เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:34:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันประสาคนใช้ Computer  (อ่าน 97204 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 01:21:07 PM »

ถ้ามีหอยเป่าลม แปรงเล็กๆก็ดีครับ ค่อยๆๆปัดๆถูๆเบาๆๆระวังเหงื่อหยดลงไปด้วยนะครับ  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 02:40:51 PM »

เอาสเปรย์ล้างหัวเทปฉีดล้างคราบสกปรกตามแผงวงจรได้มั้ยครับ  เป็นแอลกอฮอล์ระเหยได้   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 03:19:42 PM »

เอาสเปรย์ล้างหัวเทปฉีดล้างคราบสกปรกตามแผงวงจรได้มั้ยครับ  เป็นแอลกอฮอล์ระเหยได้   ไหว้

น้ำยาล้างหัวเทปนี่เหมาะที่สุดแล้วครับพี่
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 03:57:10 PM »

ข่าวไม่ค่อยจะดีครับ

AMD Bulldozer เลื่อนกำหนดออกวางจำหน่าย ไปเป็นเดือนตุลาคม-พฤษจิกายน 2011
กว่าราคาบ้านเราจะเข้าที่คงต้นปี2012 โน่นแหละ เซ็งเลย
ที่ต้องเลื่อนกำหนดวางตลาดออกไป เพราะหลังจากที่ AMD ได้ส่งซีพียูตัวทดสอบที่ใช้สถาปัตยกรรม Bulldozer รุ่น Stepping E0 ไปให้ผู้ผลิตเมนบอร์ดและนักทดสอบมืออาชีพทำการทดสอบประสิทธิภาพของซีพียู กลับพบว่าประสิทธิภาพที่ได้ตามหลังซีพียูที่ใช้สถาปัตยกรรม Core ของ Intel มากครับ ทาง AMD เลยตัดสินใจเรียกเก็บซีพียูรุ่น Stepping E0 คืนมาทั้งหมดเพื่อแก้ไขใหม่ครับ  อ๋อย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 04:17:21 PM »

ข่าวไม่ค่อยจะดีครับ

AMD Bulldozer เลื่อนกำหนดออกวางจำหน่าย ไปเป็นเดือนตุลาคม-พฤษจิกายน 2011
กว่าราคาบ้านเราจะเข้าที่คงต้นปี2012 โน่นแหละ เซ็งเลย
ที่ต้องเลื่อนกำหนดวางตลาดออกไป เพราะหลังจากที่ AMD ได้ส่งซีพียูตัวทดสอบที่ใช้สถาปัตยกรรม Bulldozer รุ่น Stepping E0 ไปให้ผู้ผลิตเมนบอร์ดและนักทดสอบมืออาชีพทำการทดสอบประสิทธิภาพของซีพียู กลับพบว่าประสิทธิภาพที่ได้ตามหลังซีพียูที่ใช้สถาปัตยกรรม Core ของ Intel มากครับ ทาง AMD เลยตัดสินใจเรียกเก็บซีพียูรุ่น Stepping E0 คืนมาทั้งหมดเพื่อแก้ไขใหม่ครับ  อ๋อย

APU ของ AMD เพิ่งจะออกวางด้วยครับ ถ้าเอาX8 ออกมาว่างทับน้องตัวเองก็ใช่ที่ เพื่อหวังผลทางการตลาดอีกทางหนึ่ง
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 06:37:06 PM »

อยากได้ Note Book ใช้เล่นเกมส์สักตัว + ทำงานทั่วไปกราฟิกนิดหน่อย แนะนำให้หน่อยครับ

งบไม่เกิน 25000  ไหว้

(ชอบเกมส์แนว สงคราม+ล่าสัตว์) ไม่รู้จะตัดสินใจ อย่างไรดี

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 07:03:02 PM »

อยากได้ Note Book ใช้เล่นเกมส์สักตัว + ทำงานทั่วไปกราฟิกนิดหน่อย แนะนำให้หน่อยครับ

งบไม่เกิน 25000  ไหว้

(ชอบเกมส์แนว สงคราม+ล่าสัตว์) ไม่รู้จะตัดสินใจ อย่างไรดี

ASUS A43SA-VX002D

Processor
  CPU   Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
  Chipset   Mobile Intel HM 65 Express Chipset

Graphic system
  Graphic Chip   AMD Radeon HD 6730M (2GB GDDR3)

Display  
  Type   14 inch WXGA (1366x768) LED

Main Memory
  Memory   2 GB DDR3

Hard Disk Drive
  Hard Disk   640 GB 5400 RPM

Optical Disc Drive
  Drive   DVD Writer (Dual Layer Support)

Web Camera
  Details   Web camera   0.3M

Port & Interface
  USB 2.0   2
  USB 3.0   1
  Firewire   No
  Display Port   No
  D-Sub/VGA   Yes
  e-SATA   No
  HDMI   Yes
  Card Reader   3 -in-1 card reader ( SD/ MS/ MMC)
  Express Slot   No
  Finger Print   No

Connection
  Wireless Lan   Wireless 802.11 b/g/n
  Bluetooth   Yes
  LAN   Yes
  Modem   No

Battery
  Details   Battery   6 Cell

Weight
  Details   2.44 Kg.

ราคากลาง   22,900  บาท (ราคานี้เป็นราคาที่ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 01:44:11 PM »

notebook sony จอ 14" ราคา 19900 บาท core i3 ซะด้วย
งานคอมมาทนะคับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:50:49 AM »

อัพเดทตารางรายละเอียด AMD Bulldozer ครับ

ข้อมูลจาก คุณrobhow_71 เว็บบอร์ด OCZ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2011, 01:23:29 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:26:39 AM »

วิธีแก้ปัญหาสาย น้ำหมึกติดเมื่อใช้ไปได้สักระยะ เพราะสายยางจะแข็งตัว ไม่ยืดหยุ่นเหมือนเดิม

วิธีนี้แก้ปัญหาได้ 100 % แต่หลายคนบอกไม่หมดประกันหรือ ที่ ทำแทงค์ ก็หมดไปแล้ว

มันไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลย แต่ การที่ไม่ทำตรงจุดนี้เพราะต้องการคำว่า service หรือวางยาด้วย

ธรรมชาติ ของโครงปริ้นเตอร์เอง

vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #145 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:50:42 AM »

เรียนถามพี่ๆครับ จอLCD 17" LG ของผมมีปัญหาครับ เปิดไม่ติด แต่พอทิ้งไว้นานๆ ถอดสายดาต้าออก(ข้ามคืน)เสียบไฟใหม่ แล้วไฟติด  เปิดสวิตช์ หน้าจอแจ้งว่าไม่ได้ต่อสายดาต้า วิ่งไปมาตามปรกติ  พอเสียบสายดาต้าเข้า ก็ดับหมดเลยครับ คราวนี้เปิดไม่ติดอีก ต้องทิ้งไว้นานๆ ถอดสายดาต้าออก แล้วก็เป็นเหมือนเดิม เอาจออื่นมาใส่ก็ปรกติครับ... ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้เกิดจากอะไรครับ และควรนำไปซ่อม หรือซื้อใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #146 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:31:22 PM »

เรียนถามพี่ๆครับ จอLCD 17" LG ของผมมีปัญหาครับ เปิดไม่ติด แต่พอทิ้งไว้นานๆ ถอดสายดาต้าออก(ข้ามคืน)เสียบไฟใหม่ แล้วไฟติด  เปิดสวิตช์ หน้าจอแจ้งว่าไม่ได้ต่อสายดาต้า วิ่งไปมาตามปรกติ  พอเสียบสายดาต้าเข้า ก็ดับหมดเลยครับ คราวนี้เปิดไม่ติดอีก ต้องทิ้งไว้นานๆ ถอดสายดาต้าออก แล้วก็เป็นเหมือนเดิม เอาจออื่นมาใส่ก็ปรกติครับ... ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้เกิดจากอะไรครับ และควรนำไปซ่อม หรือซื้อใหม่ครับ ขอบคุณครับ

น่าจะมีอะไรข้างในช๊อตแล้วครับ ใช้มานานกี่ปีแล้ว
vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #147 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:55:51 PM »

ประมาณ 4 ปีครับ หมดประกันมาปีกว่าๆแล้วครับ

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #148 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 04:19:31 PM »

ประมาณ 4 ปีครับ หมดประกันมาปีกว่าๆแล้วครับ

ลองส่งให้ร้านซ่อมตีราคาครับถ้าเกิน800ก็ไม่คุ้มที่จะซ่อมมาใช้

ลองดูจอLED รุ่นใหม่ๆ 19นิ้วราคาอยู่ที่สามพันกลางๆ 20นิ้วก็สามพันปลายๆ

บ้านอยู่แถวไหนล่ะครับถ้าอยู่แถวนนท์ผมจะแนะนำร้านซ่อมให้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 06:28:05 PM »

ขอโฆษณา นิดนะครับ ใครต้องการ note book ราคาเกิน 25000 ขึ้นไป ผม คิดกำไรแค่ 800 นอกนั้นลดให้หมดเลยครับ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 32
  พิมพ์