เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:35:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล๊อก 17 แม่นกว่า กล๊อก 19 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 14473 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 01:28:49 AM »

Grin ขอตอบคุณอ๋องคนแรกก็แล้วกันนะคับ...

ผมเองก็อยากเล่นไอพีเอสซีในกลุ่มโปรดั๊กชั่นนะคับ...

ถึงได้ไปซื้อกล็อก ๑๗ มาไงคับ...

แต่ปัญหาที่สำคัญที่สุดคือเรื่องของเวลาคับ...

ผมไม่มีเวลาไปซ้อมไปแข่งอ่ะคับ...

ช่วงนี้ผมหาเวลาไปยิงปืนได้แค่สองสามสัปดาห์ครั้งแถมแต่ละครั้งก็มีเวลาแค่สองสามชม. ...

คงต้องลาออกจากราชการก่อนมั้งคับถึงจะพอหาเวลาได้...  Sad

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 02:08:58 AM »

ใช่ครับ  ถ้าปืนลูกโม่ในแม็ชไอพีเอสซีแต่ละครั้ง  มีลงแข่งเพียง 1-2 คน ปีหน้า ๔๘ มีแนวโน้มว่าจะยกเลิกครับ
ยกเลิกลูกโม่นี่เป็นการไม่ให้ยิงเลยรึเปล่าครับ อย่างผมที่มาเล่นนี่ขอร่วมเล่นอย่างเดียว ถ้าไม่มีคนแข่งไม่ต้องจัดถ้วยก็ได้ผมไม่เอา แต่ขอเอาไปยิงด้วยยังได้รึเปล่า (ลูกโม่นี่คุณเอกรินทร์มาเล่นแน่ครับอีกคน ผมหาซองกับอุปกรณ์ให้แกครบหมดแล้ว)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เรื่อง IPSC นี่ผมอยากเล่นมานานแล้วเกือบ 10 ปี แต่ไม่มีคนรู้จักเล่นเลย พึ่งมาเจอรุ่นพี่ผมที่เขาบอกว่าเริ่มเล่นอยู่เหมือนกัน ผมก็มาดูเขายิงกันเลย พออีกอาทิตย์นึง พอมีเพื่อนร่วมเล่นแล้วผมก็ให้รุ่นพี่เขาพาไปซื้อปืนเลย ยังเจอคุณชลธิตในร้านปืนครั้งแรกเลย ถ้าไม่งั้นผมไม่รู้ว่าจะเริ่มที่ไหน พ่อผมสอนยิงปืนแต่เด็ก แต่ไม่เคยเข้าเรียนคอร์สยิงปืน เลยไม่มีเพื่อนกลุ่มยิงปืน แต่รุ่นพี่เขาเรียนเขารู้จักคนยิงปืนเยาะ เขาก็ชวนกันมาเล่น มันเป็น barrier to entry สำหรับคนที่ไม่รู้จักกีฬาชนิดนี้ และคนที่ไม่รู้จักนักกีฬา IPSC อยู่แล้วนะครับ

อีกอย่างมันก็ไม่ค่อยถูกเท่าไรครับอุปกรณ์พวกนี้ แถมลูกอีก

ผมเหมือนกับหมอครับไม่มีเวลาเลย ผมไม่มีเวลาซ้อมเลย หาเวลาไปเล่นได้ก็เรียกว่าเฮงแล้วครับ Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 05:49:36 AM »

เรื่องแข่งรุ่นโปรดักชั่นผมว่าคนแข่งน้อยจึงทำให้ไม่สามารถจัดแบ่งคลาสได้  มีผลให้นักกีฬาใหม่ๆไม่สามารถแข่งกับนักกีฬารุ่นพี่ได้ทำให้หมดกำลังใจเลิกเล่น  หรือมีแรงฮึดสู้คงต้องฝึกกันนานกว่าจะแข่งกับรุ่นพี่ได้  จะไปเล่นรุ่นที่สามารถแบ่งคลาสได้ก็ต้องใช้จ่ายค่าอุปกรณ์สูงถ้าไม่พร้อมจริงๆคงได้แต่ยืนเชียร์  แต่ก็ขอรุ่นนี้ทุกแมชท็การแข่งขันนะครับผมชอบเพราะเป็นปืนที่ใช้ในชีวิตปกติจริงๆ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 06:23:27 AM »

ในส่วนของนักกีฬาที่จะเข้ามาแข่งIPSC ผมว่ามีความสนใจครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มจุดไหน กลัวเข้ามาแล้วยิงไม่ได้ ในความเห็นผม สมาคมฯควรจัดคอร์ทอบรมอย่างเป็นทางการเลย เพราะทุกวันนี้ใครอยากเล่น ส่วนมากจะเรียนรู้จากเพื่อน หรือพี่ที่รู้จักกันก่อน หากนักกีฬาหน้าใหม่ไม่รู้จักใคร จะไม่กล้าเข้ามาร่วมแข่งครับ....เพราะทุกคนรู้ว่ายิงIPSC จะไม่เหมือนสั้นชาวบ้าน เทคนิค ขั้นตอน กฎกติกา ฯลฯ เลยขาดการมั่นใจที่จะมาร่วมแข่งนะครับ....

การเปิดคอร์ทอบรมอย่างเป็นทางการ....ผมเชื่อว่าจะมีนักกีฬาหน้าใหม่เข้ามาร่วมแข่งอีกเยอะครับ  Cheesy Cheesy   

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 08:47:42 AM »

ยกเลิกลูกโม่นี่เป็นการไม่ให้ยิงเลยรึเปล่าครับ

การยกเลิก คือการยกเลิกรางวัลในรุ่นนั้นเฉย ๆ ครับ  แต่มีการคิดคะแนนให้ถ้าต้องการ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 09:39:35 AM »

ยกเลิกลูกโม่นี่เป็นการไม่ให้ยิงเลยรึเปล่าครับ

การยกเลิก คือการยกเลิกรางวัลในรุ่นนั้นเฉย ๆ ครับ  แต่มีการคิดคะแนนให้ถ้าต้องการ

แล้วตอนลงแข่งขัน จัดไปอยู่ประเภทProduction เปล่าครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 09:44:24 AM »

Grin ขอตอบคุณอ๋องคนแรกก็แล้วกันนะคับ...

ผมเองก็อยากเล่นไอพีเอสซีในกลุ่มโปรดั๊กชั่นนะคับ...

ถึงได้ไปซื้อกล็อก ๑๗ มาไงคับ...

แต่ปัญหาที่สำคัญที่สุดคือเรื่องของเวลาคับ...

ผมไม่มีเวลาไปซ้อมไปแข่งอ่ะคับ...

ช่วงนี้ผมหาเวลาไปยิงปืนได้แค่สองสามสัปดาห์ครั้งแถมแต่ละครั้งก็มีเวลาแค่สองสามชม. ...

คงต้องลาออกจากราชการก่อนมั้งคับถึงจะพอหาเวลาได้...  Sad

ขอต้อนรับพี่หมอสุ่ Production Division ครับ Grin

เรื่องแข่งรุ่นโปรดักชั่นผมว่าคนแข่งน้อยจึงทำให้ไม่สามารถจัดแบ่งคลาสได้  มีผลให้นักกีฬาใหม่ๆไม่สามารถแข่งกับนักกีฬารุ่นพี่ได้ทำให้หมดกำลังใจเลิกเล่น  หรือมีแรงฮึดสู้คงต้องฝึกกันนานกว่าจะแข่งกับรุ่นพี่ได้  จะไปเล่นรุ่นที่สามารถแบ่งคลาสได้ก็ต้องใช้จ่ายค่าอุปกรณ์สูงถ้าไม่พร้อมจริงๆคงได้แต่ยืนเชียร์  แต่ก็ขอรุ่นนี้ทุกแมชท็การแข่งขันนะครับผมชอบเพราะเป็นปืนที่ใช้ในชีวิตปกติจริงๆ
ใช่เลยครับ..แต่จะทำไงได้...ก็คนมันน้อยอ่ะ Huh

ในส่วนของนักกีฬาที่จะเข้ามาแข่งIPSC ผมว่ามีความสนใจครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มจุดไหน กลัวเข้ามาแล้วยิงไม่ได้ ในความเห็นผม สมาคมฯควรจัดคอร์ทอบรมอย่างเป็นทางการเลย เพราะทุกวันนี้ใครอยากเล่น ส่วนมากจะเรียนรู้จากเพื่อน หรือพี่ที่รู้จักกันก่อน หากนักกีฬาหน้าใหม่ไม่รู้จักใคร จะไม่กล้าเข้ามาร่วมแข่งครับ....เพราะทุกคนรู้ว่ายิงIPSC จะไม่เหมือนสั้นชาวบ้าน เทคนิค ขั้นตอน กฎกติกา ฯลฯ เลยขาดการมั่นใจที่จะมาร่วมแข่งนะครับ....

การเปิดคอร์ทอบรมอย่างเป็นทางการ....ผมเชื่อว่าจะมีนักกีฬาหน้าใหม่เข้ามาร่วมแข่งอีกเยอะครับ  Cheesy Cheesy   
ผมว่าทุกวันอาทิตย์พวกพี่ๆก็ซ้อมกันอยู่แล้ว...ไปขอคำแนะนำได้เลยครับ...หรือปรึกษาพี่อ๋องก่อนก็ได้ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 11:55:36 AM »

โล่งอก ถ้วยผมไม่เอา ถ้าทีหลังมีแค่ผมยิงของผมคนเดียวก็เอา  Grin Grin Grin แค่นี้ผมก็ happy แล้ว

พี่นาจาพูดน่าสนใจผมเห็นคนเรียนยิงปืน มีหลายคนเรียนเหมือนเดิมหลายๆครั้ง ถ้าเปิดสอนจริงคงมีคนเข้าเรียน แต่ต้องเตรียมหลักสูตรให้แน่ๆก่อนนะครับ ถ้าดีเขาจะได้เรียกเพื่อนเรียกฝูงมากันเรื่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2004, 11:58:08 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 12:48:26 PM »

แล้วตอนลงแข่งขัน จัดไปอยู่ประเภทProduction เปล่าครับ

ในการคิดคะแนน สามารถคิดคะแนนแยกเป็น Revolver Division ได้เหมือนปรกติ  แค่ไม่มีถ้วยให้

แต่ถ้าแข่งลูกโม่อยู่คนเดียวก็ไม่รู้จะคิดคะแนนมาเทียบกับใคร  จึงอยู่ที่ผู้แข่งสมัครใจ เลือกตอนสมัครแข่ง ว่าต้องการแยกต่างหาก
หรือรวมกับ Production Division  เพราะเมื่อถูกนำไปรวม Production กระสุนเมเจอร์(ถ้าใช้)จะไม่มีความหมาย จะถูกปัดเป็นไมเนอร์[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2004, 02:38:26 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 01:39:37 PM »

ถ้าเล่นคนเดียวจริงๆก็เรียกว่า ให้ RO จับเวลาให้เฉยๆก็พอแล้วครับ  ผมแข่งกับตัวเองพอแล้ว

ไว้ผมไปเอาถ้วยเวลาไปแข่งต่างประเทศแทนก็แล้วกัน  Grin Grin Grin อิ อิ อิ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 01:40:34 PM »

ถ้าเล่นคนเดียวจริงๆก็เรียกว่า ให้ RO จับเวลาให้เฉยๆก็พอแล้วครับ  ผมแข่งกับตัวเองพอแล้ว

ไว้ผมไปเอาถ้วยเวลาไปแข่งต่างประเทศแทนก็แล้วกัน  Grin Grin Grin อิ อิ อิ

แล้ว match bali ไปหรือเปล่าเจ้าค่ะ?

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 02:03:52 PM »

ปีนี้ไม่มีเวลาครับ แต่กะไว้ปีหน้าจะไปเช็คให้ได้

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 02:40:17 PM »

Level4  สามปีถึงจะมีซักครั้งครับ  ไม่ได้มีทุกปี.....

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 02:53:37 PM »

Level4  สามปีถึงจะมีซักครั้งครับ  ไม่ได้มีทุกปี.....
บาหลีนี่ level 4 แต่เช็คนี่ level ไหนครับมีทุกปีเปล่าครับ ยังไงก็ไปอเมริกา หรือยุโรปที่ไหนซักแห่งก็ได้ครับ

แค่ปีหน้าก็ไม่รู้จะบอกภรรเมียว่าไงเลยครับ  ปีนี้ถึงมี level 9 ยี่สิบปีมี่ครั้ง ผมก็ไม่สามารถครับ

มันไม่ได้จริงๆ  Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 03:07:22 PM »

ปีนี้ไปไม่ได้  ปีหน้ายิ่งไม่ได้ใหญ่ 
เพราะตัวเล็กของคุณ Carrera ปีนี้กินแล้วก็นอนหลับ 
ปีหน้าจะเริ่มงอแง  ปีถัดไปเริ่มร้องหาพ่อ  ......เสร็จกันพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2004, 03:49:56 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์