เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:25:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันประสาคนใช้ Computer  (อ่าน 97402 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #375 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:19:42 PM »

Smiley คลิ๊กที่ปุ่มด้านบนขวามือสุดขอบจอ...ทำตามรูปครับ

ขอบคุณครับพี่วัตน์    กูเกิ้ลโครมที่่โหลดมาเป็นภาษาไทย จะเปลี่ยนภาษาอย่างไรครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #376 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:36:24 PM »

Smiley เหมือนเดิมครับ...ไปที่ปุ่มบนขวามือ ---> การตั้งค่า --> แสดงการตั้งค่าขั้นสูง --> เลื่อนลงไปข้างล่างในหมวดภาษา  --> เลือกการตั้งภาษาและป้อนข้อมูล --> กดเพิ่มเพื่อเลือกภาษาที่ต้องการ --> เสร็จแล้วกด แสดง Google Chrome ในภาษานี้ --> ปิดแล้วเปิดใหม่

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #377 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:50:52 PM »

เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา...เพื่อนข้าพเจ้าไปเที่ยวเมืองจีน...เดินดูของฝากเห็นพ่อค้าขาย External Harddisk ของ Notebook
 ขนาด 2 TB เป็นเมื่อคิดเป็นเงินไทยราคาประมาณ 500 บาท จึงตัดสินใจซื้อมาใช้และเป็นของฝากมา 4 ตัว ก่อนซื้อพ่อค้า
ได้ทำการทดสอบให้ดู Properties ว่า "ไม่ได้โม้นะเฟ้ย...2 TB จริงๆ...ขายถูกขนาดนี้ไม่มีที่ไหนกล้าขายอีกแล้ว...
แถมยังเสนอเงื่อนไขอีกว่าถ้าซื้อ 10 ตัวจะแถมให้อีก 1 ตัว" แต่เพื่อนข้าพเจ้าเงินเกือบหมดแล้วจึงซื้อมาแค่ 4 ตัว....
พอกลับมาถึงบ้านก็ลอง Copy เพลง 1 อัลบั๊มขนาดไฟล์ 550 MB ลง Harddisk แต่ Copy ยังไงก็ไม่ได้ จึงเอาไปให้ช่างช่วยดู...
ช่างก็ลอง Copy ไฟล์บ้างก็ไม่ได้เช่นเดียวกัน Format ก็แล้วก็ยังไม่ได้อีก เลยตัดสินใจถอดดูข้างใน...
ผลปรากฏอย่างที่เห็น...ช่างทั้งร้าน "ฮากระจาย" แต่เพื่อนข้าพเจ้าขำไม่ออก...ก็พี่จีนแกจินตนาการในการโกงล้ำเลิศเหลือหลาย
 เอา Flash Drive ขนาด 128 MB มาต่อพ่วงแล้วเอาเหล็กมาเชื่อมให้มีน้ำหนักใกล้เคียงกับ Harddisk ของ Notebook
แล้วหลอกขายนักท่องเที่ยวที่มีความโลภครอบงำจนลืมไม่ได้ตรวจสอบให้ชัดเจน...เป็นอุทาหรณ์ให้ทุกท่านเป็นวิทยาทาน....

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151554237302745&set=a.10151167251187745.470131.607032744&type=1&theater
โอ้แม่เจ้า!  ไอ้หยาอีเล่นแบบนี้เลยรึ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #378 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:53:40 PM »

Smiley เหมือนเดิมครับ...ไปที่ปุ่มบนขวามือ ---> การตั้งค่า --> แสดงการตั้งค่าขั้นสูง --> เลื่อนลงไปข้างล่างในหมวดภาษา  --> เลือกการตั้งภาษาและป้อนข้อมูล --> กดเพิ่มเพื่อเลือกภาษาที่ต้องการ --> เสร็จแล้วกด แสดง Google Chrome ในภาษานี้ --> ปิดแล้วเปิดใหม่

ขอบคุณครับพี่  ยังสับสน แต่เริ่มพอจะเข้าใจแล้วครับ บางครั้งสับสนกับภาษาไทยเราเองนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #379 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 10:06:00 PM »

Google Chrome  ใช้ง่ายครับ  เร็วดีด้วย   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #380 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:52:43 AM »

เขาตั้งใจโกงกันขนาดนี้ Grin Grin Grin ไม่นึกเลย พยายามจริง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #381 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 12:31:43 PM »

มันน่า จะใส่ น็อต มาให้ด้วยนะ

ยังแกะ มาใช้ได้

แล้วเวลา เทส  มันโชว์ ว่า กี่ T ครับ เนี่ย...

หรือ เอาแค่ว่า เครื่อง มองเห็น เป็น ไดฟ์ แล้วเอาออกเลย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #382 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 12:37:13 PM »

Google Chrome  ใช้ง่ายครับ  เร็วดีด้วย   เยี่ยม

เปิดทิ้งไว้ตั้งแต่เมื่อวาน ไม่มีปัญหาเลยครับ

แต่คงต้องอัพเดตอินเตอร์เน็ตเอ๊กซ์พลอเรอร์คู่กันไปด้วยครับ เพราะบางอย่างของบริษัทเข้าได้เฉพาะโปรแกรมนี้ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #383 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:12:32 AM »

ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับกูเกิ้ลโครมนะครับ

หากเราต้องการลบ ลิงค์ที่ปรากฎขึ้นใน Most visit ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ พยายามลบ Browsing History data แล้ว แต่พอเปิดแท๊ปใหม่ก็ยังปรากฎขึ้นมาครับ

ขอบคุณครับ

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #384 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:51:29 AM »

ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับกูเกิ้ลโครมนะครับ

หากเราต้องการลบ ลิงค์ที่ปรากฎขึ้นใน Most visit ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ พยายามลบ Browsing History data แล้ว แต่พอเปิดแท๊ปใหม่ก็ยังปรากฎขึ้นมาครับ

ขอบคุณครับ
("ม่สะดวกลงรูปนะครับ) ใช่ช่องMost visit มุมขวาบนของแต่ละช่องจะมีXให้กดปิดครับผม ลบตัวที่ต้องการออก จากนั้นไปที่หมวดHistoryเลือก Clear Browsing dataหรือติ๊กหน้าทีต้องการแล้วลบเฉพาะตัวก็ได้ครับ (ช่องติ๊กอยู่หน้าลิ๊งค์เอาเม้าท์ไปชี้จึงเห็น
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #385 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:53:15 AM »

ขอบคุณครับ
("ม่สะดวกลงรูปนะครับ) ใช่ช่องMost visit มุมขวาบนของแต่ละช่องจะมีXให้กดปิดครับผม ลบตัวที่ต้องการออก จากนั้นไปที่หมวดHistoryเลือก Clear Browsing dataหรือติ๊กหน้าทีต้องการแล้วลบเฉพาะตัวก็ได้ครับ (ช่องติ๊กอยู่หน้าลิ๊งค์เอาเม้าท์ไปชี้จึงเห็น

ขอบคุณครับ เจอแล้ว พี่ท่านเล่นซ่อนไว้นี่เอง

ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #386 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:28:06 PM »

ขอคำแนะนำครับ ตอนนี้กำลังจะซื้อ UPS 550-700 watt (กำลังสูงก็ดี เผื่ออัพเกรดเครื่องเพิ่มครับ) ไม่จำเป็นต้องนานมากกะว่าไฟดับเซฟงานปิดเครื่อง 10-15 นาทีก็พอได้

ยี่ห้อ Cleanline รุ่น MD 1000V เป็นอย่างไรบ้างครับ (รุ่นนี้ลดราคาพอดีครับ) ค้นข้อมูลด้วยตัวเองมีบ้างที่ชมว่าดีไม่มีปัญหา และก็มีที่บอกว่าเจอเสียงจี่ กับเสียงดังป๊อกๆ

อีกยี่ห้อที่มองไว้คือ APC ขอคำแนะนำรุ่นด้วยครับ ยี่ห้อนี้เดินๆดูห้างใกล้ๆบ้านไม่เจอ เดี๋ยวจะลองหาอีกทีครับ ราคาค่อนข้างสูงเหมือนกัน ค้นๆกระทู้มีแต่ชมซะมาก แฮ่ๆ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #387 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:38:47 PM »

ขอคำแนะนำครับ ตอนนี้กำลังจะซื้อ UPS 550-700 watt (กำลังสูงก็ดี เผื่ออัพเกรดเครื่องเพิ่มครับ) ไม่จำเป็นต้องนานมากกะว่าไฟดับเซฟงานปิดเครื่อง 10-15 นาทีก็พอได้

ยี่ห้อ Cleanline รุ่น MD 1000V เป็นอย่างไรบ้างครับ (รุ่นนี้ลดราคาพอดีครับ) ค้นข้อมูลด้วยตัวเองมีบ้างที่ชมว่าดีไม่มีปัญหา และก็มีที่บอกว่าเจอเสียงจี่ กับเสียงดังป๊อกๆ

อีกยี่ห้อที่มองไว้คือ APC ขอคำแนะนำรุ่นด้วยครับ ยี่ห้อนี้เดินๆดูห้างใกล้ๆบ้านไม่เจอ เดี๋ยวจะลองหาอีกทีครับ ราคาค่อนข้างสูงเหมือนกัน ค้นๆกระทู้มีแต่ชมซะมาก แฮ่ๆ

APC ดีที่สุดในตลาด ส่วน Cleanline คุณภาพดีไม่มีปัญหาครับ  (เชียร์ของตัวเองซักหน่อย 5555)
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #388 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:17:22 PM »

ได้คอมเมนท์พี่ผมก็ได้ตัวเลือกแล้วครับ ฮา ขอบคุณมากครับ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #389 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:59:45 AM »

APC เป็นสินค้าของกลุ่ม Schneider Electric ครับก็คงจะดีและไม่ชุ่ยหรอกครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 32
  พิมพ์