เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:21:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่ม ลังเล ช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 2041 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 11:25:03 AM »

ถ้าชอบจริงรักจริงก็ไม่ต้องลังเลครับ ตัวนี้ยิงนิ่มกว่าลูกโม่อีก เป็นปืนที่น้อยคนจะมีครับ  เยี่ยม
tigerlllhood
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 11:47:30 AM »

มีเชียร์ เริ่มยิ่งเลิกกับ DE ยากไปอีก เห้อ แน่ละรักจริงหวังแต่ง มันลืมยาก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 11:58:52 AM »

ผมได้จอง desert eagle .44 ไว้ เพราะเป็นปืนในฝันมาตั้งแต่เด็กจนปัจจุบัน จึงศึกษา de มาอย่างละเอียด จึงรู้ว่าประโยชน์เดียวของ DE คือ เอาไว้อวด และเอาไว้ออกกำลังแขนแทนดัมเบล จึงรู้สึกลังเล แต่ก็หาตัวไหนที่จะแทน DE ในใจไม่ได้ พี่ๆ พอจะแนะนำตัวที่ราคาพอกันและทำให้ผมนอกใจ DE ได้ไหมครับ ขอบพระคุณครับ

ถามก่อนว่าปืนในฝันเอามาใช้งานป้องกันตัวด้วยหรือเปล่า

ถ้าใช่ เปลี่ยนคาลิเบอร์ลงมาครับ
ยังอยากใช้กระสุนที่มีชื่อMagnum ตามหลังก็เป็น.357 แต่เป็นลูกโม่
อยากใช้ปืนลูกดก ก็9มม.
อยากใช้ขนาดโตๆ เชื่อถือได้เรื่องอำนาจหยุดยั้ง ก็11มม.ครับ

ไม่คิดอะไรมาก ใช้ป้องกันตัวได้ หากระสุนง่าย พกพาเนียนๆ ก็.38 สองนิ้ว 5นัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 12:00:28 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bignarak
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:09:10 PM »

จะเปลี่ยนทำไมในเมื่อชอบมานานก็เอาไว้อวดตามที่เขาว่าไปเลยถ้าอยากใช้งานก็หาซื้อที่ใช้ง่ายประหยัดอีกซักกระบอกง่ายกว่ามาเปลี่ยนความชอบในใจนะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:30:21 PM »

ผมได้จอง desert eagle .44 ไว้ เพราะเป็นปืนในฝันมาตั้งแต่เด็กจนปัจจุบัน จึงศึกษา de มาอย่างละเอียด จึงรู้ว่าประโยชน์เดียวของ DE คือ เอาไว้อวด และเอาไว้ออกกำลังแขนแทนดัมเบล จึงรู้สึกลังเล แต่ก็หาตัวไหนที่จะแทน DE ในใจไม่ได้ พี่ๆ พอจะแนะนำตัวที่ราคาพอกันและทำให้ผมนอกใจ DE ได้ไหมครับ ขอบพระคุณครับ
มันก็แค่ฝันไงครับ ........ ท่านเคยฝันไหมครับ
หลายคน เคยฝัน ที่อยากจะมีหญิงข้างกาย หน้าตาอย่างโน้น สเป๊ค อย่างนี้
แต่พอได้มาจริงๆ  ว้า.....ไม่เห็นเหมือนในสเป๊ค เลยน่ะ    เฮ้อ ....แย่จัง

ผ่านไปหลายๆปี  เออ.... วันนั้น ถ้าได้ตามสเป๊คฝัน อาจจะไม่สงบ ราบรื่นแบบนี้ก็ได้

ครับ ฝันก็คือฝัน ....ความเป็นจริง ชีวิตจริง ก็ความจริงที่จับต้องได้มากกว่าความฝัน  บางครั้งฝันว่า เหาะได้ แต่ความจริง เราเหาะไม่ได้ ก็บ่อยๆไป

หาปืนที่เป็นไปได้ ถ้ายังรักปืนออโต้ ความแรง
1911 .45 ตัวฟูลไซด์  ก็ยิ่่งใหญ่ สมคำร่ำลือ  แล้วครับ
อีเกิ้ล มีแต่นิยาย การต่อสู้ในภาพยนต์     ....... แต่ 1911 ......พิฆาต ศัตรู ของผู้ถือมันไว้มา นักต่อนัก แล้ว ไม่ว่าในสงคราม หรืองานทั่วไป
หน้าตัดกระสุน ไม่หนีกัน   ลูกจริง ก็ดีด ชนิด ยิงซัก กล่อง ก็สยองเหมือนกัน ลูกหาง่ายกว่า อะไหล่ หาง่ายกว่า เพื่อนเล่นเยอะแยะ โอ๊ย...สารพัดดี
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:36:00 PM »

สำหรับผมปืนในฝัน ไม่ใช่ปืนที่เอามาใช้ต่อสู้จริง คือเจ้า DE .44 mag สีเงินเท่านั้นครับ

I love Doraemon.
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:39:15 PM »

เอาตามฝันก็ Desert Eagle ครับ

เอาใช้งานจริงๆก่อนก็ .357 , .45 , 9 มม.

ทางออก >>> เอาพร้อมกันเลยครับ ^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:58:09 PM »

ถ้ายังไม่มีปืนสั้นขนาดมาตรฐานครบทุกขนาด + มีลูกโม่ .44 แล้ว

ผมคงยังไม่มอง DE ครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์