เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:43:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดย เฉลี่ยแล้ว ใช้คอมพิวเตอร์ กันวันละกี่ชั่วโมงครับ  (อ่าน 2398 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:29:10 PM »

PU45™
♥ รัก ร. ๙ ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2434

ตัวเลขฟ้อง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:34:20 PM »

๑๐ ชม.+  ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:40:28 PM »

ผม ตื่น ปกติ ก็ 06.30 นอนเวลา 02.30 น. ทุกวินาทีที่ทำงานก็ หน้าคอม ครับ ทั้งซ่อม มั้งทำงานเวลา เดียวกัน
       ถ้าไม่ปกติ  04.00 -  01.00 น. ครับ งานเยอะ และนอนไม่หลับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:47:05 PM »

ผม ตื่น ปกติ ก็ 06.30 นอนเวลา 02.30 น. ทุกวินาทีที่ทำงานก็ หน้าคอม ครับ ทั้งซ่อม มั้งทำงานเวลา เดียวกัน
       ถ้าไม่ปกติ  04.00 -  01.00 น. ครับ งานเยอะ และนอนไม่หลับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนว่างไม่ได้ทำการบ้านก็งี้แหละ    คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:53:43 PM »

ด้วย งาน ที่ต้องอยู่บนรถเกือบทั้งวัน ส่วนมากจะมีเวลา มาเล่นตอนเย็นถึงดึก  เฉลี่ยแล้ว วันหนึ่ง ไม่น่าเกิน 6 ชั่วโมงครับ เพราะที่เหลือคือเวลาพักผ่อน

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:54:58 PM »

ที่โรงเรียน... ราวๆ ๗-๘ ชั่วโมง... ที่บ้านก็ใช้ตอนดึกๆ วันละ ๒-๓ ชั่วโมงครับ...

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:56:45 PM »

ที่โรงเรียน... ราวๆ ๗-๘ ชั่วโมง... ที่บ้านก็ใช้ตอนดึกๆ วันละ ๒-๓ ชั่วโมงครับ...
                 ตอนนี้ดึกแล้วเหรอเธอ   Cheesy

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:59:56 PM »

คนว่างไม่ได้ทำการบ้านก็งี้แหละ    คิก คิก
บนรถมีคอมด้วยเหรอครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:12:53 PM »

ที่บ้านคอมก็เก่า ลูกสาวแม่ยายก็เริ่มแก่แถมยังขยันใช้ปาก ตอนนี้อยากได้ Printer Laser ราคาถูกๆตกเครื่องละเท่าไรครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:30:58 PM »

ตอนนี้ดึกแล้วเหรอเธอ   Cheesy

อุ๊ย... ลุงปูก็... Grin Grin Grin ช่วงหัวค่ำเป็นของลูกครับ... พอดีตอนนั้นลูกไปอาบน้ำครับ... Grin Grin Grin

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:32:01 PM »

ที่บ้านคอมก็เก่า ลูกสาวแม่ยายก็เริ่มแก่แถมยังขยันใช้ปาก ตอนนี้อยากได้ Printer Laser ราคาถูกๆตกเครื่องละเท่าไรครับ

สามพันกว่าบาทครับ... เครื่องใช้งานเยี่ยม.. ของ HP ครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:49:40 PM »

ตั้งแต่ปี 2541 - 2552 อยู่หน้าคอมราวๆวันละ 10+ ชม. บางวันพีคๆก็ 24 ชม. ครับ ทำงานบ้าง เล่นเกมบ้าง

หลังปี 52 จนถึงปัจจุบัน เหลือไม่เกิน 6 ชม. ครับ

เปลี่ยนอาชีพ จาก พนง.บริษัท ไปเป็น อาจารย์สอนหนังสือ เวลาอยู่หน้าจอน้อยลงไปเยอะครับ
ตอนนี้ นอกจากเอาใช้เตรียมสอน ก็อ่านเวป เข้าfb อัพเดทชีวิตนิดหน่อย เพราะไม่ค่อยได้เจอเพื่อนๆมากเท่าเมื่อก่อน

ตอนนี้ชีวิตต้องเดินทางบ่อยขึ้น จำใจซื้อ Blackberry มาใช้
ตั้งใจไว้เช็คเมล์ลูกศิษย์ส่งการบ้าน ตอนนี้กำลังหัดใช้อยู่ครับ (ถ้านับว่า BB เป็นคอมฯ คงต้องบวกไปอีกหลายชั่วโมง)

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:45:43 PM »

ถ้านับตอนเรียน... โดยเฉพาะช่วงปี ๔ ใกล้จบ... ก็ต้องเรียกได้ว่า... ไม่ได้อยู่กับคอมฯ ก็ตอนเข้าห้องน้ำครับ... ตอนทำโปรเจกต์ส่ง... ใช้งานกันซะยี่สิบสี่ชั่วโมง... ทำงานกันจนถึงตีสองตีสาม... เดินออกไปหากาแฟเย็นในร้านเลขเจ็ดกินกัน... แมงกะไซค์ก้มีกันแต่ไม่ขี่ไป... เดินพอให้ได้ยืดเส้นยืดสาย... กลับมาก็เข้าหน้าคอมฯ ต่อครับ... พอตีห้าฟ้าเริ่มสาง... ก็นอนเอาแรงซักงีบ... เกือบๆ สองโมงก็รีบอาบน้ำแต่งตัวไปฝึกงาน... ตอนฝึกงานผมฝึกที่ฝ่ายทะเบียนของสถาบันราชภัฏที่เรียนอยู่นั่นแหละ... ก็นั่งหน้าคอมฯ อีก... เลิกงานกลับถึงหอห้าโมงเย็น... ได้เวลานอนพัก... ซักทุ่มกว่าสองทุ่มก็ตื่นมาอาบน้ำ... นั่งทำงานต่อ...

...อีกช่วงที่จะได้พักก็ตอนช่วงที่เพื่อนมาขอใช้เครื่องครับ... เพราะตอนนั้นยังมีกันไม่ครบคน... ผมซื้อเพนเทียม ๑๐๐ มาใช้... ซื้อมาสามหมื่นกว่า... มีแรมให้ ๘ เมกฯ ไม่มีซีดีรอม... ไม่มีซาวด์การ์ดให้อีกต่างหาก... ผมใช้ตั้งแต่ตอนปี ๑ ใช้จนจบ ปี ๔ แต่ก็อัพเกรดกันหลายครั้ง... ส่วนใหญ่จะเป็นการเพิ่มการ์ดต่างๆ ตอนนั้นใส่แรมจอ ๒ เมกฯ ก็โคตรหรูแล้วครับ... เพราะเครื่องอื่นๆ เขาใส่กันแค่เมกฯ เดียว... Grin Grin Grin ระบบเสียงผมก็ใช้ยามาฮ่า... ใช้อัดเสียงเข้าเครื่องทำ CAI ส่งกัน... เพื่อนๆ เลยชอบมาขอยืมเครื่องใช้อัดเสียง... เลยได้พักบ้างครับ... จะเจ็บใจนิดๆ ก็ตอนที่พอเพื่อนทำงานผมก้นอนพัก... นอนกันข้างๆ เพื่อนที่ทำงานนั่นแหละ... ทีนี้เพื่อนมันก็อัดเสียงกรนลงในคอมฯ ผม... เซฟไว้หน้าจอซะด้วย... กลัวผมไม่เห็น... พอเปิดฟังเล่นเอาฮากระจาย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ตอนนั้นผมกับเพื่อนๆ รวมกันไปเช่าทาวน์เฮาส์อยู่กัน... เพราะหอทั่วๆ ไปเจอแก๊งค์ผมเข้าไปเขามักจะไม่ค่อยให้อยู่... เพราะกลางคืนไม่หลับไม่นอนกัน... แถมค่าไฟบาน(ค่าไฟเสียรวมกับค่าหอครับ) ไปเช่ากันตามสัญญาเช่าก็มี ๖ คน... มีคอมฯ คนละเครื่อง... แต่ตอนทำโปรเจกต์ส่ง... มีคอมเกินกว่าโหล... มีคนมาทำงานตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมงทั้งหญิงทั้งชายเกินยี่สิบคน... ค่าไฟขั้นต่ำเดือนละห้าพันครับ... Grin Grin Grin ทั้งชายทั้งหญิงนอนกองกันเต็มห้อง... แต่ไม่มีเรื่องชู้สาวแฮะ... ที่เป็นคู่รักกันก็มี... แต่อยู่กันแบบเพื่อน... อาจจะเป็นเพราะงานมันสุมหัว... เลยไม่มีเวลาคิดกันครับ... ไหว้

...พอจบออกมา... เกินกว่าสิบปีแล้ว... เพื่อนผมกลุ่มนี้ยังติดต่อพบปะกันเสมอมาครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2011, 11:48:20 PM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 12:31:27 AM »

ใช้เล่นเนทก็วันละ ๒-๓ ชั่วโมงครับ...

แต่ถ้าหากใช้ทำงานไม่แน่นอน บางวันก็ ๔-๕ ชั่วโมง บางวันก็ไม่ได้ใช้ทำงานเลย... Cheesy
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:29:02 AM »

ผมเล่นวันละ4-6ชั่วโมง กลายเป็นน้อยไปเลย  ตกใจหน้าซีด

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์