เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:28:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน 12 Gauge Dragons Breath เป็นแบบไหนอะครับ  (อ่าน 5349 ครั้ง)
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:11:28 PM »

สงสัยมากเลยครับเห็นในคลิบยิงออกมาเป็นไฟ มันมีไว้ทำไมเหรอครับ แล้วในเมืองไทยมีขายไหม  Huh Huh Huh

12 Gauge Dragons Breath
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:13:07 PM »

ILLEGAL..12 Gauge (flame-throwers) Dragons Breath Rounds

sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:22:02 PM »

ถ้าเอาไปยิงป้องกันตัว จะโดนข้อหาเกินกว่าเหตุไหมครับนี่ Shocked
ยิงเสร็จเผาเลย อยู่ในมือเราอุ่นใจครับ แต่ถ้าอยู่ในมือคู่ต่อสู้ ปืนสั้นเราคงหมดความหมาย ต่อให้มี m79 ตัวต่อตัวไม่รู้จะยิงทันไหม ตกใจ
colt1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:32:05 PM »

ดูเล่นๆๆ 12 gauge Dragon's Breath at Night!- Smarter Every Day
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:48:06 PM »

น่าจะเอามาปราบไอ้พวกที่ชอบปิด ถนน เผาบ้านเผาเมือง จะได้เผาพวกมันไปด้วยเลย ตกใจ

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:14:38 PM »

ถ้าเอาไปยิงป้องกันตัว จะโดนข้อหาเกินกว่าเหตุไหมครับนี่ Shocked
ยิงเสร็จเผาเลย อยู่ในมือเราอุ่นใจครับ แต่ถ้าอยู่ในมือคู่ต่อสู้ ปืนสั้นเราคงหมดความหมาย ต่อให้มี m79 ตัวต่อตัวไม่รู้จะยิงทันไหม ตกใจ

เหมาะไปทางจิตวิทยา ทำลายขวัญ ซะมากกว่า เป็นกระสุนเพลิง ต้องห้ามตาม พรบ.อาวุธปืนฯ ครับ

อยากจะกระตุก ต่อมความกล้า ให้กลับมาที่เดิม.. ไม่เห็นจะน่ากลัวอะไรเลย เป็นแค่กระสุนทางเลือก เท่านั้น  

เมื่อโดนยิงด้วยกระสุนลูกซอง จะไม่ตายเหรอ เว้นแต่ใส่เสื้อเกราะอ่อน และไม่โดนหัวเท่านั้น
ท่านต้องเข้าใจสาระสำคัญ คือหัวกระสุน เมื่อยิงถูก มันเข้าไปทำลายอวัยวะในร่างกาย และในระยะที่อมเข้าไปหลายนัด มันก็ตายเหมือนกัน

กระสุนแบบนี้ ก็แค่ช่วยในการฌาปนากิจ ทำลายบางหลักฐาน เท่านั้น มั้งครับ  
ตัวต่อตัวในระยะใกล้ ทำไมลูกซองจะสู้ไม่ได้  ก็อยู่ที่ใคร ยิงก่อนเท่านั้น จะไปใช้ M ๗๙ ทำไม ถ้าไม่โดน  กระสุน มันก็ผ่านไประเบิดข้างหลังแล้ว  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 07:45:31 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:49:08 PM »

ปืนลูกซองในระยะของมัน จะไม่มีอาวุธอะไรได้เปรียบลูกซองแบบชัดเจนแล้วครับ ขึ้นอยู่กับว่าใครเปิดฉากยิงก่อนเท่านั้นเอง... ต่อให้ปืนกลมือ หรือไรเฟิลจู่โจมก็ต้องพยายามยิงให้ได้ก่อนลูกซองยกปืนขึ้นยิงครับ...

ในนาทีที่ 3.44  - 3.66 นายแบบในคลิปนี้ยกปืนขึ้นบ่าแล้วเล็งยิงลูกปืนแบบลูกดอก(ไม่ใช่ลูกปราย) ยิงใส่หัวหุ่นได้ในเวลาไม่เกิน 2 วินาทีเท่านั้นครับ ซึ่งหากลูกปรายก็จะเร็วกว่านี้ และไม่ต้องเล็งใส่หัวด้วย... ดังนั้นในหลายกระทู้มักถามกันว่า จะใช้ปืนสั้นยิงใส่เป้าขนาดหุ่นคนในระยะตะโกนด่า(ระยะตามคลิปแหละครับ) จะต้องยิงได้ไวแค่ไหนจึงเอาตัวรอดได้ และก่อนยิงหรือหลังยิงจะเคลื่อนที่เร็วช้าแค่ไหน...

คำตอบจากในคลิปเลยครับ... หากที่โล่งๆ ต้องวิ่งยิง+ยิงแล้วต้องวิ่ง ไม่ปะทะตรงๆ จนกว่าจะแหกวงล้อมได้ หรือโผเข้าที่กำบังได้ค่อยคิดต่อว่าจะเอายังไงครับ, และหากถือปืนอยู่ในมือแล้ว(กุมด้ามเอาไว้เต็มมือ) ต้องยิงให้ได้ก่อนสิ้นเสียงตะโกนแรงๆครับ(เช่นตะโกนว่า"เฮ้ย") คือ 2 วินาทีโดยประมาณ ยิงแล้วต้องวิ่ง...

คือเราไม่มีโอกาสรู้ว่ากำลังเผชิญกับใคร ที่เราเห็นตามสนามยิงปืนยืนยิงนิ่งๆเข้าวงดำหมดในระยะ 15 เมตรแล้วยกนิ้วโป้งนั่นเป็นเรื่องเด็กๆครับ... นายสมชายรู้จักคนหลายคนที่ยิง 1911 ในระยะตะโกนด่าโดยไม่ต้องดูศูนย์ ได้แม่นเหมือนเด็กยิงหนังสติ๊กใส่ขั้วมะม่วงครับ...
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:54:38 AM »

ถ้าไม่ผิดกฏหมายจะ เอามาใช้แทนพลุสัญญานได้เปล่า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:01:31 AM »

เอาไปยิงในสนาม โดนนายสนามข่วนหน้าแน่ๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:06:12 PM »

ปืนลูกซองในระยะของมัน จะไม่มีอาวุธอะไรได้เปรียบลูกซองแบบชัดเจนแล้วครับ ขึ้นอยู่กับว่าใครเปิดฉากยิงก่อนเท่านั้นเอง... ต่อให้ปืนกลมือ หรือไรเฟิลจู่โจมก็ต้องพยายามยิงให้ได้ก่อนลูกซองยกปืนขึ้นยิงครับ...

ในนาทีที่ 3.44  - 3.66 นายแบบในคลิปนี้ยกปืนขึ้นบ่าแล้วเล็งยิงลูกปืนแบบลูกดอก(ไม่ใช่ลูกปราย) ยิงใส่หัวหุ่นได้ในเวลาไม่เกิน 2 วินาทีเท่านั้นครับ ซึ่งหากลูกปรายก็จะเร็วกว่านี้ และไม่ต้องเล็งใส่หัวด้วย... ดังนั้นในหลายกระทู้มักถามกันว่า จะใช้ปืนสั้นยิงใส่เป้าขนาดหุ่นคนในระยะตะโกนด่า(ระยะตามคลิปแหละครับ) จะต้องยิงได้ไวแค่ไหนจึงเอาตัวรอดได้ และก่อนยิงหรือหลังยิงจะเคลื่อนที่เร็วช้าแค่ไหน...

คำตอบจากในคลิปเลยครับ... หากที่โล่งๆ ต้องวิ่งยิง+ยิงแล้วต้องวิ่ง ไม่ปะทะตรงๆ จนกว่าจะแหกวงล้อมได้ หรือโผเข้าที่กำบังได้ค่อยคิดต่อว่าจะเอายังไงครับ, และหากถือปืนอยู่ในมือแล้ว(กุมด้ามเอาไว้เต็มมือ) ต้องยิงให้ได้ก่อนสิ้นเสียงตะโกนแรงๆครับ(เช่นตะโกนว่า"เฮ้ย") คือ 2 วินาทีโดยประมาณ ยิงแล้วต้องวิ่ง...

คือเราไม่มีโอกาสรู้ว่ากำลังเผชิญกับใคร ที่เราเห็นตามสนามยิงปืนยืนยิงนิ่งๆเข้าวงดำหมดในระยะ 15 เมตรแล้วยกนิ้วโป้งนั่นเป็นเรื่องเด็กๆครับ... นายสมชายรู้จักคนหลายคนที่ยิง 1911 ในระยะตะโกนด่าโดยไม่ต้องดูศูนย์ ได้แม่นเหมือนเด็กยิงหนังสติ๊กใส่ขั้วมะม่วงครับ...

I love Doraemon.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:18:44 PM »

สงสัยมากเลยครับเห็นในคลิบยิงออกมาเป็นไฟ มันมีไว้ทำไมเหรอครับ แล้วในเมืองไทยมีขายไหม  Huh Huh Huh

12 Gauge Dragons Breath

คลิปแรกหลังถ่ายเสร็จคงต้องดับไฟกันบาน เหมือนสะเก็ดไฟจะกระเด็นไปที่กองฟางด้านซ้ายด้วย
ใครใช้ในป่าคงต้องระวัง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:39:06 PM »

เอาไปยิงในสนาม โดนนายสนามข่วนหน้าแน่ๆ

ทำไมต้องข่วนหน้าด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 05:52:22 PM »

ทำไมต้องข่วนหน้าด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่าจะถามว่าสนามไหนมากกว่านะครับ...อิ..อิ.. คิก คิก
คนตรวจรถ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:13:51 PM »

เยี่ยม สุดยอดครับ

ขอเป็นข้าในพระบาท ทุกชาติไป
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 02:49:39 PM »

คลิปแรกหลังถ่ายเสร็จคงต้องดับไฟกันบาน เหมือนสะเก็ดไฟจะกระเด็นไปที่กองฟางด้านซ้ายด้วย
ใครใช้ในป่าคงต้องระวัง

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เสียดายคลิปน่าจะต่ออีกหน่อย สงสัยจะวุ่นกันน่าดู ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์