เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:21:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ง ครับ ทำงานเงินเดือน 8500 บาท จีบผู้หญิงเงินเดือน 35000 ไม่ติด  (อ่าน 10662 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:19:58 AM »

เซ็ง ครับ ทำงานเงินเดือน 8500 บาท จีบผู้หญิงเงินเดือน 35000 ไม่ติด
http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U10641734/U10641734.html

เซ็ง ค่ะ มีผู้ชายทำงานเงินเดือน 8500 บาท มาจีบ
http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U10638708/U10638708.html

กระทู้ฮาๆๆจากเวปพันทิพย์ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก  8500มาทำคุย ผมเดือนละ3000เอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินอายุแก่กว่าตั้งเยอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:28:19 AM »

น้องชายเคยเอามาลงเฟซบุคแล้วครับ

ผมตอบไปว่าผู้หญิงทำถูกแล้ว ผู้ชายไม่พร้อมที่จะรับผิดชอบใครจะไปลากเค้ามาลำบากด้วยได้ไง?

ผู้หญิงอายุ27แล้ว ช่วงที่ดีที่สุดในชีวิตสาวโสดจะพ้นไปแล้วนะครับ

What man is a man , who does not make the world better?
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:39:19 AM »

ไหว้ผู้หญิงทำถูกแล้วครับ...ถ้าผมเป็นไอ้หนุ่มคนนั้น ผมจะพยายามสุดชีวิต เพื่อที่จะให้มีรายรับมากกว่าเธอ...และแต่งกับเธอให้ได้ (ถ้ารักจริงหวังแต่ง)

เยี่ยมหลังส่งตัวเข้าหอ 1 ชม. ....จะออกมาตะโกนหน้าห้องดังๆว่า...กรูชนะแล้วโว๊ยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 01:53:23 AM โดย เป้า รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:40:48 AM »

ผมมองว่าปัญหาหลักๆคือตัวอาชีพมากกว่าเงินเดือนนะครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้ถ้าผู้ชายเอามุมนี้มาสร้างแรงพลักดันนะแทนที่จะมาตั้งกระทู้ตรงนี้จะเป็นจุดเปลี่ยนครั้งใหญ่ให้ชีวิตเค้าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 01:42:36 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:52:51 AM »

คิก คิกแม่ยายผมสอนไว้ว่า...ให้ช่วยกันทำมาหากิน จำไว้เสมอว่า เมื่อความจนเข้าทางประตู ความรักจะหนีออกทางหน้าต่าง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:01:08 AM »

ก็จริงนะครับพี่ ผมก็สอนลูกศิษย์และโดนสอนมาแบบนี้     เวลาลูกศิษย์มาปรึกษาเรื่องชอบสาว ผมถามคำแรกเลย มีปัญญาเลี้ยงเค้าให้ดีหรือยัง

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:44:33 AM »

ไหว้ผู้หญิงทำถูกแล้วครับ...ถ้าผมเป็นไอ้หนุ่มคนนั้น ผมจะพยายามสุดชีวิต เพื่อที่จะให้มีรายรับมากกว่าเธอ...และแต่งกับเธอให้ได้ (ถ้ารักจริงหวังแต่ง)

เยี่ยมหลังส่งตัวเข้าหอ 1 ชม. ....จะออกมาตะโกนหน้าห้องดังๆว่า...กรูชนะแล้วโว๊ยยยยยย

มีเพื่อนกึ่งญาติของผมคนนึง บ้านมันมีสตางค์ ไปเรียนออสเตรเลียตั้งแต่ม.ปลายยันป.โท

จบมาได้แฟนน่ารักกลับมาคนนึง วันแต่งงานเจ้าบ่าวตัวอ้วนๆกลมๆ(ตอนนั้น)อายุ28 เจ้าสาวสวยมากกกกอายุ34

คืนงานเลี้ยง เจ้าสาวตอบพิธีกรบนเวทีว่า ....เรียนหนังสือมา20ปี ดิ้นรนด้วยตัวเองจนได้ไปเรียนต่อที่ออสฯ ผลสำเร็จที่คุ้มค่าที่สุดคือได้กลับมาแต่งงานกับอีตา***นี่แหละค่ะ  ตกใจหน้าซีด

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 03:10:08 AM »

รักบางทีไม่ต้องการเหตุผล บางคนรวยร้อยล้าน พันล้าน อาจแพ้ใจ ให้เด็กสาวธรรมดาๆคนหนึ่ง ขณะที่คนรวยมากมายอาจะไม่มีรักจริงเลยก็ได้ เงินซื้อบางสิ่งได้ แต่บางทีก็ซื้อความรักไม่ได้

ปูลู...อย่าคิดอะไรมาก คนเราถ้ามีบุญ มีชีวิตอยู่เต็มที่70-80 ตายไปเอาไปไม่ได้แม้แต่อาหารมื้อสุดท้ายในปาก ย่อยไม่ทัน ตายซะก่อน

ลาภ,ยศ,สรรเสริญก็แค่นามธรรม สิ่งที่เราติดค้าง คือดี ชั่ว ที่ทำไว้ ให้คนพูดถึง ถ้าทำดี คนก็พูดถึงแต่สิ่งดี ถ้าทำชั่ว คนก็กล่าวขานถึงสิ่งไม่ดีของเรา Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 03:31:10 AM »

ผมมองว่าผู้ชายคนนั้นโชคดีแล้วครับ  Grin Grin Grin
โชคดีที่ไม่ได้เมียตัดสินคนด้วยเงิน โชคดีที่ไม่ได้เมียวัตถุนิยม เพราะได้มาชีวิตก็ไม่มีความสุขแน่

และผู้หญิงคนนั้นก็ทำถูกแล้วเช่นกัน  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ที่ตัดพ่อหนุ่มเงินน้อยนั่นทันทียังดีกว่าเก็บไว้เป็นตัวเลือกเล่นๆ

จะว่าไปแล้วหนุ่มเงินน้อยแบบผมจะหาเมียดีๆกับเขาได้มั้ยล่ะเนี่ย   เศร้า เศร้า เศร้า
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:36:53 AM »

โชคดีของผู้ชายที่รวยมหาศาลอย่างคนนี้ครับ

ทีไม่ได้ผู้หญิงคนนี้(ที่ตัดสินด้วยเงิน)มาเป็นเมีย ฮา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:51:40 AM »

ผมเงินเดือน 4500 (ซ่อมมือถือ ช่างต๊อกต๋อย) จีบผู้หญิง เงินเดือน 4หมื่นกว่า(ผู้จัดการ เขตภาคใต้ ของบ.แห่งนึง) ขายใส้กรอกอิสลาม  ครับ แล้วสำเร็จซะด้วย
สุดท้าย ก็เหมือนที่เห็นๆนี้แหละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:40:30 AM »

ทุนนิยมขึ้นสมอง
พ่อแม่เราเล่าขานเป็นตำนาน เป็นนิยายน้ำดีเยอะแยะ เถ้าแก่โรงสียกลูกสาวให้เสมียน เพราะเห็นว่าเสมียนอดทน ซื่อสัตย์ ขยันอดออม  เถ้าแก่คิดผิดก็มี  คิดถูกจนลูกเขยได้เป็นเจ้าสัวใหญ่ ครอบครัวมั่งคั่งเจริญก้าวหน้าก็มากมาย
สมัยนี้ไม่มีแล้ว คนดีต้องมีเงินเท่านั้น ถ้าไม่มีเงินให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่ามันเป็นคนเลว ต้องกันมันไว้อย่าให้มาสมาคมกับคนดีอย่างเราๆท่านๆ ว่าแล้วก็แ-กไวน์ขวดละสี่พัน
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:50:23 AM »

คิก คิกแม่ยายผมสอนไว้ว่า...ให้ช่วยกันทำมาหากิน จำไว้เสมอว่า เมื่อความจนเข้าทางประตู ความรักจะหนีออกทางหน้าต่าง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เมื่อความจนเข้าทางประตู ความรักจะหนีออกทางหน้าต่าง

ชอบครับ +1

และขอ copy นะครับ พี่เป้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:53:42 AM »

รักบางทีไม่ต้องการเหตุผล บางคนรวยร้อยล้าน พันล้าน อาจแพ้ใจ ให้เด็กสาวธรรมดาๆคนหนึ่ง ขณะที่คนรวยมากมายอาจะไม่มีรักจริงเลยก็ได้ เงินซื้อบางสิ่งได้ แต่บางทีก็ซื้อความรักไม่ได้

ปูลู...อย่าคิดอะไรมาก คนเราถ้ามีบุญ มีชีวิตอยู่เต็มที่70-80 ตายไปเอาไปไม่ได้แม้แต่อาหารมื้อสุดท้ายในปาก ย่อยไม่ทัน ตายซะก่อน

ลาภ,ยศ,สรรเสริญก็แค่นามธรรม สิ่งที่เราติดค้าง คือดี ชั่ว ที่ทำไว้ ให้คนพูดถึง ถ้าทำดี คนก็พูดถึงแต่สิ่งดี ถ้าทำชั่ว คนก็กล่าวขานถึงสิ่งไม่ดีของเรา Grin
โอ้.......บรรลุแล้ว...สาธุ หลวงพี่เบิ้ม..........

แล้วจะไปถวายเมื่อไปเกาะสวรรค์ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 10:02:41 AM »

พระท่านว่าเรื่องนี้นั้นมันเรื่องของธรรมของการเลือกคู่

ศีล จาคะ ปัญญา ศรัทธา

1. ศีล คือความเป็นปกติในการใช้ชีวิต เช่น บางคนมีศีล 5 อีกคนกลับไม่มีศีล 5 เลย ทำให้เกิดความอึดอัด
จนเกิดคำว่า “ดีเกินไป” ของอีกฝ่ายหนึ่งก็เป็นได้ เพราะทนรับกับสภาพของตัวเองที่ทำกับอีกฝ่ายไม่ได้นั่นเอง

2. จาคะ คือ นิสัยในการเป็นผู้ให้ และสละออกซึ่งสิ่งที่เป็นของเรา เช่น บางคนชอบทำบุญ ชอบช่วยคน แต่
อีกฝ่ายหนึ่งขี้งก ก็อยู่ด้วยกันลำบาก

3. ปัญญา คือ ความเข้าใจ ความคิดอ่าน การมองโลก ซึ่งแต่ละคนต้องมีขอบเขตความเข้าใจที่ใกล้เคียงกัน
คนหนึ่งชอบคุยเรื่องหนึ่ง แต่อีกคนหนึ่งไม่ชอบ มันก็อาจจะเซ็ง และคุยไม่เข้าคอกัน

4. ศรัทธา เป็นความเชื่อในเรื่องต่างๆ ที่ไม่เท่ากัน เช่น ความชอบไม่เหมือนกัน ทำให้เกิดการแบ่งแยก และ
แบ่งพวก นำมาซึ่งการทะเลาะกันได้

อ้างอิงจากClickที่นี่

หากเมื่อผ่านการเลือกคู่มาแล้ว การอยู่ด้วยกัน การครองเรือนด้วยกัน
พระท่านให้ใช้ฆราวาสธรรม 4 (ธรรมสำหรับการครองเรือน)

สัจจะ ทมะ  ขันติ  จาคะ

1.สัจจะ คือความจริง, ซื่อตรง, ซื่อสัตย์, จริงใจ, พูดจริง, ทำจริง

2.ทมะ คือการฝึกฝน, การข่มใจ, ฝึกนิสัย, ปรับตัว, รู้จักควบคุมจิตใจ, ฝึกหัดดัดนิสัย แก้ไขข้อบกพร่องปรับปรุงตน
ให้เจริญก้าวหน้าด้วยสติปัญญา

3.ขันติ คือความอดทน ตั้งหน้าทำหน้าที่การงานด้วยความขยันหมั่นเพียร เข้มแข็ง ทนทาน ไม่หวั่นไหว มั่นในจุดหมายไม่ท้อถอย

4.จาคะ คือความเสียสละ, สละกิเลส สละความสุขสบายและผลประโยชน์ส่วนตนได้ ใจกว้าง พร้อมที่จะรับฟังความทุกข์ ความ
คิดเห็นและความต้องการของผู้อื่นพร้อมที่จะร่วมมือช่วยเหลือเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ไม่คับแคบเห็นแก่ตนหรือเอาแต่ใจตัว

ในธรรมหมวดนี้ ทมะท่านมุ่งเอาด้านปัญญา ขันติท่านเน้นแง่วิริยะ

อ้งอิงจากClickที่นี่

ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมและเจริญในการครองเรือน
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์