBP-nPY

ผมว่าฝรั่งแหกตาครับ... Grin Grin Grin

ผมดูหนัง อินจนเพี้ยนเลย เดียวต้องไปตุนกระสุนยิงซอมบี้ลังสองลองก่อน เอิ๊กกกก Grin

น้านิคอย่าดูหนังมากนะครับ... เดี๋ยวจะเพี้ยน... น้องๆ เป็นห่วง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ปล.ถ้าต้องการข้าวสารเสกไปใส่ปืนลูกซอง... เดี๋ยวจะจัดการให้ครับ... Grin Grin Grin

Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:27:22 PM »

ชั่วโมงนั้น กระสุนซ็อมบี้ คงเอาไม่อยู่

ลูกโดดคงขายดี  ไม่ตายไม่เป็นไร กระเด็นไปไกลไกล หน่อยจะได้มีช่วงให้วิ่ง  Cheesy
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:40:01 PM »

ชั่วโมงนั้น กระสุนซ็อมบี้ คงเอาไม่อยู่

ลูกโดดคงขายดี  ไม่ตายไม่เป็นไร กระเด็นไปไกลไกล หน่อยจะได้มีช่วงให้วิ่ง  Cheesy

ลูกซอง 00 Buck หรือ 4 Buck  เล็งที่หัวไม่ดีกว่าหรือครับ  หัวแบะแน่  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 03:16:46 PM »

ซอมบี้ยุคหลังๆนี่น่ากลัวมากครับเป็นซอมบี้วิ่ง  ยุคแรกสุดประมาณปี 2527  "DAWN OF THE DEATH"  เป็นซอมบี้เดินลากขาคอเอียงเห็นแล้วชวนมันเขี้ยวมากกว่าน่ากลัว--เห็นแล้วคันไม้คันมืออยากจะเดินไปจ่อยิงหัวไปทีละตัว--

อย่างในคลิปนี่ถ้าจะเอาให้อยู่ต้องระดับน้องๆลุงเจอรรี่ล่ะครับวิ่งเร็วเหลือเกิน  ฝีมือระดับนัดละวิ นี่คงไม่รอดครับ ยิ่งกลางคืนยิ่งไปกันใหญ่

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:06:23 PM »

ลูกซอง 00 Buck หรือ 4 Buck  เล็งที่หัวไม่ดีกว่าหรือครับ  หัวแบะแน่  Grin
ตัวนี้ดีกว่าพี่  ถ้าป้อนลูกทันเข้าไปถึงตัวแน่  คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=0g9uLzraras
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:10:57 PM »

น้านิคอย่าดูหนังมากนะครับ... เดี๋ยวจะเพี้ยน... น้องๆ เป็นห่วง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ปล.ถ้าต้องการข้าวสารเสกไปใส่ปืนลูกซอง... เดี๋ยวจะจัดการให้ครับ... Grin Grin Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ข้าวสารเสก Buck  อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:52:54 PM »

ตัวนี้ดีกว่าพี่  ถ้าป้อนลูกทันเข้าไปถึงตัวแน่  คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=0g9uLzraras

เลือกดาบซามูไรแจ่ม ๆ ซักเล่มดีกว่ามั้งครับ  ไม่ต้องเปลี่ยนกระสุน (ถ้าซอมบี้มันเหมือนที่พี่สมชายบอกนะ)

เพราะยังไงยิงตัวมันก็ไม่ตายอยู่แล้ว  ต้องตัดหัวลูกเดียว   Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์