เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:18:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ เรื่องหมากัดไก่  (อ่าน 18063 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:53:51 PM »

สงสารทั้งหมา  ทั้งไก่

อย่าให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:59:14 PM »

คือตอนนี้ผมมานั่งเล่นคอมผมก็ใจเย็นลงมาก  เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะตามหาเจ้าของ ส่งคืนให้เจ้าของมันดีๆ คิดว่ามันคงไม่กล้ามาอีก

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:05:31 PM »

ถ้าอยากจะรักษาให้ซื้อยา เนกาซันท์ มาใส่แผลครับ  เป็นผง ๆ บีบใส่ที่แผลหมา  

จะได้ไม่เป็นหนอนเนื่องจากแมลงวันมาวางไข่  แผลหายเร็วด้วยครับ  ขวดหนึ่งไม่กี่สิบบาทครับ   Wink

; มีขายตามร้านขายยาปศุสัตว์  ราคาข้างกล่อง ๑๒๐ บาท  แต่ขายจริงประมาณ ๖๐-๘๐ บาท  ถ้าเจ้าของร้านไม่หน้าเลือดนะครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 10:08:32 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:12:25 PM »

ครับ คงต้องเป็นพรุ้งนี้เช้า เพราะตอนนี้ ร้านปิดหมดแล้ว มันคงไม่ตายหรอกครับ เพราะดูแล้วไม่โดนจุดสำคัญ  แต่โดนผมโบยไปไม่ใช่น้อย ด้วยความโมโห

ข้างบ้านหนวกหูมาห้าม ผมก็หยุดมาอาบน้ำแล้วก็มานั่งเล่นคอมนี่แหละครับ   ต้องขออภัยผู้รักสุนัขทุกคนนะครับ  ทำไปด้วยความโมโหจริงๆ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:20:26 PM »

สติมา   ปัญญาก็เิกิด   เยี่ยมมากครับ

ความโกรธ         บางครั้งทำให้คนเราทำไปโดยไม่คิด

ลองคิดดู  หากว่าหมาตัวนี้เป็นคน  ผลจะเป็นประการใด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:30:04 PM »

สติมา   ปัญญาก็เิกิด   เยี่ยมมากครับ

ความโกรธ         บางครั้งทำให้คนเราทำไปโดยไม่คิด

ลองคิดดู  หากว่าหมาตัวนี้เป็นคน  ผลจะเป็นประการใด

ผมมีสิทธิ์ติดคุกแน่ๆ  ต้องเสียเวลาอีกนานในการสู้คดี  ครับผมใจเย็นแล้วครับ  ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ชี้แนะ

^
                               ^
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:37:59 PM »

ขอบคุณมากครับที่ไม่ฆ่าเพื่อนร่วมโลกของผม ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:42:26 PM »

ขอบคุณมากครับที่ไม่ฆ่าเพื่อนร่วมโลกของผม ไหว้

ครับ ไก่ก็ตายไปแล้ว ฆ่ามันก็ไม่ได้ไรขึ้นมา  ต้มยำไก่บ้านแกล้มเหล้าสะหน่อยวันนี้  คงจะเหนียวน่าดู  เสียดายจริงๆ Cry หัวเราะร่าน้ำตาริน Cry

^
                               ^
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:11:56 PM »

หมามีเจ้าของ ทำไมเขาปล่อยให้มันหิวขนาดนี้  หรือว่าอยากกัดเพราะมันเขี้ยว... เห็นความพยายามแล้วแปลกใจ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:35:09 PM »

อยู่ที่สวนผม มันมาพร้อมกัน สี่ถึงห้าตัว รุมกัดไก่ ในสวนตายเบ็ดเสร็จแล้วยี่สิบห้าตัว
แค้นก็แค้น ไก่ตายเกลื่อนเลยครับ มันคงเห็นเป็นเกมส์สนุกๆที่มันทำ  หลังจากนั้นถึงได้ทราบว่าเป็นหมาของใคร
แต่ก็ไม่รู้จะไปเรียกร้องอะไร เพราะญาติๆกันทั้งนั้น ได้แต่บอกว่า คราวหน้าอย่าปล่อยมาอีก เพราะจะยิงทิ้งให้หมด
แต่ผมก็ไม่ได้เลี้ยงไก่อีกเลยครับ 

ใจร่มๆครับ

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:55:13 PM »

อยู่ที่สวนผม มันมาพร้อมกัน สี่ถึงห้าตัว รุมกัดไก่ ในสวนตายเบ็ดเสร็จแล้วยี่สิบห้าตัว
แค้นก็แค้น ไก่ตายเกลื่อนเลยครับ มันคงเห็นเป็นเกมส์สนุกๆที่มันทำ  หลังจากนั้นถึงได้ทราบว่าเป็นหมาของใคร
แต่ก็ไม่รู้จะไปเรียกร้องอะไร เพราะญาติๆกันทั้งนั้น ได้แต่บอกว่า คราวหน้าอย่าปล่อยมาอีก เพราะจะยิงทิ้งให้หมด
แต่ผมก็ไม่ได้เลี้ยงไก่อีกเลยครับ 

ใจร่มๆครับ

ดีนะที่เล้าไก่อยู่ใกล้บ้าน ผมได้ยินเสียงก่อน  ถ้าไม่อย่างนั้นไก่คงตายยกเล้า  พอดีพึ่งกัดตัวแรก  ไก่ร้องดังมากๆ  ไม่งั้นหมดเล้าแน่ๆ  หมากับงูเหลือมต้องระวังครับเลี้ยงไก่   คราวหน้าผมจะระวังให้มากกว่านี้  วันนี้ลืมปิดประตูเล้าไก่  ต่อไปผมจะปิดทุกวันไม่ลืมแล้ว

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:33:15 AM »

ขอบ + 1 ให้กับทุกท่านเลยนะครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ  ขอบคุณจากใจจริงครับ ด้วยความโมโหแท้ๆ นอกจากทำให้มันพิการแล้ว ผมเกือบจะทรมารมันจนตายอีก  ทำอะไรลงไปเนี้ย  ขออภัยคนรักสุนัขอีกครั้งครับ

^
                               ^
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:59:32 AM »

ขอบ + 1 ให้กับทุกท่านเลยนะครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ  ขอบคุณจากใจจริงครับ ด้วยความโมโหแท้ๆ นอกจากทำให้มันพิการแล้ว ผมเกือบจะทรมารมันจนตายอีก  ทำอะไรลงไปเนี้ย  ขออภัยคนรักสุนัขอีกครั้งครับ

ผมเห็นสุนัขเป็นเพื่อนร่วมโลกของผมน่ะครับเพราะมนุษย์แม้จะพูดกันรู้เรื่องแต่มนุษย์บางคนก็ยังจะหักหลังกันได้

สุนัขแม้จะพูดกับมันคนล่ะภาษาแต่มันก็ไม่เคยหักหลังผมครับแถมยังคอยเฝ้าบ้านให้ผมอีก

ผมขออนุญาตแนะนำพี่หน่อยน่ะครับ คือ ผมว่าพี่ควรจะทำเล้าไก่ให้มั่งคงกว่านี้เพราะถ้ามีสุนัขหรือสัตว์อืนๆจะมาทำร้ายไก่ของพี่อีก

ไก่ของพี่ก็จะปลอดภัยจากสัตว์เหล่านั้น ควรป้องกันไว้ดีกว่าแก้ครับ ไหว้

+ คืนครับพี่

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 01:07:45 AM »

ผมเห็นสุนัขเป็นเพื่อนร่วมโลกของผมน่ะครับเพราะมนุษย์แม้จะพูดกันรู้เรื่องแต่มนุษย์บางคนก็ยังจะหักหลังกันได้

สุนัขแม้จะพูดกับมันคนล่ะภาษาแต่มันก็ไม่เคยหักหลังผมครับแถมยังคอยเฝ้าบ้านให้ผมอีก

ผมขออนุญาตแนะนำพี่หน่อยน่ะครับ คือ ผมว่าพี่ควรจะทำเล้าไก่ให้มั่งคงกว่านี้เพราะถ้ามีสุนัขหรือสัตว์อืนๆจะมาทำร้ายไก่ของพี่อีก

ไก่ของพี่ก็จะปลอดภัยจากสัตว์เหล่านั้น ควรป้องกันไว้ดีกว่าแก้ครับ ไหว้

+ คืนครับพี่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ 

^
                               ^
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 01:48:49 AM »

ใจเย็นๆๆนะครับ  เข้าใจความรู้สึกละแต่จะเอากันถึงตายเลยมันก็เกินไป ยังดีวันนี้โมโหแค่หมา ถ้าเป็นคนสงสัยเรื่องใหญ่ใจเย็นๆครับมีปืนในมือเนี้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์