เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:22:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดแมงมุมที่น่ากลัวที่สุดในโลก  (อ่าน 5945 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:22:42 AM »

สำหรับผม แมง/แมลงอะไรที่มีพิษผมกลัวหมดครับ  ตอนเด็กๆเคยถูกแมงป่องต่อยเจ็บปวดสุดจะบรรยาย

ผมซื้อลองกอง มีแมงป่องติดมาด้วยสองรอบแล้วแต่ตัวเล็ก Grin Grin Grin มันหลบอยู่ในพวง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:30:07 AM »

สำหรับผม แมง/แมลงอะไรที่มีพิษผมกลัวหมดครับ  ตอนเด็กๆเคยถูกแมงป่องต่อยเจ็บปวดสุดจะบรรยาย

ผมซื้อลองกอง มีแมงป่องติดมาด้วยสองรอบแล้วแต่ตัวเล็ก Grin Grin Grin มันหลบอยู่ในพวง

แมงป่องตัวเล็กๆแถวภาคอิสานเรียกแมงงอดครับ  ตัวสีน้ำตาลใสๆเจ้าตัวนี้พิษร้ายเหมือนกันครับ  โดยเฉพาะกับคนที่มีโรคประจำตัวเช่นโรคหัวใจ  ถูกมันต่อยเข้าไปถึงขั้นช็อคเสียชีวิตมาแล้วก็มีครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:52:56 AM »

แมงป่องตัวเล็กๆแถวภาคอิสานเรียกแมงงอดครับ  ตัวสีน้ำตาลใสๆเจ้าตัวนี้พิษร้ายเหมือนกันครับ  โดยเฉพาะกับคนที่มีโรคประจำตัวเช่นโรคหัวใจ  ถูกมันต่อยเข้าไปถึงขั้นช็อคเสียชีวิตมาแล้วก็มีครับ

ภาษาใต้เรียกว่า "ทวยมัน" ครับ ตัวออกขาวๆ เล็กกว่าแมงป่อง Grin
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:56:07 AM »

เอาน่า  แค่  24  ชั่วโมงก็ยังดี  ที่สวรรค์ประทานให้ส่วนนั้นไดโด่บ้างก็ยังดี

แม้ว่าหลังจากนั้น  จะล้มไม่รู้โด่

ไม่รู้ตัวเดียวกันหรือเปล่า อ่านในไทยรัฐ  เขาว่าตอนโดนกัดใหม่ๆ อวัยวะส่วน นั้นจะแข็งโด่
ไม่รู้ล้ม2ช.ม. หลังจากนั้น จะทำให้ ปวกเปียก  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม ไหว้

สำหรับผม แมง/แมลงอะไรที่มีพิษผมกลัวหมดครับ  ตอนเด็กๆเคยถูกแมงป่องต่อยเจ็บปวดสุดจะบรรยาย

บ้านผมเรียก  แมงทวย / ทวยยายมัน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:31:01 PM »

หลงรักหมัดมันหนักม้ยครับลุงแป๋ง

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:02:36 PM »

หลงรักหมัดมันหนักม้ยครับลุงแป๋ง

ลองดูสักหน่อยมั้ยครับน้าเป้า  เร็วๆนี้น้องชายมีโปรแกรมจะพาเมียไปฮันนีมูนที่ระยองผมจะได้เอาฝาก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 02:20:55 PM »

น่ากลัวตอนที่ไม่ตาย แล้ว ของเราใช้ไม่ได้นี่เหละ     ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แต่ถ้าไม่ตายแล้วของเรามีขนานโตขึ้นนี่ น่าสนใจ คิก คิก คิก คิก
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:20:58 PM »

น่าเอาไว้ลงโทษพวกที่ชอบข่มขืน

ส่งชาติ Grin
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:43:58 PM »

ผมว่า  ปุ่กลัวตัวนี้มากกว่า

ดีแต่ว่า  ตุ๊กแกมาช่วยใว้ทัน

ม่ายงั้นคงเป็นข่าวอย่างข่าวนี้

http://news.hunsa.com/detail.php?id=8300
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:18:28 PM »

พิษแบบนี้ เหมือนตายทั้งเป็นเลยครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:46:35 PM »

จับห่อใบไม่แห้งเผาไฟกินโลด อิอิ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 12:42:38 AM »

จับห่อใบไม่แห้งเผาไฟกินโลด อิอิ
ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด รสชาติเป็นยังไงอ่าครับพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:27:24 AM »

อาเจษครับ ผิดสูตร ครับ
จริงๆแล้ว เอา ไป ต้ม ก่อน ให้พอสุกๆ แล้วเอาไปย่าง  พอย่างให้ได้ ที่ ก็เอาไปทอด ทอด พอเหลืองๆก็เอา ไปนึ่ง ซัก 20นาที จากนั้นเอา ไปต้ม อีกครั้ง
หลังจากนั้นก็ ...ทิ้งครับ  โดนชก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:32:59 AM »

อาเจษครับ ผิดสูตร ครับ
จริงๆแล้ว เอา ไป ต้ม ก่อน ให้พอสุกๆ แล้วเอาไปย่าง  พอย่างให้ได้ ที่ ก็เอาไปทอด ทอด พอเหลืองๆก็เอา ไปนึ่ง ซัก 20นาที จากนั้นเอา ไปต้ม อีกครั้ง
หลังจากนั้นก็ ...ทิ้งครับ  โดนชก
  รอพี่เจษมาเมืองไทยก่อนเหอะ....ตัวใครตัวเผือก... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 07:02:56 PM »

น่ากลัวเน๊าะ Grin

สงสัยบังเคยโดนกัด... ดีนะครับที่รอดมาได้... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์