เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:38:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ขอโทษ พี่ๆ ทุกคนครับ  (อ่าน 4841 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:58:38 PM »

อ๋อ โดน ท่านพี่สมชาย กระซวก เอานี้เอง   Grin

คือจริงๆแล้วผมก็ดูอยู่ครับ ผมยังสงสัย ว่าทำทำไมเหมือนกัน  แต่ คิดไว้แล้ว เดี๋ยวต้องมีคนถาม  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้

โอ๊ย... นายสมชายไม่ได้กระซวกหรอกครับ... โอ๋ย...

ไม่ได้ถือโทษโกรธใครทั้งสิ้น และไม่ได้มีทัศนคติไม่ดีกับท่านใดในกระทู้โน้นหรอกครับ... เย้...

พี่สมชายก็เป็นแบบนี้ครับ ถามตรงๆ ไม่อ้อมค้อม คิก คิก คิก คิก
 ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:11:47 PM »

อันนี้อยากบอก จขกท. นะครับ... เชื่อหรือไม่ก็ต้องพิจารณา...

เป็นเรื่องศีล สมาธิ ปัญญาครับ... ศีลหมายถึงความมีวินัย ทำให้ใจเราไม่ฟุ้งซ่าน จะเกิดสมาธิทำให้เกิดพลัง และเกิดปัญญาครับ ต้องเรียงตามลำดับก่อนหลังตามนี้ ไม่มีลัดขั้นตอน...

เรื่องของ"การรับรู้แบบพิเศษ"นั้นมีอยู่จริงในโลกนี้ แต่จะเกิดกับคนที่ใจนิ่งเป็นระเบียบ ทำให้เกิดพลัง... ดังนั้นเราจะพบว่า"การรับรู้แบบพิเศษ"จะเกิดกับผู้ทรงศีลเท่านั้น และผู้ทรงศีลที่ว่านั้นไม่ได้หมายความแค่นักบวชตามศาสลนา แต่อาจเกิดกับคนนอกศาสนาก็ได้ เช่นไอนสไตน์ หรือนักวิทยาศาสตร์เอกท่านอื่น...

"การรับรู้พิเศษ"(Extrasecsory perception - ESP)เหมือนพลังที่เรามองไม่เห็น เหมือนเส้นแรงแม่เหล็ก เหมือนสนามไฟฟ้า ที่สมัยก่อนเมื่อ 100 กว่าปีที่ผ่านมาเป็นเรื่องต้องห้าม ใครพูดถึงจะโดนจับเผาทั้งเป็น เหราะหาว่าเป็นแม่มดพ่อมด...

สนามไฟฟ้า กับสนามแม่เหล็กเป็นเรื่องเดียวกัน เพราะเอาขดลวดตัดสนามแม่เหล็กได้ไฟฟ้า และเอาคอยล์ไฟฟ้าพันแท่งเหล็กได้แม่เหล็ก... ทั้งหมดเกิดจากโมเลกุลเหล็กเรียงตัวเป็นระเบียบ ให้อิเล็กตอนไหลทิศทางเดียวกันเสริมแรงซึ่งกันและกัน ทำให้เหล็กธรรมดาเกิดพลังเป็นแม่เหล็กเหนือเหล็กอื่นทั่วไป...

สมองมนุษย์มีเซลที่ไม่ได้ใช้งานเต็มที่อยู่แยะมาก เพราะเซลสมองทำงานต่อต้านซึ่งกันและกัน ทำให้มนุษย์ใช้สมองตัวเองได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ... วิธีการให้เซลสมองทำงานได้พร้อมกันและทิศทางเดียวกันในชั่วเวลานั้น เขาเรียกว่า"สมาธิ"ครับ...

จขกท. ยังไม่มีสมาธิพอให้เชื่อว่ามี ESP เพราะ จขกท.ไม่มีความ"อดทน"พอเพียงให้รักษาใจไม่ให้ฟุ้งซ่าน, ความอดทนลำดับแรกคือต้องสื่อสารให้ได้ด้วยภาษามนุษย์ครับ... จขกท. สื่อสารด้วยภาษามนุษย์ไม่ได้ ทำให้ไม่สามารถร้อยเรียงตรรกะเพื่อสร้างสมาธิ ทำให้ไม่สามารถตัดความพลุ่งพล่านในใจ ดังนั้นน่าเชื่อว่าไม่มีสมาธิพอสร้าง ESP ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:20:18 PM »

มีคีย์เวิร์ดให้ไปค้นต่อครับ... "Uri Geller" อ่านว่า ยูริ เกลเลอร์, อยู่ในตำราจิตวิทยาของ นศ. ปีที่ 1 ของทุกมหาลัย...

คือนายยูริฯ นี่ตะแกมี ESP สามารถใช้พลังจิตสั่งให้ช้อนสเตนเลส"งอ"ดื้อๆ ต่อหน้าต่อตาชาวบ้านชาวช่องแบบจ้องจับผิด ฉันก็งอช้อนใส่หน้าให้จ้องอย่างนั้นแหละ... ของจริงแบบอยู่ในตำราเรียนเลยครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:21:42 PM »

คีย์เวิร์ดอีกอันคือ... "Parapsychology" หรือ อภิจิตวิทยา...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:23:50 PM »

คีย์เวิร์ดอีกอันคือ... "Parapsychology" หรือ อภิจิตวิทยา...

แฮ่ แฮ่  .....  ลุงสมชายครับ ... ลึกจัง      หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:31:03 PM »

จขกท. ต้องหัด"สื่อสารด้วยภาษามนุษย์"เสียก่อน... เพราะนี่คือประตูเปิดไปสู่โลกที่เรายังไม่เคยรู้...

โลกที่เราไม่เคยรู้นั้นจะมาหาเราได้ด้วยจินตนาการครับ... การเกิดจินตนาการต้องมี"องค์ความรู้"สะสมได้จนแน่น แล้วในที่สุดเซลสมองจะระเบิดออกมาเป็นนวตกรรม(Innovation)เป็นสิ่งใหม่ๆ ที่เพียงเปลี่ยนวิธีคิดเท่านั้นเอง แต่ได้สิ่งใหม่...

นึกถึงแอ้ปเปิ้ลหล่นใส่หัวอีตาไอแซก นิวตั้นครับ, แอ้ปเปิ้ลมันก็หล่นของมันอยู่อย่างนั้นตั้งแต่มนุษย์ยุคหิน แต่หล่นใส่หัวนิวตั้น เกิด F=MA เป็นรากฐานวิทยาศาสตร์ที่สามารถอธิบายได้ตั้งแต่อิเลกตรอนวิ่ง ไปจนถึงดาวเทียมวิ่งบนฟ้า... ของที่เราไม่เคยรู้ แต่รู้ได้ เกิดนวตกรรมได้ เป็นเพราะแค่เปลี่ยนวิธีคิดเท่านั้นเอง...

จขกท. จะสามารถเปลี่ยนวิธีคิดได้นั้นต้องรู้ว่าของเดิมเขาคิดกันยังไง... คือต้องสื่อสารด้วยภาษามนุษย์ครับ, เพราะองค์ความรู้ของมนุษย์ล้วนเก็บไว้ในรูปภาษาทั้งสิ้น, และภาษามนุษย์คือรากฐานแห่งอารยธรรมของมนุษย์ เนื่องจากอารยธรรมของมนุษย์ต้องใช้ตรรกะเพื่อ"ต่อยอด"จากของเดิมครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:31:56 PM »

แฮ่ แฮ่  .....  ลุงสมชายครับ ... ลึกจัง      หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตามน้ำ จขกท. ไงครับ... แฮ่ๆ...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:36:12 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสงสัยผมต้องกลับไปเรียนใหม่ซัก 2 รอบครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:38:59 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสงสัยผมต้องกลับไปเรียนใหม่ซัก 2 รอบครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สองรอบ... พอเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:51:44 PM »

สองรอบ... พอเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

มาอีกแล้วครับ ขวาตรงเข้าปลายคาง หน้าสบัดอย่างถนัดถี่ทีเดียวเชียว................... คิก คิก

รับศึกหนักตลอดทุกกระทู้เลยนะครับพี่บัง................... คิก คิก......... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:17:29 PM »

ไหว้

มาอีกแล้วครับ ขวาตรงเข้าปลายคาง หน้าสบัดอย่างถนัดถี่ทีเดียวเชียว................... คิก คิก

รับศึกหนักตลอดทุกกระทู้เลยนะครับพี่บัง................... คิก คิก......... ไหว้

ทำไม บัง โดนอีกแล้วล่ะครับเนี่ย...ไม่เข้าใจจริงๆ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:27:37 PM »

ไหว้

ทำไม บัง โดนอีกแล้วล่ะครับเนี่ย...ไม่เข้าใจจริงๆ

แกเป็นคนของมวลชนครับ........และในบางครั้งยังเป็นสนามอารมณ์อีกด้วย..........น่ารักจริงๆครับ หลงรัก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:31:44 PM »

ผมก็ไม่เข้าใจ ครับ ทำไมถึงต้องเป็นเรา
ทำไมต้องเป็นเรา- ธานินทร์ อินทรเทพ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:33:12 PM »

ผมก็ไม่เข้าใจ ครับ ทำไมถึงต้องเป็นเรา

คิดจะชิงบัลลังก์ขวัญใจแข่งกะน้าซับก็ต้องจัดหนักไว้ก่อน

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:33:19 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสงสัยผมต้องกลับไปเรียนใหม่ซัก 2 รอบครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้

แกเป็นคนของมวลชนครับ........และในบางครั้งยังเป็นสนามอารมณ์อีกด้วย..........น่ารักจริงๆครับ หลงรัก

ใช่ครับ สนามอารมณ์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สนามอารมณ์ - อรวี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์