เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:38:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ขอโทษ พี่ๆ ทุกคนครับ  (อ่าน 4842 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:34:30 PM »

ผมก็ไม่เข้าใจ ครับ ทำไมถึงต้องเป็นเรา

คิดจะชิงบัลลังก์ขวัญใจแข่งกะน้าซับก็ต้องจัดหนักไว้ก่อน

ผมมิกล้าเทียบบารมีน้าซับ ขวัญใจผมหรอก หรอกครับ ลุงปู  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:37:42 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินสงสัยผมต้องกลับไปเรียนใหม่ซัก 2 รอบครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สองรอบ... พอเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

มาอีกแล้วครับ ขวาตรงเข้าปลายคาง หน้าสบัดอย่างถนัดถี่ทีเดียวเชียว................... คิก คิก

รับศึกหนักตลอดทุกกระทู้เลยนะครับพี่บัง................... คิก คิก......... ไหว้

ทำไม บัง โดนอีกแล้วล่ะครับเนี่ย...ไม่เข้าใจจริงๆ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แกเป็นคนของมวลชนครับ........และในบางครั้งยังเป็นสนามอารมณ์อีกด้วย..........น่ารักจริงๆครับ หลงรัก

ใช่ครับ สนามอารมณ์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สนามอารมณ์ - อรวี
  ขวัญใจชาวบอร์ดครับ คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:40:39 PM »

อย่าเลยครับ ผมมันพวกเกรียนไร้สาระไปวันๆ  Cheesy อย่าถือสา ครับ   ไหว้
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:48:52 PM »

ตามอ่านมา5หน้า...สนใจเรื่องของ เจ้าของกระทู้...
แต่ออกทะเลจนแกหายไปซะแล้ว...

ว่างๆรบกวนมาเล่าต่อ แบ่งปันประสบการณ์ความรู้นะครับ...สนใจๆ...
เรื่องของคุณศักดาก็แอบฮาอยู่ตลอด....อิอิ
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:56:04 AM »

เจ้าของกระทู้ครับ  ผมว่าผมเข้าใจพี่นะ  พี่ก็มีส่วนที่คล้ายๆผม

ในวัยเด็ก ผมก็จนถึงไม่กรำพร้าแต่พ่อแม่ก็แยกทางกัน ซึ่งไม่ต่างอะไรกับพี่ ไม่ได้รับการยอมรับจากเพื่อนๆ ทั้งเรื่องฐานะ  การเรียน แต่สวรรค์ก็ไม่ใช่กลั่นแกล้งเสมอไป ผมมีความสามารถด้านกีฬา ก็พอจะปิดปมด้อย ด้านการเรียนได้

เมื่อเข้าสู่วัยรุ่น ก็อยากได้การยอมรับจากเพื่อนๆ เที่ยวไปท้าตีท้าต่อยคนอื่นก็เพื่อแค่อยากได้คำเชยชม ว่าเก่ง เพื่อกลบปมด้อยตัวเองแต่ความจนก็มีดีนะ  มันทำให้ผมไม่ได้ลิ้มลองยาเสพติดที่แพงๆ ทำให้ผมไม่เป็นเดนคนจนถึงทุกวันนี้

สมัยวัยรุ่นใครมีปืนจะได้รับการยอมรับจากหมู่เพื่อนๆ ผมก็เป็นอีกคนที่แสวงหาปืนเถื่อนเพราะตอนนั้นคิดว่า มันทำให้เราเท่ มีอำนาจ และได้รับการยอมรับจากเพื่อนๆ

แต่ความเป็นจริงมันคนล่ะเรื่องเลย มันทำให้ผมเกือบติดคุกมาแล้ว

สิ่งที่ทำไปทุกอย่างในตอนนั้น ก็หวังเพียงสิ่งเดียวคือได้รับการยอมรับจากคนทั่วไป

ผมได้ลองดูการกระทำของพี่หลายๆอย่าง และการแนะนำตัวเองของพี่ การเล่าเรื่องในการกระทำกิจกรรมต่างๆของพี่  ผมก็เข้าใจได้ว่าพี่ อยากได้รับการยอมรับเช่นเดียวกับผมในอดีต

อย่าหาว่าผมสอนเลยนะครับ  พี่เชื่อไหมคนเรา มีลาภก็เสื่อมลาภ มียศก็เสื่อมยศ  คนอื่นไม่ได้รู้สึกเหมือนที่เรารู้สึกเสมอไป คนทุกคนมีมุมมองเป็นของตัวเอง

ครั้งหนึ่งผมก็เคยคิดว่าถ้าทำอย่างนี้แล้วจะได้รับการยอมรับจากคนอื่น แต่มันก็ไม่เป็นอย่างที่คิดเสมอไป

สิ่งที่พี่ทำเกือบทุกอย่างไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร หากท่านทำแล้วมีความสุขพี่ก็ทำต่อไป เพราะเป็นสิ่งที่ดี แต่สิ่งใดที่มีความเสี่ยงมากผมขอแนะนำด้วยความเป็นห่วงว่าอย่าไปทำเลย ไม่ค่อยคุ้มกันหรอก เอาความบ้าบิ่นมาทำประโยชน์ให้กับสังคมดีกว่า ผมชอบพี่มากครับ ขอบคุณครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 06:29:10 AM »

ที่นี่อบอุ่นครับ ผมอยากคุยแต่ผมคุยไม่เป็น ที่นี่อบอุ่นจริงๆ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 06:34:52 AM »

ที่นี่อบอุ่นครับ ผมอยากคุยแต่ผมคุยไม่เป็น ที่นี่อบอุ่นจริงๆ

เย้ๆๆๆกลับมาแว้วๆๆๆๆๆ  Grin Grin

ใช่ครับเวป อวปแห่งนี้ สมาชิกหลายๆท่านถึงขั้นติดกันงอมแงมรวมทั้งผมด้วย  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีอะไรศึกษากันไปเรื่อยๆ เล่าสู่กันฟังไป ก็เท่านั้น  หลงรัก
ต้อนรับการกลับมา ครับ +1ให้กำลังใจโลด  กิ๊วก๊าว
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:50:33 AM »

ผมเข้ามา + 1 ให้สนามอารมณ์ของเวปเราครับ.......ขวัญใจมวลชนตัวจริง........... เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:12:44 AM »

ผมเข้ามา + 1 ให้สนามอารมณ์ของเวปเราครับ.......ขวัญใจมวลชนตัวจริง........... เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม
ขอบเตียง  เอ้ย ขอบคุณครับ ทอนกลับแล้ว ครับ  Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:13:36 AM »

โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Cheesy Cheesy Cheesy
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:00:09 AM »

เจ้าของกระทู้ครับ  ผมว่าผมเข้าใจพี่นะ  พี่ก็มีส่วนที่คล้ายๆผม

ในวัยเด็ก ผมก็จนถึงไม่กรำพร้าแต่พ่อแม่ก็แยกทางกัน ซึ่งไม่ต่างอะไรกับพี่ ไม่ได้รับการยอมรับจากเพื่อนๆ ทั้งเรื่องฐานะ  การเรียน แต่สวรรค์ก็ไม่ใช่กลั่นแกล้งเสมอไป ผมมีความสามารถด้านกีฬา ก็พอจะปิดปมด้อย ด้านการเรียนได้

เมื่อเข้าสู่วัยรุ่น ก็อยากได้การยอมรับจากเพื่อนๆ เที่ยวไปท้าตีท้าต่อยคนอื่นก็เพื่อแค่อยากได้คำเชยชม ว่าเก่ง เพื่อกลบปมด้อยตัวเองแต่ความจนก็มีดีนะ  มันทำให้ผมไม่ได้ลิ้มลองยาเสพติดที่แพงๆ ทำให้ผมไม่เป็นเดนคนจนถึงทุกวันนี้

สมัยวัยรุ่นใครมีปืนจะได้รับการยอมรับจากหมู่เพื่อนๆ ผมก็เป็นอีกคนที่แสวงหาปืนเถื่อนเพราะตอนนั้นคิดว่า มันทำให้เราเท่ มีอำนาจ และได้รับการยอมรับจากเพื่อนๆ

แต่ความเป็นจริงมันคนล่ะเรื่องเลย มันทำให้ผมเกือบติดคุกมาแล้ว

สิ่งที่ทำไปทุกอย่างในตอนนั้น ก็หวังเพียงสิ่งเดียวคือได้รับการยอมรับจากคนทั่วไป

ผมได้ลองดูการกระทำของพี่หลายๆอย่าง และการแนะนำตัวเองของพี่ การเล่าเรื่องในการกระทำกิจกรรมต่างๆของพี่  ผมก็เข้าใจได้ว่าพี่ อยากได้รับการยอมรับเช่นเดียวกับผมในอดีต

อย่าหาว่าผมสอนเลยนะครับ  พี่เชื่อไหมคนเรา มีลาภก็เสื่อมลาภ มียศก็เสื่อมยศ  คนอื่นไม่ได้รู้สึกเหมือนที่เรารู้สึกเสมอไป คนทุกคนมีมุมมองเป็นของตัวเอง

ครั้งหนึ่งผมก็เคยคิดว่าถ้าทำอย่างนี้แล้วจะได้รับการยอมรับจากคนอื่น แต่มันก็ไม่เป็นอย่างที่คิดเสมอไป

สิ่งที่พี่ทำเกือบทุกอย่างไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร หากท่านทำแล้วมีความสุขพี่ก็ทำต่อไป เพราะเป็นสิ่งที่ดี แต่สิ่งใดที่มีความเสี่ยงมากผมขอแนะนำด้วยความเป็นห่วงว่าอย่าไปทำเลย ไม่ค่อยคุ้มกันหรอก เอาความบ้าบิ่นมาทำประโยชน์ให้กับสังคมดีกว่า ผมชอบพี่มากครับ ขอบคุณครับ

เป็นข้อคิดเห็น และข้อเสนอแนะดีครับ เยี่ยม

ผมก็ชอบพี่เขาเหมือนกัน ชอบตรงที่ เขามีจรรยาบรรณ ในอาชีพของเขา ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 12:27:21 PM »

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ทำไมกระทู้ที่มีลักษณะกลายพันธุ์จึงนิยมใช้คำว่า "ออกทะเล" ทำไมไม่เป็น "เข้าป่า-เข้าดง" หรือ "เข้ารก-เข้าพง" ครับ ซึ่งสำนวนนี้จะมีความหมายตรงตัวกว่า "ออกทะเล" ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดพอจะทราบที่มาใหมครับ
ต้องการทราบจริงๆครับ ไม่ได้ถามเพื่อกวน.....  ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 12:36:01 PM »

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ทำไมกระทู้ที่มีลักษณะกลายพันธุ์จึงนิยมใช้คำว่า "ออกทะเล" ทำไมไม่เป็น "เข้าป่า-เข้าดง" หรือ "เข้ารก-เข้าพง" ครับ ซึ่งสำนวนนี้จะมีความหมายตรงตัวกว่า "ออกทะเล" ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดพอจะทราบที่มาใหมครับ
ต้องการทราบจริงๆครับ ไม่ได้ถามเพื่อกวน.....  ไหว้

เข้าป่าเข้าดง มันมีต้นไม้ใบหญ้า มีสิงสาราสัตว์ให้ดูครับ

ออกทะเลมองไปมีแต่ความว่างเปล่าไกลสุดสายตา ประมาณว่าหาสาระไม่ค่อยได้

อีกทางหนึ่งออกทะเลอาจจะมีความหมาวว่า "ไม่เข้าท่า" ก็เป็นได้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:43:05 PM »

ต้องการทราบจริงๆครับ ไม่ได้ถามเพื่อกวน.....  ไหว้

เข้าป่าเข้าดง มันมีต้นไม้ใบหญ้า มีสิงสาราสัตว์ให้ดูครับ

ออกทะเลมองไปมีแต่ความว่างเปล่าไกลสุดสายตา ประมาณว่าหาสาระไม่ค่อยได้

อีกทางหนึ่งออกทะเลอาจจะมีความหมาวว่า "ไม่เข้าท่า" ก็เป็นได้

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
TOnaqua
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:55:31 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
 แอบอ่าน  ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์