เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:26:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ เรื่องหมากัดไก่  (อ่าน 18104 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:28:58 PM »

เรื่องหมาไล่กัดนี่ต้องถามสหายตุ๊  เห็นว่าเสียเงินบ่แซ่บ  ผมก็เคยควักซิก230พร้อมกับร้องตวาดหมา  เห็นเจ้าของบ่นคือโหดแท้(เพื่อนกัน)  คือไล่มันไปเข้ากรงแล้วมันหลุดออกมา  ขณะที่เปิดประตูบ้าน  หมาบ้านผมร๊อตไวเลอร์หลุดออกไปหน้าบ้าน  เดินไปลุยร้านก๋วยเตี๋ยวผมตามไปบอกว่านั่งเฉยๆนะครับ   ลูกน้องผมไปไล่กลับโดนกัดฝ่ามือทะลุ  ตัวนี้มันไม่ค่อยเชื่อฟังเล่นแรง  เลยไม่ค่อยคุ้นกัน  ตอนหลังเลี้ยงหมาบ้านๆดีกว่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:39:50 PM »

ขออนุญาติแจ้งความคืบหน้าครับ

เมื่อวานนี้ ก่อนผมจะออกไปทำงาน  ผมได้โยนกระดูกไก่ตัวที่ตายให้มันกิน ส่วนเนื้อผมให้ลูกน้องต้มยำกินหมด แล้วผมก็ออกไปทำงานโดยมัดคอหมาไว้กับต้นไม้อย่างนั้น

ผมกลับมาเวลาประมาญ 13.20 น. ผมก็มาดูมันกินกระดูกหมดเลย 

หลังจากนั้นผมก็สั่งงานลูกน้อง แล้วก็ออกไปตามหาเจ้าของหมา ไปถามใครเขาก็บอกว่าไม่มีหมาหาย  แล้วก็ขี่รถเครื่องเพลินๆไป รู้ตัวอีกทีก็มาอยู่ที่บ่อนไก่ อิอิ นั่งจนเย็น รู้สึกหิวข้าว

เลยกลับมาร้านอาหาร เห็นเซียนไก่นั่งกินเหล้าพอดีผมก็เลยไปนั่งด้วย คุยกันไปกันมา จนดึก แล้วผมก็เมากลับมานอนเลยไม่ได้ ออน

มาวันนี้ ผมรีบตื่นแต่เช้า ก่อนไปทำงาน ใช้ให้ลูกน้องลากคอหมาขึ้นรถไปด้วย แล้วผมก็พาไปหาหมอแต่เช้า  ผมบอกหมอว่าหมาโดนยิงมา ช่วยรักษาให้หน่อย เดี๋ยวผมไปทำงานก่อนเดี๋ยวจะแวะรับขากลับ    ตอนนี้ผมกลับมาบ้านแล้ว ผมได้ลอยแพหมาไว้ที่ร้านหมอ  เพราะไม่อยากรับผิดชอบมัน ผมให้ตังหมอ ไว้ 500 ไม่รู้ว่าจะพอหรือปล่าว ผมไม่สนใจมันแล้ว บ้านผมกับร้านหมอ อยู่ห่างกัน ประมาณ 25 กิโลเมตร  มันคงกลับมากัดไก่ผมไม่ได้แล้ว 

ผมว่าผมทำดีที่สุดแล้ว ไม่ฆ่า แต่มันก็กลับมากัดไก่ผมไม่ได้อีก  ที่ผ่านมาหมาของผมเอง ผมให้ลูกน้องจัดการไปหลายตัวเพราะมันกัดไก่  ทั้งแมวอีก ที่มันย่องมากินลูกไก่  ก็หลายเดือนเกือบปีก็พึ่งจะมาเจอหมาไอ้ตัวนี้นี่แหละ เป็นรอบที่2  สาธุขอให้มันอย่าไปกัดไก่ใครอีก  มันคงไม่โชคดี เป็นครั้งที่ 2 นะ ไหว้

ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆ ผมเกือบทำบาปก่อกรรมสร้างเวรโดยความโมโห   ถ้าผมไม่ได้คำแนะนำจากพี่ๆ ป่านี้มันคงโดนผมจับถ่วงน้ำไปแล้ว

การละเว้นชีวิตหมาตัวนี้ได้ก็เพราะพี่ๆทุกคนให้คำแนะนำ  ขออนุโมทนาบุญครับ  สาธุ ไหว้

ต้องขอปรบมือให้ ไอ้น้ิองไข่ และ + ให้หลายแต้มแล้ว ครับ..  เยี่ยม
อดีต ผ่านมาแค่นาทีเดียว ก็แก้ไขให้กลับสู่สภาพเดิมไม่ได้แล้ว การยอมรับคำแนะนำจาก คนดี ที่มีปัญญา.. ละเว้นชีวิต ที่ได้แก้ไขไปนี้ ใช้ได้แล้ว

สัตว์แพทย์.. ย่อมมีวิธี ที่จะรับช่้่วง ต่อได้ดีกว่้า แน่นอน

การละเว้นชีวิต ด้วยการให้ชีวิต กับสัตว์ที่ไม่มีทางสู้ เป็นบุญกุศล ติดตัว รู้ถึงไหน ย่อมได้รับการชื่นชม จาก คนรอบข้าง
ความเห็นใดที่เป็นด้านลบ ก็ควรฟังไว้เป็นบทเรียน แล้วเืลือกเก็บแต่สิ่งที่ดีไว้ ปรับปรุงตัว..  พี่เห็นการพัฒนาในทางที่ดี แล้วชื่นชม  ด้วยใจจริง  เยี่ยม
เมื่อใดเมื่ออยู่ในแวดวง ของ บัณฑิต ย่อมต้องพบแต่สิ่งที่ดีงาม เสมอ จำเอาไว้ครับ   เยี่ยม

ขอบคุณพี่มากๆครับสำหรับคำชม ผมอ่านแล้วลองมานั่งคิดตามพี่ไปสำหรับคำแนะนำต่างๆ ก็จริงถูก  ผมก็ทำตามคำแนะนำเท่าที่ผมจะทำได้
พี่สรุปเรื่องนี้ได้สมบูรณ์แบบที่สุด ขอบคุณมากครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:51:48 PM »

หัดเลี้ยงหมา เผ้าไก่ดูสิครับ   ต้องเลือกตัวที่ไม่มีสัญชาติญาณดิบ      ใช้หมานี้แหละไล่หมา ไล่สัตว์เลื้อยคลาน ไล่หนู   ฝึกได้ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:14:32 PM »

บทสรุปคือ...หมอต้องเข้ามารับภาระที่ไม่ได้กระทำ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แล้วคุณจะให้ใครรับภาระละครับ ผมตามหาเจ้าของแล้วไม่เจอ ผมนี่อยากเจอเจ้าของหมาจะตาย  สุดท้ายมันคือหมาจรจัดที่ไม่มีเจ้าของ ผมคิดว่าสุดท้ายถ้ามันหาย หมอก็เอาไปปล่อย

จะให้ใครรับผิดชอบ...ถามตัวเองดูเถอะครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:25:00 PM »

บทสรุปคือ...หมอต้องเข้ามารับภาระที่ไม่ได้กระทำ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แล้วคุณจะให้ใครรับภาระละครับ ผมตามหาเจ้าของแล้วไม่เจอ ผมนี่อยากเจอเจ้าของหมาจะตาย  สุดท้ายมันคือหมาจรจัดที่ไม่มีเจ้าของ ผมคิดว่าสุดท้ายถ้ามันหาย หมอก็เอาไปปล่อย

จะให้ใครรับผิดชอบ...ถามตัวเองดูเถอะครับ

ที่ร้านหมอมีกล้องวงจรปิดหรือเปล่าครับ ภาพจะฟ้องได้นะครับ โลกมันกลมนะครับ ยิ่งห่างแค่ 25 กิโลเองถือว่าไม่ไกล

เลยครับ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:22:36 AM »

ที่ร้านหมอมีกล้องวงจรปิดหรือเปล่าครับ ภาพจะฟ้องได้นะครับ โลกมันกลมนะครับ ยิ่งห่างแค่ 25 กิโลเองถือว่าไม่ไกล

เลยครับ
ผมไม่กลัวหรอกครับ ผมไม่ได้ทำผิดอะไร มันไม่มีผลทางกฏหมายหรอกครับ ต่อให้ผมไปซื้อยาไก่ร้านนั้นอีกเขาก็แค่ถาม ผมก็บอกไปตามความจริงว่าหมาตัวนี้ผมยิงมันเองมันมากัดไก่ผม ผมไม่ฆ่ามันก็บุญแล้ว แต่ผมรู้สึกสงสารมันเลยเอามันมารักษา เป็นหมาใครก็ไม่รู้หาเจ้าของไม่เจอ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง  ถ้าเขาจะให้ผมรับกลับไปอีก ผมก็คงอุ้มมาปล่อยหน้าร้านหมอนั้นแหละครับ เพราะผมก็ไม่รู้จะทำยังไง ผมช่วยมันได้แค่นี้จริงๆ หากค่ารักษาแพงกว่านี้ผมก็ต้องเอาหมาไปขายให้คนรับซื้อเอาเงินมาจ่ายค่ายาหมาก็แล้วกัน เพราะ 500 บาทนี่มันก็เยอะมากสำหรับผม  ผมก็ไม่รู้จะกลัวอะไรกับกล้องวงจรปิด เพราะร้านนั้นผมไปซื้อยาไก่ประจำ

ขอบคุณที่เป็นห่วงนะครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:40:13 AM »

แล้วคุณจะให้ใครรับภาระละครับ ผมตามหาเจ้าของแล้วไม่เจอ ผมนี่อยากเจอเจ้าของหมาจะตาย  สุดท้ายมันคือหมาจรจัดที่ไม่มีเจ้าของ ผมคิดว่าสุดท้ายถ้ามันหาย หมอก็เอาไปปล่อย

ถามแล้วครับ ผมก็ยังไม่เห็นใครเหมาะเท่าหมอที่สุด
ย้อนกลับไปไหมครับ ตั้งแต่สาเหตุเลย ว่าทำไมผมต้องยิงมัน
ทำไมต้องยิง = มันขุดรูลอดกำแพงบ้านเข้ามากัดไก่ผม ถ้าเป็นคนก็บุกรุกยามวิการณ์ ทำให้เสียทรัพย์ นี่เป็นหมา ผมยิงเพื่อปกป้องทรัพย์สินของผม

ทำไมต้องจะคิดทรมารมันจนตาย = เพราะความแค้น ความโมโห เหมือนใครเอามีดมาแทงลูกชายจนตายอย่างทรมาร เพราะก่อนตายไก่ผมร้องดังมากมันคงทรมารน่าดู

ทำไมถึงไม่ทำให้มันตายแบบทรมาร = เพราะเรื่องของเรื่องก็คือ ผมตีมันด้วยความโมโห จนชาวบ้านใกล้เคียงออกมาห้ามเพราะหนวกหู ผมจึงหยุดและคิดหาวิธีที่จะไม่ให้ชาวบ้านได้ยิน แล้วก็มาอาบน้ำและได้เข้ามาเว็ปนี้ ลองถามพี่ๆดูได้รับคำแนะนำดีๆ ใจก็เลยเย็นลงผมก็เลยสงสารมันไม่อยากฆ่ามันแล้ว
ทำไมต้องผูกมันติดกับต้นไม้และปล่อยให้มันอดข้าว 1 วันโดยไม่ทำอะไรเลย นอกจากให้แค่เศษกระดูกไก่ = เพราะผมไปทำงานกลับมาก็บ่าย และ ออกตามหาเจ้าของหมา ก็ไม่เจอด้วยความเครียดจึงนั่งกินเหล้า จนเมาเลยไม่ได้ทำอะไร

ทำไมจึงรักษาแผลให้หมา = เพราะผมได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆในกระทู้นี้ แล้วคล้อยตามครับ

ทำไมจึงปล่อยหมาไว้กับหมอ = เพราะผมคิดว่าไม่มีที่ไหนเหมาะสมที่สุด ตามความคิดผมใครที่จะเรียนสัตว์แพทย์จะต้องมีจิตใจที่รักสัตว์ไม่ทำร้ายสัตว์มีแต่จะรักษาด้วยจัญญาบรรหมอแล้ว ผมเชื่อว่าหมาตัวนี้จะปลดภัย และมีคุณภาพชีวิตที่ดีกว่าจะมาอยู่กับผม หรืออยู่ในวัด หรือตามร้านอาหาร

ผมถามตอบใจตัวเองแล้ว ทีนี้ก็แล้วแต่คุณแล้วจะคิดกับผมยังไง ผมทำได้เท่านี้ นี่คือเหตุผลของผมทุกสิ่งทุกอย่างในเหตุการนี้ ผมทำได้เท่านี้จริงๆ

^
                               ^
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:54:21 AM »

เชื่อครับว่า...คุณคงทำได้เท่านี้จริงๆ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 02:49:37 AM »

ผมไม่กลัวหรอกครับ ผมไม่ได้ทำผิดอะไร มันไม่มีผลทางกฏหมายหรอกครับ ต่อให้ผมไปซื้อยาไก่ร้านนั้นอีกเขาก็แค่ถาม ผมก็บอกไปตามความจริงว่าหมาตัวนี้ผมยิงมันเองมันมากัดไก่ผม ผมไม่ฆ่ามันก็บุญแล้ว แต่ผมรู้สึกสงสารมันเลยเอามันมารักษา เป็นหมาใครก็ไม่รู้หาเจ้าของไม่เจอ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง  ถ้าเขาจะให้ผมรับกลับไปอีก ผมก็คงอุ้มมาปล่อยหน้าร้านหมอนั้นแหละครับ เพราะผมก็ไม่รู้จะทำยังไง ผมช่วยมันได้แค่นี้จริงๆ หากค่ารักษาแพงกว่านี้ผมก็ต้องเอาหมาไปขายให้คนรับซื้อเอาเงินมาจ่ายค่ายาหมาก็แล้วกัน เพราะ 500 บาทนี่มันก็เยอะมากสำหรับผม  ผมก็ไม่รู้จะกลัวอะไรกับกล้องวงจรปิด เพราะร้านนั้นผมไปซื้อยาไก่ประจำ

ถามแล้วครับ ผมก็ยังไม่เห็นใครเหมาะเท่าหมอที่สุด
ย้อนกลับไปไหมครับ ตั้งแต่สาเหตุเลย ว่าทำไมผมต้องยิงมัน
ทำไมต้องยิง = มันขุดรูลอดกำแพงบ้านเข้ามากัดไก่ผม ถ้าเป็นคนก็บุกรุกยามวิการณ์ ทำให้เสียทรัพย์ นี่เป็นหมา ผมยิงเพื่อปกป้องทรัพย์สินของผม

ทำไมต้องจะคิดทรมารมันจนตาย = เพราะความแค้น ความโมโห เหมือนใครเอามีดมาแทงลูกชายจนตายอย่างทรมาร เพราะก่อนตายไก่ผมร้องดังมากมันคงทรมารน่าดู

ทำไมถึงไม่ทำให้มันตายแบบทรมาร = เพราะเรื่องของเรื่องก็คือ ผมตีมันด้วยความโมโห จนชาวบ้านใกล้เคียงออกมาห้ามเพราะหนวกหู ผมจึงหยุดและคิดหาวิธีที่จะไม่ให้ชาวบ้านได้ยิน แล้วก็มาอาบน้ำและได้เข้ามาเว็ปนี้ ลองถามพี่ๆดูได้รับคำแนะนำดีๆ ใจก็เลยเย็นลงผมก็เลยสงสารมันไม่อยากฆ่ามันแล้ว
ทำไมต้องผูกมันติดกับต้นไม้และปล่อยให้มันอดข้าว 1 วันโดยไม่ทำอะไรเลย นอกจากให้แค่เศษกระดูกไก่ = เพราะผมไปทำงานกลับมาก็บ่าย และ ออกตามหาเจ้าของหมา ก็ไม่เจอด้วยความเครียดจึงนั่งกินเหล้า จนเมาเลยไม่ได้ทำอะไร

ทำไมจึงรักษาแผลให้หมา = เพราะผมได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆในกระทู้นี้ แล้วคล้อยตามครับ

ทำไมจึงปล่อยหมาไว้กับหมอ = เพราะผมคิดว่าไม่มีที่ไหนเหมาะสมที่สุด ตามความคิดผมใครที่จะเรียนสัตว์แพทย์จะต้องมีจิตใจที่รักสัตว์ไม่ทำร้ายสัตว์มีแต่จะรักษาด้วยจัญญาบรรหมอแล้ว ผมเชื่อว่าหมาตัวนี้จะปลดภัย และมีคุณภาพชีวิตที่ดีกว่าจะมาอยู่กับผม หรืออยู่ในวัด หรือตามร้านอาหาร

ผมถามตอบใจตัวเองแล้ว ทีนี้ก็แล้วแต่คุณแล้วจะคิดกับผมยังไง ผมทำได้เท่านี้ นี่คือเหตุผลของผมทุกสิ่งทุกอย่างในเหตุการนี้ ผมทำได้เท่านี้จริงๆ

เฮ้ย นั้นมัน  สุนัข หรือ สั้นๆ ที่ชาวบ้านเรียกว่า "หมา "   ขนาด ปลาเค็มแม่ยายผม มัน ฉกเอาไป ต่อหน้าต่อตา ขนาด ไล่ มันแล้ว นะ
หมาอะไร ไร้ยางอาย ไร้การศึกษา  พ่อแม่ ไม่อบรมสั่งสอน ซะจริงๆ   บู่ บู่

แหมะๆๆๆ   แบบนี้ต้อง แจ้งตำรวจลงบันทึกประจำวัน ฟ้อง เจ้าหมาตัวนี้ แอ้ง ฟ้องให้ล้ม ละลาย ไปเลย ดีมั้ย กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:03:31 AM »

สมมุติว่า ถ้าคุณเจอเจ้าของหมาคุณจะทำยังไง ครับ ผมล่ะ สงสัย จริงๆ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:25:21 AM »

เฮ้ย นั้นมัน  สุนัข หรือ สั้นๆ ที่ชาวบ้านเรียกว่า "หมา "   ขนาด ปลาเค็มแม่ยายผม มัน ฉกเอาไป ต่อหน้าต่อตา ขนาด ไล่ มันแล้ว นะ
หมาอะไร ไร้ยางอาย ไร้การศึกษา  พ่อแม่ ไม่อบรมสั่งสอน ซะจริงๆ   บู่ บู่

แหมะๆๆๆ   แบบนี้ต้อง แจ้งตำรวจลงบันทึกประจำวัน ฟ้อง เจ้าหมาตัวนี้ แอ้ง ฟ้องให้ล้ม ละลาย ไปเลย ดีมั้ย กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่เข้าใจ ศักดาแสดงความคิดเห็นแบบนี้เพื่ออะไร มันไม่สร้างสรรเลย ศักดาโตแล้วนะ แล้วผมก็ไม่ใช่เพื่อนเล่นศักดานะครับ ผมรุ่นน้องศักดาเยอะ แล้วจะให้ผมคิดยังไงล่ะ พอโต้ตอบอะไรแรงๆไปก็หาว่าผมกร้าวร้าว ไม่รู้จักเด็กจักผู้ใหญ่ เห็นชอบอ้างจังเลยคำนี้
คนอื่นเขาสร้างสรร แนะนำสิ่งที่ดีๆ  ลองย้อนกลับไปอ่านตั้งแต่ความคิดเห็นแรกของบัง จนถึงข้อความสุดท้าย บังก็ยังเสียดสี แดกดันผมเหมือนเดิม ไม่รู้เพราะอะไร
ศักดารู้ไหม เขียนมาอย่างนี้คนอ่านจะรู้สึกอย่างไร  ศักดาเคยนึกถึงคนอ่านไหมครับ พิมพ์อะไรออกมา  ก่อนๆนี้ผมก็เคยบอกศักดาแล้วนะว่าให้คิดดีๆก่อน ก่อนพิมพ์ออกมา 
ไอ้ข้อความสีแดงนั่นที่พี่ยกมา พี่ต้องอ่านดีๆก่อนนะ  แล้วบอกผมหน่อยสิ มันผิดตร้องไหน คอยๆอ่านนะครับ อ่านช้าๆผมรู้พี่เป็นคนใจร้อน แล้วลองพิมพ์มาใหม่อีกที่ว่าผมผิดตรงไหนอย่างไร  แล้วเอาเหตุผลมาคุยกันดีกว่า ผมไม่ใช่เด็ก  สี่ห้าขวบ คุณกันด้วยเหตุผลดีกว่า อย่ามาเสียดสีกันเลย อายเขาปล่าวๆ ยิ่งห้องหลังแนวยิงด้วย ไม่ใช่ห้องสนทนาภาษาบ้านเมืองนะครับ   ลองใหม่อีกทีครับค่อยๆคุยกันดีกว่า

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:33:01 AM »

สมมุติว่า ถ้าคุณเจอเจ้าของหมาคุณจะทำยังไง ครับ ผมล่ะ สงสัย จริงๆ

ผมไม่เจอครับผมตอบไม่ได้  และอีกอย่างถ้าผมตอบคุณ จะทำให้เรื่องนี้ไม่จบและนำพาไปสู่การโต้วาทีอย่างรุนแรง  ขอไม่ตอบดีกว่า ขอโทษด้วยนะครับ

^
                               ^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:40:17 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ประเด็นคือ คุณยิงหมาแล้ว ทรมาน มันด้วยการให้มันอดข้าว   สุดท้าย คุณก็ทวงบุญคุณหมาด้วยการบอกว่า  "ผมไม่ฆ่ามันก็บุญแล้ว"
แล้ว คุณก็ผลักภาระให้กับ หมอ  ด้วยข้อแม้ที่ ว่า ยอมจ่าย 500 บาท
  สุดท้าย
คุณก็ อ้างถึงกฏหมายกับ สัตว์ ที่แม้แต่ ภาษา คน มันยังไม่รู้เรื่อง ขนาดคน นะ กฏหมาย ยังมึนๆ แต่นี้คุณอ้าง ว่า ทำโดยชอบ ด้วยกฏหมาย  ทำถูกต้องตามกฏหมาย
ว่าหมาคือผู้บุกรุก ทำให้เสียทรัพย์  

จะไม่ให้ผม ขำได้ไง ครับ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมถามจริงเหอะ  จิตใจคุณ ทำด้วยอะไร   ไก่คุณที่ตายไป  ถ้ามองให้ดี มันเป็น เพราะว่า มันมีบุญแค่นี้  หรือว่า มันได้ สร้างเวรสร้า้งกรรมไว้กับหมาตัวนี้มาก่อน
 "ทุกกระบวนการของ สัตว์โลกทั้งมวล ย่อมเป็นไปตาม เหตุและผลของกรรมที่ทำมา"  
ส่วนคนที่อาย อ่ะนะ  คงไม่ใช่ศักดากระมัง หรือว่า ศักดา หน้าหนา พอ  ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:43:56 AM »

ผมไม่เจอครับผมตอบไม่ได้  และอีกอย่างถ้าผมตอบคุณ จะทำให้เรื่องนี้ไม่จบและนำพาไปสู่การโต้วาทีอย่างรุนแรง  ขอไม่ตอบดีกว่า ขอโทษด้วยนะครับ

พนันได้เลย  "นี้คุณดูแลหมายังไง ปล่อยให้มากัดไก่ผมเนี้ย รู้ปล่าวไ่ก่ผม ตัวเท่าไหร่  บลาๆๆๆๆๆๆๆ " 
หรือว่าไม่จริง   สุดท้าย ด้วยความคิดของคุณแม้แต่การที่คุณยิงหมา  แล้วขอโทษเจ้าของนั้นจะไม่มีทางออกจากปากคุณ 
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 03:51:46 AM »

อีกอย่าง นะ การที่ผมโพส  ในกระู้ทู้นี้  หลายๆท่านเข้าใจ ดี ว่า ผมกำลังบอกอะไรกับ ใคร และ ความหมายของแต่ละประโยค คืออะไร
คนส่วนมากอ่านเที่ยวเดียวก็เข้าใจแล้ว   
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์