เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:16:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล๊อก 17 แม่นกว่า กล๊อก 19 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 14406 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 03:30:13 PM »

P Aung, (Burmese like Grin)

Sorry, I cannot compose in Thai.

To answer why not:

1. Time limitation.
2. A lack in Vitamin M.
3. Gun/ammo mismatch (G-23 vs overall length lead load). Only 5 maximum in a magazine. In fact, the ammo is tailored for only 1911 frame.
4. No money yet for new suitable gun and the Government control.

Otherwise it is cool. Angry

NIT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 06:07:33 PM »

ถ้าระยะ 15 เมตร ผมยิงดูแล้วทั้งสองกระบอก ไม่ต่างกันเลยครับ

แต่ถ้าไกลสัก 20 เมตรขึ้นไป ผมรู้สึกว่า g-17 ได้เปรียบนิดหน่อย
               น่าจะเป็นแบบนี้เหมือนกันนะ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 06:40:17 AM »

ปีนี้ไปไม่ได้  ปีหน้ายิ่งไม่ได้ใหญ่ 
เพราะตัวเล็กของคุณ Carrera ปีนี้กินแล้วก็นอนหลับ 
ปีหน้าจะเริ่มงอแง  ปีถัดไปเริ่มร้องหาพ่อ  ......เสร็จกันพอดี

พี่อ๋องบอกเป็นเรื่องจริงครับ  กำลังประสบอยู่  สงสัยพี่อ๋องมีประสพการณ์ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 07:37:40 AM »

ปีนี้ไปไม่ได้  ปีหน้ายิ่งไม่ได้ใหญ่ 
เพราะตัวเล็กของคุณ Carrera ปีนี้กินแล้วก็นอนหลับ 
ปีหน้าจะเริ่มงอแง  ปีถัดไปเริ่มร้องหาพ่อ  ......เสร็จกันพอดี

พี่อ๋องบอกเป็นเรื่องจริงครับ  กำลังประสบอยู่  สงสัยพี่อ๋องมีประสพการณ์ Grin
ไม่ต้องสงสัยเลยครับ...ประสพการณ์โชกโชนทั้งสนามแข่งขันและสนามชีวิต Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:43:37 AM »

เป็นอย่างนั้นจริงๆ  ขณะที่ยังกินแล้วนอน จะทำอะไรก็รีบแว่บ
เลยจากนั้นโอกาสจะเริ่มริบหรี่   เพราะเริ่มคลาน  ต้องช่วยกันดูแล (ถ้ามีพี่เลี้ยงยังพอแว่บได้บ้าง) 
ถัดมาเริ่มพูดได้  ร้องไห้โฮ....ร้องหาพ่อ  ไม่เอาแม่ไม่เอาใครเลย คุณจะทำยังไงครับ

คนที่โชคดีมาก มีโอกาสยิงปืนได้มาก มีสองแบบ 
แบบหนึ่งคือยังไม่มีลูก  อีกแบบคือลูกโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:23:21 AM »

เออ คนเลี้ยงนี่ก็สี่คนแล้ว ผมว่าน่าจะพอไหวน่ะ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกัน

เรื่องเลือกลูกกับปืน ผมทิ้งปืนอยู่แล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 05:28:07 PM »

Cheesy โชคดีที่ยังไม่มีลูก (แม่นี้) Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 05:38:25 PM »

Cheesy โชคดีที่ยังไม่มีลูก (แม่นี้) Grin

ลีลาพริ้วจริงๆ  Grin Grin Grin Grin ถ้าจะมีเยอะ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 06:06:50 PM »

ของผมลูกไม่ชอบพ่อ (ชอบแกล้งตอนเช้าแกกำลังหลับ)  เรียกแต่แม่เราดีใจนึกว่าสบายแล้วไม่ต้องอุ้มไม่ต้องเลี้ยง  แต่ที่ไหนได้ถึงแม้แกไม่ต้องอุ้มไม่ต้องเลี้ยงแต่แกต้องเฝ้าเอาไว้เมียสั่ง  สุดท้ายไปไหนไม่ได้ถ้าแม่ของลูกสั่ง  วัยรุ่นเซ็งเลย Cry

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 07:25:26 PM »

ผมยังไม่มีลูก Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 07:37:20 PM »

ลีลาพริ้วจริงๆ  Grin Grin Grin Grin ถ้าจะมีเยอะ

Grin Grin Grin Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:35:33 PM »

ถึง buck_19  ปลายปีนี้ผมลงครับ เล่นแข่งใกล้บ้าน  แต่ยังไม่ได้สมัครเลย  คงรอใกล้ ๆ วันสุดท้าย  ตื้นเต้นดี อีก 2 วันเพิ่มอีก 1 พัน Cheesy
ตั้งแต่ยิงมา ผมว่าสิ่งที่เรียกว่าแพงจริง ๆ น่าจะเป็นอุปกรณ์มากที่สุด  แต่ถ้าเมื่ออุปกรณ์ครบ การซ้อม เราสามารถเลือกได้
แมทช์ที่แข่ง เราสามารถเลือกได้  เชื่อไหมครับ ก่อนแข่งบางแมทช์ บางครั้งไม่ได้ซ้อมยิงจริง ๆ เลย 2 - 3 เดือน  ผลออกมา
ก็ถือว่าใช้ได้ 
จุดประสงค์ในการแข่ง(ของผม)
   1.  เพื่อความมันส์  ความชอบส่วนตัว
   2.  สามารถใช้ปืนอย่างดี ในเวลาที่จำเป็นต้องใช้มัน (คิดว่าอย่างนั้น เพราะยังไม่เคยเจอ)
การซ้อม : ส่วนใหญ่จะเน้นที่การเคลื่อนไหวให้คล่องตัว (ผมเลือกวิธีไปตีแบทอาทิตย์ละ 1 - 2 วัน) ส่วนคู่ตีก็คงต้องหากันเอง แนะนำไม่ได้  ถ้าไม่มีก็หากีฬาอะไรก็ได้ที่สามารถเล่นคนเดียวได้ เพื่อฝึกการเคลื่อนไหวให้คล่อง (มีคนแนะนำผมไว้)   ถ้ามีคนมาถามผมว่าชอบตีแบทเหรอ ผมจะตอบเลยว่า "ผมตีแบทเพื่อไปยิงปืน"
     การซ้อมอีกอย่างหนึ่งที่ไม่เสียเงินเลย ก็คือการซ้อมแห้ง  อยู่ในห้องนอน (ถ้าแบบนี้ผมจะซ้อมบ่อย)
         -  ซ้อมชักปืนออกจากซองแล้ว หาจุดเล็งสัก 2 - 3 จุด (เปรียบเสมือนเป็นเป้า)
         -  ซ้อมการเปลี่ยนแม็กกาซีน (ให้ได้รวดเร็ว)
         -  ซ้อมการเดินไป ยิงไป (จากเป้าบนกำแพงห้องนั่นแหละ)
ส่วนการอ่านสนาม คงต้องอาศัยประสบการณ์ช่วย  ถ้าต้องการเรียนลัด ก็ต้องไปยิงคู่กับคนที่มีประสบการณ์ (ขอไปด้วยคน)
ผมว่าทุกคนยินดีนะ  จะได้มีเพื่อนมายิงกันเยอะ ๆ  ผมเองก็เป็นคนไม่ค่อยมีเวลา ทำงานจันทร์ - เสาร์ ว่างวันอาทิตย์วันเดียว Smiley
 Grin Grinสรุปอุปสรรคสำคัญในการยิงปืน คือ ลูกเล็ก ๆ Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:45:36 PM »

โธ่  Grin  อ่านมาตั้งนาน  สรุปสีแดงตอนท้าย ไม่เกี่ยวกับที่อ่าน  Grin  หักมุมง่าย ๆ นี่เอง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 11:24:25 PM »

ส่วนการอ่านสนาม คงต้องอาศัยประสบการณ์ช่วย  ถ้าต้องการเรียนลัด ก็ต้องไปยิงคู่กับคนที่มีประสบการณ์ (ขอไปด้วยคน)
ผมว่าทุกคนยินดีนะ  จะได้มีเพื่อนมายิงกันเยอะ ๆ  ผมเองก็เป็นคนไม่ค่อยมีเวลา ทำงานจันทร์ - เสาร์ ว่างวันอาทิตย์วันเดียว Smiley
 Grin Grinสรุปอุปสรรคสำคัญในการยิงปืน คือ ลูกเล็ก ๆ Grin Grin
สีแดงนี่ปัญหาเดียวกันครับ แต่ผมกะค่อยๆเล่นไม่รีบ ฝึกผมยังไม่มี  Grin Grin แค่ขอตามไปแจมด้วยคน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 05:57:38 AM »

Grin มานิตลืมไปอีกอย่างเปล่า...ก็กำลังใจที่ไปด้วยทุกครั้งนะ... Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์