เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:38:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ง ครับ ทำงานเงินเดือน 8500 บาท จีบผู้หญิงเงินเดือน 35000 ไม่ติด  (อ่าน 10628 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:31:51 PM »

ค่าของคน อยู่ที่ผลของเงิน ?

ผมว่า แย่ครับ ปล่อยเธอไปตามหา หนุ่มที่ฐานะร่ำรวยล้นฟ้า  และผมเชื่อนะครับว่าหนุ่มคนนั้นที่ร่ำรวยไม่ได้มีแค่เธอหรอกครับ มีสาวๆสวย อายุ 20 ต้นๆตามแต่ที่คนรวยจะเลือกได้

แถวนี้มีเยอะครับ ป่านนี้อายุ 40+ ยังไม่มี .... ที   Cheesy

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:46:31 PM »

ผู้หญิงอายุ27แล้วนะครับ ผู้หญิงพออายุแตะ30ก็จะมีลูกยากแล้ว

ตอนท้อง ตอนคลอดลูก ตอนเลี้ยงลูกปีแรกเค้าแทบทำงานไม่ได้ ทำได้ก็ไม่มีความสุขเพราะเป็นสัญชาตญาณของเพศหญิงที่จะใฝ่อยู่กับสายเลือดเป็นอันดับหนึ่ง

นมเด็กกระป๋องละ400-2000 นมเสริมแคลเซี่ยมให้หญิงท้องราคาพอๆกัน ผู้ชายเงินเดือน8500มีปัญญาดูแลเขา ดูแลลูกให้ได้อยู่ดีตามสมควรไหมครับ ?

ผู้หญิงเงินเดือน35,000 เมื่อมีครอบครัวเค้าจะตั้งมาตรฐานชีวิตที่ดีในระดับหนึ่ง แต่ผู้หญิงจะเห็นแก่ตัวน้อยกว่าผู้ชาย ถ้ารักเราแล้วเค้ายอมลดตัวมาลำบากกับเราได้....แต่ผู้ชายที่ทำแบบนั้น แม่*โคตรเห็นแก่ตัวเลย มันไม่ใช่รัก มันแค่อยากได้ มันแค่จะเอา

เหตุผลประดามีที่เอามาอ้างเพื่อลากเค้าลงมากิน จะอ้างศีลอ้างธรรม อ้างอะไรก็ฟังไม่ขึ้น ..... มันแค่อยากได้ มันแค่จะเอา ...... ถ้ามันรักจริง มันไม่ลากเค้าลงมาลำบากหรอก

รักใครชอบใครก็ตะกายขึ้นไปหา อย่าลากเขาลงมาต่ำกว่าที่เค้าควรได้รับ

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:16:16 PM »

ผู้หญิงอายุ27แล้วนะครับ ผู้หญิงพออายุแตะ30ก็จะมีลูกยากแล้ว

ตอนท้อง ตอนคลอดลูก ตอนเลี้ยงลูกปีแรกเค้าแทบทำงานไม่ได้ ทำได้ก็ไม่มีความสุขเพราะเป็นสัญชาตญาณของเพศหญิงที่จะใฝ่อยู่กับสายเลือดเป็นอันดับหนึ่ง

นมเด็กกระป๋องละ400-2000 นมเสริมแคลเซี่ยมให้หญิงท้องราคาพอๆกัน ผู้ชายเงินเดือน8500มีปัญญาดูแลเขา ดูแลลูกให้ได้อยู่ดีตามสมควรไหมครับ ?

ผู้หญิงเงินเดือน35,000 เมื่อมีครอบครัวเค้าจะตั้งมาตรฐานชีวิตที่ดีในระดับหนึ่ง แต่ผู้หญิงจะเห็นแก่ตัวน้อยกว่าผู้ชาย ถ้ารักเราแล้วเค้ายอมลดตัวมาลำบากกับเราได้....แต่ผู้ชายที่ทำแบบนั้น แม่*โคตรเห็นแก่ตัวเลย มันไม่ใช่รัก มันแค่อยากได้ มันแค่จะเอา

เหตุผลประดามีที่เอามาอ้างเพื่อลากเค้าลงมากิน จะอ้างศีลอ้างธรรม อ้างอะไรก็ฟังไม่ขึ้น ..... มันแค่อยากได้ มันแค่จะเอา ...... ถ้ามันรักจริง มันไม่ลากเค้าลงมาลำบากหรอก

รักใครชอบใครก็ตะกายขึ้นไปหา อย่าลากเขาลงมาต่ำกว่าที่เค้าควรได้รับ

ถั่วต้มครับพี่จ้าว ต่างกันมากไปไม่ไหวหรอก ยิ่งถ้าพ่อแม่เค้าเลี้ยงมาดีๆ เรียนจบสูงๆ ทำงานดีๆ มาเจอหนุ่มซำเหมาอยู่ห้องเช่าเล็กๆ เงินเดือนเท่านี้ มาจีบก็คงเซโนล่ะครับ ยกเว้นหมอนี่หล่อขั้นเทพ   Cheesy

แต่ก็มีหลายกรณี ที่ผู้หญิงอาจจะรายได้มากกว่า แต่เขาเลือกผู้ชายที่รายได้น้อยกว่า แต่นิสัยดี ไม่เจ้าชู้ ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่เล่นการพนัน เล่นยา ฯ

สาวๆบางคนที่ชอบผู้ชายรวยๆ ได้เป็นสามีจะรู้นรกมีจริงก็ได้นะครับ สุดๆ มันเอาทุกอย่าง บางรายแจ๊คพอร์ตแตก ดูเนียบ หล่อ เฟอเฟ็ก แต่ดันเป็นเก้งกวางอีก เป็นอีแอบซะอีก (นอกเรื่องไปละผม) 55  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 09:18:56 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:54:34 PM »

ผมใส่ได้เต็มเหนี่ยวเพราะผมผ่านมันมาเองครับคุณเบิ้ม

แฟนผมเค้าบ้านมีสตางค์ เรียนจบก่อนผม2ปี ผมจบมาแล้วก็ยังตั้งอีโก้บ้าๆบอๆว่าชีวิตนี้กรูจะไม่เป็นลูกจ้างใคร ไม่มีทางตากหน้ากลับเข้าบ้าน/วงศ์ญาติ ก็มัวแต่ทำร้านก็อกๆแก็กๆทำไปเล่นไปอยู่

แฟนกลับไปทำงานให้ที่บ้าน ได้เงินใช้ตามตำแหน่งเดือนละแสนกว่าบาท ผมก็ยังมัวแต่บ้าๆบอๆอยู่ พ่อ-แม่แฟนก็เห็นผมเป็นไอ้บ้าที่ถักเปียยาวจนถึงตูด แทบไม่รู้เลยว่าผมเป็นใคร

คบกันมาปีที่5 ญาติผู้พี่เค้าชอบใจแฟนผม ก็มานั่งด่าผม ด่าแรงกว่าที่ผมโพสท์ไปข้างบนเยอะ

ผมใช้เวลา2ปีครึ่ง หันมาสร้างตัวแบบเอาจริง จนแน่ใจว่ามีปัญญาดูแลเค้าให้ได้ดีเท่าที่เค้าควรจะได้รับ แล้วก็ยอมกลับบ้าน ขอให้ผู้ใหญ่ในครอบครัวไปสู่ขอ....ญาติๆผมก็ดีใจกันใหญ่ ได้หลานสายตรงยอมกลับเข้าบ้าน แถมจะได้สะไภ้ที่ถูกชะตามาอีกคน แห่กันไปเป็นเถ้าแก่ซะเกือบ20คน ตอนวันแต่งงานยังโดนญาติๆแซวเลยว่าเถ้าแก่วันสู่ขอกับผู้ใหญ่ในงานแต่งของผม เอาไปขอลูกสาวให้คนอื่นได้อีกเกิน2โหลเลยมั๊ง

วันแต่งงานแฟนผมอายุ27ปีเท่าแม่สาวในกระทู้พอดี....

ระหว่างรอผมเครื่องติด แฟนเคยพูดครับ ว่าเรามาช่วยกันค่อยๆสร้างไปก็ได้ เค้าทนได้ เค้ารับได้ เค้ามีความสุขแน่นอน เค้าพูดหลายครั้งเลยด้วย....ประโยคนี้ผู้หญิงพูดให้ผู้ชายของเค้าฟังได้ครับ แต่ผู้ชายอย่างเราๆพูดไม่ได้ ผมก็ไม่พูด หน้าผมยังด้านไม่พอ  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 12:00:29 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:59:08 PM »

ผมใส่ได้เต็มเหนี่ยวเพราะผมผ่านมันมาเองครับคุณเบิ้ม

แฟนผมเค้าบ้านมีสตางค์ เรียนจบก่อนผม2ปี ผมจบมาแล้วก็ยังตั้งอีโก้บ้าๆบอๆว่าชีวิตนี้กรูจะไม่เป็นลูกจ้างใคร ไม่มีทางตากหน้ากลับเข้าบ้าน/วงศ์ญาติ ก็มัวแต่ทำร้านก็อกๆแก็กๆทำไปเล่นไปอยู่

แฟนกลับไปทำงานให้ที่บ้าน ได้เงินใช้ตามตำแหน่งเดือนละแสนกว่าบาท ผมก็ยังมัวแต่บ้าๆบอๆอยู่ ว่าที่พ่อ-แม่แฟนก็เห็นผมเป็นไอ้บ้าที่ถักเปียยาวจนถึงตูด แทบไม่รู้เลยว่าผมเป็นใคร

คบกันมาปีที่5 ญาติผู้พี่เค้าชอบใจแฟนผม ก็มานั่งด่าผม ด่าแรงกว่าที่ผมโพสท์ไปข้างบนเยอะ

ผมใช้เวลา2ปีครึ่ง หันมาสร้างตัวแบบเอาจริง จนแน่ใจว่ามีปัญญาดูแลเค้าให้ได้ดีเท่าที่เค้าควรจะได้รับ แล้วก็ยอมกลับบ้าน ขอให้ผู้ใหญ่ในครอบครัวไปสู่ขอ....ญาติๆผมก็ดีใจกันใหญ่ ได้หลานสายตรงยอมกลับเข้าบ้าน แถมจะได้สะไภ้ที่ถูกชะตามาอีกคน แห่กันไปเป็นเถ้าแก่ซะเกือบ20คน ตอนวันแต่งงานยังโดนญาติๆแซวเลยว่าเถ้าแก่วันสู่ขอกับผู้ใหญ่ในงานแต่งของผม เอาไปขอลูกสาวให้คนอื่นได้อีกเกิน2โหลมั๊ง

วันแต่งงานแฟนผมอายุ27ปีเท่าแม่สาวในกระทู้พอดี....

ระหว่างรอผมเครื่องติด แฟนเคยพูดครับ ว่าเรามาช่วยกันค่อยๆสร้างไปก็ได้ เค้าทนได้ เค้ารับได้ เค้ามีความสุขแน่นอน เค้าพูดหลายครั้งเลยด้วย....ประโยคนี้ผู้หญิงพูดให้ผู้ชายของเค้าฟังได้ครับ แต่ผู้ชายอย่างเราๆพูดไม่ได้ ผมก็ไม่พูด หน้าผมยังไม่ด้านได้พอ  อ๋อย

เยี่ยมครับพี่จ้าว ร่วมทุกข์ร่วมสุข  นี่สิรักแท้ เยี่ยม

ผมก็เคยเกือบมี แต่เค้ารอไม่ไหว ก็เข้าใจอ่ะนะ ใครๆก็อยากให้ลูกได้เจอคนดีๆ จะให้รอคนที่ยังตะเกียดตะกายได้ไง ไม่รู้ลูกผีลูกคน  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 12:03:08 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:10:50 AM »

+1ครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้
แต่สมัยนี้หาแบบแฟนพี่ยากมากครับ แล้วนิสัยแบบพี่ก็หายากไม่แพ้กันครับ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:34:39 AM »

ถ้านี่ไม่ใช่เรื่องแต่งขึ้นขำๆผมว่าคู่นี้คงมีลุ้นคู่กันอยู่บ้างครับ   เล่นมาตั้งกระทู้พร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมายบังเอิญจริงๆ  แต่จะคู่แท้หรือคู่เวรคู่กรรมนี่ก็ว่ากันไป  

ถ้าว่ากันตามเนื้อเรื่อง  คู่นี้เด็กกว่าผมหน่อย  เอาเฉพาะเรื่องฐานะ  งานนี้ผมมองว่า ญ ปิดโอกาศตัวเองเร็วเกิน    

ผมเชื่อว่าทุกคนถ้าลองมองคนรอบข้างอย่างน้อยต้องมีรู้จักคนที่ปัจจุบันประสบความสำเร็จแต่ในอดีตเคยทำงาน "กากๆ" มาก่อน  คนที่ผมรู้จักรายได้หลักล้านต่อเดือนตอนเด็กๆขายผักในตลาดเรียนจบทำงานเป็นเสมียนมาก่อน  คนดังในสังคมก็เยอะเยอะ ตันโออิชิก็ใช่  เจ๊มิ่งก็เซลล์เก่า    เจ้าของซาฟารีเวิลล์ก็เริ่มจากการรับทำบัญชีตามร้านชำ

คนทำงานที่เงินเดือนสูงมาตลอดชีวิตแต่ทั้งชีวิตเงินไม่เคยพอใช้เกษียณได้หลายล้านไม่กี่ปีหมดมีเยอะกว่าครับ

เงินเดือนน้อยงานกระจอกตอนนี้มันก็ไม่ได้หมายความว่าคนๆนี้มันจะกระจอกแบบนี้ไปทั้งชาติ  มันอยู่ที่ตัวตนและกึ๋น  ถ้างานที่ทำมีอนาคตหรือไอ้หนุ่มมีความมุ่งมั่นไม่หยุดชีวิตตัวเองอยู่แค่นี้โอกาศที่จะเป็น 85000 หรือ 850000 ก็ย่อมมี    ซึ่งถ้าเปิดใจอีกนิดอาจเจอของดี  

ส่วนไอหนุ่มมาตั้งกระทู้แนวประชดซึ่งก็คงทำให้ "แป๊ก"ยิ่งกว่าเดิม  ทำงานตรงข้ามกันพักเที่ยงก็คงมีโอกาศได้เจอกันอีกจะมองหน้ากันยากขึ้นไปอีก    แต่ก็บ่งบอกถึงสิ่งที่ตัวเองอยากมีอยากเป็นถึงจะออกแนวๆพระเอกละครช่อง 7 แต่ก็เป็นแรงขับที่ดี  

อาจเป็นเพราะสังคมออฟฟิศมนุษย์เงินเดือนชนชั้นกลางให้ความสำคัญเรื่องภาพลักษณ์เป็นเรื่องใหญ่   อย่างผมทำงานอิสระรับจ๊อบมาตั้งแต่ยังเรียน  จบแล้วก็สร้างกิจการค้าขายเล็กๆของตัวเอง  สิบกว่าปีกลับไปเจอเพื่อนเก่าซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นพนักงานออฟฟิศตั้งแต่เรียนจบ  คุยกันไม่เข้าขาเหมือนแต่ก่อน  มองโลกกันคนละแบบไปแล้ว  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 12:36:37 AM โดย J_D » บันทึกการเข้า

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:51:51 AM »

ถ้านี่ไม่ใช่เรื่องแต่งขึ้นขำๆผมว่าคู่นี้คงมีลุ้นคู่กันอยู่บ้างครับ   เล่นมาตั้งกระทู้พร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมายบังเอิญจริงๆ  แต่จะคู่แท้หรือคู่เวรคู่กรรมนี่ก็ว่ากันไป  

ถ้าว่ากันตามเนื้อเรื่อง  คู่นี้เด็กกว่าผมหน่อย  เอาเฉพาะเรื่องฐานะ  งานนี้ผมมองว่า ญ ปิดโอกาศตัวเองเร็วเกิน    

ผมเชื่อว่าทุกคนถ้าลองมองคนรอบข้างอย่างน้อยต้องมีรู้จักคนที่ปัจจุบันประสบความสำเร็จแต่ในอดีตเคยทำงาน "กากๆ" มาก่อน  คนที่ผมรู้จักรายได้หลักล้านต่อเดือนตอนเด็กๆขายผักในตลาดเรียนจบทำงานเป็นเสมียนมาก่อน  คนดังในสังคมก็เยอะเยอะ ตันโออิชิก็ใช่  เจ๊มิ่งก็เซลล์เก่า    เจ้าของซาฟารีเวิลล์ก็เริ่มจากการรับทำบัญชีตามร้านชำ

คนทำงานที่เงินเดือนสูงมาตลอดชีวิตแต่ทั้งชีวิตเงินไม่เคยพอใช้เกษียณได้หลายล้านไม่กี่ปีหมดมีเยอะกว่าครับ

เงินเดือนน้อยงานกระจอกตอนนี้มันก็ไม่ได้หมายความว่าคนๆนี้มันจะกระจอกแบบนี้ไปทั้งชาติ  มันอยู่ที่ตัวตนและกึ๋น  ถ้างานที่ทำมีอนาคตหรือไอ้หนุ่มมีความมุ่งมั่นไม่หยุดชีวิตตัวเองอยู่แค่นี้โอกาศที่จะเป็น 85000 หรือ 850000 ก็ย่อมมี    ซึ่งถ้าเปิดใจอีกนิดอาจเจอของดี  

ส่วนไอหนุ่มมาตั้งกระทู้แนวประชดซึ่งก็คงทำให้ "แป๊ก"ยิ่งกว่าเดิม  ทำงานตรงข้ามกันพักเที่ยงก็คงมีโอกาศได้เจอกันอีกจะมองหน้ากันยากขึ้นไปอีก    แต่ก็บ่งบอกถึงสิ่งที่ตัวเองอยากมีอยากเป็นถึงจะออกแนวๆพระเอกละครช่อง 7 แต่ก็เป็นแรงขับที่ดี  

อาจเป็นเพราะสังคมออฟฟิศมนุษย์เงินเดือนชนชั้นกลางให้ความสำคัญเรื่องภาพลักษณ์เป็นเรื่องใหญ่   อย่างผมทำงานอิสระรับจ๊อบมาตั้งแต่ยังเรียน  จบแล้วก็สร้างกิจการค้าขายเล็กๆของตัวเอง  สิบกว่าปีกลับไปเจอเพื่อนเก่าซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นพนักงานออฟฟิศตั้งแต่เรียนจบ  คุยกันไม่เข้าขาเหมือนแต่ก่อน  มองโลกกันคนละแบบไปแล้ว  

มันมีปัจจัยอื่นๆด้วยนะครับ คนรอบข้าง ครอบครัว คนในเมือง เค้าไม่สนใจหรอกว่าจะขยัน จะอะไร เค้าเอาปัจจุบัน ดูหน้าตา ขับรถอะไร ลูกใคร จบไหน ทำงานอะไร ฐานะดีมั้ย  เค้าดูปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก อันนี้แนวผู้ใหญ่น่ะครับ ส่วนเด็กวัยรุ่น เรื่องนี้ยังเป็นรอง เน้นความชอบ ความรัก สุดท้ายแป๊กมากๆ อายุเริ่มมาก ก็จะเริ่มมองคนที่มีความพร้อม

ส่วนผู้ชาย เมื่อพร้อม ก็มองหาเด็กๆไม่ได้มองฐานะอะไรเป็นหลัก แบบว่าเลี้ยงได้ แบบว่าไม่ต้องการคู่คิดแล้ว คิดเองก็รกสมองจะแย่ละแล้ว ไม่ต้องการใครมาจู้จี๋จุกจิกกะตรูอีก ตรงข้ามกับผู้หญิงที่เริ่มมีอายุ จะหาคนที่พร้อมๆหาชายในฝัน ขยันอดทน พอดีตอนวัยรุ่นลืมดู  อันนี้มีโพลเคยสำรวจนะครับ อิอิ  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 01:04:11 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:03:31 AM »

อู้ย.................พูดเรื่องมีแฟนเด็กแล้วฮามากปกติผมทำงานขายของอยู่บ้านใส่เสื้อผ้าขาดๆ(เสื้อแถมจากขนม) กางเกงขาสั้น    หนวดเคราไม่โกน  คนแถวบ้านยังคิดว่าผมมาเช่าร้านเปิดร้านขายของเลยครับ หางตาแทบไม่มอง  มีอยู่วันชีมาถามว่าเช่าแพงไหมเดือนเท่าไหร่ พอบอกว่าอ้อห้องเช่าพวกนี้ของผมเองละ  ไม่ได้เช่าอะไรหรอก นับแต่วันนั้นชีเปลี่ยนไปทันที คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ถ้าให้ผมต้องไปนั่งจีบสาวแนวๆๆนี้นะอายุก็จะคราวป้าละ20ปลายๆๆขึ้น  ผมไปจีบเด็กจบใหม่ๆๆดีกว่าไหมลงทุนเท่ากันความสดต่างกันเยอะ.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 01:06:21 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:11:42 AM »

อู้ย.................พูดเรื่องนี้แล้วฮามากปกติผมทำงานขายของอยู่บ้านใส่เสื้อผ้าขาดๆ(เสื้อแถมขจากขนม) กางเกงขาสั้น    หนวดเคราไม่โกน  คนแถวบ้านยังคิดว่าผมมาเช่าร้านเปิดร้านขายของเลยครับ หางตาแทบไม่มอง  มีอยู่วันชีมาถามว่าเช่าแพงไหมเดือนเท่าไหร่ พอบอกว่าอ้อห้องเช่าพวกนี้ของผมเองละ  ไม่ได้เช่าอะไรหรอก นับแต่วันนั้นชีเปลี่ยนไปทันที คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ถ้าให้ผมต้องไปนั่งจีบสาวแนวๆๆนี้นะอายุก็จะคราวป้าละ20ปลายๆๆขึ้น  ผมไปจีบเด็กจบใหม่ๆๆดีกว่าไหมลงทุนเท่ากันความสดต่างกันเยอะ.............

แส ดง ว่าพี่ไม่ดูละครเลย พระเอกมันต้องขับรถหรู งานการไม่ต้องทำ แบบว่ามีบริษัทใหญ่โต บ้านใหญ่มาก ใส่สูททั้งวัน แบบว่าเมืองไทยหนาวมาก สูทต้องจัดเต็ม ข้างในเสื้อกล้าม ต่อด้วยเสื้อเชิ้ต ตามด้วยเสื้อกั๊ก ตามด้วยเสื้อสูทสุดหรู(ดีนะมันไม่ใส่เสื้อโค้ทคลุมถึงเข่า) เดินชมสวนยังต้องใส่ซะเต็มยศ  คิก คิก

ละครไทยป้อนข้อมูลแบบนี้ใส่หัวคนไทยมาตลอดน่ะครับ เราจึงชอบมองคนที่ภายนอก ตัดสินกันง่ายๆ แค่เมิงขับรถอะไร แต่งตัวยังไง ทั้งที่บางทีอาจจะเป็นหนี้ท่วมหัวอยู่ก็ได้  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 01:22:48 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   เรื่องจริงครับผมลองพิสูจย์กันมาแล้ว   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เสื้อผ้าชุดเดิมคนเดิม  ต่างกันแค่ โหนรถเมล  ขับD max แล้วก็ Cammry คนละเรื่องเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก เรื่องนี้ผมลองมากับตัวเองละ  เหตุเกิดจากพี่สาวผมละตัวดีท้าพนันกันให้ลองทำ

เมื่อไม่นานมานี้เองมีรวมกลุ่มเพื่อนๆสมัยม.ปลายมีแฟนเพื่อนอยู่คน   เค้าถามเพื่อนผมเลยว่าพวกผมเงินเดือนเท่าไหร่กันก่อนที่จะยอมมางานเลี้ยงในกลุ่ม   ผมบอกไม่ต้องพามาหรอกแล้วแกก็เลิกซะเหอะคนแบบนี้ มาเจอสภาพพวกฉันเค้าก็ไม่เชื่อหรอกว่าไอ้ที่นั่งๆทานข้าวด้วยโปรไฟร์แต่ละคนหรือฐานเงินเดือนจะตรงกับที่บอกเค้าไป  คิก คิก คิก คิก คิก คิก เพื่อนสนิทผมเงินเดือนหลักแสนมีกิจการส่วนตัว  แต่ตอนจีบแฟนมันโหนรถเมล บอกทำงานค้าขายเล็กๆน้อยๆ ฝ่ายหญิงเค้าเงินเดือนหลายหมื่น เค้าก็ไม่ถือสาอะไร ความโชคดีเลยตกเป็นของสาวเจ้าไปครับได้นักธุรกิจหนุ่มไปครอง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 01:31:17 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:59:30 AM »

อยากพูดมั่ง...แต่อาย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมันก่อนนานมาแล้ว สมันหนุ่ม(สมัยนี้เพื่อนมันว่าผมแก่แล้ว)...ทำงานโลโซ....สาวเจ้ามองแบบโซๆแหละ ถามว่า ทำไมมาทำงานแบบนี้ ผมว่า ก็เมื่อก่อนเขาให้เรียนไม่เรียน มัวแต่ไปเที่ยวเล่นอยู่..(เรื่องเรียนโกหกนิดหน่อย)เลยต้องมาตรากตรำทำงานแบบนี้ เขาก็ยิ้มๆ แต่ก็ไม่ถึงกับดูถูกอะไรมากมาย

น่าว่า...เงินเดือนเขาน่าจะเกือบหมื่นมั้งสมัยนั้น

แต่เขาไม่รู้รายได้ผมหรอก...ประมาณว่าเขาทำงานปีหนึ่ง ผมทำสักเดือนกว่าๆก็ได้แล้ว

ปล.สมัยนี้ ผมไม่มีตังค์ครับ ............เมียเก็บหมดแล้ว หึๆๆ และภรรเมียผมก็ไม่ใช่สาวคนนั้น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 11:03:31 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 02:08:02 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   เรื่องจริงครับผมลองพิสูจย์กันมาแล้ว   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เสื้อผ้าชุดเดิมคนเดิม  ต่างกันแค่ โหนรถเมล  ขับD max แล้วก็ Cammry คนละเรื่องเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก เรื่องนี้ผมลองมากับตัวเองละ  เหตุเกิดจากพี่สาวผมละตัวดีท้าพนันกันให้ลองทำ

เมื่อไม่นานมานี้เองมีรวมกลุ่มเพื่อนๆสมัยม.ปลายมีแฟนเพื่อนอยู่คน   เค้าถามเพื่อนผมเลยว่าพวกผมเงินเดือนเท่าไหร่กันก่อนที่จะยอมมางานเลี้ยงในกลุ่ม   ผมบอกไม่ต้องพามาหรอกแล้วแกก็เลิกซะเหอะคนแบบนี้ มาเจอสภาพพวกฉันเค้าก็ไม่เชื่อหรอกว่าไอ้ที่นั่งๆทานข้าวด้วยโปรไฟร์แต่ละคนหรือฐานเงินเดือนจะตรงกับที่บอกเค้าไป  คิก คิก คิก คิก คิก คิก เพื่อนสนิทผมเงินเดือนหลักแสนมีกิจการส่วนตัว  แต่ตอนจีบแฟนมันโหนรถเมล บอกทำงานค้าขายเล็กๆน้อยๆ ฝ่ายหญิงเค้าเงินเดือนหลายหมื่น เค้าก็ไม่ถือสาอะไร ความโชคดีเลยตกเป็นของสาวเจ้าไปครับได้นักธุรกิจหนุ่มไปครอง 

เขาว่ากันว่าเรื่องมาก มักจะได้ไม่ได้อะไรดีๆหรอกครับ  ยินดีกับสาวคนนั้นที่ได้เพื่อนคุณไปครองด้วย

สมัยนี้มองคนที่หน้าตา การแต่งตัว ไม่เชื่อใส่เกงขาสั้นเสื้อยืดคอกลมโหลๆ เดินเข้าร้านทอง ร้านจิวเวอรี่ หรือร้านเสื้อผ้าราคาแพงๆ เชื่อเหอะ แม้แต่

หางตาของพนักงานก็ไม่ได้มองมาหรอก แถมบางทีไปซุบซิบนินทากับเพื่อนอีกต่างหาก 

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 02:28:36 PM »

ใครตาถึงก็ได้ของดี Grin Grin Grin แล้วแต่ บุญ กรรม กันไป

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 02:29:47 PM »

เขาว่ากันว่าเรื่องมาก มักจะได้ไม่ได้อะไรดีๆหรอกครับ  ยินดีกับสาวคนนั้นที่ได้เพื่อนคุณไปครองด้วย

สมัยนี้มองคนที่หน้าตา การแต่งตัว ไม่เชื่อใส่เกงขาสั้นเสื้อยืดคอกลมโหลๆ เดินเข้าร้านทอง ร้านจิวเวอรี่ หรือร้านเสื้อผ้าราคาแพงๆ เชื่อเหอะ แม้แต่

หางตาของพนักงานก็ไม่ได้มองมาหรอก แถมบางทีไปซุบซิบนินทากับเพื่อนอีกต่างหาก  

เห็นด้วยครับ บางครั้งคนเราก็มองกันแค่เปลือกนอกไม่ได้มองให้ถึงข้างใน
ไม่ว่ายุคไหนสมัยไหนครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์