เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:25:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าหน้าที่ตำรวจฝึกมาดี  (อ่าน 3659 ครั้ง)
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:26:55 AM »

ขอชื่นชมตำรวจครับ    ตามปกติเเค่ตำรวจเข้าไปขอตรวจค้น   เเล้วอีกฝ่ายพยายามขัดขืนชักปืนออกมายิง   ก็สมควรโดนตำรวจยิงเเล้วครับ       เเต่กฏหมายบ้านเราโจรได้สิทธิยิงก่อนตำรวจเสมอ       ถ้าตำรวจยิงใส่ผุ้ร้ายก่อนมีหวังโดนพักราชการหรือไม่ก็โดนสอบวินัยยาว      ก็เลยต้องใช้วิธีเสี่ยงเข้าไปเเย่งปืนเเบบนี้เเละครับ ไหว้      

ปล.สงสัยว่าตำรวจใช้ปืนอะไรครับ    ถึงตีทีเดียวสลบได้     ผมมองไม่ชัดเเต่เท่าที่เห็นคิดว่าน่าจะเป็นตระกูลm1911     งานนี้ถ้าพกกล็อกไปสงสัยต้องตีซ้ำหลายทีกว่าจะสลบ คิก คิก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:36:20 AM »

ขอชื่นชมตำรวจครับ    ตามปกติเเค่ตำรวจเข้าไปขอตรวจค้น   เเล้วอีกฝ่ายพยายามขัดขืนชักปืนออกมายิง   ก็สมควรโดนตำรวจยิงเเล้วครับ       เเต่กฏหมายบ้านเราโจรได้สิทธิยิงก่อนตำรวจเสมอ       ถ้าตำรวจยิงใส่ผุ้ร้ายก่อนมีหวังโดนพักราชการหรือไม่ก็โดนสอบวินัยยาว      ก็เลยต้องใช้วิธีเสี่ยงเข้าไปเเย่งปืนเเบบนี้เเละครับ ไหว้       

ปล.สงสัยว่าตำรวจใช้ปืนอะไรครับ    ถึงตีทีเดียวสลบได้     ผมมองไม่ชัดเเต่เท่าที่เห็นคิดว่าน่าจะเป็นตระกูลm1911     งานนี้ถ้าพกกล็อกไปสงสัยต้องตีซ้ำหลายทีกว่าจะสลบ คิก คิก
เจ๊งแล้วเราดันใช้กล็อก ส่วน M๖๓๗ ตีมดไม่รู้มันจะสลบหรือเปล่า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:40:44 AM »

เห็นข้อดีของปืนหนัก ๆ  แล้วครับ   จูบบบบ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:03:26 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ท่าน จนท.ตำรวจ ปฏิบัติงานสายตรวจ จยย.  หลงรัก หลงรัก หลงรัก   >>>  ไม่ยิงกะโหลกทิ้งลงนรกก็บุญหัวมันแล้ว...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 07:41:19 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:31:58 AM »

ขอชื่นชมตำรวจครับ    ตามปกติเเค่ตำรวจเข้าไปขอตรวจค้น   เเล้วอีกฝ่ายพยายามขัดขืนชักปืนออกมายิง   ก็สมควรโดนตำรวจยิงเเล้วครับ       เเต่กฏหมายบ้านเราโจรได้สิทธิยิงก่อนตำรวจเสมอ       ถ้าตำรวจยิงใส่ผุ้ร้ายก่อนมีหวังโดนพักราชการหรือไม่ก็โดนสอบวินัยยาว      ก็เลยต้องใช้วิธีเสี่ยงเข้าไปเเย่งปืนเเบบนี้เเละครับ ไหว้       

ปล.สงสัยว่าตำรวจใช้ปืนอะไรครับ    ถึงตีทีเดียวสลบได้     ผมมองไม่ชัดเเต่เท่าที่เห็นคิดว่าน่าจะเป็นตระกูลm1911     งานนี้ถ้าพกกล็อกไปสงสัยต้องตีซ้ำหลายทีกว่าจะสลบ คิก คิก

น้ำหนักปืนไม่สำคัญครับ อยู่ที่ เทคนิคการตีครับ ผมเคยโดยแขนงไม้ไผ่ ที่คนตีเป็นตีเอา เกือบสลบ ครับ
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 02:11:45 PM »

ขอปรบมือให้ครับ
ตำรวจดี มีฝืมือ มีคุณธรรม
ประชาชนอุ่นใจครับ

SPD # 17 silver
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:04:59 PM »

ชักปืนต่อหน้าตำรวจ ไม่โดนยิง นับว่าทำบุญมาดีมาก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:34:15 PM »

บรรจุเต็มไม่เบานะครับ กิโลเลยนะ...ทุบหัวเข้าไปนั่นหงายเลยนะนั่น... ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Mr.MK
Full Member

คะแนน 29

เส้นทางของชีวิต ลิขิตได้ด้วยตนเอง

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:34:54 PM »

จากคลิปที่ดู ผมว่าปืนของตำรวจท่านนี้อาจไม่พร้อมใช้งาน หรืออาจไม่ได้ขึ้นลำเอาไว้นะครับ (เดาเอา)
ไม่งั้นสถานะการณ์อย่างนี้คงยิงไปแล้ว

“รู้จักอดทน รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักอภัย”
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:12:23 PM »

ยอดเยี่ยมครับ จ.ส.ต.สุรกัณต์ อ่ำกลัด ผบ.หมู่ ป.สภ.เมืองสมุทรสาคร   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จ่าใจถึงมากครับ ยังใช้วิธีล๊อคเอา ทั้งที่มันมีปืนในมือ เป็นคนอื่นยิงคว่ำไปแล้ว

ส่วนนังโจรเมียมัน ต้องจับเข้าคุกด้วย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:36:38 PM »

อันนี้ใครเมาไม่รู้  Grin

วันที่ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2554

หนุ่มจยย.ยัวะแย่งปืนตีตร.พัทยา

เมื่อเวลา 03.30 น. วันที่ 9 มิ.ย. ร.ต.ท.วิษณุ ไชยสุวรรณ รอง สวป.สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี รับแจ้งมีตำรวจพัทยาถูกแย่งปืนและทำร้ายได้รับบาดเจ็บ บริเวณวงเวียนปลาโลมา ถ.พัทยานาเกลือ หมู่ 5 ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จึงไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ พบตร.อาสาควบคุมตัว นายสันติ ว่องไว อายุ 27 ปี อยู่บ้านเลขที่ 3/97 หมู่ 9 ต.หนองปลาไหล อ.บางละมุง จ.ชลบุรี อาชีพขับรถจยย.รับจ้าง พร้อมรถจยย.ฮอนด้า เวฟ 125 ไอ สีขาว ทะเบียน ขงฉ-682 กำแพงเพชร และด.ต.ณัฐพล ดอกชูรุ่ง ผบ.หมู่จราจร สภ.เมืองพัทยา ได้รับบาดเจ็บถูกตีหัวคิ้วขวาแตกเลือดอาบ นำตัวส่งที่ ร.พ.บางละมุง

สอบสวนนายสันติ ให้การว่าแย่งปืนจาก ด.ต.ณัฐพล ดอกชูรุ่ง และใช้ปืนตีจริง ก่อนเกิดเหตุได้ขี่รถกลับบ้านมาถึงจุดเกิดเหตุ ด.ต.ณัฐพล อยู่ในอาการคล้ายคนเมา ขับขี่รถจยย.ประกบบังคับให้จอดรถ และด่าว่าด้วยถ้อยคำรุนแรง จึงมีปากเสียงกัน ด.ต.ณัฐพล ชักปืนจากเอวจ่อหัวบอกว่าเป็นตำรวจ ตนไม่เชื่อเนื่องจากไม่ได้สวมเครื่องแบบ และไม่แสดงบัตรให้ดู นึกว่าแอบอ้าง และแค้นที่เอาปืนจ่อหัว จึงแย่งปืนแล้วใช้ปืนตีใบหน้าจนบาดเจ็บดังกล่าว

ด.ต.ณัฐพล กล่าวว่าเห็นนายสันติขับรถเร็วหวาดเสียว และขับรถปาดหน้ารถตน จึงเรียกให้จอดจะว่ากล่าวตักเตือนกลับถูกทำร้าย ตนจึงชักปืนเพื่อขู่และแสดงตนว่าเป็นตำรวจกลับแย่งปืนใช้ทำร้าย เบื้องต้นควบคุมตัวนายสันติสอบอีกครั้งและรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบต่อไป

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์