เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:38:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ขอโทษ พี่ๆ ทุกคนครับ  (อ่าน 4840 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:16:17 AM »

55555 ยะลามีหมาที่ไหน  ไปนอนไหนมาบัง

นอนในรถหน้าบ้านครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:18:30 AM »

การสื่อความหมายอาจไม่เข้าใจกันอย่าคิดว่าเป็นการถามดูหมิ่นลองภูมิ คุยกัน(อ่าน)ไปนานๆจะรู้นิสัยกันไปเอง...

ปล โดนเมียกดดันทำอย่างไรดีครับ บัง
เสี่ยนิ๊ค ถามใครไม่ถามดันไปถามท่านประธาน Gearmour International Association ( ชมรมกลัวเมียสากลนานาชาติ) ได้

ขนาดแว่นกันแดดที่อาจหาญจิ๊กเงินเมียไปซื้อ... ยังโดนเมียยึดไปทำที่คาดผมเลยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:19:55 AM »

เผากันเห็นๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:22:35 AM »

เผากันเห็นๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มุสลิมเขาฝังในกุโบร์ไม่ใช่เหรอครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:24:28 AM »

มุสลิมเขาฝังในกุโบร์ไม่ใช่เหรอครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ใช่ครับแหมะๆๆๆ กาดตกนิดหน่อย ฟันศอกเลยนะครับ  แลบลิ้น
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:48:47 AM »

บังหนังหนาเหนียวน่า   ไม่แตกหรอก  เยี่ยม

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:48:30 AM »

พี่ศักดาขอเข้าชมรมด้วยครับ

อ้อ..เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:54:16 AM »

อ่านแล้ว อมยิ้ม ให้ทุกท่านเลย Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:35:13 PM »

พี่ศักดาขอเข้าชมรมด้วยครับ

อ้อ..เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ

นั้นแหละ เค้าบอกว่า" วีรบุรุษที่ยิ่งใหญ่ย่อมมี วีรสตรีอยู่เบื้องหลัง "
ปล ผมแต่งเองแล้วก็มั่วเอา โดนชก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:51:48 PM »

มันมีอะไรอีกเยอะครับ ถ้าคุณโดนกดดันมาก คุณจะเลือก อะไร

ชีวิตแต่ละคนมีรากฐานต่างกัน

ต้องดูครับว่ากดดันแบบไหน จากพ่อแม่พี่น้อง  จากงาน  จากเพื่อน  จากสถานการณ์
แต่ส่วนมากถ้าผมโดนกดดันมากๆทางออกผม คือ หนี้ไปเล่นน้ำตกให้เย็นๆซักพัก แล้วกลับมา แก้ไข ปัญหา ที่ต้นเหตุ  ครับ

1 กำพร้า
2 จน

การถูกทำร้ายทางร้าย เจ็บก็หาย แต่การถูกทำร้ายจิตใจ ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรตั้งแต่เด็กจนโต
        ๑.ผมจำหน้าพ่อไม่ได้
        ๒.จน  ไมต้องพูดถึงแสนสาหัส
        ทางออกผม
ปากกัด  ตีนถีบ  มือตะกาย
ใช้ความพยายาม  อย่างสูงสุด ที่มนุษย์พึงกระทำได้
        โชคดีผมฝันฝ่าสิ่งเหล่านั้น
จนมามีวันนี้ได้  ถ้าพูดเรื่องนี้เมื่อไหร่
หนังยาว ครับ  หนังชีวิต
        ขอเป็นกำลังใจให้กับ
ทุก ๆ ท่านที่มีอุปสรรค ในชีวิต ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:04:14 PM »

มันมีอะไรอีกเยอะครับ ถ้าคุณโดนกดดันมาก คุณจะเลือก อะไร

ชีวิตแต่ละคนมีรากฐานต่างกัน

ต้องดูครับว่ากดดันแบบไหน จากพ่อแม่พี่น้อง  จากงาน  จากเพื่อน  จากสถานการณ์
แต่ส่วนมากถ้าผมโดนกดดันมากๆทางออกผม คือ หนี้ไปเล่นน้ำตกให้เย็นๆซักพัก แล้วกลับมา แก้ไข ปัญหา ที่ต้นเหตุ  ครับ

1 กำพร้า
2 จน

การถูกทำร้ายทางร้าย เจ็บก็หาย แต่การถูกทำร้ายจิตใจ ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรตั้งแต่เด็กจนโต
        ๑.ผมจำหน้าพ่อไม่ได้
        ๒.จน  ไมต้องพูดถึงแสนสาหัส
        ทางออกผม
ปากกัด  ตีนถีบ  มือตะกาย
ใช้ความพยายาม  อย่างสูงสุด ที่มนุษย์พึงกระทำได้
        โชคดีผมฝันฝ่าสิ่งเหล่านั้น
จนมามีวันนี้ได้  ถ้าพูดเรื่องนี้เมื่อไหร่
หนังยาว ครับ  หนังชีวิต
        ขอเป็นกำลังใจให้กับ
ทุก ๆ ท่านที่มีอุปสรรค ในชีวิต ครับ
ผมก็ไม่ต่างกันครับ ต่างตรงที่ พ่อแม่ผมแยกทางกันตอนนี้พ่อ เสียแล้ว (ลืมเอาไปซ่อม )ครับ  โดนชก  แล้วผมคือ หมาหัวเน่าตัวนึงที่พยายามดิ้นรน ให้อยู่รอด ได้
บนโลกใบนี้  Cheesy
แต่สิ่งที่ผมคิดก็คือเก็บความปวดร้าวในอดีต  มาเป็นเครื่องเตือนใจเตือนสติ ว่าเรามาจากที่ใด  หลังจากนั้น สู้ทุกอย่างที่ทำได้ และต้องทำถึงแม้ว่าจะไม่เต็มใจก็ตาม
 จากวันนั้นถึงวันนี้ หลายปี 15ปี+แล้วครับ ทุกวันนี้พอใจในสิ่งที่มีและเป็น อยู่ และภูมิใจว่า สมบัติทั้งหมดนั้น มาจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเองทั้งสิ้น พ่อแม่ให้ชีวิต ให้ครบ 32 ประการ ไม่ขาดไม่เกิน  เท่านี้ก็ภูมิใจแล้วครับ   Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:21:37 PM »

วันนี้ไปเจอมาชื่อเหมือนกัน ... คิดถึง จขกท.ทันที  ไม่ทราบเป็นญาติกันหรือเปล่า   Cheesy

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:41:55 PM »

เห็นมาหลายรายแล้ว คนกลัวเมียมักมีกิ๊ก บางคนมีมากกว่า1ด้วย้ำไป
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:51:56 PM »

อ๋อ โดน ท่านพี่สมชาย กระซวก เอานี้เอง   Grin

คือจริงๆแล้วผมก็ดูอยู่ครับ ผมยังสงสัย ว่าทำทำไมเหมือนกัน  แต่ คิดไว้แล้ว เดี๋ยวต้องมีคนถาม  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้

โอ๊ย... นายสมชายไม่ได้กระซวกหรอกครับ... โอ๋ย...

ไม่ได้ถือโทษโกรธใครทั้งสิ้น และไม่ได้มีทัศนคติไม่ดีกับท่านใดในกระทู้โน้นหรอกครับ... เย้...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:57:37 PM »

คุณพี่ โรจน์ ครับ

นี้คือทัศนะคติ นะครับ และผมคิดว่า ในเวป ส่วนใหญ่ ก็มีทัศนคติ ไม่ต่างกันเท่าไหร่  หลงรัก

แต่การที่เข้าเวป เพื่อ
1.หาความรู้
2.เป็นที่สื่อสารของใครๆอีกหลายคนผมยังเคยได้รับความช่วยเหลือ จากคนในเวปทั้งๆที่ไม่เคยเห็นหน้ามาก่อน
3. เป็นที่พักผ่อนอามรณ์จากการ ทำงานหนักมา ไม่ว่าทางกายหรือใจ
4.เป็นที่ ไขข้อข้องใจในทุกๆเรื่อง(แบ่งปันประสบการณ์ต่างๆจาก ต่างสาขาหลากหลายอาชีพ)
5. เป็นที่พบปะกัน  คุยเรื่องไร้สาระ ต่างๆนานา

ผมขอทิ้งท้ายด้วยคำนี้ครับ "คนเราเหมือนกันทุกคน แต่ไม่เหมือนกันซักคน"

ผมศักดาตัวเกรียนประจำบรอด์  โดนชกเป็นกำลังใจให้ นะครับ    สู้ๆ สู้โว้ย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์