เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:28:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโจรปล้นบ้าน  (อ่าน 6485 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:13:04 PM »

เป็นไง คุณโรจน์ อยู่เวปนี้ ดีขึ้น มั้ย  Cheesy
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:16:55 PM »

ผมเคยอยู่พิจิตร ๑๑ ปี ครั้งนั้น แถวคลองคะเชนทร์ โดนรมยา หลับกันทั้งบ้าน ขนทรัพย์สินไปหมด

ยารมให้หลับมีกันนานแล้วละครับ  ที่ไม่เคยเจอ ก็จะยังไม่เชื่อ ต้องไปพบด้วยตนเอง

จขกท. อยู่พิจิตรแถวไหน ครับ  ผมอาจรู้จักคนแถวนั้นก็ได้  Grin

คน ฆะมัง แฟน คนดงป่าคำ ดงกลาง อยู่ในวงการ คงได้ยินชื่อเสียงหมู่บ้านครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:17:31 PM »

เป็นไง คุณโรจน์ อยู่เวปนี้ ดีขึ้น มั้ย  Cheesy

ไม่เหงาครับ ดีกว่าเวปผมเป็นใหน เป็นพันเป็นล้านเท่าเลยครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:20:55 PM »

ไม่เหงาครับ ดีกว่าเวปผมเป็นใหน เป็นพันเป็นล้านเท่าเลยครับ
ครับผม ดีแล้วๆ ที่นี้ อบอุ่น ครับ  Cheesy
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:26:21 PM »

ผมนึกว่า อกอุ่น ครับ พี่ ศักดา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:27:52 PM »

ผมนึกว่า อกอุ่น ครับ พี่ ศักดา

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แบบไหน ครับ อุ่นๆนิ่มนิม ปล่าว ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:36:31 PM »

ผมเคยอยู่พิจิตร ๑๑ ปี ครั้งนั้น แถวคลองคะเชนทร์ โดนรมยา หลับกันทั้งบ้าน ขนทรัพย์สินไปหมด

ยารมให้หลับมีกันนานแล้วละครับ  ที่ไม่เคยเจอ ก็จะยังไม่เชื่อ ต้องไปพบด้วยตนเอง

จขกท. อยู่พิจิตรแถวไหน ครับ  ผมอาจรู้จักคนแถวนั้นก็ได้  Grin

คน ฆะมัง แฟน คนดงป่าคำ ดงกลาง อยู่ในวงการ คงได้ยินชื่อเสียงหมู่บ้านครับ

คน ฆะมัง  เหรอครับ   หน้าวัด เมื่อ ๒๕ ปีก่อน มีนัดมายิงกันที่ร้านกาแฟ หน้าวัด คนถูกยิงพกลูกโม่ ไป ๒ กระบอก เป็น M ๖๐ กับ M ๑๐ ๓ นิ้ว
แต่คนที่รอมี ๒ ..ใช้ ๑๑ กับ ๙ พารา จากปลอกกระสุนที่ทิ้งไว้ ๓ ปลอก  คนพกลูกโม่ คือคนที่รู้จักนับถือกัน ถูกยิงขา แล้วซ้ำด้วย ๑๑ ที่เหนือคิ้วขวา

อีกราย อดีต สจ. บ้านอยู่คนละฝั่งแม่น้ำกับวัด ถูกคนย่องหลังบ้าน ใช้ถูกซองยาว ยิงรอดรั้ว
เหตุเกิดที่ วัด ฆะมัง  สมัยเมื่อผมอยู่พิจิตร  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดงกลาง นี่ขึ้นชื่อว่าเถื่อน  เลยครับ..  Embarrassed

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:38:39 PM »

ยารมให้หลับมีกันนานแล้วละครับ  ที่ไม่เคยเจอ ก็จะยังไม่เชื่อ ต้องไปพบด้วยตนเอง

จขกท. อยู่พิจิตรแถวไหน ครับ  ผมอาจรู้จักคนแถวนั้นก็ได้  Grin

มันอยู่ส่วนไหนของพิจิตรครับ Cheesy

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:39:20 PM »

ผมมีสูตรครับ
ผมขอครับ

ผมไม่เชื่อครับ .... Grin

คนทำสูตรนี้ได้ เท่าที่ผมรู้จัก มีส่างปาคนหนึ่งล่ะ แล้วก็เจ้าแงซาย มีทั้งสูตรรมสูตรแก้

อ้อ เจ้าลู ลูกหัวหน้าเผ่าสางเขียวอีกคน   ....

งั้นเอาสูตรนายสมชายครับ...

ลงว่าถึงขนาดยิงกันสนั่นทุ่งแล้ว หากเข้าใต้ถุนบ้านได้ก็เอาลำกล้องแหย่ร่องกระดานยิงใส่คนบนบ้านไงครับ... หรือหากกลัวว่าจะหลับช้า ก็เอาไฟสุมใต้ถุนบ้าน สุมแยะๆ ก็จะมีควัน, แล้วก็วิ่งออกมาซุ่มในเงามืดนอกบ้าน คนในบ้านก็จะหนีไฟออกมา... แฮ่ๆ...

คือไม่ให้มุดเข้าใต้ถุนนี่มันเป็นสูตรตั้งแต่โบราณแล้วครับ เหมือนกับที่ในหนังบู๊ชอบเผาผ้าม่าน ดึงสัญญาณกันขโมยเวลาจวนตัวไงครับ... แล้วก็หนีออกมาพร้อมกับฝูงชนในตึกที่กรูกันออกมานั่นแหละครับ...

คงเข้ายากครับ ลุงสมชาย เพราะว่ารั่วที่ผมกับ ปู่ อา ช่วยกันทำนะครับ สูงท่วมหัว กว้าง เกือบ 2 เมตร ถ้าไม่ใช้ไม่ค่ำเขามา หรือใช้กระไดยาวพาดทำไม้กระดกไม่มีทางเข้ามาง่ายๆ แน่ครับ การเข้ามาผมหมายถึงการเข้าแบบที่เจ้าของบ้านไม่รู้ตัวครับถึงจะลมยาได้ แต่ด่านแรกที่ต้องเจอนะครับ คือหมา ขนาดหมาเลี่ยงไว้ดีแล้วยังมีตายไปหลายตัวครับ
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:41:04 PM »

ขอสูตรหน่อยครับจะเอาไปรมเมียที่บ้าน 10 ปีแล้วไม่ได้ออกไปเที่ยวไหนเลย  งอนขอแบบนอน4ช.ม พอครับ ยิ้มีเลศนัย
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:42:20 PM »

คน ฆะมัง  เหรอครับ   หน้าวัด เมื่อ ๒๕ ปีก่อน มีนัดมายิงกันที่ร้านกาแฟ หน้าวัด คนถูกยิงพกลูกโม่ ไป ๒ กระบอก เป็น M ๖๐ กับ M ๑๐ ๓ นิ้ว
แต่คนที่รอมี ๒ ..ใช้ ๑๑ กับ ๙ พารา จากปลอกกระสุนที่ทิ้งไว้ ๓ ปลอก  คนพกลูกโม่ คือคนที่รู้จักนับถือกัน ถูกยิงขา แล้วซ้ำด้วย ๑๑ ที่เหนือคิ้วขวา

อีกราย อดีต สจ. บ้านอยู่คนละฝั่งแม่น้ำกับวัด ถูกคนย่องหลังบ้าน ใช้ถูกซองยาว ยิงรอดรั้ว
เหตุเกิดที่ วัด ฆะมัง  สมัยเมื่อผมอยู่พิจิตร  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดงกลาง นี่ขึ้นชื่อว่าเถื่อน  เลยครับ..  Embarrassed

ถ้าอย่างนั้นคงเคยได้ยินข่าว ที่ ศาลเจ้าสวนแตงซิครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:45:09 PM »

คน ฆะมัง  เหรอครับ   หน้าวัด เมื่อ ๒๕ ปีก่อน มีนัดมายิงกันที่ร้านกาแฟ หน้าวัด คนถูกยิงพกลูกโม่ ไป ๒ กระบอก เป็น M ๖๐ กับ M ๑๐ ๓ นิ้ว
แต่คนที่รอมี ๒ ..ใช้ ๑๑ กับ ๙ พารา จากปลอกกระสุนที่ทิ้งไว้ ๓ ปลอก  คนพกลูกโม่ คือคนที่รู้จักนับถือกัน ถูกยิงขา แล้วซ้ำด้วย ๑๑ ที่เหนือคิ้วขวา

เหตุเกิดที่ วัด ฆะมัง  สมัยเมื่อผมอยู่พิจิตร  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดงกลาง นี่ขึ้นชื่อว่าเถื่อน  เลยครับ..  Embarrassed

ถ้าอย่างนั้นคงเคยได้ยินข่าว ที่ ศาลเจ้าสวนแตงซิครับ
[/quote]

ผมไม่ทัน  คงเพราะกลับ กทม. แล้วครับ  Grin

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:47:44 PM »

ขอสูตรหน่อยครับจะเอาไปรมเมียที่บ้าน 10 ปีแล้วไม่ได้ออกไปเที่ยวไหนเลย  งอนขอแบบนอน4ช.ม พอครับ ยิ้มีเลศนัย

รออีก 21 ปีครับ เพราะผมจะยกทุกอย่างให้ลูกชายผม รวมทั้งพระทั้งหมดที่มี อย่าถามนะว่าเป็นคนพิจิตร มีหลวงพ่อเงินใหม ผมปล่อยไม่ได้ครับ รับครอบ ต่อจากย่า ย่ารับจากทวด ถ้าถือเข่ง จะไม่มีการปล่อยพระ จะมีก็แต่ให้เลย นี่แค่สวนของผมยังไม่รวมของแฟน แต่ก่อนที่บ้านจน แต่ไม่นึกว่าของพวกนี้จะมีค่ามหาศาล แค่เก็บไว้ในตู้ ในขันเงินขันทองเหลือง เก็บต่อๆ กันมา หลายชั่วอายุคน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:51:52 PM »

คน ฆะมัง  เหรอครับ   หน้าวัด เมื่อ ๒๕ ปีก่อน มีนัดมายิงกันที่ร้านกาแฟ หน้าวัด คนถูกยิงพกลูกโม่ ไป ๒ กระบอก เป็น M ๖๐ กับ M ๑๐ ๓ นิ้ว
แต่คนที่รอมี ๒ ..ใช้ ๑๑ กับ ๙ พารา จากปลอกกระสุนที่ทิ้งไว้ ๓ ปลอก  คนพกลูกโม่ คือคนที่รู้จักนับถือกัน ถูกยิงขา แล้วซ้ำด้วย ๑๑ ที่เหนือคิ้วขวา

เหตุเกิดที่ วัด ฆะมัง  สมัยเมื่อผมอยู่พิจิตร  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดงกลาง นี่ขึ้นชื่อว่าเถื่อน  เลยครับ..  Embarrassed

ผมไม่ทัน  คงเพราะกลับ กทม. แล้วครับ  Grin
[/quote]

ลืมไป เหตุเกิดตอนอา ประมาณ 15 ปี ตอนนี้ อา 59 แล้ว ไม่น่าจะทันครับ คนที่ยิงคือลุงคนที่เมียจะเอาสมบัติ เสือตัดเสืออะไรประมาณ นี้ จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไรต้องกลับไปถามอา
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:55:31 PM »

กำลังงง ทำไมเข้าได้ถุนบ้านได้แล้วหลับทั้งบ้านครับ???

ลมยาครับ สมัยก่อน เขาใช้กัน วิธีปรุงยา ผมมีสูตรครับ ถ้าจะเอามาบอกกันกลัวว่าจะมีคนนำไปใช้ในทางไม่ดีครับ

ขอด้วยคนครับ ไว้ประดับความรู้ รับประกันว่าจะไม่นำไปใช้ในทางที่ผิดกฎหมายและศีลธรรมกับสัตว์โลกทั้งหลาย
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์