เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 04:27:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ CZ75 SP-01 SHADOW  (อ่าน 46538 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 08:36:45 PM »

เรียนถาม คุณ วายุ - รักในหลวง   ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีแม็คกาซีนที่สั้นกว่านี้ไหมคับ  ผมจะถอยรุ่นนี้เหมือนกัน กะว่าจะใช้งานพกพากรณีอยู่ที่ทำงาน( ๓ จชต. ) และพกซ่อนตอนเดินทากกลับบ้านนะคับ  ตอนนี้ติดกฎ ๖ เดือนเพิ่งย้ายชื้อ เลยดูรุ่นต่างๆ แต่เกิดติดใจรุ่นนี้นะคับ   + ๑  ให้แล้วนะคับ

ขอบคุณมากครับ Cheesy ทอนคืนให้ครับ Grin

แม็กกาซีนรุ่นนี้เอาแบบสั้นกว่านี้ไม่มีครับ น่าลองเอาของตัว 75B ธรรมดา มาลองใส่ดูนะครับ ผมไม่แน่ใจครับว่าใช้ร่วมกันได้หรือไม่นะครับ ... พกซ่อน พกใน คงไม่ค่อยเนียนครับ ด้ามมันยาว บวกกับแม็กที่มีส้นยื่นออกมาอีก เคยพกในครับแต่อึดอัดพอสมควร หรือจะหากระเป๋าใส่สะพายเอาดีกว่าไม๊ครับ ...เอ หรือว่าพกใน แต่ไม่ใส่แม็กดีล่ะครับ นึกไม่ออก Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 08:52:48 PM »

[/quote]

ขอบคุณมากครับ Cheesy ทอนคืนให้ครับ Grin

แม็กกาซีนรุ่นนี้เอาแบบสั้นกว่านี้ไม่มีครับ น่าลองเอาของตัว 75B ธรรมดา มาลองใส่ดูนะครับ ผมไม่แน่ใจครับว่าใช้ร่วมกันได้หรือไม่นะครับ ... พกซ่อน พกใน คงไม่ค่อยเนียนครับ ด้ามมันยาว บวกกับแม็กที่มีส้นยื่นออกมาอีก เคยพกในครับแต่อึดอัดพอสมควร หรือจะหากระเป๋าใส่สะพายเอาดีกว่าไม๊ครับ ...เอ หรือว่าพกใน แต่ไม่ใส่แม็กดีล่ะครับ นึกไม่ออก Grin
[/quote]
ปกติตอนเดินทางก็ใส่กระเป๋าอยู่แล้วคับ   แต่ถ้าพกในแล้วไม่ใส่แม็กคงแปลกไปอีกอีกแบบคับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 08:57:22 PM »

ถ้าเป็นผมก็คงใส่กระเป๋าสะพายเอาครับ แต่สถานการณ์ในพื้นที่ 3 จว. ผมก็คงพกใน จะยาวจะเกะกะก็ช่างมันเถอะครับ เพราะถ้าเราไม่มีปืนอื่นที่เล็กกว่านี้เป็นตัวเลือก...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:18:24 PM »

เรียนถาม คุณ วายุ - รักในหลวง   ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีแม็คกาซีนที่สั้นกว่านี้ไหมคับ  ผมจะถอยรุ่นนี้เหมือนกัน กะว่าจะใช้งานพกพากรณีอยู่ที่ทำงาน( ๓ จชต. ) และพกซ่อนตอนเดินทากกลับบ้านนะคับ  ตอนนี้ติดกฎ ๖ เดือนเพิ่งย้ายชื้อ เลยดูรุ่นต่างๆ แต่เกิดติดใจรุ่นนี้นะคับ   + ๑  ให้แล้วนะคับ
หลงรัก ถ้า black-army ชอบ Shadow แต่ต้องพกพาด้วยทำไมไม่ลองดู 75 compact หรือ 75 D compact(รางเต็ม) หละครับ เหมือนกันแต่เล็กกว่าสั้นกว่าแถมน้ำหนักเบากว่าเยอะเลย(แต่ที่สำคัญต้อง CZ ครับ) เยี่ยม

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:38:18 AM »

หลงรัก ถ้า black-army ชอบ Shadow แต่ต้องพกพาด้วยทำไมไม่ลองดู 75 compact หรือ 75 D compact(รางเต็ม) หละครับ เหมือนกันแต่เล็กกว่าสั้นกว่าแถมน้ำหนักเบากว่าเยอะเลย(แต่ที่สำคัญต้อง CZ ครับ) เยี่ยม
กะว่าซื้อใช้แล้วใช้ไปนานๆนะคับต่อไปคงไม่ได้พกตลอดเวลาคงจะเอามาเฝ้าบ้านเสียมากกว่า  อีกอย่างหนึ่ง 75 compact เล็กเมื่อเทียบกับตัวผม  สูงตั้ง๑๘๕  ซม.

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
nongkong
Jr. Member
**

คะแนน 7

good boy

« ตอบ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:21:06 PM »

เเม่นเหมือนจับวาง ให้+1ครับ

''เรารักในหลวง''
pride
ตามหาฝัน...ให้จงเจอ..เพราะตะวันยังขึ้นทางตะวันออกเสมอ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 03:21:54 PM »

ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ สนใจ..เก็บตังค์ก่อน

จงมีสติเสมอเหมือนมีสักตังค์ก่อนออกจากบ้าน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:31:06 PM »

ยิ้มีเลศนัย ผมรับมา 64,900 บาท ครับ(บช.น.)แม๊กสามครับ  เยี่ยม

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:40:36 PM »

แบร่ แบร่ มาดันกระทู้ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:08:46 PM »

ยิ้มีเลศนัย ใส่แล้วดูดีจัง  แบร่ แบร่

nokey
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:03:43 PM »

สวัสดีครับท่าน Moog  Smiley
เมื่อวานนี้มีเวลาเลยเอาเจ้าShadow มานั่งล้างจาระบีออก วันนี้เลยถ่ายรูปมาให้ท่านชม
พร้อมติด Surefire X400 เล่นๆเดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะไปลองปืนพร้อมกับปรับตั้งศูนย์ดูครับ
แล้วจะมารายงาน ด้ามประกับปืนของท่านสวยครับสงสัยต้องไปจัดหาบ้าง

:VOV:Shadow
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:41:27 PM »

ยิ้มีเลศนัย ใส่แล้วดูดีจัง  แบร่ แบร่

ด้ามปืนสวยจังครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:42:15 PM »

สวัสดีครับท่าน Moog  Smiley
เมื่อวานนี้มีเวลาเลยเอาเจ้าShadow มานั่งล้างจาระบีออก วันนี้เลยถ่ายรูปมาให้ท่านชม
พร้อมติด Surefire X400 เล่นๆเดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะไปลองปืนพร้อมกับปรับตั้งศูนย์ดูครับ
แล้วจะมารายงาน ด้ามประกับปืนของท่านสวยครับสงสัยต้องไปจัดหาบ้าง

:VOV:Shadow

ใส่อุปกรณ์ส่วนควบเข้าไป หล่อขึ้นอีกโขครับท่าน... Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:44:10 PM »

Grin

nokey
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #149 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 12:42:12 AM »

Grin

ผมสงสัยว่าด้ามปืนของคุณวายุ ฯ น่าจะเป็นต้นแบบของคุณ moog หรือไม่?
ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไปขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ผมคงต้องไปหาด้ามสวยๆมาบ้างแล้วครับ

หลงรัก Shadow
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 14
  พิมพ์