เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:33:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ปืนหุ่นM16 แต่ใช้กระสุนลูกซองไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหนบ้างครับ  (อ่าน 4705 ครั้ง)
P19
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:12:22 PM »

รบกวนพี่ๆพอดีอยากได้ปืนหุ่นM16 แต่ใช้กระสุนลูกซองไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหนบ้างครับ และราคาเท่าไร และข้อดีข้อเสียเป็นอย่างไร รบกวนพี่ๆในเวปชี้แนะด้วยครับ
e20fsp
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

!! อยากเป็น Sniper กะเค้าบ้างง่ะ !!!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:07:13 PM »

SAFIR ครับ

กระสุนลูกซอง แต่เป็น .410 ครับ

เห็นพี่ๆ ก็เอาเข้ามาเล่นกัน ได้พักใหญ่ๆ แล้วครับ

!! เผื่อคนไม่รู้ ผมชื่อ หมี คร๊าบบบๆๆๆๆ  !! ของแท้ ต้องมี เท้าหมี เปงสำคัญ ---
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:17:08 PM »

โอกาสชำรุดมีประมาณ 20%  ผมซ่อมมาหลายสิบกระบอกแล้ว   คิดผิดคิดใหม่ได้ครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:26:11 PM »

ไม่ใช่ คิดใหม่ ทำใหม่ นะครับ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:51:15 AM »

http://www.weaponscache.com/forum/general/1952-ati-s-new-12-gauge-ar-15-patterned-shotgun.html

เข้าไปดูครับ Smiley
P19
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:11:04 PM »

ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบครับและพอมีรุ่นใหนบ้างครับนอกจากรุ่นที่แจ้งมา ซึ่งตอนนี้ก็มีโคลท์CQBอยู่แล้ว1กระบอกแต่เสียงและความแรงกลุ่มกระสุนมันค่อนข้างน้อยไปหน่อยครับ
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:39:08 PM »

โอกาสชำรุดมีประมาณ 20%  ผมซ่อมมาหลายสิบกระบอกแล้ว   คิดผิดคิดใหม่ได้ครับ
ขออนุญาตครับ ไม่ทราบว่าถ้าเทียบกับไซก้าแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:54:46 PM »

ขออนุญาตครับ ไม่ทราบว่าถ้าเทียบกับไซก้าแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

ไซก้าอึดกว่าเยอะครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:14:16 PM »

................ เยี่ยม จบข่าวเลย  แล้วส่วนที่เสียหายที่ผู้การพบนี้พอจะขยายความต่อ เป็นวิทยาทานได้ไหมครับ  หลงรัก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:36:29 PM »

โอกาสชำรุดมีประมาณ 20%  ผมซ่อมมาหลายสิบกระบอกแล้ว   คิดผิดคิดใหม่ได้ครับ

................ เยี่ยม จบข่าวเลย  แล้วส่วนที่เสียหายที่ผู้การพบนี้พอจะขยายความต่อ เป็นวิทยาทานได้ไหมครับ  หลงรัก

พี่นิจาครับ เดี๋ยวร้านเค้าก็ไม่ต้องขายกันพอดี

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:22:18 PM »

................ เยี่ยม จบข่าวเลย  แล้วส่วนที่เสียหายที่ผู้การพบนี้พอจะขยายความต่อ เป็นวิทยาทานได้ไหมครับ  หลงรัก

โครงสร้างของ AR-15 ออกแบบมาสำหรับกระสุนแรงอัด 65,000 PSI   แต่กระสุนลูกซอง.410 แรงอัดต่ำ แค่หมื่นต้น ๆ   ไม่พอบริหาร   ก็พยายามหาทางให้ปืนทำงานให้ได้  ก็เลยกลายเป็นจุดอ่อน
รุ่นหลัง ๆ ใช้แกนพานท้ายเป็นพลาสติก  ปืนล้มทีเดียวหักสองท่อน   จะเอาของ AR-15 ใส่แทน  ก็ต้องดัดแปลง เพราะดันยึดด้วยตะปูเกลียวปล่อย
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:22:23 PM »

ท่านผู้การสุพินท์ครับ
ผมค้นจากกระทู้เก่าๆ เคยเจอปัญหาปลอกกระสุนแตก แก็สรั่วลงด้านล่าง แมกกาซีนร่วง
ปัญหาที่ผมกล่าวมา เป็นเพราะกระสุนไม่ดี หรือว่า เป็นที่กลไกของปืนครับ

คือ ผมสนใจปืน Safir T4 แต่ไม่กล้าซื้อ ผมข้องใจเรื่องกระสุนที่ทางร้านสิงห์ทองสั่งเข้ามาขายพร้อมปืนมาก
ผมเคยยิงลูกโดดตราหมา ที่ซื้อมาจากร้านนั้น โดยยิงด้วยปืนลูกโม่ Taurus The Judge
ยิงนัดแรก ปลอกกระสุนตราหมา แตกตรงฐานทองเหลือง แก็สรั่วออกทั้งซ้ายขวา
ปลอกบวมคับ ยันโม่ เหนี่ยวไกหมุนโม่ต่อไปไม่ได้ ต้องใช้วิธีเคาะข้างโม่ จึงเปิดโม่ออกมาได้
แต่กระสุนของ Federal กับ Sellier bellot สามารยิงได้เป็นปรกติ
ผมสงสัยว่า กระสุนตราหมาน่าจะเป็นสาเหตุ สำหรับกรณีปลอกแตกตอนยิงในปืน Safir ด้วย
หรือว่าตัวปืนมีปัญหาจริงๆครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:37:51 PM »

ท่านผู้การสุพินท์ครับ
ผมค้นจากกระทู้เก่าๆ เคยเจอปัญหาปลอกกระสุนแตก แก็สรั่วลงด้านล่าง แมกกาซีนร่วง
ปัญหาที่ผมกล่าวมา เป็นเพราะกระสุนไม่ดี หรือว่า เป็นที่กลไกของปืนครับ

คือ ผมสนใจปืน Safir T4 แต่ไม่กล้าซื้อ ผมข้องใจเรื่องกระสุนที่ทางร้านสิงห์ทองสั่งเข้ามาขายพร้อมปืนมาก
ผมเคยยิงลูกโดดตราหมา ที่ซื้อมาจากร้านนั้น โดยยิงด้วยปืนลูกโม่ Taurus The Judge
ยิงนัดแรก ปลอกกระสุนตราหมา แตกตรงฐานทองเหลือง แก็สรั่วออกทั้งซ้ายขวา
ปลอกบวมคับ ยันโม่ เหนี่ยวไกหมุนโม่ต่อไปไม่ได้ ต้องใช้วิธีเคาะข้างโม่ จึงเปิดโม่ออกมาได้
แต่กระสุนของ Federal กับ Sellier bellot สามารยิงได้เป็นปรกติ
ผมสงสัยว่า กระสุนตราหมาน่าจะเป็นสาเหตุ สำหรับกรณีปลอกแตกตอนยิงในปืน Safir ด้วย
หรือว่าตัวปืนมีปัญหาจริงๆครับ

หน้าลูกเลื่อนแตก,  โครงนำลูกเลื่อนหักสองท่อน, ตะกั่วพอกกระบอกสูบจนปืนไม่ทำงาน  ยังพอจะสงสัยว่าอาจจะเป็นเพราะกระสุน
แต่เรื่องปืนล้ม พานท้ายหักสองท่อน  หรือเจ้าของถอดปืน ดันสลักหนักมือไปหน่อยโครงปืนฉีก  เพราะทำด้วยพลาสติค  ไม่ได้มาจากกระสุนแน่ ๆ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:00:48 AM »

ดีใจจังเลย ที่ผมไม่ชอบปืนหุ่นอาวุธสงคราม   Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:32:42 AM »

ดีใจจังเลย ที่ผมไม่ชอบปืนหุ่นอาวุธสงคราม   Cheesy

.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ผมชอบ ดันไม่มีงบจัดซื้อ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์