เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:28:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1911 ขึ้นนกวันละ 8 ชั่วโมง  (อ่าน 3138 ครั้ง)
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:12:26 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแฮ่ แฮ่..ไม่เคยพกปืนอ่ะครับ กลัวโดนปูลิศเลี๊ยเอาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแต่มาขอรับความรู้ครับ ไหว้

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:12:25 AM »

เคยพกแบบนี้ ทุกวัน 14 เดือนเต็ม  อาการปกติดีครับ ไม่ล้าง่ายๆ

เพื่อความสบายใจ ซ้อมยิงอย่างน้อยสองเดือนครั้ง  สปริงล้าไม่ล้า อาการมันจะบอกเราเองครับ  Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:46:28 AM »

ไม่เคยพกปืนครับ มีแต่นำพาปืนแบบไม่เปิดเผยครับ
มาขอรับความรู้ด้วยคนครับ  ไหว้

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:43:11 AM »

ผมก็พกแบบนี้มาเกือบสิบปีแล้ว(ผมเป็นตำรวจสืบสวนครับ) ยังไม่พบว่า
สปิงล้าจนรู้สึกได้ครับ ใช้คิมเบอร์ อิคลิบ ๕ นิ้วอยู่ครับ

ปืนผมถ้าเสียบอยู่กับเอวจะง้างนกใส่เซพอยู่ตลอดเวลาครับ(เกิน ๘ ชั่วโมง/วัน)
เว้นแต่เวลาไม่ใช้ปืนกระบอกนี้แล้วเก็บเพื่อใช้ปืนกระบอกอื่นสำหรับงานบางประเภท
ก็จะไม่ขึ้นลำจะเสียบแม็กฯที่บรรจุกระสุนไว้เฉยๆ แล้วซ่อนไว้อย่างมิดชิด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2011, 09:45:09 AM โดย vinchy » บันทึกการเข้า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:16:55 PM »

ขึ้นลำทุกวัน... ปลดกระสุนทุกวัน... ระวังเจอปัญหาหัวกระสุนผลุบเข้าไปในปลอกนะครับ...

เจอแล้วครับคอยสังเกตุเอาครับ  แต่ลูกไหนที่หัวผลุบผมก็เอาไปยิงเล่นที่สนามครับไม่ใช้ต่อ  ใช้การป้อนด้วยมือทีละนัดครับเพราะหัวกระสุนสั้นลงเข้ารังเพลิงยาก
ด้วยความเคารพต่อคิมเบอร์ของท่าน ได้โปรด อย่าหยอดลูกในรังเพลิงแล้วปิดสไลด์นะครับ ระวัง ระบบขอรั้งปลอกกระสุนของท่านจะพังเสียก่อน สปริงนกปืนเสียอีกครับ

การป้อนกระสุนของปืนออโต้ ออกแบบมาให้ป้อนโดยสมบูรณ์ด้วยการไต่ลูกเข้ารังเพลิงด้วยการบังคับของแม็กกาซีน ที่สัมพันธ์กับหน้าลูกเลื่่อน หรือหน้าสไลด์
แม้ลูกหัวสั้นลง จริง ๆ ถ้าสั้นลงมากๆ ไม่ควรเสี่ยงเอาไปยิงทิ้ง เพราะแรงดันในรังเพลิงมันจะสูงเกินปกติ อาจไม่ได้แค่ยิงลูกหัวยุบทิ้ง แต่อาจต้องทิ้งลำกล้องไปด้วย

แต่ถ้ามันยุบไม่มาก เวลาจะป้อนยิงทิ้ง ค่อยๆ ป้อนด้วยแม็กฯ ทีละนัดก็ได้

ด้วยความห่วงใยคิมเบอร์ของท่าน ....จากเต่า...บางเขน
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 02:39:28 PM »

ขึ้นลำทุกวัน... ปลดกระสุนทุกวัน... ระวังเจอปัญหาหัวกระสุนผลุบเข้าไปในปลอกนะครับ...

เจอแล้วครับคอยสังเกตุเอาครับ  แต่ลูกไหนที่หัวผลุบผมก็เอาไปยิงเล่นที่สนามครับไม่ใช้ต่อ  ใช้การป้อนด้วยมือทีละนัดครับเพราะหัวกระสุนสั้นลงเข้ารังเพลิงยาก
ด้วยความเคารพต่อคิมเบอร์ของท่าน ได้โปรด อย่าหยอดลูกในรังเพลิงแล้วปิดสไลด์นะครับ ระวัง ระบบขอรั้งปลอกกระสุนของท่านจะพังเสียก่อน สปริงนกปืนเสียอีกครับ

การป้อนกระสุนของปืนออโต้ ออกแบบมาให้ป้อนโดยสมบูรณ์ด้วยการไต่ลูกเข้ารังเพลิงด้วยการบังคับของแม็กกาซีน ที่สัมพันธ์กับหน้าลูกเลื่่อน หรือหน้าสไลด์
แม้ลูกหัวสั้นลง จริง ๆ ถ้าสั้นลงมากๆ ไม่ควรเสี่ยงเอาไปยิงทิ้ง เพราะแรงดันในรังเพลิงมันจะสูงเกินปกติ อาจไม่ได้แค่ยิงลูกหัวยุบทิ้ง แต่อาจต้องทิ้งลำกล้องไปด้วย

แต่ถ้ามันยุบไม่มาก เวลาจะป้อนยิงทิ้ง ค่อยๆ ป้อนด้วยแม็กฯ ทีละนัดก็ได้

ด้วยความห่วงใยคิมเบอร์ของท่าน ....จากเต่า...บางเขน

เห็นด้วยตาม ท่าน เต่า บางเขน ครับผม.. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:16:29 PM »

เคยขึ้นลำลดนกครับ  แต่ยังไงเวลายิงก็ช้าอยู่ดี  เพราะต้องง้างนกหรือตบนก  ซึ่งผมทำได้ช้ากว่าการขึ้นลำเร็วซะอีกครับ  ทั้งต้องระวังศูนย์หลังที่คมเหมือนมีด  และหงอนนกก็ไม่ได้ออกแบบมาให้ตบยิงในนัดแรกแบบฉับพลับ  ครับ

ครับถูกต้องแล้วครับ นกคอมแบ็ท แบบนกรู วงรี ไม่ได้ออกแบบมาให้ง้างได้ง่ายๆ เหมือนแบบมาตรฐาน เอ็ม 1911 หรือพวก ซีรีส์ 70
การขึ้นลำจึงเร็วกว่าเสียอีก ตามที่่ท่านว่านะ ถูกแล้ว  การลดนกครึ่งทาง เหมาะกับนกปืนแบบเดิมครับ
ดังนั้น จะใช้ ค่อยขึ้้นลำ ดีไหมครับ  ขึ้นง่ายกว่านก  หัวกระสุนก็ไม่ยุบ เพราะไม่ได้ขึ้นลำ แล้วดึงออกบ่อยๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์