เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:21:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปวีดีโอ เตือนสติคนขับรถ  (อ่าน 2131 ครั้ง)
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:55:50 PM »

เสียเวลาสัก 7 นาที อยากให้ดู VDO ชุดนี้ครับผม

ดูแล้วทำให้คิดอะไรได้หลายอย่างครับ ผมคิดว่าน่าจะมีประโยชน์เลยเอาฝากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกได้ชมกัน

เมืองไทยคนขับรถย้อนศรเยอะมากจนเกิดอุบัติเหตุแบบในวีดีโอนี้ ผมก็เคยเกือบถูกรถย้อนศรเฉี่ยว ถ้าหลบไม่ทันชนิดหวุดหวิดผมอาจจะเสียชีวิตไปแล้วก็ได้เพราะวิ่งย้อนศรเร็วมาก

ใครที่ขับรถเร็ว ก็พยายามเบาๆลงได้ก็จะดีครับ  ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:58:06 PM »

ขอบคุณครับ   เคยดูแล้ว  แต่ได้ดูซ้ำยิ่งเป็นการเตือนใจ   เยี่ยม

Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:06:38 PM »

ขอบคุณครับ   เคยดูแล้ว  แต่ได้ดูซ้ำยิ่งเป็นการเตือนใจ   เยี่ยม

ยินดีรับใช้ครับน้าปู  ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:27:50 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเศร้าทุกครั้ง ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอบคุณอีกครั้ง ครับ  ไหว้ เยี่ยม+1
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:27:50 PM »

...ขอบคุณครับ...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 01:55:47 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเศร้าทุกครั้ง ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอบคุณอีกครั้ง ครับ  ไหว้ เยี่ยม+1

ทอนคืนครับ +1  ไหว้
saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:43:17 AM »

ขอบคุณครับ เพิ่งดูเป็นครั้งแรก ได้ข้อคิดเตือนใจมากๆ ยอมรับว่าผมเคยใช้ชีวิตวัยหนุ่มมาอย่างประมาท
แต่ไม่เคยทำให้ใครได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิตจากอุบัติเหตุด้วยความคึกคะนอง  แต่ทำให้เสียทรัพย์เสียเวลา
เสียความรู้สึกของคู่กรณี สาเหตุเพราะเมาสุรา เดี๋ยวนี้เลิกได้เด็ดขาดแล้วครับ +๑ สำหรับเวปเตือนสติครับ       

ไหว้
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:55:21 AM »

เคยดูแล้ว แต่ก็ขอบคุณที่นำมาลงเตือนสติ(หลายๆคน)ที่ยังประมาทในการขับขี่รถครับ...ขอบวกเพื่อเป็นกำลังใจนะครับ  เยี่ยม

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:28:18 AM »

ตลอดชีวิตผมยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุโดยผมเป็นต้นเหตุเลยครับ เคยโดนขี้เหล้าชนท้าย2หน---ปล.ไม่เคยขับเกิน 120

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 01:07:09 PM »

ตลอดชีวิตผมยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุโดยผมเป็นต้นเหตุเลยครับ เคยโดนขี้เหล้าชนท้าย2หน---ปล.ไม่เคยขับเกิน 120

คงไม่ไช่ผมแน่ เพราะผมเบียดแก้มขวาของรถที่จอดอยู่ข้างทาง (ที่จ.ตราด)..ต้องเปลี่ยนแก้มให้เขาใหม่
พร้อมกับของตัวเองด้วยครับ......อีกครั้ง ที่ทำงาน ถอยออกจากที่ทำงาน(มีงานเลี้ยง) โดนหน้าปิ๊กอั๊พเต็มๆ
เป็นเวลากลางคืนมืดมาก...คนก็เมา งานนี้ต้องเคาะและทำสีใหม่ทั้งคันให้กับรถของคู่กรณี ส่วนของผมก็ทำ
ท้ายใหม่ หมดไปประมาณสองหมื่น(ปี๓๒)....เข็ดแล้วครับ   ตกใจ ไหว้
ponphan
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 02:02:14 PM »

ขอบคุณจริงๆ จะนำไปเผยแพร่ต่อไป
BEER ♥ รักในหลวง
I'm a new member.
Jr. Member
**

คะแนน 15

Bullets make me happy.

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 03:37:33 PM »

ขอบคุณครับ เคยดูหลายครั้งแล้ว ดูทีไรเศร้าทุกที +1 ให้เลยครับ

อยากได้แบบ HD หรือใกล้เคียงมาเผยแพร่จังเลยครับ พอดีผมเป็นแกนนำโครงการพัฒนาวินัยจราจรอยู่ครับ
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 03:53:00 PM »

หลายครั้งที่ผมเหยียบคันเร่งจนเข็มวัดรอบเกือบมิดประจำ แต่เข็มวัดความเร็วอีกข้างไม่ยักกระดิก แฮะๆ   หลงรัก หลงรัก (รถจอดอยู่คับ เบิ้ลเครื่องแค่นั้นเองครับ เกียธรรรมดาด้วยครับ ไม่หวาดเสียว)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 03:59:31 PM »

ลืมไปครับ ล่าสุด 28/5/54 เช้าตรู่เลย อุตส่าถอยรถออกมา เพียงแค่จะชาร์จแบตเตอรี่กับเครื่องชาร์ตที่บ้าน ไม่ค่อยได้ขับไปไหนครับ เลยเอามาเทียบข้างบ้าน ชาร์จได้แป๊ปเดียว เสียงดังตูม ตามมาด้วยเสียงหายใจดังฟืดฟาดๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ กระโดดพรวดเดียวถึงประตูหน้าบ้าน เห็นแล้วครับ ควาย ตกใจกะลังขวิดกันใหญ่เลย    ผลก็เลยออกมาว่า ไฟท้ายแตก กระบะยุบ ซวยจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1]
  พิมพ์