เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:18:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏหมายมีไว้ทำไม...!!  (อ่าน 5554 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:17:34 PM »

เข้ามารายงานว่า "จบ" แล้วครับ...

ทำหนังสือยกเลิกสัญญาจ้าง ให้ตัวแทนเจ้าของสัญญา(พ่อฝ่ายเจ้าสาว) เซ็นต์รับรู้เรียบร้อย... ขนไม้แบบก่อสร้างออก เงินไม่ได้แต่จากกันด้วยดี ยกมือไหว้ร่ำลา...

แต่กลับมีความรู้สึกดี เพราะทั้งคนงานของพ่อฝ่ายเจ้าสาว และพ่อฝ่ายเจ้าสาวไม่ค่อยกล้าสบตาเราเท่าไหร่... เดินอย่างทรนงไปมาในบ้านเค้าขณะที่ลูกน้องกำลังขนไม้แบบขึ้นรถ...

ดีได้แค่นี้ครับ.. เมียด่านิดหน่อย... Undecided

เยี่ยม

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:46:07 PM »

เหนื่อยเนอะ ไม่รู้เขาจะรวยไปถึงใหน เขา ก็กินข้าว ที่ปลูกจากชาวนา ไม่ได้ปลูกจากเทวดา เงิน เก็บไว้เยอะๆ

ก็ไม่เห็นจะมีประโยขน์ ยิ่งเก็บมากยิ่งทุกมาก ต้องหาทางเพิ่ม ๆๆๆๆ ไม่จบไม่สิ้น

ผมเคยเห็น ห้อง เซพ ขนาด 4*4 สองห้อง อีกห้องเงินสดๆ เรียงเต็มห้อง อีกห้องทองคำแท้ เต็มห้อง

เห็นแล้วตาวาว ชาตินี้ใช้เป็นชาติ ก็ไม่หมด แต่ก็ไม่เห็นเขาจะหยุดหา ผมก็เห็นเขา กินข้าวผัดกระเผาหมู

ธรรมดา ขับรถคันละไม่กี่ล้าน ป่านี้ปลวกกินเงินหมดไปแล้วมั้ง 5555 เกี่ยวกันใหมนี่

จบคดีแล้วดีใจด้วยครับ
sudakorn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:52:29 PM »

เหนื่อยไปหน่อยน่ะแต่อย่าท้อ

งานพิเศษ |
รายได้เสริม       
งานทำที่บ้าน |
รายได้พิเศษ |
งานราชการ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:14:55 AM »

ทำหนังสือยกเลิกสัญญาจ้าง ให้ตัวแทนเจ้าของสัญญา(พ่อฝ่ายเจ้าสาว) เซ็นต์รับรู้เรียบร้อย...
ขนไม้แบบก่อสร้างออก เงินไม่ได้แต่จากกันด้วยดี ยกมือไหว้ร่ำลา...

แต่กลับมีความรู้สึกดี เพราะทั้งคนงานของพ่อฝ่ายเจ้าสาว และพ่อฝ่ายเจ้าสาวไม่ค่อยกล้าสบตาเราเท่าไหร่...
เดินอย่างทรนงไปมาในบ้านเค้าขณะที่ลูกน้องกำลังขนไม้แบบขึ้นรถ...

Ha Ha  ฮา  แหม พี่ตั้วเนี่ย   “ใจกล้า”  น๊ะคร๊า   ไม่ใยดีกับเงิน  “แสนสี่”   ฮา

ยังอาลัย  กับเงินแสนสี่  อีกมั้ยคร๊า  ฮา
ถ้าอยากได้  ตามยายมาอ่ะคร๊า  ฮา

เมื่อเรา  “บอกเลิกสัญญา”  แล้ว  ฮา 
เราก็ให้  “ทนาย”   ทำหนังสือ “ทวงหนี้”  ได้เลยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:42:00 AM »

เข้ามารายงานว่า "จบ" แล้วครับ...

ทำหนังสือยกเลิกสัญญาจ้าง ให้ตัวแทนเจ้าของสัญญา(พ่อฝ่ายเจ้าสาว) เซ็นต์รับรู้เรียบร้อย... ขนไม้แบบก่อสร้างออก เงินไม่ได้แต่จากกันด้วยดี ยกมือไหว้ร่ำลา...

แต่กลับมีความรู้สึกดี เพราะทั้งคนงานของพ่อฝ่ายเจ้าสาว และพ่อฝ่ายเจ้าสาวไม่ค่อยกล้าสบตาเราเท่าไหร่... เดินอย่างทรนงไปมาในบ้านเค้าขณะที่ลูกน้องกำลังขนไม้แบบขึ้นรถ...

ดีได้แค่นี้ครับ.. เมียด่านิดหน่อย... Undecided

จบไปแล้ว ทำบุญครับ
เข้าวัดทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรไป
เดินออกจากวัดเมื่อไหร่ เรื่องทั้งหมดในกระทู้นี้ ลืมมันไปให้หมดครับ
ชีวิตยังต้องเดินต่อไปครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:49:56 AM »

อ่านตั้งแต่ต้นจนจบ บอกได้คำเดียว "นับถือน้ำใจพี่ตั้วครับ" ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:45:55 PM »

ขอบคุณครับ คุณรัก  ไหว้

จบแล้วครับป้าบรา ผมไม่ติดใจอะไรครับ แค่ให้เรื่องนี้คาอยู่ในใจเจ้าของบ้าน และให้เป็นเรื่องกล่าวขานของลูกน้องเค้าในบริษัทของตัวเอง...

ไว้ผมหมุนเงินไม่ทันจะไปยืมตังค์พี่ซับครับ... Cheesy

"ชีวิตยังต้องเดินต่อไปครับ.." ไหว้ ไหว้ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:14:43 PM »

ถึงจบไม่ค่อยสวยแต่ก็ดีครับ
หนี้ที่เหลือทิ้งให้เขาตามใช้ไปถึงชาติหน้าครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:19:10 PM »

ยินดีด้วยนะครับจบซะที 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์