เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:39:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ง ครับ ทำงานเงินเดือน 8500 บาท จีบผู้หญิงเงินเดือน 35000 ไม่ติด  (อ่าน 10652 ครั้ง)
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:29:13 PM »

ที่ผมเคยเห็น
ตำรวจชั้นประทวนท่านหนึ่งไล่เด็กวัด ที่มาอาศัยวัดเรียนหนังสือและมาชวนลูกสาวคุยอย่างหมู...อย่างหมา
ปัจจุบันเด็กวัดคนนั้นเป็นตำรวจชั้นนายพันโรงพักไกล้ ๆ กับตำรวจที่หวงลูกสาวครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:32:06 PM »

ที่ผมเคยเห็น
ตำรวจชั้นประทวนท่านหนึ่งไล่เด็กวัด ที่มาอาศัยวัดเรียนหนังสือและมาชวนลูกสาวคุยอย่างหมู...อย่างหมา
ปัจจุบันเด็กวัดคนนั้นเป็นตำรวจชั้นนายพันโรงพักไกล้ ๆ กับตำรวจที่หวงลูกสาวครับ

สะใจมาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:48:57 PM »

คล้ายชีวิตผมเลย ปัจจุบันคนที่ไล่ผมเหมือนหมู เหมือนหมา หลานเขาตีผมหัวแตก แต่คนที่ถูกตีซ้ำ กลับเป็นผม ประมาณ 10 ขวบได้มั้ง ตอนนี้เป็นเอาไซเมอร์ แต่ผมอโหสิ ไปบ้านทีบางที่ผ่านบ้านเขา ซื้อขนมไปฝากเขาบ้าง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:18:38 PM »

ผมนี่แหละสามีเขา ใครห้ามมายุ่งอีกนะ

(ล้อเล่น )

งั้นถามแทนท่านอื่นครับ... แฮ่ๆ...

ถามว่า... ว่าเงินเดือนกี่บาทน้อ...

ตอบแทนเพราะผมรู้จักตัวจริงสามีเขา 5000 Grin Grin Grin ล้อเล่นครับ
มากกว่าผมตั้ง2000   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:10:43 PM »

โลกแห่งความเป็นจริงต่างจากละคร TV  น้ำเน่าเยอะครับ  เช่นใน  TV  พระเอกรวย หล่อจบมาจาก นอก  แต่โง่ ไปรักกับแม่ค้าจนๆ ที่ใส่แต่เสื้อแพงๆ

ซะงั้น  แล้วก็ถูกตัวอิจฉาหรอก  แต่ในชิวิตจริงๆ  หลอกฟันสาวไม่เลือก ฉลาดเป็นกรด

หรือบางเรื่องพระเอกเป็นผู้ดี  แต่ดันไปรักกับคุณโส  แต่ดันซิง  จริงๆมัน่าจะโดนแมลงดา วันล่ะเป็นสิบรอบ  แล้วพระเอกก็ไปเที่ยว เจอกับนางเอก  แล้วก็หลงรัก

ในชีวิตจริงๆ คงยาก คิก คิก คิก คิก

พื้นฐานของความรักไม่ได้มาจากเงิน  100  %   คนหล่อแต่ไม่มีเงินก็มีเมียรวยๆได้ครับ  หรือไม่ได้ทำงาน  แต่จีบพยาบาลได้ก็มีครับ  ทุกอย่างอยู่ที่ความพอใจ

หรือจะทำความเข้าใจกับตัวเองง่ายๆคือ  ถ้าคนที่เขารักเรา ชอบเรา ต่อไห้เราไปเที่ยว กินหล้า  มันก็รักเราครับ  แต่ถ้ามันไม่รัก  ทำยังไงมันก็ไม่รักเราครับ  ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก

หรือตื้อเท่านั้น ที่เป็นโรค  ใช้ได้สำหรับบางคนครับ  แต่ไม่ทุกคน  ใจคนยากแท้ยั้งถึง  ที่บ้านมีสาวสูงศักดิ์เรียนโรงเรียนดัง  มีแต่หนุ่มๆ คอยหมายปอง    แต่เธอกับไปได้สามีเป็นคนขับวินมอไซค์  หน้าโรงเรียน Grin

ทำเอาหนุ่มทั่วบ้านอารมย์เสีย 
ส่วนผู้หญิงคนในเรื่องนี้น่าจะเป็นคนฉลาด  มองการไกล  คือฟันกันฟรีๆ  แบบหน้าตามาก่อน นอนแล้วค่อยเลิกกัน ถ้าจะยากครับ  27  แล้วไม่ใช่  ม ต้นๆ  ส่วนผู้ชายก็ไม่ผิดครับ

แต่อย่าดันทุรัง  ตักน้ำใสกระโหลกก็จะดีไม่น้อย   แล้วในความคิดผมก็ไม่เสียหายอะไรครับ  เป็นเพื่อนกันก็ได้ครับ  แค่รักแรกพบ เท่านั้น  ผ่านมาแล้วก็ไห้ผ่านไปเหมือนสายน้ำ

ชอบบทความนี้มากครับ
+๑ ครับผม
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:09:20 PM »

ภรรยาผมตอนจีบกันใหม่ๆเค้าทำงานโรงงานเงินเดือนหกพันผมซ่อมมอไซค์อยู่ศูนย์ฮอนด้าเป็นผู้ช่วยช่างวันละหกสิบบาทตามค่าแรงพม่า
เพราะไปอยู่ในหมู่พม่า จากนั้นผมลาออกมาทำโรงงานฝึกเป็นช่างเงินเดือนสองพันสี่ แต่งงานกันจนตอนนี้มีลูกสองเราไม่เคยมีเรื่องทะเลาะกันเพราะเรื่องเงินเดือนเลยแม้แต่ครั้งเดียว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์