เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:34:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ขอโทษ พี่ๆ ทุกคนครับ  (อ่าน 4838 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 07:56:27 PM »

มันมีอะไรอีกเยอะครับ ถ้าคุณโดนกดดันมาก คุณจะเลือก อะไร

ชีวิตแต่ละคนมีรากฐานต่างกัน

ต้องดูครับว่ากดดันแบบไหน จากพ่อแม่พี่น้อง  จากงาน  จากเพื่อน  จากสถานการณ์
แต่ส่วนมากถ้าผมโดนกดดันมากๆทางออกผม คือ หนี้ไปเล่นน้ำตกให้เย็นๆซักพัก แล้วกลับมา แก้ไข ปัญหา ที่ต้นเหตุ  ครับ

1 กำพร้า
2 จน

การถูกทำร้ายทางร้าย เจ็บก็หาย แต่การถูกทำร้ายจิตใจ ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรตั้งแต่เด็กจนโต

Smiley เพื่อนสมาชิกส่วนใหญ่ที่นี่ก็ไม่ใช่คนรวย มั่งมี หลายท่านต้องดิ้นรนเพื่อตัวเอง และครอบครัว สังคมที่นี่ไม่แบ่งความรวย หรือจน 
ฐานะทุกคนอาจไม่เท่ากัน แต่ศักดิ์ศรีเราเท่ากัน การฝึกฝนตนเองให้มีความแกร่ง ร่างกายสมบูรณ์ ย่อมเป็นผลดีกับตัวเอง ที่เพื่อนสมาชิกถาม เพราะไม่เข้าใจในการนำเสนอของท่าน  ถ้าท่านจะให้ความรู้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนๆ ทำไมต้องตั้งแง่ การแบ่งปันความรู้มีแต่ได้ ไม่มีเสียนะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:01:14 PM »

มันมีอะไรอีกเยอะครับ ถ้าคุณโดนกดดันมาก คุณจะเลือก อะไร

ชีวิตแต่ละคนมีรากฐานต่างกัน

ต้องดูครับว่ากดดันแบบไหน จากพ่อแม่พี่น้อง  จากงาน  จากเพื่อน  จากสถานการณ์
แต่ส่วนมากถ้าผมโดนกดดันมากๆทางออกผม คือ หนี้ไปเล่นน้ำตกให้เย็นๆซักพัก แล้วกลับมา แก้ไข ปัญหา ที่ต้นเหตุ  ครับ

1 กำพร้า
2 จน

การถูกทำร้ายทางร้าย เจ็บก็หาย แต่การถูกทำร้ายจิตใจ ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรตั้งแต่เด็กจนโต

Smiley เพื่อนสมาชิกส่วนใหญ่ที่นี่ก็ไม่ใช่คนรวย มั่งมี หลายท่านต้องดิ้นรนเพื่อตัวเอง และครอบครัว สังคมที่นี่ไม่แบ่งความรวย หรือจน 
ฐานะทุกคนอาจไม่เท่ากัน แต่ศักดิ์ศรีเราเท่ากัน การฝึกฝนตนเองให้มีความแกร่ง ร่างกายสมบูรณ์ ย่อมเป็นผลดีกับตัวเอง ที่เพื่อนสมาชิกถาม เพราะไม่เข้าใจในการนำเสนอของท่าน  ถ้าท่านจะให้ความรู้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนๆ ทำไมต้องตั้งแง่ การแบ่งปันความรู้มีแต่ได้ ไม่มีเสียนะครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1766

อาวุธประจำตัว: พี-เซเว่น

ชอบคือ อยากได้ รักคือ อยากให้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:19:27 PM »

การสื่อความหมายอาจไม่เข้าใจกันอย่าคิดว่าเป็นการถามดูหมิ่นลองภูมิ คุยกัน(อ่าน)ไปนานๆจะรู้นิสัยกันไปเอง...

ปล โดนเมียกดดันทำอย่างไรดีครับ บัง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:24:36 PM »

การสื่อความหมายอาจไม่เข้าใจกันอย่าคิดว่าเป็นการถามดูหมิ่นลองภูมิ คุยกัน(อ่าน)ไปนานๆจะรู้นิสัยกันไปเอง...

ปล โดนเมียกดดันทำอย่างไรดีครับ บัง
ทราบแต่ถ้าโดนกดขี่ขย่มเหง  ให้นอนนิ่งๆละจิกหมอนครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:25:17 PM »

ครับผมการโดนเมีย กดดันนั้น ส่วนมากผมจะกดและดันเอง  โดนชก คิก คิก คิก คิก
แต่ถ้าเป็นการกดขี่ห่มเหงล่ะก็ผมขอแนะนำครับว่า  "ต้องยอมสถานเดียว" หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน มิฉะนั้นโอกาสนอน หนุน หมา สูงมากครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:28:37 PM »

ครับผมการโดนเมีย กดดันนั้น ส่วนมากผมจะกดและดันเอง  โดนชก คิก คิก คิก คิก
แต่ถ้าเป็นการกดขี่ห่มเหงล่ะก็ผมขอแนะนำครับว่า  "ต้องยอมสถานเดียว" หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน มิฉะนั้นโอกาสนอน หนุน หมา สูงมากครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผู้เชี่ยวชาญมาตอบเองเลย  (จากประสบการณ์นอนในรถเป็นประจำ) เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:29:16 PM »

55555 ยะลามีหมาที่ไหน  ไปนอนไหนมาบัง

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:30:08 PM »

คิก คิก คิก คิก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:30:27 PM »

ครับผมการโดนเมีย กดดันนั้น ส่วนมากผมจะกดและดันเอง  โดนชก คิก คิก คิก คิก
แต่ถ้าเป็นการกดขี่ห่มเหงล่ะก็ผมขอแนะนำครับว่า  "ต้องยอมสถานเดียว" หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน มิฉะนั้นโอกาสนอน หนุน หมา สูงมากครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผู้เชี่ยวชาญมาตอบเองเลย  (จากประสบการณ์นอนในรถเป็นประจำ) เยี่ยม

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

55555 ยะลามีหมาที่ไหน  ไปนอนไหนมาบัง
ปัตตานีย่ะ  แลบลิ้น
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:49:32 PM »

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:50:47 PM »

พี่อั้มกับตันเรือ   เอาลูกเรือ ออกทะเล  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:52:07 PM »

เสี่ยนิ๊ค ถามใครไม่ถามดันไปถามท่านประธาน Gearmour International Association ( ชมรมกลัวเมียสากลนานาชาติ) ได้
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:57:27 PM »

เสี่ยนิ๊ค ถามใครไม่ถามดันไปถามท่านประธาน Gearmour International Association ( ชมรมกลัวเมียสากลนานาชาติ) ได้

Shocked Shocked Shocked

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:58:08 PM »

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว   คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:58:51 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก ผมชำนาญการและค้นคว้าเรื่อง กลัวเมียมาหลายปีแล้ว ครับ มันเป็นกฎของธรรมชาติ ครับอาเจษ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์