เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:17:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโจรปล้นบ้าน  (อ่าน 6435 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:57:36 PM »

+จขกท.ครับ เพิ่งรู้ว่าเค้ามีการรมยาสลบด้วย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 07:26:57 PM »

ขอสูตรหน่อยครับจะเอาไปรมเมียที่บ้าน 10 ปีแล้วไม่ได้ออกไปเที่ยวไหนเลย  งอนขอแบบนอน4ช.ม พอครับ ยิ้มีเลศนัย
  แอบเอายานอนหลับให้กิน ไม่ง่ายกว่าหรือครับ คิก คิก คิก คิก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 07:28:56 PM »

ขอสูตรหน่อยครับจะเอาไปรมเมียที่บ้าน 10 ปีแล้วไม่ได้ออกไปเที่ยวไหนเลย  งอนขอแบบนอน4ช.ม พอครับ ยิ้มีเลศนัย
  แอบเอายานอนหลับให้กิน ไม่ง่ายกว่าหรือครับ คิก คิก คิก คิก

ใช่ครับ คำนวนน้ำหนัก กับขนาดยาให้ดี ดูก่อนใช้มีผลต่อโรคประจำตัวหรือเปล่า ไม่งั้นหลับยาวนะครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 07:32:44 PM »

แถวนี้ ก็ยังมีออกบ่อยครับ
จะเจอธูป หนึ่งดอก
เขาเล่าว่า  หมาเหมอ เงียบกริบ
คนนอนในบ้าน ไม่มีรู้เรื่อง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 07:56:56 PM »

แถวนี้ ก็ยังมีออกบ่อยครับ
จะเจอธูป หนึ่งดอก
เขาเล่าว่า  หมาเหมอ เงียบกริบ
คนนอนในบ้าน ไม่มีรู้เรื่อง

สะกดแล้วครับ อย่างนี้ไปรีบนอนไปปรึกษาปู่ อะ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:04:03 PM »

ไปวิ่งก่อนนะครับทุกคน เอาเหงื่อ สัก ชั่วโมงก็ยังดี

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:00:57 PM »

เคยได้ยิน เค้าว่า...เอาหนังคางคกไปตากแดดและเอาผสมพืชอะไรอีกสักอย่างนี่แหละ  พอจะใช้งานก็เอามาเผาไฟ ใครได้กลิ่น เป็นหลับทุกราย...จริงเท็จแค่ไหน ไม่ทราบครับ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 12:16:53 AM »

เรื่องยามอมคนนี่ผมลองมาเองเลย  ฟุบคาโต๊ะตื่นขึ้นมาปวดหัวเกือบตาย  แต่มันทำให้ความดันต่ำพาลตายเอาได้นะครับ  แถมยาพวกนี้ความผิดก็เท่ายาเสพติดประเภท1มั้ง  คนตัวโตๆนี่จูงได้เหมือนหมาน้อยเลย   สมัยเด็กผมอยู่ข้างร้านขายยาเลยค่อนข้างรู้จัก  ยาอตร.พวกนี้แต่มันไม่ดีหรอกครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 02:55:35 AM »

เป็นไง คุณโรจน์ อยู่เวปนี้ ดีขึ้น มั้ย  Cheesy

ไม่เหงาครับ ดีกว่าเวปผมเป็นใหน เป็นพันเป็นล้านเท่าเลยครับ
อ้อ โดนนังบังล่อลวงมาใช่มะครับเนี้ย ถ่อๆๆน่าสงสาร  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 07:59:20 AM »

เป็นไง คุณโรจน์ อยู่เวปนี้ ดีขึ้น มั้ย  Cheesy

ไม่เหงาครับ ดีกว่าเวปผมเป็นใหน เป็นพันเป็นล้านเท่าเลยครับ
อ้อ โดนนังบังล่อลวงมาใช่มะครับเนี้ย ถ่อๆๆน่าสงสาร  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:17:15 AM »

ผมมีเพื่อนอยู่พิจิตรคน  "อ้ายย้อย"
รู้จักไหมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:05:05 AM »

ผมมีเพื่อนอยู่พิจิตรคน  "อ้ายย้อย"

ชื่อเล่น ผมหาไม่เจอ ครับ แต่ถ้าชื่อ นามสกุล หาง่ายหน่อย กิกิ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:01:22 AM »

ชื่อเล่น ผมหาไม่เจอ ครับ แต่ถ้าชื่อ นามสกุล หาง่ายหน่อย กิกิ

็Ha Ha ฮา  พี่โรจน์  รู้จัก  "ไอ้เป็ด"  ลูกชายแป๊ะ บัค  หรือเปล่าคร๊า  ฮา

พิจิตรเมื่อ  ยี่สิบปีก่อน  นิ๊ดเดียวน๊ะคร๊า  ทุ่มสองทุ่ม  เหมือนเมืองร้างเลยอ่ะคร๊า  ฮา
ยายเคยไปกิน  "ก๋วยเตี๋ยวราดหน้า"  ในตลาด  เขาใช้เตาถ่าน  อ่ะคร๊า  ฮา

สากเหล็ก  วังทรายพูน  ทับคล้อ  ดงขุย  ตะพานหิน  เี่ดี๋ยวนี้เจริญน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:11:04 AM »

กำลังงง ทำไมเข้าได้ถุนบ้านได้แล้วหลับทั้งบ้านครับ???

ลมยาครับ สมัยก่อน เขาใช้กัน วิธีปรุงยา ผมมีสูตรครับ ถ้าจะเอามาบอกกันกลัวว่าจะมีคนนำไปใช้ในทางไม่ดีครับ

ขอด้วยคนครับ ไว้ประดับความรู้ รับประกันว่าจะไม่นำไปใช้ในทางที่ผิดกฎหมายและศีลธรรมกับสัตว์โลกทั้งหลาย

โอกาศเวลา ปัญหาตรงหน้า ปัญหาครอบครัว ปัญหาทางครอบ เปลี่ยนคนจากคนดี เป็นคนที่จำเป็นต้องทำครับ

ไม่ใช่ว่าอยากทำ แต่จำเป็น และความรู้ที่มีนะครับ คืออาวุธ อันร้ายกาจ ที่จะนำไปประหัสประหารกัน ซึ่งผมผ่านมัน

มาแล้ว เมื่อสามปีก่อน ผมเกือบ ทำลายชีวิต คนบริสุทธิ์ เกือบ สองพันคน ด้วยอารมย์ โกรธ เพราะปู่ตาย เพราะ

ตอนนั้นเจอมอรสุมชีวิต ทั้งการเกิน ครอบครัว การงาน เพื่อน ญาติ  อย่าถามต่อนะว่าทำไมทำทีเดียว ถึง

สองสามพันคน วันนั้นนั่งอยู่ในห้องมืด ดู youtube ของผู้ที่เคยพลาดมาแล้ว สวัสดิ์ หอรุ่งเรือง วิกรม กรมดิษฐ์

เจ้าสัวซีพี ธนินท์ เจียรวนนท์  ทำอย่างไร เจริญเอาๆ รุ่งขึ้นของคืนอีกวันไปเก็บกู้หมด ตะโกนในใจ ถ้า g ดึงสติกับ

มาไม่ได้ 555555555555 โรจน์เอ๋ย ดังยิ่งกว่า สงครามอ่าวเปอร์เซีย แน่นอน
jupjip
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:55:01 AM »

ทำใจ ให้อภัยตาแกเถอะครับ ตอนนี้แกคือคนแก่คนนึง สู้รบปรบมือกับใครคงไม่ได้ แต่สันดานคนไม่เคยเปลี่ยนได้นะครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์