เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:26:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ง ครับ ทำงานเงินเดือน 8500 บาท จีบผู้หญิงเงินเดือน 35000 ไม่ติด  (อ่าน 10673 ครั้ง)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 03:57:28 PM »

จริง ๆ แล้วสาวคนนั้นน่าจะมาหาสามีในนี้นะครับ
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:18:08 PM »

ผมนี่แหละสามีเขา ใครห้ามมายุ่งอีกนะ

(ล้อเล่น )
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:19:59 PM »

อู้ย.................พูดเรื่องนี้แล้วฮามากปกติผมทำงานขายของอยู่บ้านใส่เสื้อผ้าขาดๆ(เสื้อแถมขจากขนม) กางเกงขาสั้น    หนวดเคราไม่โกน  คนแถวบ้านยังคิดว่าผมมาเช่าร้านเปิดร้านขายของเลยครับ หางตาแทบไม่มอง  มีอยู่วันชีมาถามว่าเช่าแพงไหมเดือนเท่าไหร่ พอบอกว่าอ้อห้องเช่าพวกนี้ของผมเองละ  ไม่ได้เช่าอะไรหรอก นับแต่วันนั้นชีเปลี่ยนไปทันที คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ถ้าให้ผมต้องไปนั่งจีบสาวแนวๆๆนี้นะอายุก็จะคราวป้าละ20ปลายๆๆขึ้น  ผมไปจีบเด็กจบใหม่ๆๆดีกว่าไหมลงทุนเท่ากันความสดต่างกันเยอะ.............

แส ดง ว่าพี่ไม่ดูละครเลย พระเอกมันต้องขับรถหรู งานการไม่ต้องทำ แบบว่ามีบริษัทใหญ่โต บ้านใหญ่มาก ใส่สูททั้งวัน แบบว่าเมืองไทยหนาวมาก สูทต้องจัดเต็ม ข้างในเสื้อกล้าม ต่อด้วยเสื้อเชิ้ต ตามด้วยเสื้อกั๊ก ตามด้วยเสื้อสูทสุดหรู(ดีนะมันไม่ใส่เสื้อโค้ทคลุมถึงเข่า) เดินชมสวนยังต้องใส่ซะเต็มยศ  คิก คิก

ละครไทยป้อนข้อมูลแบบนี้ใส่หัวคนไทยมาตลอดน่ะครับ เราจึงชอบมองคนที่ภายนอก ตัดสินกันง่ายๆ แค่เมิงขับรถอะไร แต่งตัวยังไง ทั้งที่บางทีอาจจะเป็นหนี้ท่วมหัวอยู่ก็ได้  Cheesy

ละครหลังข่าวนี่แหละตัวดี... โดยเฉพาะช่องทีวีเพื่อคุณ... พระเอกแทบทุกเรื่อง... ต้องขับรถเบนซ์ป้ายแดง... ไม่ก็ป้ายทะเบียนสวยๆ แต่หากพล๊อตเรื่องให้พระเอกเป็นคนจน... นางเอกก็จะเป็นลูกอัครมหาเศษฐีแทน...

...ตัวละครฝ่ายธรรมะมักจะต้องโง่... ส่วนฝ่ายอธรรมน่ะ... ฉลาดเกินคน... บู่ บู่ บู่

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:41:53 PM »

อู้ย.................พูดเรื่องนี้แล้วฮามากปกติผมทำงานขายของอยู่บ้านใส่เสื้อผ้าขาดๆ(เสื้อแถมขจากขนม) กางเกงขาสั้น    หนวดเคราไม่โกน  คนแถวบ้านยังคิดว่าผมมาเช่าร้านเปิดร้านขายของเลยครับ หางตาแทบไม่มอง  มีอยู่วันชีมาถามว่าเช่าแพงไหมเดือนเท่าไหร่ พอบอกว่าอ้อห้องเช่าพวกนี้ของผมเองละ  ไม่ได้เช่าอะไรหรอก นับแต่วันนั้นชีเปลี่ยนไปทันที คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ถ้าให้ผมต้องไปนั่งจีบสาวแนวๆๆนี้นะอายุก็จะคราวป้าละ20ปลายๆๆขึ้น  ผมไปจีบเด็กจบใหม่ๆๆดีกว่าไหมลงทุนเท่ากันความสดต่างกันเยอะ.............

แส ดง ว่าพี่ไม่ดูละครเลย พระเอกมันต้องขับรถหรู งานการไม่ต้องทำ แบบว่ามีบริษัทใหญ่โต บ้านใหญ่มาก ใส่สูททั้งวัน แบบว่าเมืองไทยหนาวมาก สูทต้องจัดเต็ม ข้างในเสื้อกล้าม ต่อด้วยเสื้อเชิ้ต ตามด้วยเสื้อกั๊ก ตามด้วยเสื้อสูทสุดหรู(ดีนะมันไม่ใส่เสื้อโค้ทคลุมถึงเข่า) เดินชมสวนยังต้องใส่ซะเต็มยศ  คิก คิก

ละครไทยป้อนข้อมูลแบบนี้ใส่หัวคนไทยมาตลอดน่ะครับ เราจึงชอบมองคนที่ภายนอก ตัดสินกันง่ายๆ แค่เมิงขับรถอะไร แต่งตัวยังไง ทั้งที่บางทีอาจจะเป็นหนี้ท่วมหัวอยู่ก็ได้  Cheesy

ละครหลังข่าวนี่แหละตัวดี... โดยเฉพาะช่องทีวีเพื่อคุณ... พระเอกแทบทุกเรื่อง... ต้องขับรถเบนซ์ป้ายแดง... ไม่ก็ป้ายทะเบียนสวยๆ แต่หากพล๊อตเรื่องให้พระเอกเป็นคนจน... นางเอกก็จะเป็นลูกอัครมหาเศษฐีแทน...

...ตัวละครฝ่ายธรรมะมักจะต้องโง่... ส่วนฝ่ายอธรรมน่ะ... ฉลาดเกินคน... บู่ บู่ บู่

แสดงว่าไม่เคยดู หนังเรื่องนี้กันนะสิครับ  Wink Wink Wink

Uploaded with ImageShack.us

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:46:40 PM »

อู้ย.................พูดเรื่องนี้แล้วฮามากปกติผมทำงานขายของอยู่บ้านใส่เสื้อผ้าขาดๆ(เสื้อแถมขจากขนม) กางเกงขาสั้น    หนวดเคราไม่โกน  คนแถวบ้านยังคิดว่าผมมาเช่าร้านเปิดร้านขายของเลยครับ หางตาแทบไม่มอง  มีอยู่วันชีมาถามว่าเช่าแพงไหมเดือนเท่าไหร่ พอบอกว่าอ้อห้องเช่าพวกนี้ของผมเองละ  ไม่ได้เช่าอะไรหรอก นับแต่วันนั้นชีเปลี่ยนไปทันที คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ถ้าให้ผมต้องไปนั่งจีบสาวแนวๆๆนี้นะอายุก็จะคราวป้าละ20ปลายๆๆขึ้น  ผมไปจีบเด็กจบใหม่ๆๆดีกว่าไหมลงทุนเท่ากันความสดต่างกันเยอะ.............

แส ดง ว่าพี่ไม่ดูละครเลย พระเอกมันต้องขับรถหรู งานการไม่ต้องทำ แบบว่ามีบริษัทใหญ่โต บ้านใหญ่มาก ใส่สูททั้งวัน แบบว่าเมืองไทยหนาวมาก สูทต้องจัดเต็ม ข้างในเสื้อกล้าม ต่อด้วยเสื้อเชิ้ต ตามด้วยเสื้อกั๊ก ตามด้วยเสื้อสูทสุดหรู(ดีนะมันไม่ใส่เสื้อโค้ทคลุมถึงเข่า) เดินชมสวนยังต้องใส่ซะเต็มยศ  คิก คิก

ละครไทยป้อนข้อมูลแบบนี้ใส่หัวคนไทยมาตลอดน่ะครับ เราจึงชอบมองคนที่ภายนอก ตัดสินกันง่ายๆ แค่เมิงขับรถอะไร แต่งตัวยังไง ทั้งที่บางทีอาจจะเป็นหนี้ท่วมหัวอยู่ก็ได้  Cheesy

แสดงว่าไม่เคยดู หนังเรื่องนี้กันนะสิครับ  Wink Wink Wink

Uploaded with ImageShack.us

ผมหายถึงละครหลังข่าวครับ... Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:57:00 PM »

ผมนี่แหละสามีเขา ใครห้ามมายุ่งอีกนะ

(ล้อเล่น )

555555 Grin Grin Grin  ผู้หญิงข้าใครอย่าเตะ   ......เอ๊ย แตะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 04:58:53 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:00:13 PM »

ไม่รู้เรื่องนี้จริงหรือเล่นป่าวน่ะ  แต่ความต่างของถานะนี่ผมคนนึงเคยประสบมากับตัวเองแล้วเหมือนกัน แต่เป็นคนละแบบกับเนื้อเรื่องในกระทู้ครับ....

ของผมจีบติดครับ  ดอกฟ้าโน้มกิ่งลงมาหาหมาวัดอย่างผม  คงเพราะผมเห่าเก่งมังครับ  คิก คิก เห่าจนเครื่องหล่นเลย... Grin

เรื่องของเรื่องก็ไม่มีอะไรซับซ้อนยุ่งยากครับ เรารู้จักกันสมัยเรียน ตอนจีบเธอก็รู้น่ะครับว่าที่บ้านต้องมีฐานะดีแน่ๆเพราะมีรถส่วนตัวมา แต่ผมโหนรถเมย์ตามประสาเด็กต่าง จว. จีบอยู่เทอมนึงจนเรียกได้ว่าเป็นแฟนกัน  ความสัมพันธ์ก็พัฒนาไปเรื่อยจนเรียนจบ ตอนนั้นเข้านอก ออกใน บ้านเธอได้ตลอด พ่อเธอก็ดูเหมือนจะยอมรับแล้วว่านี่เป็นแฟนลูกสาว ที่สำคัญเธอเป็นลูกสาวคนเดียวเสียด้วยครับ พ่อเธอเปิดบริษัทรับเหมาก่อสร้างในสมัยนั้น มี่ที่ดินมากมายพอดู ส่วนผม....แม่ขายก๋วยเตี๋ยวอยู่ต่างจังหวัด ส่งลูกเรียนเมืองหลวงกะหืดขึ้นคอแล้วครับ  อ๋อย

แต่ความรักที่สถานะต่างกันมาก ผมไม่รู้เธอเคยคิดบ้างใหม แต่ผมคิดครับ ทุกครั้งที่ไปช๊อปปิ้งหรือไปกินไปเที่ยว เราก็พยายามเจียดไปจ่ายในส่วนของเรา แต่เธอไม่ เธอรูดอย่างเดียว จะไม่คิดได้อย่างไร จ่ายแต่ละครั้ง เงินเดือนเราทั้งเดือนยังไม่พอจ่ายเลย... อ๋อย และที่สำคัญ เธอใช้ครับ ใช้เราอย่างกะทาส อันนี้คงเพราะเธอเองเป็นลูกคุณหนู ส่วนเรานั้นไม่ใช่ครับ พอคบกันนานๆเข้า หลังๆเลยต่อกันไม่ค่อยติด ก็ต้องห่างและเลิกกันไปโดยปริยาย....

สุดท้าย ไม่ว่าจะรักแค่ใหน แต่ก็หนีความจริงไม่ได้ครับ.... Grin คำพูดที่ว่า ไปอยู่กับพี่น่ะ ความรักจะทำให้เราอิ่มท้อง มันมีแต่ในนิยายครับ.... บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 05:07:23 PM โดย ชายเจษฎ์ » บันทึกการเข้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:01:48 PM »

(ล้อเล่น )

555555 Grin Grin Grin  ผู้หญิงข้าใครอย่าเตะ   ......เอ๊ย แตะ
ลูบคลำแทนได้ไหมครับพี่ Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:10:13 PM »

(ล้อเล่น )

555555 Grin Grin Grin  ผู้หญิงข้าใครอย่าเตะ   ......เอ๊ย แตะ
ลูบคลำแทนได้ไหมครับพี่ Grin Grin Grin

เอางั้นเลยหรือครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:22:12 PM »

(ล้อเล่น )

งั้นถามแทนท่านอื่นครับ... แฮ่ๆ...

ถามว่า... ว่าเงินเดือนกี่บาทน้อ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:31:25 PM »

(ล้อเล่น )

งั้นถามแทนท่านอื่นครับ... แฮ่ๆ...

ถามว่า... ว่าเงินเดือนกี่บาทน้อ...

ตอบแทนเพราะผมรู้จักตัวจริงสามีเขา 5000 Grin Grin Grin ล้อเล่นครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:32:36 PM »

(ล้อเล่น )

ได้แต่แฉพาะด้วยสายตานะ Grin Grin Grin พ่อแม่เขาหวง 55555

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:00:26 PM »

ไม่รู้เรื่องนี้จริงหรือเล่นป่าวน่ะ  แต่ความต่างของถานะนี่ผมคนนึงเคยประสบมากับตัวเองแล้วเหมือนกัน แต่เป็นคนละแบบกับเนื้อเรื่องในกระทู้ครับ....

ของผมจีบติดครับ  ดอกฟ้าโน้มกิ่งลงมาหาหมาวัดอย่างผม  คงเพราะผมเห่าเก่งมังครับ  คิก คิก เห่าจนเครื่องหล่นเลย... Grin

เรื่องของเรื่องก็ไม่มีอะไรซับซ้อนยุ่งยากครับ เรารู้จักกันสมัยเรียน ตอนจีบเธอก็รู้น่ะครับว่าที่บ้านต้องมีฐานะดีแน่ๆเพราะมีรถส่วนตัวมา แต่ผมโหนรถเมย์ตามประสาเด็กต่าง จว. จีบอยู่เทอมนึงจนเรียกได้ว่าเป็นแฟนกัน  ความสัมพันธ์ก็พัฒนาไปเรื่อยจนเรียนจบ ตอนนั้นเข้านอก ออกใน บ้านเธอได้ตลอด พ่อเธอก็ดูเหมือนจะยอมรับแล้วว่านี่เป็นแฟนลูกสาว ที่สำคัญเธอเป็นลูกสาวคนเดียวเสียด้วยครับ พ่อเธอเปิดบริษัทรับเหมาก่อสร้างในสมัยนั้น มี่ที่ดินมากมายพอดู ส่วนผม....แม่ขายก๋วยเตี๋ยวอยู่ต่างจังหวัด ส่งลูกเรียนเมืองหลวงกะหืดขึ้นคอแล้วครับ  อ๋อย

แต่ความรักที่สถานะต่างกันมาก ผมไม่รู้เธอเคยคิดบ้างใหม แต่ผมคิดครับ ทุกครั้งที่ไปช๊อปปิ้งหรือไปกินไปเที่ยว เราก็พยายามเจียดไปจ่ายในส่วนของเรา แต่เธอไม่ เธอรูดอย่างเดียว จะไม่คิดได้อย่างไร จ่ายแต่ละครั้ง เงินเดือนเราทั้งเดือนยังไม่พอจ่ายเลย... อ๋อย และที่สำคัญ เธอใช้ครับ ใช้เราอย่างกะทาส อันนี้คงเพราะเธอเองเป็นลูกคุณหนู ส่วนเรานั้นไม่ใช่ครับ พอคบกันนานๆเข้า หลังๆเลยต่อกันไม่ค่อยติด ก็ต้องห่างและเลิกกันไปโดยปริยาย....

สุดท้าย ไม่ว่าจะรักแค่ใหน แต่ก็หนีความจริงไม่ได้ครับ.... Grin คำพูดที่ว่า ไปอยู่กับพี่น่ะ ความรักจะทำให้เราอิ่มท้อง มันมีแต่ในนิยายครับ.... บู่

คุ้นๆสำนวนนี้ครับ รู้สึกจะพูดจนลูกสาวเค้าหนีตาม ทุกวันนี้ลูกสามคน อ่อ.....พี่น้องร่วมสาบานชายเจษฎ์นั่นเอง  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:26:58 PM »

"อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง"

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"

ชอบครับ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:36:13 PM »

สมัยนี้  คนบางกลุ่มมองเงินสำคัญกว่าจิตใจครับ งอน งอน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์