เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:26:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันประสาคนใช้ Computer  (อ่าน 97411 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #360 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:14:08 PM »

Smiley Ink Tank มาจากโรงงานเลยก็มีแต่ Epson เท่านั้นครับ หมึกต้องใช้ของแท้ขวดละ 250 บาืท/ 70 ซีซี  ดีตรงหมึกไม่เลอะออกมาข้างนอก และไม่ต้องเจอปัญหากดล้างหัวหมึกบ่อย เพราะ Tank ถ้าทำตะหากจะเจอปัญหาหมึกไหลย้อน ผมพึ่งซื้อมาใช้เหมือนกันแต่เป็น รุ่น L210 พิมพ์ไม่ช้า เสียงไม่ดังเหมือนรุ่นเก่า เรื่องความทนทานจากเท่าที่เคยใช้มาผมว่า Epson ดีกว่าทุกยี่ห้อ

+๑ ไปก่อนครับ  ของ Epson ที่ต่อ Tank มาจากโรงงาน  มีกี่รุ่นครับ  รุ่นไหนใช้ดี  ราคาไม่แพงมากครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #361 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:50:23 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ

ผมเล่นเฟสบุ๊คไปสักพัก หน้าจอจะกะพริบแบบเหมือนว่าในรูปจะติดๆดับๆ ยิ่งเวลาเราเลื่นเมาส์ขึ้นลงจะเป็นมากขึ้น ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และจะแก้ไขอย่างไรได้ครับ บางครั้งล๊อคเอ๊าทืไม่ได้ด้วยครับ ต้องปิดหน้าต่างนั้นแล้วเปิดใหม่ครับ

ผมใช้อินเตอร์เน็ต เอ๊กซ์พลอเรอร์ ครับ

ขอบคุณครับ

Smiley ลองเปิดด้วย Google Chrome ว่าเป็นปัญหาอย่างเดียวกันหรือเปล่าครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #362 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:56:44 PM »

+๑ ไปก่อนครับ  ของ Epson ที่ต่อ Tank มาจากโรงงาน  มีกี่รุ่นครับ  รุ่นไหนใช้ดี  ราคาไม่แพงมากครับ  ไหว้

print รุ่นเล็กติดแท็งค์ของแอปสันก็จะมีเท่าที่คุณ.สิทธิ์พงษ์ บอกมาครับ ถ้ามีสแกนด้วยก็จะเป็น 110 210 310 ราคาจะบวกไปอีก 1000 บาท

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #363 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:32:07 AM »

ผมเล่นเฟสบุ๊คไปสักพัก หน้าจอจะกะพริบแบบเหมือนว่าในรูปจะติดๆดับๆ ยิ่งเวลาเราเลื่นเมาส์ขึ้นลงจะเป็นมากขึ้น ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และจะแก้ไขอย่างไรได้ครับ บางครั้งล๊อคเอ๊าทืไม่ได้ด้วยครับ ต้องปิดหน้าต่างนั้นแล้วเปิดใหม่ครับ

ผมใช้อินเตอร์เน็ต เอ๊กซ์พลอเรอร์ ครับ

ขอบคุณครับ

Smiley ลองเปิดด้วย Google Chrome ว่าเป็นปัญหาอย่างเดียวกันหรือเปล่าครับ

พี่วัตน์ครับ

เพิ่งดาวน์โหลดมาติดตั้ง กำลังทดลองใช้ครับ ว่าจะเปิดเฟสทิ้งไว้สักครึ่งวัน แล้วจะรายงานผลให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #364 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:35:10 PM »

รบกวนช่วยแนะนำประกอบคอมสักชุดครับ   ใช้ทำงานเอกสารทั่วไปกับอินเทอร์เน็ตเป็นหลัก  ใช้ค่ายไหนดีครับ

อยากได้ CPU ใช้งานนานๆ  งบไม่เกิน 15000  บาท ไม่รวมจอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้

ฅนถนนแดง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #365 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 02:36:14 PM »

รบกวนช่วยแนะนำประกอบคอมสักชุดครับ   ใช้ทำงานเอกสารทั่วไปกับอินเทอร์เน็ตเป็นหลัก  ใช้ค่ายไหนดีครับ
    อยากได้ CPU ใช้งานนานๆ  งบไม่เกิน 15000  บาท ไม่รวมจอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
เคยใช้บริการร้านนี้อยู่ครับ ราคาไม่แพง ของดี พูดจาต้อนรับลูกค้าดีใช้ได้ หน้าไม่งอ คอไม่หัก
ราคาก็เช็คจากเว๊บร้านเขาได้เลยครับ ตามนี้
http://www.computeandmore.com/
ถ้าเรามีสเปคเบื้องต้นในใจบ้างก็ดีครับ เราจะจัดได้ถูกใจ ถูกราคาตามกระเป๋า มีข้อกำหนดใหญ่ๆ ไม่กี่อย่างครับที่เราควรทราบความต้องการของตัวเองก่อน เช่น

CPU จะเอาเจ้าไหนดี AMD หรือ Intel
         ถ้า Intel จะเอาซ็อคเก๊ตไหนดีอีก เช่น 1155 / 2011 / 1366 (ตัวนี้คงเก่าแล้ว) แพร่หลายมากสุด ใช้เยอะสุด สบายใจสุด หลากหลายราคาสุดคงต้อง 1155

Mainboard จะเอาเจ้าไหน เมื่อได้ CPU และชนิด Socket  แล้วก็เหลือ Mainboard ชี้นิ้วไปที่เจ้าดังๆ คุ้นๆหู ไม่กี่เจ้าตามนี้ครับ GIGABYTE /ASUS/ MSI/ Asrock
                  ผมชอบ เชียร์ และใช้ GIGABYTE อยู่ครับ จึงขอแนะนำเจ้านี้แหละ
                  และขนาดเมนบอร์ด จะเอาใหญ่ เล็ก ตามความสะดวกครับ ขนาด เรียงจากใหญ่ไปหาเล็กตามภาพนี้ครับ

Power supply  เลือกที่มียี้ห้อคุ้นๆ อย่าไปเอาของจีนโนเนมถูกๆ ไม่มีที่มาที่ไป เพราะนี่คือขุมพลังส่วนสำคัญที่สุด อย่าขี้เหนียวกับส่วนนี้เป็นเอ็นขาด
CASE  ตามใจชอบเลยหลายยี่ห้อและราคามากๆ แต่อยากเล่นของดีมีระดับดูไฮโซ ก็ LIAN LI ครับ งานอลูมิเนียมล้วนของใต้หวันแจ๋วดี

อย่างอื่นก็จัดไปตามกำลังทรัพย์ครับ แรมถ้าได้เยอะก็ดีครับทำงานเร็วดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #366 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:06:30 PM »

แล้วรุ่นนี้ล่ะน้าดุลย์ เป็นไง... Wink

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=GvNnv7nh2Es

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #367 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:12:35 PM »

แล้วรุ่นนี้ล่ะน้าดุลย์ เป็นไง... Wink

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=GvNnv7nh2Es
เย็นนี้จะกลับมาให้คำตอบครับ พอดีเข้ายูทู้ป ไม่ได้ครับ Cool

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #368 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:43:40 PM »

รบกวนช่วยแนะนำประกอบคอมสักชุดครับ   ใช้ทำงานเอกสารทั่วไปกับอินเทอร์เน็ตเป็นหลัก  ใช้ค่ายไหนดีครับ

อยากได้ CPU ใช้งานนานๆ  งบไม่เกิน 15000  บาท ไม่รวมจอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้

ชุดแรก แรงและเผื่อเล่นเกมด้วย

ชุดที่สอง ประหยัดไฟเน้นใช้งาน

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #369 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:47:07 PM »

ชุดนี้เฉพาะเมนบอร์ด 190เหรียญ บ้านเราประมาณ7,000บาท CPU CORE I7 4770K   LGA1150   11,000บาท
แค่สองอย่าง 18,000เข้าไปแหล่ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 03:57:48 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #370 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 04:58:24 PM »

ขอบคุณครับ

พี่วัตน์ครับ

เพิ่งดาวน์โหลดมาติดตั้ง กำลังทดลองใช้ครับ ว่าจะเปิดเฟสทิ้งไว้สักครึ่งวัน แล้วจะรายงานผลให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ

เปิดทิ้งไว้ตั้งแต่ตอนสิบเอ็ดโมงกว่า แลัวไปทำงาน ตอนนี้เสร็จงานแล้วกลับมาดู ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ไม่เคยใช้กูเกิ้ลโครม คงต้องศึกษาสักพักครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #371 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:25:50 PM »

ขอบคุณ น้าSouthlander และ คุณอรชุน-รักในหลวง ครับที่ให้คำแนะนำ  ไหว้

ฅนถนนแดง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #372 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:27:15 PM »

พี่ๆครับ เราจะย้ายบุ๊คมาร์คจากอินเตอร์เน็ตเอ๊กพลอเรอร์ ไปยังกูเกิ้ลได้อย่างไรครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #373 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:39:59 PM »

Smiley คลิ๊กที่ปุ่มด้านบนขวามือสุดขอบจอ...ทำตามรูปครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:54:52 PM »

ผะ ผะ ผ่าน เลยครับ มัวแต่จ้อง ตราสินค้า msi แทบจะลืม สะ สะ สนใจขั้นตอนเลยผม

อ๊าคคคๆๆๆ  ทำไมทำกันถึงขนาดนี้

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 32
  พิมพ์