เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:36:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทำให้ปุ่มปลดแม็กแข็งขึ้นอีกนิดหนึ่งครับ  (อ่าน 1452 ครั้ง)
rung
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:49:42 PM »

ใช้สมิธ เอ็มพี 45 อยู่นะครับ รู้สึกว่าแม็กกาซีนปลดออกโดยไม่ได้ตั้งใจบ่อย โดยเฉพาะเมื่อพกซองพกใน จึงอยากแก้ไขให้ปุ่มปลดแม็ก แข็งขึ้นอีกนิดหนึ่งพอจะไปทำที่ร้านไหนได้บ้างครับช่วยแนะนำด้วยครับผม ไหว้
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:14:51 PM »

ผมเองก็เกือบแม็กหล่นมาครั้งหนึ่ง แต่เป็น MP9C พกใน อยู่ๆแม็กหลุดมาครึ่งตัว เกือบหล่นหาย  เศร้า

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:29:07 PM »

เหมือนกันเลยครับ มีโอกาสเกิดขึ้นมากเวลาพกซองใน เลยจะหาวิธีทำให้ปุ่มมันแข็งขึ้น ออกแรงกดมากหน่อยก็ยังดี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 05:18:05 PM »

ในความเห็นส่วนตัว อยากให้ดูขอบมุมร่องบากซองกระสุนอย่างหนึ่ง กับเดือยล๊อคของปุ่มปลดซองกระสุน ด้วยว่าผิดรูปหรือเปล่า ไม่งั้นเกาไม่ถูกที่คัน ครับ

rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 11:08:01 AM »

ตรวจสอบแล้วทุกอย่างปกตินะครับ คือในการใช้งานปกติ มันก็ไม่ได้หลุดง่ายอะไรมากมายแต่ด้วยรูปแบบของซองและลักษณะการพกพา แล้วมันก็มีโอกาสหลุดได้
ผมสังเกตดูถ้าแท่งลวด(ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไร) ที่อยู่ด้านในด้ามมันแข็งอีกนิดหนึ่ง ก็จะทำให้ปลุ่มปลดแม็กแข็งขึ้นออกแรงกดมากอีกนิดหนึ่ง ก็น่าจะช่วยได้ครับ
ไม่รู้จะไปปรึกษาช่างที่ไหนดี ท่านใดทราบร้านแถววังบูรพาแนะนำหน่อยครับ ไหว้
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 01:31:31 PM »

ตรวจสอบแล้วทุกอย่างปกตินะครับ คือในการใช้งานปกติ มันก็ไม่ได้หลุดง่ายอะไรมากมายแต่ด้วยรูปแบบของซองและลักษณะการพกพา แล้วมันก็มีโอกาสหลุดได้
ผมสังเกตดูถ้าแท่งลวด(ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไร) ที่อยู่ด้านในด้ามมันแข็งอีกนิดหนึ่ง ก็จะทำให้ปลุ่มปลดแม็กแข็งขึ้นออกแรงกดมากอีกนิดหนึ่ง ก็น่าจะช่วยได้ครับ
ไม่รู้จะไปปรึกษาช่างที่ไหนดี ท่านใดทราบร้านแถววังบูรพาแนะนำหน่อยครับ ไหว้

น่าจะเป็นลวดสปริงนครับ  ถ้าจะเปลี่ยนให้มีขนาดเส้นฝ่าศูนย์กลางที่ใหญ่ขึ้น ปุ่มปลดแม็กก็จะแข็งขึ้นครับ แต่อาจจะต้องตกแต่งนิดหน่อยเพื่อให้ใส่ลวดสปริงขนาดที่ใหญ่กว่าของเดิมลงไปได้ครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
anunt CZ 452
Jr. Member
**

คะแนน 3

ปื๋นบ่มีลูก...ยิงถูกก่บ่เข้า

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 01:43:04 PM »

ผมเคยมี โค็ลท์ สเปน ( LLAMA .38 Super ) อยู่ตัวหนึ่งครับปุ่มปลดแม็กมันอ่อนมากเวลายิงชอบใหลออกมา ผมเลยลองหนุน
สปริงปุ่มปลดแม็กดู ใช้ได้ดีเลยครับ แน่นกระชับดี ลองทดสอบยิงก็ไม่ใหลออกมาแล้วครับ

,,,,,,ข้าฮับใจ้แผ่นดิน ยะก๋านตงฉิน บ่หมิ่นเบื้องสูง,,,,,,
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:10:32 PM »

สปริงปุ่มปลดแม็กของ ตระกูล MP เป็นเหล็กสปริงแท่งๆดื้อๆครับ ต้องเปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นอย่างเดียวเลย ถ้าจะทำเองก็ลองถอดออกมาดูครับ ในคู่มือที่ติดกล่องปืนมา จะมีวิธีถอดปุ่มแม็กกลับข้าง ลองถอดออกมาแล้ว ลองดึงแท่งสปริงดู ผมว่ามันดึงออกมาได้นะครับ ถ้าดึงได้ ก็เอาไปเทียบตามร้านที่ขายสปริง (เขาจะมีลวดแบบนี้ สำหรับคนที่ซื้อไปขดสปริงเอาเอง)เอาเส้นที่ใหญ่ๆกว่านี้หน่อย ลองมาใส่ดูครับ แต่ถ้าใส่แล้ว จะกลับมาใส่ของเดิมไม่ได้นะครับ ผมถอดของผมดูแล้ว รูที่เสียบสปริงมันเจาะไว้พอดี ถ้าใส่เส้นใหญ่กว่าเดิมก็ต้องคว้านรูให้ใหญ่ขึ้น ก่อนทำคิดให้ดีๆนะครับ
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:04:25 AM »

ขอบคุณมากครับ คิดหนักเลย สงสัยจะต้องใช้ความระมัดระวังเอาเองแล้วละครับ ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:24:35 AM »

...... Grin ถ้าใช้สปริงตามร้าน ก็ซื้อเผื่อหน่อยนะครับ เพราะสปริงของไทย ที่อบชุบไม่ดี ใช้ไปไม่นานก็อ่อนเร็ว ต้องเปลี่ยนบ่อยครับ   คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 03:41:11 AM »

...... Grin ถ้าใช้สปริงตามร้าน ก็ซื้อเผื่อหน่อยนะครับ เพราะสปริงของไทย ที่อบชุบไม่ดี ใช้ไปไม่นานก็อ่อนเร็ว ต้องเปลี่ยนบ่อยครับ   คิก คิก

ถามเขาว่ามีลวดสปริงเยอรมันไหม เพราะคุณภาพดีกว่าลวดสปริงญี่ปุ่นครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
หน้า: [1]
  พิมพ์