เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:35:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ  (อ่าน 7607 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:57:31 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง  
ต้องขอขอบคุณลุงแป๋งอีกครั้งครับ ไม่เคยลืมบุญคุณที่สอนสั่ง ไหว้

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

โถ.....อ้ายถ้วย  แน่จริงหาหญิงสวยๆมาต่อยกะตรูมั้ย ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมัยร่วมรบแนวหน้า...เข้าตีที่เวียงจันทร์ยังจำได้ดี......   ขำก๊าก  ขำก๊าก

จำมาผืดๆนะซิ  ตรูออกมามีเด็กติดออกมาแถมขอกลับมาเมืองไทยด้วย  แล้วพวกถ้วยๆเข้าไปออกมาก่อนหมายความว่าไง  ออกมาตัวเปล่าเงินก็หายเด็กก็สูญ บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:58:43 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง 
ต้องขอขอบคุณลุงแป๋งอีกครั้งครับ ไม่เคยลืมบุญคุณที่สอนสั่ง ไหว้

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

โถ.....อ้ายถ้วย  แน่จริงหาหญิงสวยๆมาต่อยกะตรูมั้ย ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมัยร่วมรบแนวหน้า...เข้าตีที่เวียงจันทร์ยังจำได้ดี......   ขำก๊าก  ขำก๊าก

จำมาผืดๆนะซิ  ตรูออกมามีเด็กติดออกมาแถมขอกลับมาเมืองไทยด้วย  แล้วพวกถ้วยๆเข้าไปออกมาก่อนหมายความว่าไง  ออกมาตัวเปล่าเงินก็หายเด็กก็สูญ บู่

เค้าเรียกว่า หมด สภาพครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:59:54 PM »

แกว่าใครนังฟีน

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:00:38 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง  

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

โถ.....อ้ายถ้วย  แน่จริงหาหญิงสวยๆมาต่อยกะตรูมั้ย ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมัยร่วมรบแนวหน้า...เข้าตีที่เวียงจันทร์ยังจำได้ดี......   ขำก๊าก  ขำก๊าก

จำมาผืดๆนะซิ  ตรูออกมามีเด็กติดออกมาแถมขอกลับมาเมืองไทยด้วย  แล้วพวกถ้วยๆเข้าไปออกมาก่อนหมายความว่าไง  ออกมาตัวเปล่าเงินก็หายเด็กก็สูญ บู่

แสดงว่าทั้งรบชนะศึก แลทั้งจับตัวเชลยศึกกลับเมืองได้เป็นอันมาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:02:37 PM »

เค้าเรียกว่า หมด สภาพครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็เค้าใช้ให้เด็กไปปลุกปู่แล้วก็ไม่ยอมตื่น.......เอาแต่"หลับ"อย่างเดียว....  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:04:42 PM »

แกว่าใครนังฟีน

ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด  งานเข้าแล้วตู  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อะ............................ฟิ้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:05:53 PM »

ลืมบอกไปนะ ปัญหานี้ แรกๆผมก็เป็น แค่ 3-5 นาที  แต่เดี่ยวนี้ มากกว่า 15 นาทีและดีขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคำแนะนำจาก ลุงแป๋ง 

แต่ไหงคนแนะนำทำให้ผงกหัวยังไม่ได้หว่า.....  ขำก๊าก  ขำก๊าก

โถ.....อ้ายถ้วย  แน่จริงหาหญิงสวยๆมาต่อยกะตรูมั้ย ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมัยร่วมรบแนวหน้า...เข้าตีที่เวียงจันทร์ยังจำได้ดี......   ขำก๊าก  ขำก๊าก

จำมาผืดๆนะซิ  ตรูออกมามีเด็กติดออกมาแถมขอกลับมาเมืองไทยด้วย  แล้วพวกถ้วยๆเข้าไปออกมาก่อนหมายความว่าไง  ออกมาตัวเปล่าเงินก็หายเด็กก็สูญ บู่

เค้าเรียกว่า หมด สภาพครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นี้ครับลุง  Grin สีแดง ๆ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:07:04 PM »

แสดงว่าทั้งรบชนะศึก แลทั้งจับตัวเชลยศึกกลับเมืองได้เป็นอันมาก

ไม่ใช่ครับ....รบก็แพ้....ตีเข้าเมืองไม่ได้...จะเอาเชลยมาจากไหนครับ...... ขำก๊าก  ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:09:02 PM »

Grin Grin อิ อิ ปู่แป๋งแก้ข่าวกันเอาเองนะผมนอนแล้ว ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:09:15 PM »

ไม่ใช่ครับ....รบก็แพ้....ตีเข้าเมืองไม่ได้...จะเอาเชลยมาจากไหนครับ...... ขำก๊าก  ขำก๊าก

หุหุหุ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ตกใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:10:22 PM »

ก็เค้าใช้ให้เด็กไปปลุกปู่แล้วก็ไม่ยอมตื่น.......เอาแต่"หลับ"อย่างเดียว....  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ผู้เล็บงามตัวไหนไปปลุกว่ะ  ใครพูดจริงขอให้เมียมันทิ้งแล้วมาหาตรู.................สาธุ ไหว้ ไหว้ ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:10:52 PM »

ก็เค้าใช้ให้เด็กไปปลุกปู่แล้วก็ไม่ยอมตื่น.......เอาแต่"หลับ"อย่างเดียว....  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ผู้เล็บงามตัวไหนไปปลุกว่ะ  ใครพูดจริงขอให้เมียมันทิ้งแล้วมาหาตรู.................สาธุ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:15:51 PM »

ที่พี่บังพูดก็ถูกนะครับ

ที่ผมพูดไปก็เป็นเพียง หนึ่งคำแนะนำเท่านั้น  หากมีวิธีที่อื่นที่ช่วยตอบสนองความต้องการของตัวเองได้ผล ผมก็ดีใจด้วย

แต่ถ้าหากยังไม่พอใจกับร่างกายตัวเอง แล้วไม่รู้จะทำยังไง  วิธีของผมก็ช่วยได้ และไม่ต้องเสียเงินเสียทองด้วย

เรื่องนี้ จะเป็นเรื่องเล็กหรือเรื่องใหญ่ก็ได้ แล้วแต่มุมมองของแต่ล่ะคน  ส่วนตัวผมแล้ว มันเป็นเรื่องเล็กครับ  

เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องธรรมชาติ เป็นเรื่องระหว่างสองคนที่จะทำความเข้าใจกัน ยอมรับในสิ่งที่เราเป็น หรือ ภรรยาเป็น  หากยอมรับไม่ได้คู่นั้นก็ไม่ใช่คู่รัก ที่รักกันอย่างแท้จริง

มีหลากหลายวิธีที่จะดัดแปลงแก้ไขได้ แต่สิ่งแรกที่เราจะต้องแก้ไขก่อนเลยคือใจเรา  ถ้าเราเข้าใจตัวเราเอง เราก็จะชนะความทุกข์ในร่างกายทั้งหมด

1. ไม่บรรลุถึงจุดสุดยอด หรือ เสื่อม
2. เมียแก่ เมียด่า ขี้บ่นน่ารำคาญ
3.  ทะเลาะกันบ่อยๆ
  เคยได้ยินคำนี้มั้ย " เป็นกุสตรี และเป็นกระหรี่ในบ้าน "   ความหมายของมันก็คือ การที่ฝ่ายภรรยา พร้อม เต็มใจ ดูแล ปรนบัติ สามี  โดนไม่มีข้อโต้แย้ง
ได้เมียแบบนี้ รับรอง ตะวันไม่ทันตกถึงดิน ซมซานกลับมาทันที  ไม่หนีเที่ยวแน่นอน  แบบนี้แหละ ฝ่ายสามีจะอยู่ในอาณัต ตลอดเวลา

หากปัญหาเหล่านี้เป็นข้ออ้างในการหย่าร้างกัน  ถ้าเกิดขึ้นกับผู้หญิงคนไหน ผมจะถือว่าผู้หญิงคนนั้นโชคดีที่สุด เพราะจะได้ไม่ต้องทนกับผู้ชายเห็นแก่ตัวต่อไป  

ตอนเราจีบเมียเราใหม่ๆ ถ้าผมเป็นผู้หญิงผมจะรู้สึกรำคาญมากกว่า เพราะเราจะต้องโทรไปบ่อยๆ โทรเช้า เย็น ชวนไปเที่ยวอยู่บ่อยๆ ตามตื้อบ่อยๆ  แต่พออยู่ด้วยกันจริงๆก็เบื่อก็รำคาญอีก ทั้งๆที่เราเป็นคนต้องการอยู่กับเขาแท้ๆ  ผมถึงบอกไงว่า คนเราหาความพอดี ไม่ได้ ได้คืบจะเอาศอก อยากโน้น อยากนั่นอยากนี่

ผมอยากจะทราบเหมือนกันที่ว่าอยากนานเสร็จ เอาสัก 5 ชั่วโมงพอไหม  ถ้าบอกว่านานไป แล้วคำว่าพอดีมันอยู่ตรงไหน ใครเป็นคนกำหนด เราคิดกันไปเองทั้งนั้น ความสุขมันอยู่ที่ใจ ถ้าเราคิดเสียว่า ไวเสร็จมันก็มีความสุข  เราก็จะมีความสุข  ลองนึกถึงคนที่เขาไม่มีโอกาสได้ลิ้มรสในเรื่องแบบนี้สิ ว่าเขาต้องทุกข์แค่ไหน
เช่น ชาวประมงที่ต้องออกทะเลไปหลายเดือน  คนที่ติดคุก คุณโชคดีขนาดไหนแล้วที่ได้ร่วมหลับนอนกับเมียที่คุณรัก   ถ้าจะให้พูดอะไรไปมากกว่านี้ก็จะหาว่าผมต่อล้อต่อเถียงไม่ยอมแพ้  ผมพอแค่นี้ดีกว่า  สวัสดี

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:23:57 PM »

ที่พี่บังพูดก็ถูกนะครับ

ที่ผมพูดไปก็เป็นเพียง หนึ่งคำแนะนำเท่านั้น  หากมีวิธีที่อื่นที่ช่วยตอบสนองความต้องการของตัวเองได้ผล ผมก็ดีใจด้วย

แต่ถ้าหากยังไม่พอใจกับร่างกายตัวเอง แล้วไม่รู้จะทำยังไง  วิธีของผมก็ช่วยได้ และไม่ต้องเสียเงินเสียทองด้วย

เรื่องนี้ จะเป็นเรื่องเล็กหรือเรื่องใหญ่ก็ได้ แล้วแต่มุมมองของแต่ล่ะคน  ส่วนตัวผมแล้ว มันเป็นเรื่องเล็กครับ  

เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องธรรมชาติ เป็นเรื่องระหว่างสองคนที่จะทำความเข้าใจกัน ยอมรับในสิ่งที่เราเป็น หรือ ภรรยาเป็น  หากยอมรับไม่ได้คู่นั้นก็ไม่ใช่คู่รัก ที่รักกันอย่างแท้จริง

มีหลากหลายวิธีที่จะดัดแปลงแก้ไขได้ แต่สิ่งแรกที่เราจะต้องแก้ไขก่อนเลยคือใจเรา  ถ้าเราเข้าใจตัวเราเอง เราก็จะชนะความทุกข์ในร่างกายทั้งหมด

1. ไม่บรรลุถึงจุดสุดยอด หรือ เสื่อม
2. เมียแก่ เมียด่า ขี้บ่นน่ารำคาญ
3.  ทะเลาะกันบ่อยๆ
  เคยได้ยินคำนี้มั้ย " เป็นกุสตรี และเป็นกระหรี่ในบ้าน "   ความหมายของมันก็คือ การที่ฝ่ายภรรยา พร้อม เต็มใจ ดูแล ปรนบัติ สามี  โดนไม่มีข้อโต้แย้ง
ได้เมียแบบนี้ รับรอง ตะวันไม่ทันตกถึงดิน ซมซานกลับมาทันที  ไม่หนีเที่ยวแน่นอน  แบบนี้แหละ ฝ่ายสามีจะอยู่ในอาณัต ตลอดเวลา

หากปัญหาเหล่านี้เป็นข้ออ้างในการหย่าร้างกัน  ถ้าเกิดขึ้นกับผู้หญิงคนไหน ผมจะถือว่าผู้หญิงคนนั้นโชคดีที่สุด เพราะจะได้ไม่ต้องทนกับผู้ชายเห็นแก่ตัวต่อไป  

ตอนเราจีบเมียเราใหม่ๆ ถ้าผมเป็นผู้หญิงผมจะรู้สึกรำคาญมากกว่า เพราะเราจะต้องโทรไปบ่อยๆ โทรเช้า เย็น ชวนไปเที่ยวอยู่บ่อยๆ ตามตื้อบ่อยๆ  แต่พออยู่ด้วยกันจริงๆก็เบื่อก็รำคาญอีก ทั้งๆที่เราเป็นคนต้องการอยู่กับเขาแท้ๆ  ผมถึงบอกไงว่า คนเราหาความพอดี ไม่ได้ ได้คืบจะเอาศอก อยากโน้น อยากนั่นอยากนี่

ผมอยากจะทราบเหมือนกันที่ว่าอยากนานเสร็จ เอาสัก 5 ชั่วโมงพอไหม  ถ้าบอกว่านานไป แล้วคำว่าพอดีมันอยู่ตรงไหน ใครเป็นคนกำหนด เราคิดกันไปเองทั้งนั้น ความสุขมันอยู่ที่ใจ ถ้าเราคิดเสียว่า ไวเสร็จมันก็มีความสุข  เราก็จะมีความสุข  ลองนึกถึงคนที่เขาไม่มีโอกาสได้ลิ้มรสในเรื่องแบบนี้สิ ว่าเขาต้องทุกข์แค่ไหน
เช่น ชาวประมงที่ต้องออกทะเลไปหลายเดือน  คนที่ติดคุก คุณโชคดีขนาดไหนแล้วที่ได้ร่วมหลับนอนกับเมียที่คุณรัก   ถ้าจะให้พูดอะไรไปมากกว่านี้ก็จะหาว่าผมต่อล้อต่อเถียงไม่ยอมแพ้  ผมพอแค่นี้ดีกว่า  สวัสดี

รู้จักคำว่า"พอดีๆ"มั้ย

จากข้อความสีแดงตัวใหญ่ จริงๆแล้วต้องเขียนว่า  "ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดไม่มีประโยชน์"   เหมือนที่ทำๆอยู่ทุกที ที่ ไปไม่รอดถึงทางตัน จนตรอก เหมือนในกระทู้ การเมืองน่ะ  
ปัญหาก็คือ เจตนาของเจ้าของกระทู้คือเพื่อคลายปัญหา ที่มีอยู่ ไม่ใช่ เค้าจะละ กิเลส  ถ้าจะละกิเลส เค้าคงไปวัดแล้วมั้ง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 10:25:37 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:27:46 PM »

ใครจะเป็นผู้กำหนดนั้น มันเป็นเรื่องของคน 2คน 
ไปบวชซะเถอะ จะได้บรรลุพ้นๆไปซะ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์