เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:28:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโจรปล้นบ้าน  (อ่าน 6478 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 03:03:43 PM »

เมื่อสมัยผม อยู่ ป 4 ที่หมู่บ้านผมและหมู่บ้านใกล้เคียง แถวบ้านส่วนใหญ่ จะเลี้ยงควาย ไว้ไถนา

แต่ด้วยช่วงนั้น โจรขโมย ควาย กันเลื่อย บ้านผมเป็นบ้านสุดท้ายที่ขายควาย เหตุเพราะอะไร

ในเวลา 1 เดือน เขาเข้าปล้น ประมาณ สัก 10 ครั้งได้ มีทั้งยิงกัน สองรอบ

บนบ้านมีปืน 5 กระบอก เป็นปืน ลูกซอง 5 นัด 1 ขบิ้น 1 ลูกซองยาว ตราเสือ พิเศษ 1

.38 1  ลูกซองแฟด 1 พร้อมกระสุน 1 กระบุง โจรมาเท่าไรไม่รู้ คือเรายิงไม่ได้หมายเอาชีวิต

แค่ยิงไม่ให้เขาไต้ถุนบ้านได้เพราะ ถ้าเข้าได้เสร็จทุกราย ครับ พักเดียวหลับหมดบ้าน ครับ

รั่วสีดำเป็นรั่ว ที่ใช้ ซอไม้ไผ่ตรง ทำหลัก ส่วน ฝาใช้เป็นปลายไม่ไผ่สีสุกที่มีหนามแหลมคม

มาขัดครับ ช่องที่ขัดหมายังรอดไม่ได้ครับ ส่วนด้านในเป็นครอกควาย ใช้ใม้ จริงทำเสาและครอก

ทำปลักให้เป็นโคลน ให้ควายนอน ประตูมีกุญแจปิด เลี้ยงหมาไว้สิบกว่าตัว

ประเดน เริ่มจะอยู่ตรงนี้ครับ

คนปล้นเป็นคนคุ้นเคย อยู่ห่างจากบ้าน ไม่กี่ร้อยเมตร เป็นเสือที่มีชื่อติดในบัญชีตำรวจ

รวยหรือเปล่าไม่รู้เงินที่ได้จากการปล้นมีนาหลายร้อยไร่ มีเงินส่งลูกเรียน ป ตรี ทำงานราชการหลายคน

ลูกเขาเกือบ สิบคน ทุกวันนี้เขามีชีวิตสบาย ดี

วันหนึ่งเมื่อ 6 ปีก่อน เดินจากในเมืองไปบ้านสวนผม ประมาณ สัก 13 กิโล เดินพักเดียว ตอนสัก 2 ทุ่มกว่า

เจอแกนอนเมาหลับอยู่ข้างทาง วันนั้นเดินกลับไม่มีคนเห็นผมเลย มีทางลัดครับ ทุ่งนาสวน ลัดได้หมด

คืนข้างขึ้นสว่างอยู่แล้ว ไม่ได้เอาโทรศัพท์ไปด้วย ยืนคิดอยู่พัก จะหักคอดีใหม ลุงแก 70 กลางๆ แล้ว

ตอนนี้ก็ 80 ไปแล้วละ คิดพักใหญ่เลยละ เอาวะครั้งนี้โหสิ แต่อย่าให้เจออีก เอาแน่ เพราะทำไว้กับที่บ้านแสบมาก

เกือบยิงอาผมที่เป็นผู้หญิงตายด้วย แล้วผมก็เดินต่อไปบ้าน ไปเล่นที่บ้านพัก ก็เดินกลับเข้าเมือง ไปกลับประมาณ

20 กว่าโล

แต่ที่น่าเจ็บใจเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มายืมของที่บ้านมาทั้งผัวเมีย หลาน ของแค่ราคาไม่กี่ร้อยบาทเอง เป็นกระไดไม้ไผ่

อาผมซื้อไว้ เก็บผลไม้ เขาก็มายืมไปเก็บผลไม้ ทำไมไม่ซื้อเอง แต่นึกถึงสมัยก่อน มันทำไว้อย่าง บ่นอา อาบอกเขาแก่

แล้ว อโหสิเขาไปเหอะ เราก็ไม่ได้เป็นอะไรสักหน่อย เซ็งเป็ดเลยผม
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 03:18:53 PM »

อโหสิให้เค้าเถอะครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 03:58:25 PM »

กำลังงง ทำไมเข้าได้ถุนบ้านได้แล้วหลับทั้งบ้านครับ???

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:16:26 PM »

กำลังงง ทำไมเข้าได้ถุนบ้านได้แล้วหลับทั้งบ้านครับ???

ลมยาครับ สมัยก่อน เขาใช้กัน วิธีปรุงยา ผมมีสูตรครับ ถ้าจะเอามาบอกกันกลัวว่าจะมีคนนำไปใช้ในทางไม่ดีครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:18:37 PM »

ปู่กับย่าผมครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:24:30 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณครับ   ก็ถ้าอโหสิแกได้ก็อโหสิไปเถอะครับ  ทำแกตายพวกลูกหลานแกก็เสวยสุขกันอยู่ดี

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:50:40 PM »

ผมมีสูตรครับ
ผมขอครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:54:57 PM »

ผมขอครับ

ผมไม่เชื่อครับ .... Grin

คนทำสูตรนี้ได้ เท่าที่ผมรู้จัก มีส่างปาคนหนึ่งล่ะ แล้วก็เจ้าแงซาย มีทั้งสูตรรมสูตรแก้

อ้อ เจ้าลู ลูกหัวหน้าเผ่าสางเขียวอีกคน   ....
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:03:52 PM »

ลมยาครับ สมัยก่อน เขาใช้กัน วิธีปรุงยา ผมมีสูตรครับ ถ้าจะเอามาบอกกันกลัวว่าจะมีคนนำไปใช้ในทางไม่ดีครับ
ขอสูตรด้วยคนครับ..รับประกันว่าไม่ใช้ปล้นใคร
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:04:53 PM »

คนทำสูตรนี้ได้ เท่าที่ผมรู้จัก มีส่างปาคนหนึ่งล่ะ แล้วก็เจ้าแงซาย มีทั้งสูตรรมสูตรแก้

อ้อ เจ้าลู ลูกหัวหน้าเผ่าสางเขียวอีกคน   ....

องค์ดำก็มีนะ รมยาทาสช่วยเจ้าหญิงออกมาได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:09:31 PM »

ผมขอครับ

อ้อ เจ้าลู ลูกหัวหน้าเผ่าสางเขียวอีกคน   ....

งั้นเอาสูตรนายสมชายครับ...

ลงว่าถึงขนาดยิงกันสนั่นทุ่งแล้ว หากเข้าใต้ถุนบ้านได้ก็เอาลำกล้องแหย่ร่องกระดานยิงใส่คนบนบ้านไงครับ... หรือหากกลัวว่าจะหลับช้า ก็เอาไฟสุมใต้ถุนบ้าน สุมแยะๆ ก็จะมีควัน, แล้วก็วิ่งออกมาซุ่มในเงามืดนอกบ้าน คนในบ้านก็จะหนีไฟออกมา... แฮ่ๆ...

คือไม่ให้มุดเข้าใต้ถุนนี่มันเป็นสูตรตั้งแต่โบราณแล้วครับ เหมือนกับที่ในหนังบู๊ชอบเผาผ้าม่าน ดึงสัญญาณกันขโมยเวลาจวนตัวไงครับ... แล้วก็หนีออกมาพร้อมกับฝูงชนในตึกที่กรูกันออกมานั่นแหละครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2011, 05:16:25 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:40:05 PM »

ผมขอครับ

ผมไม่ได้ให้เชื่อ นะครับ แต่สูตรมีจริง ถ้าเคยเห็นกระทู้เปิดตัวผม เล่นเอาผมเกือบโดนพี่ๆ ที่นี่ยำใหญ่

จะกล่าวไป คือ ลูกของพี่สาวปู่ผม เป็นชายล้วน 4 คนมีคำนำหน้าว่าเสือหมด แต่ไม่เคยปล้นจังหวัด

พิจิตร  ผมสนิทตาม คนเล็กเขา ซึ่งก็มาเสียก่อนที่ผมจะขายควาย ไปแค่ปีเดียว ด้วยการถูกเมียสั่ง

คนฆ่าเพื่อที่จะเอาสมบัติทั้งหมด ซึ่งปู่และย่าก็ได้ไปเอา ตำราจากพี่สาวปู่ซึ่งแก่กว่าปู่ 6 ปี

ของจากที่ลุงๆที่ได้มา ปู่กับย่าเอามาเก็บไว้ อยู่กับผมก็คือตะกรุดหลวงพ่อพิธ

ซึ่งปู่ไปเอามาแล้วให้ผมในเวลาต่อมาลุงทุกคน คนแรก โดน สวนทวารด้วยไม่ลวกเผาไฟ

อีกสองคนโดน ยิงไม่ให้ขึ้นจากน้ำแล้วโดนกระแสน้ำดูดเพราะหมดแรง ส่วนลุงผมเมียสั่งยิง

แต่ยิงไม่ดัง เลย คนที่ยิงรู้จักกันซื้อเหล้ามาให้กิน พร้ิอมด้วยงูเห่า มา 1 ตัวทำทีเป็นได้งูเห่า

พอเมาทุบซะเละเลยอ้างจากกระทู้นี้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=9133.msg3216666#msg3216666
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:48:15 PM »

องค์ดำก็มีนะ รมยาทาสช่วยเจ้าหญิงออกมาได้
เพชรพระอุมา ผมก็ชอบ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:01:36 PM »

ผมขอครับ

Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:06:44 PM »

ผมเคยอยู่พิจิตร ๑๑ ปี ครั้งนั้น แถวคลองคะเชนทร์ โดนรมยา หลับกันทั้งบ้าน ขนทรัพย์สินไปหมด

ยารมให้หลับมีกันนานแล้วละครับ  ที่ไม่เคยเจอ ก็จะยังไม่เชื่อ ต้องไปพบด้วยตนเอง

จขกท. อยู่พิจิตรแถวไหน ครับ  ผมอาจรู้จักคนแถวนั้นก็ได้  Grin

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์