เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:32:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันประสาคนใช้ Computer  (อ่าน 97511 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #315 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 12:00:29 AM »

มีท่านใดใช้วินโดว์๘ บ้าง แตกต่างจาก ๗ อย่างไรครับ ไหว้
มี๘ออกมาแล้วเหรอครับ๗ผมยังใช่ไม่คล่องเลย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #316 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 07:20:31 AM »

มีท่านใดใช้วินโดว์๘ บ้าง แตกต่างจาก ๗ อย่างไรครับ ไหว้

มีฟีเจอร์ใหม่ๆเยอะมากครับ จะว่าต่างก็ต่างเยอะการใช้งานคล้ายแท๊บเล็ต แต่พื้นฐานก็ยังคล้ายกับ7
เพราะOS ตัวนี้ทางผู้ผลิตจะนำไปใช้ร่วมกับ แทปเล็ท+สมารท์โฟนด้วย ลองดูคลิปดีกว่าครับ

http://www.youtube.com/watch?v=wi8NpwiEuzc

http://www.youtube.com/watch?v=X0fsyb-ttcw&feature=fvst

http://www.youtube.com/watch?v=PY7In_bX24k

ผมใช้ windows xp  ครับ ใช้ดีไม่กินทรัพยากรเครื่ิองเกินไปนัก แล้วก็ไม่จำเป็นต้องใช้คอมฯ แรง ๆ แพง ๆ  Grin

ผมเห็นควรว่าต้องเปลี่ยนแล้วครับพี่  OS ตัวนี้ทางไมโครซอร์ฟได้ประกาศออกมาแล้วว่าจะหยุดการสนับสนุนลงวันที่ 8 เมษายน 2557
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #317 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:15:21 AM »

ผมใช้ windows xp  ครับ ใช้ดีไม่กินทรัพยากรเครื่ิองเกินไปนัก แล้วก็ไม่จำเป็นต้องใช้คอมฯ แรง ๆ แพง ๆ  Grin
อย่างเดียวที่ผมไม่ชอบ xp ก็คือ ใส่แรมเข้าไปเท่าไหร่ๆ มันก็เห็นแค่ 3 กิ๊ก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #318 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:36:14 AM »

xp 64 bit เห็นครับ

อย่างเดียวที่ผมไม่ชอบ xp ก็คือ ใส่แรมเข้าไปเท่าไหร่ๆ มันก็เห็นแค่ 3 กิ๊ก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #319 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 04:00:35 PM »

อัพเดทหน่อย พอดีผมผ่านไปเจองานทดสอบน่าสนใจ
เป็นการ Blind Test ระหว่าง CPUตัวท๊อปของทั้ง2ค่าย

http://www.legitreviews.com/article/1838/1/
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #320 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 12:23:42 AM »

ผมได้เคสขนาด Middle-Tower ราคาไม่แพงมา1ตัว มาแนะนำสำหรับพี่ๆที่อยากได้เคสสวยๆราคาไม่แพงแต่ให้ของมาคุ้มค่ามากๆ
เปลี่ยนเคสอย่างเดียวเครื่องในเหมือนเดิมหมด  Grin Grin

AeroCool Xpredator X1 หน้าตาเรียบๆ ตะแกรงหน้าด้านในรองฟองน้ำอย่างหนากันฝุ่นเรียบร้อย

เคสตัวนี้มาพร้อมพอร์ต USB 3.0 ด้านหน้า2ช่อง , Fan Speed Control ที่มักจะมาพร้อมเคสราคาแพงๆ พร้อมตัวหนังสือนำแสงสีขาวบอกรุ่น

ภายในกว้างขวางพอตัว แถมพัดลมติดเคสขนาด 120mm. มาให้2ตัว หน้าหลัง ตำแหน่งล่ะ1ตัว พัดลมแถมรอบต่ำและเงียบมากครับ
ผมย้ายตัวหน้าไฟสีแดงมาติดด้านล่าง  CoollerMaster 90CFM ใส่แทนด้านหน้า  120mm Hi-speed ใส่ด้านบน

ด้านบนมีช่องระบายอากาศปรับเปิดปิดกันฝุ่นได้

รายละเอียดพื้นที่ภายใน และการจัดทางลม

อุปกรณ์ที่มาพร้อมเคสมี HDD Bay ที่ใช้เป็นแท่นติดพัดลมเคสได้ด้วย 5ชิ้น ตะแกรงปิดช่องหน้าเคสสำรอง1ชิ้น  
สกรูเคลือบสีดำด้วยไฟฟ้าอย่างดีแบบเหลือเฟือ

เคสรุ่นนี้ราคาขายทั่วๆไปอยู่ที่ 1,500-1,590บาท สีขาวแพงสุดครับ
รีวิวและภาพสวยๆของตัวสีขาวของต่างประเทศ
 Grin Grin
http://www.overclockers.ua/power/aerocool-xpredator-x1/all/
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #321 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 01:52:26 PM »

อันตรายของการใช้ PSU ไม่ได้มาตรฐาน

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=N1PFETbX_1U
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #322 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 07:47:20 PM »

รบกวนถามเรื่องมือถือ แบรน คอมได้มั้ยครับ  Grin

http://www.siamphone.com/spec/asus/padfone_2_station.htm

ผมสนใจตัวนี้อยู่ รบกวนพี่ ช่วย วิจาร์หน่อย ไหว้
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #323 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:05:58 PM »

...เหมือน Win7 ใส่หน้ากากมดเอ็กซ์ ....

แกล้งทำให้งงตอนแรกๆ พอใช้ๆไปมันก็เหมือนกัน ...

ที่หลงใช้เพราะ up จาก Win7 เถื่อนเป็น Win8 Licence ราคา 1200 ...  Grin

windows นี่ ยิ่งทำมายิ่งใช้ยากขึ้นเรื่อยๆ ชอบเอาขยะมาโชว์ เอาของดีๆไปซ่อน... แลบลิ้น

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #324 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:55:47 PM »

รบกวนถามเรื่องมือถือ แบรน คอมได้มั้ยครับ  Grin

http://www.siamphone.com/spec/asus/padfone_2_station.htm

ผมสนใจตัวนี้อยู่ รบกวนพี่ ช่วย วิจาร์หน่อย ไหว้

ราคาขนาดนี้ Ipad ดีกว่าครับ  Grin Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #325 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:19:05 AM »

Cry เรื่องเศร้าของคนใช้คอมฯ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #326 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:46:48 AM »

Cry เรื่องเศร้าของคนใช้คอมฯ

ย้ายไปใช้ของเกาหลีดีกว่าครับ... เฮ้อ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #327 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 05:17:16 PM »

D-Com ก็ล้มไปแล้ว เปลี่ยนไปใช้ประกันอื่นครับ  เหลืออยู่ตอนนี้คือ Com7 , Advice , ARC

แต่ไม่รู้ว่าพวกที่เหลือจะอยู่กันได้อีกนานแค่ไหนถ้าต้นทุนทั้งหลายยังเป็นแบบนี้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #328 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 05:31:50 PM »

ร้านย่านแครายใช้ได้ครับ นายสมชายเคลมฮาร์ดดิสก์ไปแล้วสามสี่ครั้งแล้วมั๊ง... เสียอยู่ 2 อย่างว่าไม่มีที่จอดรถครับ หรือจอดได้แล้วต้องเดินไกล, กับต้องเข้าคอยคิวจัดของตั้งนาน กว่าจะได้ของที่ซื้อ...

สำหรับ Win 8 นายสมชายเคยเอามาลองติดตั้งเล่น พบว่าไม่ประทับใจครับ ต้องลากเม้าส์ไปทั่วจอเลยกว่าจะทำอะไรได้สักอย่าง สรุปว่าเขาออกแบบมาเหมาะกับจอสัมผัสอย่างเดียวไม่ตั้งใจให้พวกลากเม้าส์+คีย์บอร์ดใช้งานครับ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #329 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 05:34:49 PM »

ร้านย่านแครายใช้ได้ครับ นายสมชายเคลมฮาร์ดดิสก์ไปแล้วสามสี่ครั้งแล้วมั๊ง... เสียอยู่ 2 อย่างว่าไม่มีที่จอดรถครับ หรือจอดได้แล้วต้องเดินไกล, กับต้องเข้าคอยคิวจัดของตั้งนาน กว่าจะได้ของที่ซื้อ...

สำหรับ Win 8 นายสมชายเคยเอามาลองติดตั้งเล่น พบว่าไม่ประทับใจครับ ต้องลากเม้าส์ไปทั่วจอเลยกว่าจะทำอะไรได้สักอย่าง สรุปว่าเขาออกแบบมาเหมาะกับจอสัมผัสอย่างเดียวไม่ตั้งใจให้พวกลากเม้าส์+คีย์บอร์ดใช้งานครับ...

Advice เป็นบริษัทที่ค่อนข้างใหญ่ครับ สาขาใหญ่ที่หลังกระทรวงหลังๆมานี่ก็พัฒนาเรื่องการบริการขึ้นเยอะ
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 32
  พิมพ์