เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:25:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล๊อก 17 แม่นกว่า กล๊อก 19 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 14427 ครั้ง)
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 06:07:28 PM »

ส่วนตัวใช้ G19  แข่งขันอยู่เป็นประจำ ดีครับ คล่องตัว 
แต่จะจุน้อยกว่า G17 อยู่ 2 นัด  ผมกำลังจะหา G17  มาแข่งแทน G19
เพราะว่าจุมากกว่า 2 นัด  หลายท่านสรุปชัดเจนแล้ว  คงขึ้นอยู่กับการใช้งานล่ะครับ
แต่ช่วงนี้ G17  ต้องเดินหลายร้าน  ผมไปมา 2 ครั้งแล้ว  ยังไม่ได้มาเลย
มีแต่ G19 และ G26  ไปอีกทีก็สงสัย ปลาย ๆ ปีเลย
ใครรู้จักร้านที่มี G17  ช่วย E mail บอกผมที
แมทช์ Level III ลงรึเปล่าครับคุณ มานิต Grin

...ลงซิ มีอารายเปล่า...ซ้อมดีๆล่ะ Grin Grin
เอ....แล้วถ้วยมีกี่ใบล่ะเนี่ย Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 06:30:30 PM »

เฉพาะ Production Division นะครับ
ถ้วยรวมกับนักกีฬาต่างประเทศ 1,2,3 (เรียกว่าถ้วย level3)
และแยกถ้วยเฉพาะนักกีฬาไทยต่างหากอีก  1, 2,3 (เรียกว่าถ้วยไทยแลนด์โอเพ่น)

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 06:37:57 PM »

เฉพาะ Production Division นะครับ
ถ้วยรวมกับนักกีฬาต่างประเทศ 1,2,3 (เรียกว่าถ้วย level3)
และแยกถ้วยเฉพาะนักกีฬาไทยต่างหากอีก  1, 2,3 (เรียกว่าถ้วยไทยแลนด์โอเพ่น)

นักกีฬาเกิน 5 จะมีเหรียญต่างหากหรือเปล่าเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 06:46:20 PM »

หมายถึงเหรียญ President Medal หรือเปล่า ?   

เหรียญนี้ จะมอบให้กับผู้ชนะเลิศ ใน Division ที่มีนักกีฬาเกิน ๑๐ คนครับ
หรือเกิน ๕ คนใน categories (senior, lady, junior)

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 06:48:30 PM »

หมายถึงเหรียญ President Medal หรือเปล่า ? 

เหรียญนี้ จะมอบให้กับผู้ชนะเลิศ ใน Division ที่มีนักกีฬาเกิน ๑๐ คนครับ
หรือเกิน ๕ คนใน categories (senior, lady, junior)

ใช่ หมายถึงเหรียญนี้เจ้าค่ะ (ตอนแรกเขียนชื่อเหรียญ President Medal ไม่ถูก) Tongue

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:09:31 PM »

ขอบคุณครับพี่อ๋อง...งานนี้เหนื่อยครับ(ขนาดแข่งกันไม่กี่คน Grin)

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:36:14 PM »

ตอนนี้ยังบอกไม่ได้ว่าจะมีคนลงแข่ง Production ที่เป็นปืนโรงงาน ไม่ใช่ปืนซิ่ง
กันกี่คน ?  เพราะยังไม่ได้ปิดรับสมัคร  ตอนนี้ก็เริ่มทยอยสมัครกันแล้วครับ
ต้องปิดรับสมัครก่อนถึงจะบอกได้

ย้อนหลังไปสามปี  ก็มีคนพูดในเวปบอร์ดที่นี่ และที่ thaishooters ว่าทำไมไอพีเอสซีไม่เอาปืนธรรมดามาแข่งกัน
ผมตอบว่ากติกาสากลมีกำหนดไว้อยู่แล้ว  แต่คนไทยไม่แข่งเอง 
สามปี   ผ่านไปมากกว่า 20 แม็ชการแข่งขัน  เป็นข้อพิสูจน์ได้แล้ว

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:43:22 PM »

ส่วนใหญ่นักกีฬาที่แข่งกัน ไม่เฉพาะเจาะจง เลยดูว่าน้อยไปนะครับ คือ แต่ละคนก็จะลงเล่นหลายประเภท ซึ่งในความเป็นจริงรายกายแต่ละประเภทแข่งพร้อมกัน คงลงยิงได้ประเภทเดียวที่อยากลง Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:50:46 PM »

อ้างถึง
ย้อนหลังไปสามปี  ก็มีคนพูดในเวปบอร์ดที่นี่ และที่ thaishooters ว่าทำไมไอพีเอสซีไม่เอาปืนธรรมดามาแข่งกัน
ผมตอบว่ากติกาสากลมีกำหนดไว้อยู่แล้ว  แต่คนไทยไม่แข่งเอง 
สามปี   ผ่านไปมากกว่า 20 แม็ชการแข่งขัน  เป็นข้อพิสูจน์ได้แล้ว
พิสูจน์ได้ว่า..ถึงจัดก็ไม่ยอมมายิงกัน..ตอนนี้มีกระแส 3guns ไม่รู้พอจัดแล้วจะเหมือน production รึเปล่า Huh

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:05:09 PM »

ส่วนใหญ่นักกีฬาที่แข่งกัน ไม่เฉพาะเจาะจง เลยดูว่าน้อยไปนะครับ คือ แต่ละคนก็จะลงเล่นหลายประเภท ซึ่งในความเป็นจริงรายกายแต่ละประเภทแข่งพร้อมกัน คงลงยิงได้ประเภทเดียวที่อยากลง Cheesy
หรือว่าน่าจะลองจัด production แบบเพียวๆเลยดีไม๊ครับ..นักกีฬาที่เป็นขาประจำอยู่จะได้เอาปืนที่ไว้ใช้งานมาลงแข่งได้ Grin
จะได้จัดclassไปในตัว Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:06:08 PM »

พิสูจน์ได้ว่า..ถึงจัดก็ไม่ยอมมายิงกัน..ตอนนี้มีกระแส 3guns ไม่รู้พอจัดแล้วจะเหมือน production รึเปล่า Huh

Shocked Shocked Shocked แหล่งข่าวจากไหนครับ ? น่าสนใจ  Cheesy

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:06:22 PM »

อ้างถึง

Revolver Division อีกกรณีเจ้าค่ะ...น่าเสียดาย Undecided

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:18:07 PM »

ใช่ครับ  ถ้าปืนลูกโม่ในแม็ชไอพีเอสซีแต่ละครั้ง  มีลงแข่งเพียง 1-2 คน ปีหน้า ๔๘ มีแนวโน้มว่าจะยกเลิกครับ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:31:43 PM »

ตอนแรกคิดว่าจะมีนร. รบหลักที่ปีๆ นึงจบเป็นร้อยคน สนใจประเภทนี้บ้าง ซัก 1% ก็ยังดี กลับไม่มีเลย Undecided

ดีที่มีคุณ carrera เพิ่มมาอีก 1 ท่าน Cheesy

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:35:56 PM »

ผมว่าเป็นโอกาสดีที่จะฟังความเห็นว่าทำไมไม่สนใจมาลงกันน่ะครับ  แปลกใจ
(ขออนุญาติเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ  คือเห็นว่ากำลังไหลน่ะ  Cheesy )

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์