เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:35:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: * * * หาคำตอบเรื่องมีดสักเล่ม, ขออภัยที่แวปไปเรื่องกระสุน * * *  (อ่าน 28518 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 03:50:14 PM »

** แจ้งข่าวสักนิด คุณไร้จันทร์มีโครงการทำมีดพับด้วยครับ ( รื้อมาปัดฝุ่น ) ***
.

ความฝันของผมเลยล่ะครับ  กะการเป็นช่างทำมีดเนี่ย  อยากได้ความรู้เรื่องทำมีดบ้างต้องหาความรู้จากที่ไหนครับ  ทั้งเรื่องวัสดุ  อุปกรณ์  เครื่องมือ  และวิธีการ...  เป็นสิ่งที่ผมตั้งเป้าไว้ว่าจะทำให้ได้เลย   ไหว้ Smiley

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 03:56:57 PM »

เข้าไปอ่านในไทยเบลด คุณชายไร้จันทร์เค้าทำงานแต่ละชิ้นแบบโคตรจะชิลล์ จะให้คลอดของใหม่ออกมาต้องเช็คทั้งโครงสร้าง สมดุลย์รวม สมดุลย์คมฯลฯ

ถ้าพี่ณัฐสั่งมีดแบบของเอลี่แล้วเค้ารับทำให้ ผมว่าพี่ซื้อล๊อตเตอรี่งวดนั้นควบด้วยได้เลย ถูกรางวัลหลุดค่ามีดแน่ๆ  คิก คิก

คุยกันแล้วครับผม  คุณไร้จันทร์รับทำให้ครับ

แต่ราคาจะแพง คงต้องลดเกรดวัสดุเล็กน้อย

รวมถึงความหนาด้วยครับ ถ้า 8 มม. หนักไป จะลดลงเหลือ 6 มม. ครับ

เดี๋ยวได้ราคามาผมจะมาแจ้งครับ

แต่  สนใจสั่งเป็นเพื่อนผมไหมครับ  อิอิอิ

น่าสนครับพี่ณัฐ  รูปทรงโดนใจด้วย แต่คงต้องดูราคาเป็นส่วนตัดสินใจขั้นสุดท้ายด้วยครับ ช่วงนี้กรอบ...เหลือจะเอ่ย ถ้้าราคาไม่โด่งจนเกินไป อยากจะเอามาติดบ้านไว้สักเล่มเหมือนกัน.... Grin จะคอยตามข่าวคราวทางนี้แล้วกันครับ....

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 03:59:15 PM »

เข้าไปอ่านในไทยเบลด คุณชายไร้จันทร์เค้าทำงานแต่ละชิ้นแบบโคตรจะชิลล์ จะให้คลอดของใหม่ออกมาต้องเช็คทั้งโครงสร้าง สมดุลย์รวม สมดุลย์คมฯลฯ

ถ้าพี่ณัฐสั่งมีดแบบของเอลี่แล้วเค้ารับทำให้ ผมว่าพี่ซื้อล๊อตเตอรี่งวดนั้นควบด้วยได้เลย ถูกรางวัลหลุดค่ามีดแน่ๆ  คิก คิก

คุยกันแล้วครับผม  คุณไร้จันทร์รับทำให้ครับ

แต่ราคาจะแพง คงต้องลดเกรดวัสดุเล็กน้อย

รวมถึงความหนาด้วยครับ ถ้า 8 มม. หนักไป จะลดลงเหลือ 6 มม. ครับ

เดี๋ยวได้ราคามาผมจะมาแจ้งครับ

แต่  สนใจสั่งเป็นเพื่อนผมไหมครับ  อิอิอิ

น่าสนครับพี่ณัฐ  รูปทรงโดนใจด้วย แต่คงต้องดูราคาเป็นส่วนตัดสินใจขั้นสุดท้ายด้วยครับ ช่วงนี้กรอบ...เหลือจะเอ่ย ถ้้าราคาไม่โด่งจนเกินไป อยากจะเอามาติดบ้านไว้สักเล่มเหมือนกัน.... Grin จะคอยตามข่าวคราวทางนี้แล้วกันครับ....
และแล้วก็บานอีก....

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:02:28 PM »

** แจ้งข่าวสักนิด คุณไร้จันทร์มีโครงการทำมีดพับด้วยครับ ( รื้อมาปัดฝุ่น ) ***
.

ความฝันของผมเลยล่ะครับ  กะการเป็นช่างทำมีดเนี่ย  อยากได้ความรู้เรื่องทำมีดบ้างต้องหาความรู้จากที่ไหนครับ  ทั้งเรื่องวัสดุ  อุปกรณ์  เครื่องมือ  และวิธีการ...  เป็นสิ่งที่ผมตั้งเป้าไว้ว่าจะทำให้ได้เลย   ไหว้ Smiley

โห ตอบยากจัง แต่ผมว่านะลองศึกษากับคุณไร้จันทร์ก็ดีครับ

เหตุผล

1.คุยกันเปิดๆ
2.ใช้เทคโนโลยีสมัยใหม่
   2.1 ออกแบบ
   2.2 อบชุบ
   2.3 คำนวนสมดุลย์
3. อยู่ใกล้ ( นนฯมั้งครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:06:10 PM »

ความฝันของผมเลยล่ะครับ  กะการเป็นช่างทำมีดเนี่ย  อยากได้ความรู้เรื่องทำมีดบ้างต้องหาความรู้จากที่ไหนครับ  ทั้งเรื่องวัสดุ  อุปกรณ์  เครื่องมือ  และวิธีการ...  เป็นสิ่งที่ผมตั้งเป้าไว้ว่าจะทำให้ได้เลย   ไหว้ Smiley

สำเร็จเมื่อไหร่ขอตั้งชื่อว่า/ฉายาให้ว่า       ช่างกวาง ...... มีดไร้ใจ           Cheesy Cheesy

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:07:51 PM »

ชายเจษฎ์, Pandanus (+ 4 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Shocked Shocked Shocked

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:08:01 PM »

สำเร็จเมื่อไหร่ขอตั้งชื่อว่า/ฉายาให้ว่า       ช่างกวาง ...... มีดไร้ใจ           Cheesy Cheesy

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่จะต้องทำให้ได้ครับลุงปู... ไหว้ เยี่ยม

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:09:25 PM »

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่จะต้องทำให้ได้ครับลุงปู... ไหว้ เยี่ยม

ถ้างั้นลาออกจากงานเลยครับน้ากวาง คนเราเมื่อมีฝันแล้ว ต้องตามล่าหาความฝันครับ........ขอให้โชคดีครับ     ช่างกวาง ...... มีดไร้ใจ

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:09:53 PM »

และแล้วก็บานอีก....

โฮ่ โฮ่ โฮ่  .....  รวมหัวกันอุดหนุนครับ ( เสียตัง )

ชวนผมเสียตังคนแรกครับ >> คุณต้น -โอรสเยาวราช  ^_^"

ตอนนี้ทำท่าจะลามไปหลายคน

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:12:34 PM »

อ่ะเฮ่ย อ่ะเฮ่ย คุณต้นเอาด้วยเหรอ  Shocked

น่าสนๆ โครงการเอลี่นี่กี่บาทครับ ?

น้ำลายหก

What man is a man , who does not make the world better?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:14:01 PM »

ถ้างั้นลาออกจากงานเลยครับน้ากวาง คนเราเมื่อมีฝันแล้ว ต้องตามล่าหาความฝันครับ........ขอให้โชคดีครับ     ช่างกวาง ...... มีดไร้ใจ

มีหวังโดนเมียแทงตายก่อนความฝันสำเร็จครับพี่.... บู่ บู่ บู่

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:15:52 PM »

เสร็จแล้วน่าจะเป็นแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 04:26:14 PM โดย Nattapol - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:19:01 PM »

อ่ะเฮ่ย อ่ะเฮ่ย คุณต้นเอาด้วยเหรอ  Shocked

น่าสนๆ โครงการเอลี่นี่กี่บาทครับ ?

น้ำลายหก

รอเสนอราคาอยู่ครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:27:12 PM »

อิ อิ ไม่อยากเลยนะเนี่ย...

เอ้า...เอารูปมีดที่เคยผ่านตาทางเวบแล้วเก็บๆไว้มาแลกกันดูดีกว่า
อย่าบอกว่าไม่มีไว้ในคอมป์นะ

ในฐานะเป็นผู้ก่อหวอด เริ่มที่ผมก่อน  Grin

ตัวแรก กะว่า เอาตะไบมาทำ ทิ้งลายตะไบ ด้านข้างใบ แล้วปาดFlat ตั้งคม
คสามยาวใบสัก5นิ้ว แนวคมสัก4.5นิ้ว  ด้ามสัก4นิ้วครึ่ง

ตัวนี้ กะว่า ถ้าให้ดีแบบผมชอบ ตีจากเหล็กกลม ปาดลาดตรงคอด้าม ความยาวใบสัก4นิ้ว ความยาวคมสัก3.5นิ้ว
ด้ามสัก3.5นิ้ว

ตัวนี้เคยคุยกะอีตากวางว่าเอาโซ่ราวลิ้นรถมอเตอร์ไซด์ เส้นเล็กๆมาอาร์คเป็นกลุ่มๆ ให้ได้แนวยาวใบมีด ใส่กล่องเหล็ก
เติมผงเหล็ก D2ให้เต็ม ปิดกล่อง เอาเข้าเตา พอแดงดี เข้าแท่นไฮโดรลิคอัดให้เป็นเนื้อเดียวกัน แล้วค่อยมาตัดก้อนเหล็ก
เป็นใบๆ มาทำมีดChain Knife สักอัน  แต่ตากวางฟังแล้วบอกว่า ขอผมถูกล๊อตเตอรี่ก่อนพี่ นี่มันก็ถูก46งวดที่ผ่านมา
เลยขอทวงโครงการหน้าเวบ  Grin Grin Grin

ตัวนี้กะว่า ใบยาวราวราวๆ8นิ้ว ตั้งคมแค่7นิ้วพอ ด้าม5นิ้ว  ทำซองทั้งซองหนัง ซองไคเด็กซ์ ไว้สลับใช้

เซ็ตนี้ชอบเล่มกลาง อารมณ์เดียวกับเล่มบน แต่ โค้งปาดเว้าโคนใบ กะว่าคงให้บาลานซ์แบบอีเหน็บบ้านเราได้มากกว่า
ใบยาวสัก8นิ้ว ปาดเว้าออกสัก1.25นิ้ว เหลือตั้งคมราว6.75นิ้ว  ด้าม4.5นิ้ว

สองตัวสุถดท้ายเป็นเซ็ตคู่ ตัวใหญ่กะใบ5นิ้ว ตัวเล็ก2.5นิ้วพอ

จบแค่นี้ก่อน  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:55:25 PM »

สำเร็จเมื่อไหร่ขอตั้งชื่อว่า/ฉายาให้ว่า       ช่างกวาง ...... มีดไร้เจียว           Cheesy Cheesy

เอ้อ...หมายถึงอะไรครับ พี่ปู....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์