เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:30:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏหมายมีไว้ทำไม...!!  (อ่าน 5594 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:37:32 AM »

ผมรับแต่ราชการครับ  เอกชนใหญ่ขนาดไหนก็ไม่ต้องมาเรียกผม  ไม่ไปทำแน่นอนมีอะไรขึ้นมา  บอกให้ไปฟ้องเอาไม่ถูกใจไม่จ่าย

งานหลวงที่ทำโดย อปท. ก็น่ากลัวนะครับ... ผมเคยเจอเองเลย... ปลัด อบต. ตำบลที่ผมอยู่นี่แหละ... คิดจะเชิดเงินผม... ไม่มากหรอกแค่สองหมื่นปลายๆ แต่ค้างผมมาเกือบสองปี... สืบไปสืบมาเลยรู้ว่าเจ้าปลัดขิกมันเบิกมาแล้ว... ใบเสร็จรับเงินมาจากไหนก็ไม่รู้... ทวงหลายรอบดูท่าทางจะได้กินแห้ว... ถึงขั้นแตกหักผมเลยแบก ๖๘๖ ไปนั่งเฝ้าถึงห้องทำงาน... ไม่คิดยิงหรอกแค่จะเอาฟาดหัวปลัดขิกเล่นๆ สุดท้ายนายกฯ มาบอกว่าเดี๋ยวเคลียร์ให้... ผมเกรงใจนายกฯ เลยยอมกลับ...

...วันต่อมาผมก็ได้รับเงินสดสามหมื่นบาทแต่เช้า... ถามพนักงานได้ความว่า... หลังจากผมออกมา... นายกฯ เรียกปลัดไปด่า... บอกว่าถ้าพรุ่งนี้เขาไม่ได้เงิน... ก็ให้พิจารณาตนเอง...

...อ้อ... เกือบลืมแจ้งครับ... ตัวปลัดฯ เคยสนิทกัน... แต่หลังๆ มาติดกิ๊กเลยเปี๋ยนไป๋... ส่วนนายกฯ ก็เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ที่ผมนับถือครับ... งานที่ค้าง... ค้างมาจากนายกคนก่อน(เสียชีวิตก่อนที่งานผมจะแล้วเสร็จ)

...ไม่มีคนแจ้งเรื่องที่ผมแบกปืนไปนั่งเฝ้าปลัด... เพราะแทบทุกคนล้วนเหม็นขี้หน้ามันครับ...

ไหว้

เมื่อวานช่วงเช้า ผมก็เอา .380 ของผมไปเป็นเพื่อนบุกเข้าอ๊อฟฟิตเจ้าของบ้านเข้าไปเคลียร์ แต่อาศัยว่าพกเนียนเฉยๆครับ.. Grin

แต่ถ้าปลัดเจอ 686 ตบเข้าคงสลบเลยน่ะพี่... คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:48:00 AM »

ผมรับแต่ราชการครับ  เอกชนใหญ่ขนาดไหนก็ไม่ต้องมาเรียกผม  ไม่ไปทำแน่นอนมีอะไรขึ้นมา  บอกให้ไปฟ้องเอาไม่ถูกใจไม่จ่าย

งานหลวงที่ทำโดย อปท. ก็น่ากลัวนะครับ... ผมเคยเจอเองเลย... ปลัด อบต. ตำบลที่ผมอยู่นี่แหละ... คิดจะเชิดเงินผม... ไม่มากหรอกแค่สองหมื่นปลายๆ แต่ค้างผมมาเกือบสองปี... สืบไปสืบมาเลยรู้ว่าเจ้าปลัดขิกมันเบิกมาแล้ว... ใบเสร็จรับเงินมาจากไหนก็ไม่รู้... ทวงหลายรอบดูท่าทางจะได้กินแห้ว... ถึงขั้นแตกหักผมเลยแบก ๖๘๖ ไปนั่งเฝ้าถึงห้องทำงาน... ไม่คิดยิงหรอกแค่จะเอาฟาดหัวปลัดขิกเล่นๆ สุดท้ายนายกฯ มาบอกว่าเดี๋ยวเคลียร์ให้... ผมเกรงใจนายกฯ เลยยอมกลับ...

...วันต่อมาผมก็ได้รับเงินสดสามหมื่นบาทแต่เช้า... ถามพนักงานได้ความว่า... หลังจากผมออกมา... นายกฯ เรียกปลัดไปด่า... บอกว่าถ้าพรุ่งนี้เขาไม่ได้เงิน... ก็ให้พิจารณาตนเอง...

...อ้อ... เกือบลืมแจ้งครับ... ตัวปลัดฯ เคยสนิทกัน... แต่หลังๆ มาติดกิ๊กเลยเปี๋ยนไป๋... ส่วนนายกฯ ก็เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ที่ผมนับถือครับ... งานที่ค้าง... ค้างมาจากนายกคนก่อน(เสียชีวิตก่อนที่งานผมจะแล้วเสร็จ)

...ไม่มีคนแจ้งเรื่องที่ผมแบกปืนไปนั่งเฝ้าปลัด... เพราะแทบทุกคนล้วนเหม็นขี้หน้ามันครับ...

ไหว้

เมื่อวานช่วงเช้า ผมก็เอา .380 ของผมไปเป็นเพื่อนบุกเข้าอ๊อฟฟิตเจ้าของบ้านเข้าไปเคลียร์ แต่อาศัยว่าพกเนียนเฉยๆครับ.. Grin

แต่ถ้าปลัดเจอ 686 ตบเข้าคงสลบเลยน่ะพี่... คิก คิก

มันเจ็บใจครับ... ได้ย้ายลงพื้นที่นี้ก็เพราะครอบครัวผมช่วย.. โดยไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย... ทั้งๆ ที่มีคู่แข่งจะมาลงอีกหลายคน... แต่พอมาทำแบบนี้... ผมรับไม่ได้... ทุกวันนี้เวลาออกงานเจอกัน... แกจะเดินเลี่ยงๆ ไม่เข้าใกล้ผม... สงสัยแกเกลียดผมมั๊ง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:51:28 AM »

Grin Grin Grin คิดถูกแล้วละครับ   Grin Grin Grin
ผมเองก็โดนสอนมาแบบนี้ตลอด ยอมที่จะทำมาหากินสุจริตดีกว่าไปหลอกกินตังชาวบ้านเค้า  ไม่ต้องใส่หน้ากากไม่ต้องมาคอยพรีเซ็นตัวเอง

การเป็นคนดีนะดีแล้วละครับ แต่บางเรื่องก็ต้องเด็ดขาดนิดนึงเพราะมันเป็นอาชีพของเรา  (ผมก็เคยโดนหลอกโดนให้ทำงานฟรีประจำเมื่อก่อน)  สุดท้ายชักไม่ไหวละ เล่นมาถึงจะเอาท่าเดียวพอดีกว่าไหม หลังๆๆเลยใจแข็งขึ้นครับ แค่เลือกดีกับคนที่ดีกับผมพอและเลือกที่จะให้โอกาศคนครั้งสองครั้งในการที่จะหยิบยื่นให้ก่อน    หรือแล้วแต่เคส    แต่ถ้าทำตัวเหมือนเด็กที่ขอไม่รู้จักพอ อันนี้ก็ไม่ไหวละ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ยิ่ง อิตอนผมไม่มีจะกินนี้เห็นน้ำใจคนได้เยอะเลย หรือเวลาที่ชีวิตมันดีๆๆนี้ผมแทบเป็นอากาศธาตุ  เจอมันยังไม่ทักเนี้ย  เหอะๆๆ

มันเป็นเรื่องของการละอายต่อการทำบาปครับพี่... ไหว้

สังคมจะวินๆกันได้ เพราะเราไม่โกงกัน ทุกคนก็อยู่รอดได้...

เพียงแต่ค่านิยมมันผิด เลยมีคนโกงแล้วได้ดีกันเยอะ... แต่ผมไม่ค่อยกลัวนะพี่(ถ้าไม่รวยมาก) เพราะคนพวกนี้รู้อยู่แก่ใจ บางทีผมแค่คุยกับผู้รับเหมาด้วยกัน(เรื่องอื่น)พวกนี้จะทำตัวเหมือน "วัวสันหลังหวะ.." ทันที... กลัวคนนินทา ไม่กล้าสู้ความจริง บางทีผมยังขำกับพฤติกรรมพวกนี้เลย กล้าโกง แต่ระแวงว่าคนจะด่า... คิก คิก

กรรมตามทันอยู่แล้วกับคนพวกนี้(ปลอบใจตัวเอง..) ส่วนผม... ต้องไปเรื่อยๆ... Undecided

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:56:55 AM »

ผมรับแต่ราชการครับ  เอกชนใหญ่ขนาดไหนก็ไม่ต้องมาเรียกผม  ไม่ไปทำแน่นอนมีอะไรขึ้นมา  บอกให้ไปฟ้องเอาไม่ถูกใจไม่จ่าย

ไหว้

มันเจ็บใจครับ... ได้ย้ายลงพื้นที่นี้ก็เพราะครอบครัวผมช่วย.. โดยไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย... ทั้งๆ ที่มีคู่แข่งจะมาลงอีกหลายคน... แต่พอมาทำแบบนี้... ผมรับไม่ได้... ทุกวันนี้เวลาออกงานเจอกัน... แกจะเดินเลี่ยงๆ ไม่เข้าใกล้ผม... สงสัยแกเกลียดผมมั๊ง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ท่านปลัดคงไม่ได้เกลียดพี่หรอกครับ... แต่อาจเกรงใจโครง k ในมือพี่.. ยิ้มีเลศนัย  อิอิ.. Grin Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:14:45 AM »

Grin Grin Grin คิดถูกแล้วละครับ   Grin Grin Grin
ผมเองก็โดนสอนมาแบบนี้ตลอด ยอมที่จะทำมาหากินสุจริตดีกว่าไปหลอกกินตังชาวบ้านเค้า  ไม่ต้องใส่หน้ากากไม่ต้องมาคอยพรีเซ็นตัวเอง

การเป็นคนดีนะดีแล้วละครับ แต่บางเรื่องก็ต้องเด็ดขาดนิดนึงเพราะมันเป็นอาชีพของเรา  (ผมก็เคยโดนหลอกโดนให้ทำงานฟรีประจำเมื่อก่อน)  สุดท้ายชักไม่ไหวละ เล่นมาถึงจะเอาท่าเดียวพอดีกว่าไหม หลังๆๆเลยใจแข็งขึ้นครับ แค่เลือกดีกับคนที่ดีกับผมพอและเลือกที่จะให้โอกาศคนครั้งสองครั้งในการที่จะหยิบยื่นให้ก่อน    หรือแล้วแต่เคส    แต่ถ้าทำตัวเหมือนเด็กที่ขอไม่รู้จักพอ อันนี้ก็ไม่ไหวละ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ยิ่ง อิตอนผมไม่มีจะกินนี้เห็นน้ำใจคนได้เยอะเลย หรือเวลาที่ชีวิตมันดีๆๆนี้ผมแทบเป็นอากาศธาตุ  เจอมันยังไม่ทักเนี้ย  เหอะๆๆ

มันเป็นเรื่องของการละอายต่อการทำบาปครับพี่... ไหว้

สังคมจะวินๆกันได้ เพราะเราไม่โกงกัน ทุกคนก็อยู่รอดได้...

เพียงแต่ค่านิยมมันผิด เลยมีคนโกงแล้วได้ดีกันเยอะ... แต่ผมไม่ค่อยกลัวนะพี่(ถ้าไม่รวยมาก) เพราะคนพวกนี้รู้อยู่แก่ใจ บางทีผมแค่คุยกับผู้รับเหมาด้วยกัน(เรื่องอื่น)พวกนี้จะทำตัวเหมือน "วัวสันหลังหวะ.." ทันที... กลัวคนนินทา ไม่กล้าสู้ความจริง บางทีผมยังขำกับพฤติกรรมพวกนี้เลย กล้าโกง แต่ระแวงว่าคนจะด่า... คิก คิก

กรรมตามทันอยู่แล้วกับคนพวกนี้(ปลอบใจตัวเอง..) ส่วนผม... ต้องไปเรื่อยๆ... Undecided
ผมสังเกตุหลายคนละ  คนชั่วส่วนใหญ่มักขี้ระแวงขี้กลัว เพราะตัวเองทำคนอื่นมาเยอะเลยกลัวโดนบ้าง  Wink Wink Wink ต้องดำเนินชีวิตอยู่บนความหวาดระแวงตลอดเวลา หน้าชื่นอกตรมกันเยอะแยะครับ จะร้องไห้ยังไม่ได้เลย เพราะกลัวว่าคนจะซ้ำเติม  ชีวิตคนเรามีขึ้นมีลงตลอดครับ ไม่มีใครโชคดีไปตลอด  แล้วก็ไม่มีใครซวยไปตลอดครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:32:59 AM »

Ha Ha  ฮา  คร๊า    พี่ตั้ว  “คนโชคร้าย”  ขร๊า ฮา

สร้างบ้านหลังละ  สี่แสนสอง  แล้วมีปัญหา   ฮา
เก็บงวดที่สอง – สาม ไม่ได้   รวมเป็นเงิน  แสนสี่  ฮา

เงินแสนสี่  ถ้าฟ้องศาล  คิดว่าจะได้เท่าไหร่คร๊า    สามหมื่น  สี่หมื่น  ห้าหมื่น  ฮา
สู้กัน  “น้ำบาน”  เชียวคร๊า     สามศาล   ห้าปี   หกปี   ฮา

ต้องขับรถไปศาล     “สืบพยาน”    ปีละ  สี่ครั้ง  ฮา
สืบที ละปาก  สองปาก  สองปี  เจ็ด แปดนัด    แล้วรอคำตัดสิน  ฮา
ตัดสินแล้ว  ไม่เรา  ก็เขา   “อุทธรณ์”  ต่อ    ฮา

ก็ค่าธรรมเนียม ศาล  มันนิ๊ดเดียว  อ่ะคร๊า   ฮา

แต่เรื่อง   “ค่าวิชาชีพ”  ทนาย   ล่ะคร๊า  ฮา
ถ้าจะเลือก  แบบ  “เก๋า”  ยายคิดว่า  เงินแสนสี่  ไม่พอหรอกคร๊า  ฮา

นาทีสุดท้าย   “เจ๊ง”  เท่าไหร่    คร๊า  ฮา

ถ้าเป็นยาย  จะเดินไปบอก   เอาแค่  “เจ็ดหมื่น”  พอ  อ่ะคร๊า  ฮา

แหมมมมม.............ก็เงิน มัน  “ตกน้ำ”  ไปแล้วคร๊า  ฮา 

ปู๊น  ปู้น  ปู้นนนนนนนนนนนนนนน  คิก  คิ๊ก 

เพิ่งเห็นข้อมูลตามที่ยายบ๊าบบอกครับ บ้านทั้งหลังราคาสี่แสนสอง(งวดละ 7 หมื่นบาท 6 งวดรวมเป็นเงิน 420,000.-)... ตรงนี้สงสัยข้อมูลผิดพลาดตรงไหนสักแห่ง...

คือมันผิดปรกติคนรวยเป็นร้อยล้านสร้างบ้านให้ลูกสาวใช้เป็นเรือนหอน่ะครับ...  เอาสี่แสนสองตั้ง แล้วหารด้วยตารางเมตรละ 8000 บาท(ตัวเลขต่ำเพราะตัดกำไรออก) เหลือพื้นที่ใช้สอยแค่ 50 กว่าตารางเมตรเท่านั้นครับ, ไม่นับเรื่องถนนเข้าถึงด้วยรถบรรทุกใหญ่ไม่ได้ เพราะทางแคบหรือมีสิ่งปลูกสร้างอื่นขวาง, ยิ่งมองเห็นใหญ่เลยครับ ว่าบ้านไม่โอ่อ่าสง่างามสมฐานะลูกสาวคนรวย 100 ล้าน...

เลยอยากบอกว่าคุณตั้วต้องวางยุทธศาสตร์ใหม่ครับ ทวงเงินกับคนจนกับคนรวยมีวิธีทวงไม่เหมือนกันครับ... เรื่องจะฟ้องศาลสงสัยไม่คุ้มแล้ว มูลหนี้แค่แสนกว่าบาทเอง(ลืมนึกจุดนี้ตั้งแต่แรก)...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:07:56 AM »

ผมก็โดนครับ โดนทั้ง ........ เยอะครับ เขียนรายชื่อได้เป็นหน้าๆ เพราะประสบการณ์เราอ่อน

เสร็จแล้วเขาก็เปลี่ยนร้าน บางที่ไม่จ่ายแถมโทรมาด่า เหอะ เขาไม่รู้หรอกว่าเงาหัวเขาหายไปแล้ว ถ้าผมไม่มีสามัญสำนึก

ผมส่งลงโรงไปหมดแล้ว (ฆ่าคนง่าย กว่าซ้อมคอมสักเครื่องอีก) เงิน หาได้ไม่ยากหรอก

ถือสะว่า เขาทำลายเกียรติตัวเองด้วยเงินเพียงเล็กน้อย

( หมดไปล้านกว่าบาท ครับ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 09:16:27 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:23:03 AM »

ทางเข้าแคบมากครับพี่สมชาย.. แคบขนาดรถยนต์ 2 คันสวนกันไม่ได้ น่าจะมีความเจริญมาก่อนที่จะมีรถยนต์ ส่วนที่ดินเค้าอยู่ในซอย ทางเข้าก็แคบแต่พื้นที่เค้าบานก้นครับ... หลายไร่ใจกลางกรุง มีบ้าน 4 หลังปลูกอยู่แล้วบนพื้นที่เดียวกัน คงอยู่กันมานานครับ...

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:47:45 AM »

คราวหน้าเอาไม้ไผ่แทนโครงเหล็กเลยครับ Grin Grin Grin

Ha Ha  ฮา  เรว  มากอ่ะคร๊า  พี่จ๊างซ์ ขร๊า  ฮา

รู้มั้ยคร๊า  ใช้ไม้ไผ่ แทนเหล็กเส้น  เวลาเทคอนกรีตไปแล้ว  อยู่ได้เป็นสิบปีอ่ะคร๊า  ฮา
จำเรื่องถนน  ในหมู่บ้านได้มั้ยคร๊า  ที่รัฐบาล "พรรค" ไหนยายจำ ม่ายล่าย ฮา
ผันเงิน  ลงไปในชนบท ในหมู่บ้าน  ให้พวกเขาใช้แรงงานทำถนน  โดยใช้ไม้ไผ่ แทนเหล็กเส้น ฮา

อายุของถนน  อยู่ได้เป็นสิบปีคร๊า  ตอนที่ถนนพัง  และรื้อสร้างใหม่
ไม้ไผ่  ที่เสริมภายใน  แทนเหล็กเส้น  ยังเขียวปี๋  เหมือนตอนสร้างคร๊า  ฮา

5555555 แนะนำอะไรก็ไม่รู้  ฮา

พี่ตั้ว ลองใช้วิธีของยายดูน๊ะคร๊า  ฮา

สว่านโรตารี่  สามระบบอ่ะคร๊า  สกัดคานบน  ชั้นสอง  ให้เห็นเนื้อเหล็ก  ฮา
แล้วเอาลวดเชื่อม  จี้ตัดเหล็กให้ขาด  มีสี่เส้นตัดสี่เส้น  มีหกตัดหก  ฮา
แล้วฉาบ  พอกปิด  เอาไว้อ่ะคร๊า  ฮา

ยายใจดีน๊ะคร๊า  ยังฉาบปูนปิดให้อีก  ฮา

อย่าลืมทาสี  ด้วยน๊ะคร๊า  คริ คริ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:20:43 AM »

เป็นกำลังใจให้คุณตั๊วครับ    หลงรัก

ส่วนคุณยายข้างบนนี่แสบได้ใจจริงๆ อิอิ  อ่ออ....คุณยายครับ ผมมีลูกหนี้หลายรายอยู่คุณยายมีคนไปตามเก็บหนี้ให้ผมมั้ยครับ  จริงๆนะ   จูบบบบ  จูบบบบ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:04:22 PM »

คราวหน้าเอาไม้ไผ่แทนโครงเหล็กเลยครับ Grin Grin Grin

Ha Ha  ฮา  เรว  มากอ่ะคร๊า  พี่จ๊างซ์ ขร๊า  ฮา

รู้มั้ยคร๊า  ใช้ไม้ไผ่ แทนเหล็กเส้น  เวลาเทคอนกรีตไปแล้ว  อยู่ได้เป็นสิบปีอ่ะคร๊า  ฮา
จำเรื่องถนน  ในหมู่บ้านได้มั้ยคร๊า  ที่รัฐบาล "พรรค" ไหนยายจำ ม่ายล่าย ฮา
ผันเงิน  ลงไปในชนบท ในหมู่บ้าน  ให้พวกเขาใช้แรงงานทำถนน  โดยใช้ไม้ไผ่ แทนเหล็กเส้น ฮา

อายุของถนน  อยู่ได้เป็นสิบปีคร๊า  ตอนที่ถนนพัง  และรื้อสร้างใหม่
ไม้ไผ่  ที่เสริมภายใน  แทนเหล็กเส้น  ยังเขียวปี๋  เหมือนตอนสร้างคร๊า  ฮา

5555555 แนะนำอะไรก็ไม่รู้  ฮา

พี่ตั้ว ลองใช้วิธีของยายดูน๊ะคร๊า  ฮา

สว่านโรตารี่  สามระบบอ่ะคร๊า  สกัดคานบน  ชั้นสอง  ให้เห็นเนื้อเหล็ก  ฮา
แล้วเอาลวดเชื่อม  จี้ตัดเหล็กให้ขาด  มีสี่เส้นตัดสี่เส้น  มีหกตัดหก  ฮา
แล้วฉาบ  พอกปิด  เอาไว้อ่ะคร๊า  ฮา

ยายใจดีน๊ะคร๊า  ยังฉาบปูนปิดให้อีก  ฮา

อย่าลืมทาสี  ด้วยน๊ะคร๊า  คริ คริ  ฮา

5555 Grin Grin ไหนๆก็จะโดนโกงแล้วนะ เยาะเย้ย

รู้สึกซีกตัวข้างนึงจะไปอยู่ในตะรางซะแล้ว.. คิก คิก

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 03:25:30 PM »

วิธีที่บ้านผมใช้ประจำก็คือไปรอที่ทำงานเลยครับ หรือถ้ามีร้านก็ไปรอที่ร้านเลยใครถามก็บอกมารอทวงตัง แล้วก็เล่าให้ละเอียดยิบเลย  พวกกลัวเสียหน้ามีหน้าตาทางสังคมเนี้ยละตัวดีทวงแบบนี้สนุกพิลึกครับ Grin Grin Grin (หาคนที่ฉลาดๆพูดไปนั่งเฝ้ารอทวงตังกันนี้ละ)

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 03:41:32 PM »

วิธีที่บ้านผมใช้ประจำก็คือไปรอที่ทำงานเลยครับ หรือถ้ามีร้านก็ไปรอที่ร้านเลยใครถามก็บอกมารอทวงตัง แล้วก็เล่าให้ละเอียดยิบเลย  พวกกลัวเสียหน้ามีหน้าตาทางสังคมเนี้ยละตัวดีทวงแบบนี้สนุกพิลึกครับ Grin Grin Grin (หาคนที่ฉลาดๆพูดไปนั่งเฝ้ารอทวงตังกันนี้ละ)

ตอนผมทวงตังค์จากปลัดฯ ผมไม่เห็นได้พูดได้จาอะไรเล้ย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:18:36 PM »

ตอนผมทวงตังค์จากปลัดฯ ผมไม่เห็นได้พูดได้จาอะไรเล้ย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก แหมก็เล่นเอาเลขท้ายสามตัวตรงไปให้ 686 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 07:12:52 PM »

ไม่ทราบครับ ฟังความข้างเดียวตัดสินไม่ได้หรอกครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์