เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 02:30:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ CZ75 SP-01 SHADOW  (อ่าน 46493 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 09:21:27 PM »

ไม่ผิดหรอกครับคุณ nokey Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
bunnavit รักในหลวงยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #151 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 11:45:21 AM »

สนใจอยู่เหมือนกันครับ กะว่าจะออกประมาณห้่วงเดือน ก.พ.๕๕ ไม่ทราบว่าจะยังมีของอยู่หรือเปล่า (สวัสดิการ) แต่มีข้อสอบถามครับ ตัว SP -01 กับ SP-01 TACTICAL มีในสวัสดิการด้วยหรือเปล่าครับ ราคาต่างจาก SHADOW มากมั้ยครับ และประกับเปลี่ยนมาใช้ของ SHADOW ได้หรือเปล่า
ขอบคุณมากครับ
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #152 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:15:48 PM »

ยิ้มีเลศนัย 75 SP -01 กับ 75 SP-01 TACTICAL มีในสวัสดิการด้วยหรือเปล่าครับ ราคาต่างจาก SHADOW มากมั้ยครับ และประกับเปลี่ยนมาใช้ของ SHADOW ได้หรือเปล่า ?
 เยี่ยม มีนะครับ ทั้งสองรุ่นเลยครับ ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 56 K. ปะกับด้ามก็น่าจะใส่กันได้เลย ที่ต่างกันก็แค่เซ็ฟเข็ม,คันลดนก(ในรุ่น 75 SP-01 TACTICAL),ศูนย์หน้า-หลัง และความรู้สึกของผู้ครอบครองครับ แบร่

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #153 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:21:46 PM »

Grin

ผมสงสัยว่าด้ามปืนของคุณวายุ ฯ น่าจะเป็นต้นแบบของคุณ moog หรือไม่?
ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไปขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ผมคงต้องไปหาด้ามสวยๆมาบ้างแล้วครับ

หลงรัก Shadow
ไม่ผิดหรอกครับคุณ nokey Cheesy
คิก คิก ไม่ใช่แค่ต้นแบบธรรมดานะครับ แต่เป็นอันที่คุณ nokey เห็นของคุณวายุนั้นแหละครับ ผมฝันว่าได้ด้ามทองของคุณวายุมาเป็นของตัวเอง พอตื่นขึ้นมาก็มีพัสดุมาส่งครับ เปิดกล่องมา โดนชก มาได้ไงเนี้ย แบร่

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #154 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:26:37 PM »

ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #155 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:14:56 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากได้ไกรอดเหล็กจัง...  น้ำลายหก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #156 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:21:55 PM »

สนใจอยู่เหมือนกันครับ กะว่าจะออกประมาณห้่วงเดือน ก.พ.๕๕ ไม่ทราบว่าจะยังมีของอยู่หรือเปล่า (สวัสดิการ) แต่มีข้อสอบถามครับ ตัว SP -01 กับ SP-01 TACTICAL มีในสวัสดิการด้วยหรือเปล่าครับ ราคาต่างจาก SHADOW มากมั้ยครับ และประกับเปลี่ยนมาใช้ของ SHADOW ได้หรือเปล่า

ประกับใส่ด้วยกันได้ครับ ส่วนราคาก็ต่างกันหมื่นกว่าบาท ถ้าจะซื้อตัวธรรมดา มาแต่งให้เหมือน shadow ไม่ค่อยจะคุ้มครับ

Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #157 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 09:41:03 PM »

อยากได้ไกรอดเหล็กจัง...  น้ำลายหก
งอน ไม่ใช่เหล็กครับ เป็น stainless ครับวานพวกๆกันทำให้ครับ(เหล้าขาว 1 ขวดเป๊ปซี่ แบร่ )แต่ยังไม่โดนใจรอโอกาศเหมาะๆเดี๋ยวทำใหม่ครับ บางทีอาจทำเพื่อคุณต้นครับ เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #158 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:05:36 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับคุณมุข... Cheesy

Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #159 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:11:19 AM »

งอน ไม่ใช่เหล็กครับ เป็น stainless ครับวานพวกๆกันทำให้ครับ(เหล้าขาว 1 ขวดเป๊ปซี่ แบร่ )แต่ยังไม่โดนใจรอโอกาศเหมาะๆเดี๋ยวทำใหม่ครับ บางทีอาจทำเพื่อคุณต้นครับ เยี่ยม
ขอบคุณล่วงหน้าครับคุณมุข... Cheesy

พี่ท่าน วายุ ครับ หากได้มาแล้วนำมาโชว์ที่สนามหน่อยนะครับ คาดว่ามีอีกหลายกระบอกอยู่ครับ ที่อยากเปลี่ยน ผมล่ะคนนึ่งครับ  เยี่ยม ไหว้

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #160 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:33:37 AM »

ยิ้มีเลศนัย 75 SP -01 กับ 75 SP-01 TACTICAL มีในสวัสดิการด้วยหรือเปล่าครับ ราคาต่างจาก SHADOW มากมั้ยครับ และประกับเปลี่ยนมาใช้ของ SHADOW ได้หรือเปล่า ?
 เยี่ยม มีนะครับ ทั้งสองรุ่นเลยครับ ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 56 K. ปะกับด้ามก็น่าจะใส่กันได้เลย ที่ต่างกันก็แค่เซ็ฟเข็ม,คันลดนก(ในรุ่น 75 SP-01 TACTICAL),ศูนย์หน้า-หลัง และความรู้สึกของผู้ครอบครองครับ แบร่

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
พอจะระบุร้านที่มีใน สน.สก. ได้หรือเปล่าครับ จะได้ตรงดิ่งไปเลยไม่ต้องแวะร้านไหน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #161 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:34:43 AM »

ขอบคุณครับท่านวายุ

ประกับใส่ด้วยกันได้ครับ ส่วนราคาก็ต่างกันหมื่นกว่าบาท ถ้าจะซื้อตัวธรรมดา มาแต่งให้เหมือน shadow ไม่ค่อยจะคุ้มครับ
march17
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #162 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:33:09 AM »

เป็นปืนที่ยิงแม่นมากๆครับ คุมได้ง่าย ยินดีด้วยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #163 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:02:22 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
พอจะระบุร้านที่มีใน สน.สก. ได้หรือเปล่าครับ จะได้ตรงดิ่งไปเลยไม่ต้องแวะร้านไหน

มีหลายร้านครับ สำหรับโครงการ สน.สก. ลองเข้าไปดูในบอร์ดปืนสวัสดิการ ของ gun.in.th ดูสิครับ แต่ของผมรับมาจากร้านปืนมานี พิษณุโลก... บริการดี ปืนสวย ลองดูครับ Cheesy

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #164 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:25:34 AM »

วันศุกร์ 23/9/54 เข้าไปรับที่วังไชยยาราคา 65,000 บาท เเม๊กฯ3ตัว  Grin

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์