เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:34:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นที่เสี่ยงน้ำท่วม  (อ่าน 2233 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:22:51 AM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:28:30 AM »

รอดไปครับ แถบ ลพบุรี ยังไม่มีสีแดง สีชมพูเลย

มีแต่ สีส้ม  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:29:02 AM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:32:23 AM »

ไอ้ที่สีส้มๆน่ะท่วมทุกปีครับและท่วมหนักด้วย Huh  ส่วนสีแดงที่ท่วมหนักๆทุกปีที่เห็นก็มีพิจิตรกะพิษณุโลกเท่านั้นที่ตรง  คนทำข้อมูลนี่ผมว่าไม่แน่นครับ... Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:37:25 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ขอบคุณคุณ yod ครับ
ที่ดินผม 3 แห่งตั้งอยู่พื้นที่ปานกลาง
คงโดนหางเลขบ้าง
 น้ำลายหก

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:40:13 AM »

ดูแล้วมั่ว ๆ  ครับ   ไอ้ที่ท่วมนะไม่ใช่เสียง

แต่มันท่วมอยู่แบบนั้น  จนชาวบ้านเค้าชินไปแล้ว

เพราะเป็นพื้นที่ริมแม่น้ำ

เช่น  พิดโลก  (บางอำเภอ) สุโขทัย  พิจิตร

ดูแล้วเป็นแผนงานปี 52  จัดทำหลังจากเกิดน้ำหลาก

ปี 51   ตอนนี้ก็สามปีละ  ยังแก้ไม่ได้  เพราะมันเป็นภัยธรรมชาติ   ไหว้

ถ้าทำเป็นแผน 54   ผมว่าตั้งแต่ประจวบลงไปภาคใต้  คงแดงเถือกแน่ ๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 10:42:02 AM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:52:36 PM »

รอดไปครับ แถบ ลพบุรี ยังไม่มีสีแดง สีชมพูเลย

ขอบคุณครับ

ถ้าลพบุรีน้ำท่วมบ่าไหลมาตามคลองชัยนาท - ป่าสัก แล้วอั้นระบายไม่ทันทีเขื่อนพระราม 6 ประกอบกับระบายลงคลองระพีพัตน์ได้นิดๆ  ... บ้านหมอ ท่าลาน ท่าเรือท่วมแน่ๆ  อ๋อย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 02:18:07 PM »

บ้านผมสีเหลืองอ๋อยเลยครับ... ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 02:40:13 PM »

บ้านหนู....แดงแป๊ดแป๋เลย....
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 06:14:39 PM »

ยะลาบ้านผมไม่โดน............เย้  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมแต่ยังมีพื้นที่สีแดงเรื่องอื่น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:03:55 PM »

พิษณุโลกบ้านผมท่วมทุกปีครับ แต่ท่วมแค่อำเภอเดียวคือ บางระกำ และมีปลาเยอะที่สุด     Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:15:41 PM »

บ้านเรา ท่วมเป็นหย่อมๆ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:19:01 PM »

พิษณุโลกบ้านผมท่วมทุกปีครับ แต่ท่วมแค่อำเภอเดียวคือ บางระกำ และมีปลาเยอะที่สุด     Grin

ขนาดฝนยังไม่ได้ตกที่บางระกำ ตอนนี้น้ำในแม่น้ำระดับน้ำขึ้นสูงแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:53:51 PM »

บ้านผมทุกปีท่วมกระถางต้นไม้ ปีนีขยับไปถึงชั้นสองเลยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:06:01 AM »

ขอบคุณครับ

ถ้าลพบุรีน้ำท่วมบ่าไหลมาตามคลองชัยนาท - ป่าสัก แล้วอั้นระบายไม่ทันทีเขื่อนพระราม 6 ประกอบกับระบายลงคลองระพีพัตน์ได้นิดๆ  ... บ้านหมอ ท่าลาน ท่าเรือท่วมแน่ๆ  อ๋อย

ท่าเรือโดนอีกแล้วเหรอครับเนี่ย  เศร้า

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์