เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:25:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ เรื่องหมากัดไก่  (อ่าน 18096 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:53:02 PM »

คือเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา 20.15 น .

ผมได้ยินไก่ในเล้าร้อง ด้วยความตกใจผมก็รีบวิ่งลงบันไดไปโฉงกหน้าดูหลังบ้าน แทบตะลึง เห็นหมากำลังกัดไก่ในเล้าผมรีบวิ่งเข้าบ้าน คว้าลูกซองยาวในบ้านเปิดเล้าไก่ได้หมาก็จะวิ่งหนี ยิงใส่หมาไปโดนขาหลังมัน  วิ่งไปไหนไม่ได้ สงสัยจะเละ  ผมก็ปิดเล้าไก่ไว้  เรียกลูกน้อง ช่วยกันจับหมา  ลูกน้องผมทำเชือกเป็นบ่วง ต่อไม้ไปคล้องคอมัน ลากออกมาจากเล้าไก่ ตอนนี้ผูกไว้กับต้นไม้

ขนาดบ้านผมล้อมกำแพงอิฐมันยังอุสสาขุดรูลอดกำแพงเข้ามาอีก ผมก็พึ่งรู้ว่ามันมีรู ที่หมาขุดไว้

ใจผมอยากเอามันผูกคอติดกับท้ายรถยนต์ แล้วลากมันไปถนนเปลี่ยวๆ(ไม่หนวกหูคนดี) พอมันตายก็เอาไปโยนแม่น้ำซึ่งห่างจากบ้านผมไม่กี่กิโล  ไก่ผมซื้อมาตัวหลายร้อย กะจะเอาไว้ทำพ่อพันธุ์สะหน่อย  วันนี้อารมณ์เสียเลย 

หรือไม่ก็เอาไปผูกไว้กับต้อนไม้ในป่า ปล่อยให้มันหิวตาย

ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ จะทำยังไงกับหมาตัวนี้ดี ผมไม่รู้จะทำยังไงดี Cry Cry

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:00:31 PM »

ไหนๆมันก็เจ็บแล้วอย่าไปทรมานมันเลยครับ จัดการให้จบๆไป
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:10:18 PM »

เป็นผมส่งโรงบาลสัตว์ครับให้สถานสงค์เคราะห์สัตว์ไปเลี้งครับ
ชีวิตทุกชีวิตมีค่า อย่าไปต่อกรรมเลยครับทำไปโกรธไปก็บาปในใจเราปล่าวๆ
ครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:11:48 PM »

เป็นผมส่งโรงบาลสัตว์ครับให้สถานสงค์เคราะห์สัตว์ไปเลี้งครับ
ชีวิตทุกชีวิตมีค่า อย่าไปต่อกรรมเลยครับทำไปโกรธไปก็บาปในใจเราปล่าวๆ
ครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:12:09 PM »

ช่วยหนึ่งชีวิต ได้กุศล ยิ่งกว่าสร้างเจดีย์เจ็ดชั้น ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:16:21 PM »

ค่าไก่เท่าไร ครับ เดี๋ยวผมส่งไปให้ ขอไถ่ชีวิต สุุนัขโซตัวนี้แล้วกันครับ

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:20:46 PM »

ตอนนี้มันแค้นมากๆครับ อยากรู้เจ้าของหมาเป็นใคร

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:22:31 PM »

ค่าไก่เท่าไร ครับ เดี๋ยวผมส่งไปให้ ขอไถ่ชีวิต สุุนัขโซตัวนี้แล้วกันครับ

สุนัขตัวนี้มีเจ้าของแน่ครับ เพราะมันมีปลอกคอ  ผมอยากให้เจ้าของหมาตัวนี้รับผิดชอบมากกว่า  ผมไม่กล้ารับเงินจากคนอื่นหรอกครับ  ขอบคุณพี่มาก

เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะส่งหมาตัวนี้ให้เจ้าของ  ขอบคุณอีกครั้งครับ

^
                               ^
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:22:57 PM »

ครับ

เห็นดี เห็นงาม และขอคาระในน้ำใจ 2 ข้อคิดเห็นครับ   มันคงทำไปเพราะความหิวโหย เพื่อประทังชีวิต หาวิธีการแม้กระทั่งขุดรู  ถ้ามันมีีชีิวิตรอดไปคงเข็ดไปจนตายครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:32:01 PM »

ใจเย็นๆครับ  มันหิวหรือเปล่าถึงเข้ามากัด ละเว้นชีวิตมันได้ก็ดีครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ball77 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:32:39 PM »

ไก่ก็ตายไปแล้วจะให้หมาตายตามไปด้วยเหรอครับ สัตว์มันก็รักชีวิตนะครับ
สงสารมันครับถ้าไม่พาไปหาหมอ ก็ปล่อยมันไปเหอะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:34:57 PM »

สุนัขมีเจ้าของ (มีปลอกคอ) คงชอกกินไก่เป็นนิสัยละมั้งครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:42:21 PM »

ครับ

เห็นด้วยครับ เพราะผมเคย ฆ่านับไม่ถ้วน สมัยวัยรุ่น กับเพื่อน ในตลาด หมาแมว แถบล้างตลาด

แต่ไม่มีใครรู้นะครับ ว่าตัวการเป็นใคร ครับ พอมาถึงตอนนี้ หลายอย่างที่ทำลงไป บางทียังคิดเลย

เวรกรรม มีจริง
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:44:03 PM »

พามันไปหาหมอก่อน    แล้วค่อยคุยกับเจ้าของมันอีกที   ดีไหมครับ ไหว้
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:46:46 PM »

ใจผมอยากเอามันผูกคอติดกับท้ายรถยนต์ แล้วลากมันไปถนนเปลี่ยวๆ(ไม่หนวกหูคนดี) พอมันตายก็เอาไปโยนแม่น้ำซึ่งห่างจากบ้านผมไม่กี่กิโล  ไก่ผมซื้อมาตัวหลายร้อย กะจะเอาไว้ทำพ่อพันธุ์สะหน่อย  วันนี้อารมณ์เสียเลย  

หรือไม่ก็เอาไปผูกไว้กับต้อนไม้ในป่า ปล่อยให้มันหิวตาย
-------------------

ประโยคนี้ของคุณ ทำให้มองออกว่า ส่วนลึกๆในใจคุณโหดเหี้ยมกว่าหมาที่คุณยิงขาลากมากครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์