เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:25:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ เรื่องหมากัดไก่  (อ่าน 18099 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:43:44 AM »

กฎหมายทางโลกคุ้มครองสัตว์บางจำพวกเท่านั้น  กฏแห่งกรรมทางธรรมคุ้มครองสัตว์ทุกจำพวก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:14:01 AM »

เห็นใจ จขกท.ครับ   .......   อย่างไรแล้วก็อย่าไปพาลเอากับเจ้าของหมาก็แล้วกันเดี๋ยวมันจะลุกลาม

ถ้าไม่เป็นภาระมากไปรบกวน จขกท.พาหมาไป รพ.สัตว์ทีเถิดรักษามันอย่างดี  ค่าใช้จ่ายผมยินดีช่วยครับ

แต่ถ้ามันมากเกินรับด้วยตัวคนเดียว ..... เชื่อว่าขอเรี่ยไรจากเพื่อนสมาชิกช่วยกันรวบรวมได้ ..... ดูแลมันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:26:34 AM »

เห็นใจ จขกท.ครับ   .......   อย่างไรแล้วก็อย่าไปพาลเอากับเจ้าของหมาก็แล้วกันเดี๋ยวมันจะลุกลาม

ถ้าไม่เป็นภาระมากไปรบกวน จขกท.พาหมาไป รพ.สัตว์ทีเถิดรักษามันอย่างดี  ค่าใช้จ่ายผมยินดีช่วยครับ

แต่ถ้ามันมากเกินรับด้วยตัวคนเดียว ..... เชื่อว่าขอเรี่ยไรจากเพื่อนสมาชิกช่วยกันรวบรวมได้ ..... ดูแลมันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ค่าไก่เท่าไร ครับ เดี๋ยวผมส่งไปให้ ขอไถ่ชีวิต สุุนัขโซตัวนี้แล้วกันครับ
ไหว้ ผมสมทบด้วยครับ
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:48:39 AM »

สมทบด้วยคนครับ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:02:39 AM »

เห็นใจสุนัขตัวนั้นครับ...เป็นไงบ้างแล้วไม่รู้ Cry

ยินดีช่วยเหลือครับ Cheesy

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:15:41 AM »

ยินดีสมทบทุนช่วยค่ารักษาด้วยคนครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:17:43 AM »

ยินดีสมทบทุนช่วยค่ารักษาด้วยคนครับ

ผมด้วยครับ
depp40
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:32:50 AM »

ใจผมอยากเอามันผูกคอติดกับท้ายรถยนต์ แล้วลากมันไปถนนเปลี่ยวๆ(ไม่หนวกหูคนดี) พอมันตายก็เอาไปโยนแม่น้ำซึ่งห่างจากบ้านผมไม่กี่กิโล  ไก่ผมซื้อมาตัวหลายร้อย กะจะเอาไว้ทำพ่อพันธุ์สะหน่อย  วันนี้อารมณ์เสียเลย 

หรือไม่ก็เอาไปผูกไว้กับต้อนไม้ในป่า ปล่อยให้มันหิวตาย
-------------------

ประโยคนี้ของคุณ ทำให้มองออกว่า ส่วนลึกๆในใจคุณโหดเหี้ยมกว่าหมาที่คุณยิงขาลากมากครับ

ผมก็รู้สึกเช่นนี้เหมือนกันครับ   และที่คุณไข่กระทำลงไปแล้วนั้นมันรุนแรงเกินไป

สาเหตุส่วนหนึ่งมาจากเรา ... ดูแลเฝ้าระวังไก่ของเราไม่ดีพอ

ถึงตอนนี้แล้วคุณไข่จะตัดสินใจกับหมาตัวนั้นอย่างไร  ?

ผมเห็นว่าคุณไข่ควรรักษาพยาบาลหมาตัวนั้นให้เป็นอย่างดี  ให้สมกับการกระทำที่คุณทำร้ายมันรุนแรงขนาดนั้น 

และควรรับอุปการะเลี้ยงดูมันต่อไปเพื่อเตือนใจคุณไม่ให้ทำร้ายใครอีก  และเพิ่มการระวังป้องกันไก่ของคุณ

นี้คือความเห็นส่วนตัวของผม ...  คุณไข่อาจไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไรครับ

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:55:46 AM »

ค่าไก่เท่าไร ครับ เดี๋ยวผมส่งไปให้ ขอไถ่ชีวิต สุุนัขโซตัวนี้แล้วกันครับ

ไหว้  ไหว้  ไหว้  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

โมทนาด้วยครับพี่

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:32:50 AM »

เลี้ยงหมาไว้เฝ้าไก่
ไม่ให้หมาตัวอื่นเข้ามาในอาณาเขตสิครับ
พี่ไข่ซิ่ง ผมเลี้ยงหมาไว้สามตัว ไม่เคยกัดไก่ผมเลย (อาจจะมีงับบ้างตอนให้อาหาร)
แต่ถ้ามีหมาตัวอื่นเข้ามาในเขตซุ้มไก่หล่ะก้อ รุมฟัดเลยครับ
ไม่เชื่อไปที่ซุ้มได้ครับ

อีกอย่างทำกรงให้มิดชิดก็เป็นทางแก้ที่ ช่วยได้อีกวิธีหนึ่ง
เราจะได้ไม่ต้องไปทำร้ายเบียดเบียนเค้า ครับ

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:35:54 AM »

เลี้ยงหมาไว้เฝ้าไก่
ไม่ให้หมาตัวอื่นเข้ามาในอาณาเขตสิครับ
พี่ไข่ซิ่ง ผมเลี้ยงหมาไว้สามตัว ไม่เคยกัดไก่ผมเลย (อาจจะมีงับบ้างตอนให้อาหาร)
แต่ถ้ามีหมาตัวอื่นเข้ามาในเขตซุ้มไก่หล่ะก้อ รุมฟัดเลยครับ
ไม่เชื่อไปที่ซุ้มได้ครับ

อีกอย่างทำกรงให้มิดชิดก็เป็นทางแก้ที่ ช่วยได้อีกวิธีหนึ่ง
เราจะได้ไม่ต้องไปทำร้ายเบียดเบียนเค้า ครับ

โครงสร้าง กรงนะครับ ใช่ท่อ pvc แทนก็ได้นะครับ สะดวกดี ถอด เก็บก็ได้

แต่ก่อนผมเคยเลี้ยง ครับ ที่บ้านเลี้ยงไก่ชนไว้เป็นร้อยตัว หมา ชอบมาขโมยกินเลย

ปีที่หวัดนกลงปีแรก ตาย หมดเลยครับ ไม่เหลือแม้แต่ตัวเดียว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:10:58 AM »

คือเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา 20.15 น .

ผมได้ยินไก่ในเล้าร้อง ด้วยความตกใจผมก็รีบวิ่งลงบันไดไปโฉงกหน้าดูหลังบ้าน แทบตะลึง เห็นหมากำลังกัดไก่ในเล้าผมรีบวิ่งเข้าบ้าน คว้าลูกซองยาวในบ้านเปิดเล้าไก่ได้หมาก็จะวิ่งหนี ยิงใส่หมาไปโดนขาหลังมัน  วิ่งไปไหนไม่ได้ สงสัยจะเละ  ผมก็ปิดเล้าไก่ไว้  เรียกลูกน้อง ช่วยกันจับหมา  ลูกน้องผมทำเชือกเป็นบ่วง ต่อไม้ไปคล้องคอมัน ลากออกมาจากเล้าไก่ ตอนนี้ผูกไว้กับต้นไม้

ขนาดบ้านผมล้อมกำแพงอิฐมันยังอุสสาขุดรูลอดกำแพงเข้ามาอีก ผมก็พึ่งรู้ว่ามันมีรู ที่หมาขุดไว้

ใจผมอยากเอามันผูกคอติดกับท้ายรถยนต์ แล้วลากมันไปถนนเปลี่ยวๆ(ไม่หนวกหูคนดี) พอมันตายก็เอาไปโยนแม่น้ำซึ่งห่างจากบ้านผมไม่กี่กิโล  ไก่ผมซื้อมาตัวหลายร้อย กะจะเอาไว้ทำพ่อพันธุ์สะหน่อย  วันนี้อารมณ์เสียเลย 

หรือไม่ก็เอาไปผูกไว้กับต้อนไม้ในป่า ปล่อยให้มันหิวตาย

ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ จะทำยังไงกับหมาตัวนี้ดี ผมไม่รู้จะทำยังไงดี Cry Cry

Ha Ha  ฮา  คร๊า  พี่ Ro@d  ขร๊า

ยายคิดว่าส่ง “สุนัข” ไปให้พี่  Ro@d  เรื่องจะ  “จบ”  ง่ายกว่าอ่ะคร๊า  ฮา
รับเงินมาแล้ว   เรื่องก็ยังไม่จบอ่ะคร๊า    “เจ้าของหมา”  เขาจะยอมหรือคร๊า  ฮา

ขืนเอาหมา  ไปรักษา  รักษาเสร็จ   มันก็เดินกลับบ้านอ่ะคร๊า  ฮา
ตอนที่เจ้าของหมาเขาเห็น   เขาก็คงจะโกรธมาก   และเรื่องคงจะยาว  ฮา

ยายแนะนำว่า   ต้อง  “ทำลายหลักฐาน”  คร๊า  ฮา
เอาไม้  “ทุบให้ตาย”  แล้วใส่กระสอบปุ๋ย  ลากไปฝัง  ให้สิ้นเรื่องคร๊า  ฮา

แล้วคราวหน้าคราวหลัง  อย่ายิงอีกน๊ะคร๊า  ฮา

แปลกน๊ะคร๊า  ไอ้หมาเนี่ย  มันชอบไล่กัดไก่  ฮา
กัดเสร็จมันก็ไม่กิน  กัดทิ้งเรี่ยราด  ฮา

วันนี้ยิงไล่  พรุ่งนี้ก็ต้องยิง  อีกคร๊า  มันไม่จำ  ฮา
ยายไม่แนะนำให้ใช้ยา "เบื่อ"  น๊ะคร๊า  มันโหด  เกินไป ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:16:11 AM »

คือเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา 20.15 น .

ผมได้ยินไก่ในเล้าร้อง ด้วยความตกใจผมก็รีบวิ่งลงบันไดไปโฉงกหน้าดูหลังบ้าน แทบตะลึง เห็นหมากำลังกัดไก่ในเล้าผมรีบวิ่งเข้าบ้าน คว้าลูกซองยาวในบ้านเปิดเล้าไก่ได้หมาก็จะวิ่งหนี ยิงใส่หมาไปโดนขาหลังมัน  วิ่งไปไหนไม่ได้ สงสัยจะเละ  ผมก็ปิดเล้าไก่ไว้  เรียกลูกน้อง ช่วยกันจับหมา  ลูกน้องผมทำเชือกเป็นบ่วง ต่อไม้ไปคล้องคอมัน ลากออกมาจากเล้าไก่ ตอนนี้ผูกไว้กับต้นไม้

ขนาดบ้านผมล้อมกำแพงอิฐมันยังอุสสาขุดรูลอดกำแพงเข้ามาอีก ผมก็พึ่งรู้ว่ามันมีรู ที่หมาขุดไว้

ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ จะทำยังไงกับหมาตัวนี้ดี ผมไม่รู้จะทำยังไงดี Cry Cry

Ha Ha  ฮา  คร๊า  พี่ Ro@d  ขร๊า

ยายคิดว่าส่ง “สุนัข” ไปให้พี่  Ro@d  เรื่องจะ  “จบ”  ง่ายกว่าอ่ะคร๊า  ฮา
รับเงินมาแล้ว   เรื่องก็ยังไม่จบอ่ะคร๊า    “เจ้าของหมา”  เขาจะยอมหรือคร๊า  ฮา

ขืนเอาหมา  ไปรักษา  รักษาเสร็จ   มันก็เดินกลับบ้านอ่ะคร๊า  ฮา
ตอนที่เจ้าของหมาเขาเห็น   เขาก็คงจะโกรธมาก   และเรื่องคงจะยาว  ฮา

ยายแนะนำว่า   ต้อง  “ทำลายหลักฐาน”  คร๊า  ฮา
เอาไม้  “ทุบให้ตาย”  แล้วใส่กระสอบปุ๋ย  ลากไปฝัง  ให้สิ้นเรื่องคร๊า  ฮา

แล้วคราวหน้าคราวหลัง  อย่ายิงอีกน๊ะคร๊า  ฮา

แปลกน๊ะคร๊า  ไอ้หมาเนี่ย  มันชอบไล่กัดไก่  ฮา
กัดเสร็จมันก็ไม่กิน  กัดทิ้งเรี่ยราด  ฮา

วันนี้ยิงไล่  พรุ่งนี้ก็ต้องยิง  อีกคร๊า  มันไม่จำ  ฮา
ยายไม่แนะนำให้ใช้ยา "เบื่อ"  น๊ะคร๊า  มันโหด  เกินไป ฮา

+ แต้มที่ สองร้อย-ซาวแปด ให้ป้าบรา ไปแล้ว  Cheesy

เกือบทุกกระทู้ที่ ป้าบรา ร่วมแจม เป็นเรื่องการฉุกคิด ประเทืองปัญญา สำหรับผมเสมอ   Grin    คิก คิก     คิก คิก

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:21:13 AM »

Smileyหมากัดไก่ยังพอทน ที่บ้านผม หมารุมกัดลูกวัวเกิดใหม่
 กัดแล้วก็ไม่กินย่างยาย babara.ว่า ตาย 1-2 ตัวยังพอทน
 ไปบอกเจ้าของหมา ก็ทำท่ามีเคือง หาใส่ร้ายหมา

พอตัวที่ 3 แค่นั้นแหละ OO BUCK แจกไปตัวล่ะ 1 นัด
 ไปตามเจ้าของหมา มาเอากลับ บอกไม่ใช่หมาฉันสักหน่อย
  Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:01:24 PM »

Smileyหมากัดไก่ยังพอทน ที่บ้านผม หมารุมกัดลูกวัวเกิดใหม่
 กัดแล้วก็ไม่กินย่างยาย babara.ว่า ตาย 1-2 ตัวยังพอทน
 ไปบอกเจ้าของหมา ก็ทำท่ามีเคือง หาใส่ร้ายหมา

พอตัวที่ 3 แค่นั้นแหละ OO BUCK แจกไปตัวล่ะ 1 นัด
 ไปตามเจ้าของหมา มาเอากลับ บอกไม่ใช่หมาฉันสักหน่อย
  Grin

..ขออนุญาตลอกท่านMR.BEEN แต่ที่ผมอยู่มันกัดคนที่เดินผ่านถนนสาธารณะหน้าบ้านพัก บอกเจ้าของก็แล้วแถมยังด่าเราว่าไม่ต้องผ่านถนนเส้นนั้น ไล่กัดเราไม่พอยังไล่ทุกๆคนที่ผ่าน สุดท้ายมันก็ได้ไปเกิดใหม่ ด้วยวิธีไหนไม่ทราบ เพราะจับมือคนทำไม่ได้ไม่มีใครให้ความมือในการให้การ รู้แต่มีผู้หวังดีมาขอยืมปืน แต่ผมไม่ให้เพราะปืนทุกๆกระบอกของผมครูบาอาจารย์เจิมมา ท่านห้ามเอาไปยิงสิ่งนี้.. Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์