เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:31:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ  (อ่าน 7646 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:14:46 PM »

ตัวนี้ขอแนะนำ ได้ผลเรื่องปึ๋งปั๋ง (ไม่ได้ช่วยเขาโฆษณานะแต่ลองแล้วมันเวิร์ค)

เครื่องดื่มสมุนไพร ตรามิทเชลล์ สปาร์ค   

http://www.mitchellkmc.com/product.asp?page=2&page_size=10&maxc=4&itemType=&menu=1&gId=1&findnum=&ordernum=

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:16:24 PM »

ทางแก้ง่ายๆครับ พยายามจินตนาการให้ใบหน้านี้ลอยขึ้นมาซ้อนทับใบหน้าภรรยาซิครับ

จะหายจากปัญหานี้ทันที แล้วมีปัญหาอื่นแทน  คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:28:16 PM »

ไม่บอกให้เจ้าของกระทู้ไปบวชเลยล่ะ

Grinถ้าบวชก็ไม่ได้ทำหน้าที่ผู้ชายตามธรรมชาติสิครับ   ต้องบอกให้ปลงอย่างเดียว เรื่องแบบนี้ อะไรก็รักษาไม่ได้นอกจาก   "ใจเราเอง"  Wink
ผมจะบอกอะไรให้นะ
 การ ร่วมรัก ระหว่างสามีและภรรยาเปรียบเสมือน ขนมหวานที่เติมเต็ม ในชีวิตคู่
ปัญหา ที่ คู่ สามี-ภรรยา หย่าร้างกัน ส่วนมากในสังคม
แบ่งออกเป็น หลายๆข้อ ยกตัวอย่าง 4ข้อ แล้วกัน
1.การเงิน
2.ญาติพี่น้อง
3.ชาวบ้าน(ปาก)
4.บนเตียง
ปัญหานี้เป็นปัญหาที่ดูแล้วไม่ใหญ่ แต่มันเป็นปัญหา ลักษณะของ ความรู้สึก ที่มีให้แก่กัน
ปัญหานี้ที่เกิดในสังคมก็เช่น สามีไปมีกิ๊ก ภรรยาไปมีชายอื่น  เพราะอะไร
1. ไม่บรรลุถึงจุดสุดยอด หรือ เสื่อม
2. เมียแก่ เมียด่า ขี้บ่นน่ารำคาญ
3.  ทะเลาะกันบ่อยๆ
  เคยได้ยินคำนี้มั้ย " เป็นกุสตรี และเป็นกระหรี่ในบ้าน "   ความหมายของมันก็คือ การที่ฝ่ายภรรยา พร้อม เต็มใจ ดูแล ปรนบัติ สามี  โดนไม่มีข้อโต้แย้ง
ได้เมียแบบนี้ รับรอง ตะวันไม่ทันตกถึงดิน ซมซานกลับมาทันที  ไม่หนีเที่ยวแน่นอน  แบบนี้แหละ ฝ่ายสามีจะอยู่ในอาณัต ตลอดเวลา

เอาล่ะมาถึงฝ่ายชายบ้าง
 ปัญหาแบบนี้ ก็เป็นปัญหาใหญ่  ของท่านชายทั้งหลาย  ที่ไม่สามารถ ทำให้คู่รักนั้น ไปถึงดวงดาวได้ แล้วสิ่งที่จะเกิดคือ ความเครียด มันไม่ได้เกี่ยวเลยที่ต้องไปมีกิ๊กหรือเมียน้อย   ความเครียดนั้น  นานๆเข้า   ปัญหาอื่นๆก็จะตามมา   มันจะไม่ใช่เรื่องเล็กๆอีกต่อไป
นึกถึงขนมหวาน โดยปกติ เรากินข้าวเสร็จ ไม่จำเป็นต้องกินขนมหวานก็ได้ แต่ถ้ามีขนมหวานมันก็ยิ่งดี แต่วันนี้  เราไม่สามารถตักขนมหวานเข้าปากได้ แล้วความรู้สึกจะเป็นยังไง  ไหนจะเครียดเรื่องงาน เรื่องโน้นเรื่องนี้ แถมมาพ่วงด้วยปัญหา นี้อีก รับรอง บ้านแทบแตก อาจจะถึงขั้น เลิกรากันไปเลย ของแบบนี้ขึ้นอยู่ที่ความต้องการ
 ถ้าทำตามที่ ท่านแนะนำมา เจ้าของกระทู้คงไปบวชแล้วมั่ง
ของแบบนี้ คนไม่เป็นไม่รู้หรอก ว่าเค้ารู้สึกยังไง     ยิ่งกล้าที่จะตั้งกระทู้ด้วยล่ะก็ แสดงว่า เค้ามีปัญหาจริงๆ  เค้าต้องการวิธีแก้ปัญหา  ไม่ใช่วิธี ละกิเลส
อย่ามองว่าปัญหานี้คือตัณหาอีกล่ะ จะได้แค่นำว่า เสาไปฟาหน้าบ้านมันก็มีรู มันไม่ร้องมันไม่มีความรู้สึกมันไม่บ่นมันไม่ด่า  ที่สำคัญ มันมีตั้งหลายรูเลือกเอาซักรู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 09:31:15 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:30:12 PM »

ตัวนี้ขอแนะนำ ได้ผลเรื่องปึ๋งปั๋ง (ไม่ได้ช่วยเขาโฆษณานะแต่ลองแล้วมันเวิร์ค)

เครื่องดื่มสมุนไพร ตรามิทเชลล์ สปาร์ค   

http://www.mitchellkmc.com/product.asp?page=2&page_size=10&maxc=4&itemType=&menu=1&gId=1&findnum=&ordernum=
เยี่ยม เยี่ยม
เมียผมลงไป 15รหัสครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:31:43 PM »

เมียผมลงไป 15รหัสครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮ่าๆ บังลองแล้วซิ ไง จริงไม๊ล่าาา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:35:38 PM »

ฮ่าๆ บังลองแล้วซิ ไง จริงไม๊ล่าาา
ผมไม่ได้ลองครับ มีคนนึงอายุ 50กว่าแล้ว เมีย 3 คน  มาสั่งจากผม 1 แพ็คเล็ก ติดใจ สั่งใหม่ ล่อ ทั้งลัง ขวดใหญ่ ตอนนี้ได้หลายตังค์แล้วครับ
ลูกทีมเค้ารุ่นๆเดียวกันทั้งนั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:38:45 PM »

ไม่บอกให้เจ้าของกระทู้ไปบวชเลยล่ะ

Grinถ้าบวชก็ไม่ได้ทำหน้าที่ผู้ชายตามธรรมชาติสิครับ   ต้องบอกให้ปลงอย่างเดียว เรื่องแบบนี้ อะไรก็รักษาไม่ได้นอกจาก   "ใจเราเอง"  Wink
ผมจะบอกอะไรให้นะ
 การ ร่วมรัก ระหว่างสามีและภรรยาเปรียบเสมือน ขนมหวานที่เติมเต็ม ในชีวิตคู่
ปัญหา ที่ คู่ สามี-ภรรยา หย่าร้างกัน ส่วนมากในสังคม
แบ่งออกเป็น หลายๆข้อ ยกตัวอย่าง 4ข้อ แล้วกัน
1.การเงิน
2.ญาติพี่น้อง
3.ชาวบ้าน(ปาก)
4.บนเตียง
ปัญหานี้เป็นปัญหาที่ดูแล้วไม่ใหญ่ แต่มันเป็นปัญหา ลักษณะของ ความรู้สึก ที่มีให้แก่กัน
ปัญหานี้ที่เกิดในสังคมก็เช่น สามีไปมีกิ๊ก ภรรยาไปมีชายอื่น  เพราะอะไร
1. ไม่บรรลุถึงจุดสุดยอด หรือ เสื่อม
2. เมียแก่ เมียด่า ขี้บ่นน่ารำคาญ
3.  ทะเลาะกันบ่อยๆ
  เคยได้ยินคำนี้มั้ย " เป็นกุสตรี และเป็นกระหรี่ในบ้าน "   ความหมายของมันก็คือ การที่ฝ่ายภรรยา พร้อม เต็มใจ ดูแล ปรนบัติ สามี  โดนไม่มีข้อโต้แย้ง
ได้เมียแบบนี้ รับรอง ตะวันไม่ทันตกถึงดิน ซมซานกลับมาทันที  ไม่หนีเที่ยวแน่นอน  แบบนี้แหละ ฝ่ายสามีจะอยู่ในอาณัต ตลอดเวลา

เอาล่ะมาถึงฝ่ายชายบ้าง
 ปัญหาแบบนี้ ก็เป็นปัญหาใหญ่  ของท่านชายทั้งหลาย  ที่ไม่สามารถ ทำให้คู่รักนั้น ไปถึงดวงดาวได้ แล้วสิ่งที่จะเกิดคือ ความเครียด มันไม่ได้เกี่ยวเลยที่ต้องไปมีกิ๊กหรือเมียน้อย   ความเครียดนั้น  นานๆเข้า   ปัญหาอื่นๆก็จะตามมา   มันจะไม่ใช่เรื่องเล็กๆอีกต่อไป
นึกถึงขนมหวาน โดยปกติ เรากินข้าวเสร็จ ไม่จำเป็นต้องกินขนมหวานก็ได้ แต่ถ้ามีขนมหวานมันก็ยิ่งดี แต่วันนี้  เราไม่สามารถตักขนมหวานเข้าปากได้ แล้วความรู้สึกจะเป็นยังไง  ไหนจะเครียดเรื่องงาน เรื่องโน้นเรื่องนี้ แถมมาพ่วงด้วยปัญหา นี้อีก รับรอง บ้านแทบแตก อาจจะถึงขั้น เลิกรากันไปเลย ของแบบนี้ขึ้นอยู่ที่ความต้องการ
 ถ้าทำตามที่ ท่านแนะนำมา เจ้าของกระทู้คงไปบวชแล้วมั่ง
ของแบบนี้ คนไม่เป็นไม่รู้หรอก ว่าเค้ารู้สึกยังไง     ยิ่งกล้าที่จะตั้งกระทู้ด้วยล่ะก็ แสดงว่า เค้ามีปัญหาจริงๆ  เค้าต้องการวิธีแก้ปัญหา  ไม่ใช่วิธี ละกิเลส
อย่ามองว่าปัญหานี้คือตัณหาอีกล่ะ จะได้แค่นำว่า เสาไปฟาหน้าบ้านมันก็มีรู มันไม่ร้องมันไม่มีความรู้สึกมันไม่บ่นมันไม่ด่า  ที่สำคัญ มันมีตั้งหลายรูเลือกเอาซักรู

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง 
ต้องขอขอบคุณลุงแป๋งอีกครั้งครับ ไม่เคยลืมบุญคุณที่สอนสั่ง ไหว้
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:40:29 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง 
ต้องขอขอบคุณลุงแป๋งอีกครั้งครับ ไม่เคยลืมบุญคุณที่สอนสั่ง ไหว้

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:41:57 PM »

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก
เอาล่ะวุ๊ย น้าหลุย เปิดประเด็น แล้ว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:45:19 PM »

เอาล่ะวุ๊ย น้าหลุย เปิดประเด็น แล้ว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เชิญออกความคิดเห็นกันได้เต็มที่เลยครับ.....   ขำก๊าก  ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:46:05 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง  

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

โถ.....อ้ายถ้วย  แน่จริงหาหญิงสวยๆมาต่อยกะตรูมั้ย ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:47:12 PM »

โถ.....อ้ายถ้วย  แน่จริงหาหญิงสวยๆมาต่อยกะตรูมั้ย ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ใครมีกล้องมั้งคร้าบยืมด่วน  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:48:42 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง  

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

โถ.....อ้ายถ้วย  แน่จริงหาหญิงสวยๆมาต่อยกะตรูมั้ย ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมัยร่วมรบแนวหน้า...เข้าตีที่เวียงจันทร์ยังจำได้ดี......   ขำก๊าก  ขำก๊าก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:53:39 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง 

โม้ใหญ่เลยนะ   บู่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:55:52 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง 

โม้ใหญ่เลยนะ   บู่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จักน้อยแน้ คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์