เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:29:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้...กระทู้ปักหมุดใน-สนทนาภาษาปืน-เยอะมาก  (อ่าน 2103 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 08:20:51 PM »

เสริมนิดนึงครับ.......ช่องค้นหาด้วยครับ ผมชอบใช้ช่องค้นหาอ่านกระทู้เก่าๆ(โดยเฉพาะคำว่า "นายทะเบียน") โดยที่ที่ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ ถ้าผมหาไม่เจอถึงจะตั้งกระทู้ครับ...... ไหว้

ครับใช่ ครับ การใช้ช่องค้นหา จะง่ายกว่าและเร็วกว่าการตั้งกระทู้
การตั้งกระทู้ ใหม่ 1. ต้องรอ สมาชิกท่านอื่นตอบ

ส่วนกระทู้ปักหมุดนั้นไม่มีใครจะอ่าน เฉพาะคนใหม่ๆเช่น การใช้ภาษา ไทยให้ถูกต้อง(หลังแนวยิง) คนที่มีความรู้จะไม่สนใจเลย
แต่ ถ้าสังเกตให้ดีจะมีคำถามใหม่ๆออกมา ซึ่งเป็นคำถามที่ดีมากแต่ดันใช้ภาษาวิบัติซะงั้น  เลยทำให้สมาชิกท่านอื่นอดได้ข้อมูลไปด้วย  
ซ้ำร้ายไปกว่านั้นบางคนมีสมาชิก ตักเตือนแล้ว ก็ยังทำ อีกซ้ำแล้วซ้ำเล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 08:22:24 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:52:51 AM »

เห็นด้วยครับว่ากระทู้ปักหมุดมันมากเกินไปครับ...

หน้าหนึ่งมี ๓๐ กระทู้...

ปักหมุดน่าจะไม่เกิน ๑๕ กระทู้นะครับ...

หากปักหมุดร่วมๆ ๒๐ กระทู้ก็น่าจะเพิ่มปริมาณกระทู้ในแต่ละหน้าขึ้นเป็นสัก ๔๕ กระทู้นะครับ... ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:01:44 AM »

ปักหมุดมากเกินไปทั้งหน้าสนทนาปัญหาปืน และ หลังแนวยิงเลยครับ

ในหลังแนวยิง กระทู้ปักหมุดที่มีเนื้อหาซ้ำๆกันมีอยู่หลายกระทู้  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:08:31 AM »

หน้าซื้อขายอีกหน้าครับ ปักหมุดหน้าแรกเกือบทั้งหน้า

แถมบางกระทู้ไม่ได้เป็นสินค้าเกี่ยวกับปืนเลย น่าจะมีบอร์ดย่อยแยกออกไปนะครับ

อย่างเช่น หน้าที่ซื้อขายปืนอย่าวเดียว หน้าที่ขายชิ้นส่วนอะไหล่ และหน้าที่ขายของไม่เกี่ยวกับปืน เป็นต้นครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:32:58 AM »

หน้าซื้อขายอีกหน้าครับ ปักหมุดหน้าแรกเกือบทั้งหน้า

แถมบางกระทู้ไม่ได้เป็นสินค้าเกี่ยวกับปืนเลย น่าจะมีบอร์ดย่อยแยกออกไปนะครับ

อย่างเช่น หน้าที่ซื้อขายปืนอย่าวเดียว หน้าที่ขายชิ้นส่วนอะไหล่ และหน้าที่ขายของไม่เกี่ยวกับปืน เป็นต้นครับ

กรณีนี้น่าจะเป็นสปอนเซอร์น่ะครับ... Cheesy
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 02:33:51 AM »

รวมกระทู้ปักหมุดไปเพิ่มอีกหน้า ดีไหมครับ เป็นหน้าปักหมุดล้วนๆ

....ตามล่า...อีตอแหล
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 03:40:01 AM »

กรณีนี้น่าจะเป็นสปอนเซอร์น่ะครับ... Cheesy

ใช่แล้วครับเป็นสปอนเซอร์ อันนี้สนับสนุนให้มีเยอะๆครับ Cheesy Cheesy Cheesy

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 05:52:17 AM »

ใช่แล้วครับเป็นสปอนเซอร์ อันนี้สนับสนุนให้มีเยอะๆครับ Cheesy Cheesy Cheesy

สปอนเซอร์มีเยอะๆก็ดีครับ แต่น่าจะแบ่งให้เป็นสัดส่วนครับ ไม่ใช่มาปนกันมั่วไปหมดครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:57:55 PM »

สปอนเซอร์มีเยอะๆก็ดีครับ แต่น่าจะแบ่งให้เป็นสัดส่วนครับ ไม่ใช่มาปนกันมั่วไปหมดครับ

กระทู้ปักหมุดใน ห้องซื้อขาย นั้นเป็นคนละกรณีครับ

เยอะจริง...แต่ดูยังไงก็ยังไม่เหมาะกับคำว่า มั่ว เลยครับ  ใช้คำแรงไปนะครับ

ใครอยากซื้ออะไรก็ไล่เรียงเลือกเอา มีซักสองสามหน้าก็ยังไม่เห็นเป็นไร เหมือนเดินเลือกซื้อของในตลาด

เป็นการเอื้ออำนวยความสะดวกให้กับสปอนเซอร์ ผู้ซึ่งอุปถัมภ์เวปครับ

คนค้าประจำที่ช่วยดูแลเวป กับผู้ค้าทั่วไป ควรนั่งขายที่เดียวกันหรือครับ

เหมือนไปเที่ยวบ้านเพื่อนที่เปิดเป็นร้านค้า  หากเพื่อนขายของอยู่ เราอยากคุยด้วยแค่ใหนก็ควรรอด้วยความสุภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 04:28:00 PM โดย OO BUCK รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:41:04 PM »

อิ  อิ   ผมว่าเป็นสิทธิ์ของ   วมต.นะครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:00:59 PM »

อิ  อิ   ผมว่าเป็นสิทธิ์ของ   วมต.นะครับ

สวัสดีครับลุงป้อม.... ไหว้  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:39:16 PM »

สวัสดีครับลุงป้อม.... ไหว้  คิก คิก

ปากเสียเรียกซะแก่  มิเรียกข้าฯว่าคุณทวดเลยล่ะ  แหม..............................

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:43:40 PM »

ปากเสียเรียกซะแก่  มิเรียกข้าฯว่าคุณทวดเลยล่ะ  แหม..............................

สวัสดีครับคุณทวดแป๋ง.....  คิก คิก  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:55:01 PM »

กระทู้ปักหมุดจะมากจะน้อยก็เป็นสิทธิของผู้ดูแล(เวบมาสเตอร์)ไม่ใช่หรือครับ  เขาเสียเวลาทำเวบให้พวกเราเล่นพวกเราอ่าน  ผมขอถามว่าเขาได้อะไร
ตอนนี้สมาชิกเวบนี้มีเป็นแสน  ลองมองย้อนกลับไปสิครับว่านิตยสารอวป.  สมาชิกซื้อทุกคน-ซื้อคนละเล่มหรือเปล่า  ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียหรอกนะครับ
แต่คำถามบ้างคำถามๆแล้วไม่มีคนตอบก็ตกไป  แต่ในขณะเดียวกันคำถามที่สมช.เป็นที่รู้จักคนก็หลั่งไหลเขามาตอบร้อยหน้าพันหน้า  แต่เนื้อหามีแค่หยิบมือ
  การปักหมุดคือแสดงให้สมช.ที่เข้ามาใหม่ได้ศึกษาและทราบว่า  ปัญหาบางปัญหาที่ตัวเองประสบไปตรงกับผู้ที่มีปัญหาก่อนหน้านี้ได้อ่านได้ศึกษา  จะได้ไม่ถาม
หรือตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน  อย่าคิดแต่เพียงว่าคุณจะเอาอะไรจากเวบอวป.  โปรดถามตัวเองบ้างว่าคุณให้อะไรแก่เวบอวป.บ้าง  แค่นี้แหละครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:17:04 AM »

กระทู้ปักหมุดจะมากจะน้อยก็เป็นสิทธิของผู้ดูแล(เวบมาสเตอร์)ไม่ใช่หรือครับ  เขาเสียเวลาทำเวบให้พวกเราเล่นพวกเราอ่าน  ผมขอถามว่าเขาได้อะไร
ตอนนี้สมาชิกเวบนี้มีเป็นแสน  ลองมองย้อนกลับไปสิครับว่านิตยสารอวป.  สมาชิกซื้อทุกคน-ซื้อคนละเล่มหรือเปล่า  ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียหรอกนะครับ
แต่คำถามบ้างคำถามๆแล้วไม่มีคนตอบก็ตกไป  แต่ในขณะเดียวกันคำถามที่สมช.เป็นที่รู้จักคนก็หลั่งไหลเขามาตอบร้อยหน้าพันหน้า  แต่เนื้อหามีแค่หยิบมือ
  การปักหมุดคือแสดงให้สมช.ที่เข้ามาใหม่ได้ศึกษาและทราบว่า  ปัญหาบางปัญหาที่ตัวเองประสบไปตรงกับผู้ที่มีปัญหาก่อนหน้านี้ได้อ่านได้ศึกษา  จะได้ไม่ถาม
หรือตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน  อย่าคิดแต่เพียงว่าคุณจะเอาอะไรจากเวบอวป.  โปรดถามตัวเองบ้างว่าคุณให้อะไรแก่เวบอวป.บ้าง  แค่นี้แหละครับ
   พูดเป็นงาน เป็นการ ก็เป็นเหมือนกันนะ ท่านแป๋ง นับถือ  นับถือ... เยี่ยม ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์