เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:29:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าป่า ต้องไม่ลืมอันนี้  (อ่าน 8260 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:51:39 PM »

คิก คิก
ยังไม่ง่วงหรือลุง สองทุ่มกว่าแล่วนั่น เดี๋ยวป้าเคืองอีกแหละ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 08:53:58 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:56:26 PM »

เข้าใจว่า ถ้าเข้าป่า มีดนี้ห้ามขาดเลยครับขาดอะไรขาดได้ยกเว้นมีด ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ  รู้แต่ไอ้คำว่าคืบก็ป่าศอกก็ป่านี้โคตรน่ากลัวเลยสำหรับผมกลางคืนตอนไปจำวัดแรกๆๆประสาทจะกินเอา

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:06:42 PM »

เข้าใจว่า ถ้าเข้าป่า มีดนี้ห้ามขาดเลยครับขาดอะไรขาดได้ยกเว้นมีด ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ  รู้แต่ไอ้คำว่าคืบก็ป่าศอกก็ป่านี้โคตรน่ากลัวเลยสำหรับผมกลางคืนตอนไปจำวัดแรกๆๆประสาทจะกินเอา

จะบอกว่าบ้านสวนผม ตั้งอยู่บนป่าช้าเก่า ข้างบ้านที่ยิงกับโจร มีต้นโพธิ์ขนาดเก้าคนโอบ ( เขาเรียกที่พักโจรสมัยเมื่อ 40 ปีที่แล้ว ) ห่างจากบ้านประมาณ 63 เมตร แต่ อยู่ในที่ดินของบ้านผม ที่เผาศพ เขาเรียกอะไรนะที่เป็นกรองดินสูงๆ ดันออกไป เมื่อ 8-9 ที่แล้วครับ ส่วนข้างๆ เป็นป่าไผ่ ปู่ผมโตมาก็เห็นเป็นป่าแล้ว เกือบ 30 ไร แต่ตอนนี้เริ่มเหลือน้อยลง ผีชอบเข้าอา ลูกปู่คนที่สาม จากกองดินนั้นอะครับ และลุงผมคนที่โดนเมีย ฆ่าจะเอาสมบัติ ชอบเข้าแล้วมานั่งคุยด้วยพัก 1 แกก็จะออก แกมาขอเหล้ากิน ลูกแกตกใจกันหมด โน่นเลยท้ายบ้าน มีผม ปู่ ย่า นั่งคุยกับเขา เสียง กิริยาท่าทางเป็นลุงผมทุกอย่าง  หมานี้หอนระงม ที่ต้นโพธิ์ อยู่ติดคันแดนพอดี มีคนเผาในส่วนของเขาเลืือดออกปากออกจมูกเกือบตายคาโคนต้นครับ และต้นนี้ ปู่ผมเป็นวัยรุ่น มีแขก พายเรือ มาแขวนคอตายที่กิ่งโพธิ์ครับ แล้วที่ต้นโพธิ์ มีคนมาเข้าทรง บอกมีทรัพสมบัติเต็มไปหมดให้ไปขุด ๆ กันลึกเท่าบ่อน้ำ หาไม่เจอ พอพวกกับไปหมด มีพระมาเข้าฝันย่าผม บอก อีหนู ไปเอาสมบัติ
จะทำตำหนิ ให้ขุด ย่าบอกว่า ไม่คะ เก็บไว้ที่เิดิม ยังมีอีกเยอะเกี๋ยวกับต้นโพธิ์ต้นนี้

แต่อ้างจากตอนที่ ย่าสมัยสาว ๆย่าชอบ เล่าเรื่องให้ฟัง ผมชอบมาก เมื่อแต่ก่อนย่าบอกย่าชอบไปจับผี กระสือ ผมก็ถามย่าว่า จับอย่างไร
ย่าบอกใช้ไม้คานแม่หมาย ไปซุ่มรอ ที่บ้านคนที่เป็นกระสือ ย่าบอก พอเห็นไฟแดงๆ แวบ ลงมาจากบ้านย่ากับพี่สาวจะวิ่งขับเอาไม้คานจี้
ย่าบอกอยากได้อะไรเขาจะหาให้ แต่อย่าบอกคนอื่น ย่าบอกว่า เขาก็เป็นคนปกตินี่ละ ไม่ได้ไปแต่หัวมีใส้ห้อยๆเลย แต่น้ำลายเขาจะเป็นแสง
เท่านั้นเอง

เรื่องที่มีการกำหนดจุดไปขุดสมบัติ ตอนเป็นสาว ย่าก็มีคนมาเข้าฝัน บอกอีหนูเอ๋ย ไปเอาหลวงพ่อขึ้นหน่อยเถอะหลวงพ่ออยู่ในดินนานแล้ว
ในฝันย่าก็ถามว่า แล้วจะรู้ได้อย่างไร เด๋วจะทำดินนูนๆ แตก ๆ ไว้ให้ เขาบอกตำแหน่ง สถานที่ เป็นไต้ถุนบ้านคนนะครับ พอย่าไปบอกเจ้า
ของบ้าน ว่ามีพระอยู่ในดิน เขาให้มาขุดเขาทำดินนูนๆ และแตกเอาไว้ซึ่งก็มีจริง เจ้าของบ้านไม่ให้ขุดครับ ชาวบ้านก็ขุดไม่ได้ที่ย่าพาไปนะครับ อยู่มาไม่นาน เริ่มตายทีละคน จนหมดบ้านภายใน 1 ปี พอตายกันหมด ชาวบ้านไปขุด เป็นกรุพระใหญ่มาก มีพระพุทธรูปใหญ่ๆ ด้วย
แลัวก็พระเป็นองค์เต็มไปหมดย่าบอก

และทวดบอกย่าว่า ถ้าเห็นอะไรเป็นแสงสีแดงพรุ่งขึ้นมาจากอะไรก็แล้วแต่ส่วนใหญ่จะเป็นจอมปลวก ห้ามเข้าไปยุ่งเพราะเป็นของไม่ดี
แต่ถ้าเป็นแสงสีเขียว เขาเรียกกันว่าเป็นทรัพท์ ขุดได้จะเจอสมบัติ ย่าบอกเจอเยอะมาก ขุดทีไรเจอพระเต็มไปหมด  เรื่องที่ย่าผมเล่าให้ฟัง
นี่เป็นแค่ส่วนเล็กน้อยจากที่ย่าเล่า

เรื่องผี ห้อยหัวลงมาจากต้นไม้ผมเจอกับย่าเต็มๆ ย่าบอกว่า เขามาขอส่วนบุญ ย่าแพร่เมตราหายไปเลยครับ ย่าสอนใจ ใจต้องนิ่ง มองเขา
แพร่เมตราให้เขาๆก็จะไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 09:59:57 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:14:42 PM »

ผมมาแนะนำแต่อาจจะรู้กันหมดแล้ว

แต่นี่เป็นประสบการณ์ของผม เดินป่า

อุปกรณ์ ยา อะไรอีกมากมาย ทุกท่านอาจจะทราบแล้ว

แต่ สำหรับผม ที่แนะนำคือเลนย์ นูน ขนาดพอเหมาะมือ ติดกระเป๋าเสมอ

สมัยเด็ก ครั้งเป็นลูกเสือสามัญรุนใหญ่ จุดรวมอยู่ที่ รร.สันติราษฎร์บำรุง  ถนนศรีอยุธยา..ชีวิตได้อะไรที่เป็นของแถม มาเยอะมาก  
และเรื่องเลนส์นูน เป็นเรื่องฮิต ต้องมีติดกระเป๋าตลอด

แต่พอโต เมื่อท่องเที่ยวแบบ Off Ro@d ทุกอย่างจะมีครบอยู่ในรถ ไฟแช็ค..  หรือ ชุดแก๊ส ที่มีแม็กนีโต เป็นตัวจุด
เรื่องไฟจึงไม่ใช่ปัญหาอีก.. เลยลืมเรื่องเลนส์นูนไปซะ  จนมาเจอกระทู้นี้  Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:23:48 PM »

นึกว่าเค้าใช้อันนี้กัน   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:32:12 PM »

น้าพงษ์ทันสมัยจัง  .....  แท่งจุดไฟแบบนี้กลุ่มนักเที่ยวอุทยานหน้าใหม่นิยมครับ  เยี่ยม    แต่นักเที่ยวป่ารุ่นเก่า (ป่าจริงๆ) เขาไม่เคยเห็นแน่ๆ (ในยุคนั้น)    ยิ้มีเลศนัย

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:45:51 PM »

น้าพงษ์ทันสมัยจัง  .....  แท่งจุดไฟแบบนี้กลุ่มนักเที่ยวอุทยานหน้าใหม่นิยมครับ  เยี่ยม    แต่นักเที่ยวป่ารุ่นเก่า (ป่าจริงๆ) เขาไม่เคยเห็นแน่ๆ (ในยุคนั้น)    ยิ้มีเลศนัย

คุณสมบัติน่าสนใจทีเดียวครับ  แต่ผมไม่เคยใช้นะ  ไหว้

แท่งจุดไฟฉุกเฉิน น้ำหนักเบาเพียง 42 กรัม  ผลิตจากแท่งแม็กนีเซี่ยมคุณภาพสูง จุดได้แม้เปียกน้ำ

ให้พลังงานสูงถึง 3,000 องศา C  สามารถใช้จุดได้ถึง 5,000 - 12,000 ครั้ง  ราคาร้อยกว่าบาทเท่านั้นเอง  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:49:19 PM »

ผมมาแนะนำแต่อาจจะรู้กันหมดแล้ว

แต่นี่เป็นประสบการณ์ของผม เดินป่า

อุปกรณ์ ยา อะไรอีกมากมาย ทุกท่านอาจจะทราบแล้ว

แต่ สำหรับผม ที่แนะนำคือเลนย์ นูน ขนาดพอเหมาะมือ ติดกระเป๋าเสมอ

ถุงยางอนามัยก็ใช้ได้ครับ  คิก คิก

นึกว่าเค้าใช้อันนี้กัน   Grin

ไฟแช็กแก๊สอันล่ะไม่ถึง 10 บาท ซื้อสัก 2-3 อัน ใส่ถุงพลาสติก มัดหนังยางดีๆ
  ง่ายกว่าแท่งอะไรนี่เยอะ   ผมหุงข้าวจะสุกแล้ว เพื่อนยังก่อไฟไม่ติดเลย เพราะใช้แท่งแบบนี้
Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 10:02:09 PM โดย MR.BEEN รักในหลวง » บันทึกการเข้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:51:11 PM »

น้าพงษ์ทันสมัยจัง  .....  แท่งจุดไฟแบบนี้กลุ่มนักเที่ยวอุทยานหน้าใหม่นิยมครับ  เยี่ยม    แต่นักเที่ยวป่ารุ่นเก่า (ป่าจริงๆ) เขาไม่เคยเห็นแน่ๆ (ในยุคนั้น)    ยิ้มีเลศนัย

คุณสมบัติน่าสนใจทีเดียวครับ  แต่ผมไม่เคยใช้นะ  ไหว้

แท่งจุดไฟฉุกเฉิน น้ำหนักเบาเพียง 42 กรัม  ผลิตจากแท่งแม็กนีเซี่ยมคุณภาพสูง จุดได้แม้เปียกน้ำ

ให้พลังงานสูงถึง 3,000 องศา C  สามารถใช้จุดได้ถึง 5,000 - 12,000 ครั้ง  ราคาร้อยกว่าบาทเท่านั้นเอง  Grin

ราคาโดนใจครับ แต่สมัยก่อน เนตไม่มีใช้ข้อมูลหายากครับ สมัยผมเรียน หนังสือ เรียน ดังๆที่เรียกว่า แมกซ์

ผมนี้อยากอ่าน แต่เพื่อนที่เขามีตังเขาซื้อมาอ่าน แถมหวงด้วยดิ พ่อเขาซื้อมาให้จาก พิษณุโลก พิจิตร ไม่มีขา่ย

ครับ เกี่ยวกันใหมนี่
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:54:15 PM »

เข้าใจว่า ถ้าเข้าป่า มีดนี้ห้ามขาดเลยครับขาดอะไรขาดได้ยกเว้นมีด ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ  รู้แต่ไอ้คำว่าคืบก็ป่าศอกก็ป่านี้โคตรน่ากลัวเลยสำหรับผมกลางคืนตอนไปจำวัดแรกๆๆประสาทจะกินเอา

จะบอกว่าบ้านสวนผม ตั้งอยู่บนป่าช้าเก่า ข้างบ้านที่ยิงกับโจร มีต้นโพธิ์ขนาดเก้าคนโอบ ( เขาเรียกที่พักโจรสมัยเมื่อ 40 ปีที่แล้ว ) ห่างจากบ้านประมาณ 150 เมตร แต่ อยู่ในที่ดินของบ้านผม ที่เผาศพ เขาเรียกอะไรนะที่เป็นกรองดินสูงๆ ดันออกไป เมื่อ 8-9 ที่แล้วครับ ส่วนข้างๆ เป็นป่าไผ่ ปู่ผมโตมาก็เห็นเป็นป่าแล้ว เกือบ 30 ไร แต่ตอนนี้เริ่มเหลือน้อยลง ผีชอบเข้าอา ลูกปู่คนที่สาม จากกองดินนั้นอะครับ และลุงผมคนที่โดนเมีย ฆ่าจะเอาสมบัติ ชอบเข้าแล้วมานั่งคุยด้วยพัก 1 แกก็จะออก แกมาขอเหล้ากิน ลูกแกตกใจกันหมด โน่นเลยท้ายบ้าน มีผม ปู่ ย่า นั่งคุยกับเขา เสียง กิริยาท่าทางเป็นลุงผมทุกอย่าง  หมานี้หอนระงม ที่ต้นโพธิ์ อยู่ติดคันแดนพอดี มีคนเผาในส่วนของเขาเลืือดออกปากออกจมูกเกือบตายคาโคนต้นครับ และต้นนี้ ปู่ผมเป็นวัยรุ่น มีแขก พายเรือ มาแขวนคอตายที่กิ่งโพธิ์ครับ แล้วที่ต้นโพธิ์ มีคนมาเข้าทรง บอกมีทรัพสมบัติเต็มไปหมดให้ไปขุด ๆ กันลึกเท่าบ่อน้ำ หาไม่เจอ พอพวกกับไปหมด มีพระมาเข้าฝันย่าผม บอก อีหนู ไปเอาสมบัติ
จะทำตำหนิ ให้ขุด ย่าบอกว่า ไม่คะ เก็บไว้ที่เิดิม ยังมีอีกเยอะเกี๋ยวกับต้นโพธิ์ต้นนี้

แต่อ้างจากตอนที่ ย่าสมัยสาว ๆย่าชอบ เล่าเรื่องให้ฟัง ผมชอบมาก เมื่อแต่ก่อนย่าบอกย่าชอบไปจับผี กระสือ ผมก็ถามย่าว่า จับอย่างไร
ย่าบอกใช้ไม้คานแม่หมาย ไปซุ่มรอ ที่บ้านคนที่เป็นกระสือ ย่าบอก พอเห็นไฟแดงๆ แวบ ลงมาจากบ้านย่ากับพี่สาวจะวิ่งขับเอาไม้คานจี้
ย่าบอกอยากได้อะไรเขาจะหาให้ แต่อย่าบอกคนอื่น ย่าบอกว่า เขาก็เป็นคนปกตินี่ละ ไม่ได้ไปแต่หัวมีใส้ห้อยๆเลย แต่น้ำลายเขาจะเป็นแสง
เท่านั้นเอง

เรื่องที่มีการกำหนดจุดไปขุดสมบัติ ตอนเป็นสาว ย่าก็มีคนมาเข้าฝัน บอกอีหนูเอ๋ย ไปเอาหลวงพ่อขึ้นหน่อยเถอะหลวงพ่ออยู่ในดินนานแล้ว
ในฝันย่าก็ถามว่า แล้วจะรู้ได้อย่างไร เด๋วจะทำดินนูนๆ แตก ๆ ไว้ให้ เขาบอกตำแหน่ง สถานที่ เป็นไต้ถุนบ้านคนนะครับ พอย่าไปบอกเจ้า
ของบ้าน ว่ามีพระอยู่ในดิน เขาให้มาขุดเขาทำดินนูนๆ และแตกเอาไว้ซึ่งก็มีจริง เจ้าของบ้านไม่ให้ขุดครับ ชาวบ้านก็ขุดไม่ได้ที่ย่าพาไปนะครับ อยู่มาไม่นาน เริ่มตายทีละคน จนหมดบ้านภายใน 1 ปี พอตายกันหมด ชาวบ้านไปขุด เป็นกรุพระใหญ่มาก มีพระพุทธรูปใหญ่ๆ ด้วย
แลัวก็พระเป็นองค์เต็มไปหมดย่าบอก

และทวดบอกย่าว่า ถ้าเห็นอะไรเป็นแสงสีแดงพรุ่งขึ้นมาจากอะไรก็แล้วแต่ส่วนใหญ่จะเป็นจอมปลวก ห้ามเข้าไปยุ่งเพราะเป็นของไม่ดี
แต่ถ้าเป็นแสงสีเขียว เขาเรียกกันว่าเป็นทรัพท์ ขุดได้จะเจอสมบัติ ย่าบอกเจอเยอะมาก ขุดทีไรเจอพระเต็มไปหมด  เรื่องที่ย่าผมเล่าให้ฟัง
นี่เป็นแค่ส่วนเล็กน้อยจากที่ย่าเล่า

เรื่องผี ห้อยหัวลงมาจากต้นไม้ผมเจอกับย่าเต็มๆ ย่าบอกว่า เขามาขอส่วนบุญ ย่าแพร่เมตราหายไปเลยครับ ย่าสอนใจ ใจต้องนิ่ง มองเขา
แพร่เมตราให้เขาๆก็จะไป

ถ้าเป็นผม นะครับ หลวงพ่อโกย วัดหน้าตั้ง รุ่น เกียร์สุนัข ครับ   อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:02:16 PM »

แผ่เมตตา ความหมาย  ก. ปรารถนาให้ผู้อื่นมีความสุข.   Wink

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:34:12 PM »

เที่ยวป่าโปร่งเมื่อยามป่าแล้ง
             ยามเมื่อคุณอยู่ในป่าสิ่งที่หลีเลี่ยงไม่ได้คือ การก่อกองไฟ  อาจจะหุงหาอาหาร ให้แสงสว่าง
หรือ ด้วยเหตุผลอย่างอื่นก็ตาม  คุณจะต้องใช้ความระมัดระวังอย่างสิ่ง บริเวณที่พักที่พิงจะต้องปัดเก็บ
กวาด ใบไม้กิ่งหญ้าให้เรียบ  หรือเรียกว่าสร้าง แนวกันไฟ
           ไม้ฟืนท่อนไฟที่โหมใส่เข้าไป ไม้บางชนิดเมื่อโดนความร้อนแล้วจะแตกถ่านไฟกระเด็น
โดยเฉพาะไม้ไผ่  ข้อปล้องไม้ไผ่จะแตกกระเด็นเสียงดังสนั่นลั่นยามป่าสงบ  คุณควรผ่าให้ข้อ
ไม้ไผ่นั้นแตกเสียก่อน   หาไม่แล้วอาจจะเป็นสุสานฝังตัวเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 10:51:18 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:38:08 PM »

...ไม่รู้นะ ว่าวันอยู่ ๆ ก็คิดถึงเรื่อง "กฤษณาสอนน้อง" เฉยเลย ครับผม ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:26:33 PM »

ป่าเล็กป่าใหญ่... ผมไม่เคยลืมมีดครับ... ติดกระเป๋าแม้ในป่าคอนกรีต... Grin Grin Grin

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:37:26 PM »

โดนทิ้งกลางป่าครั้งนั้นผมเข็ดเลยครับ  โชคดีที่มีปืน.38 6"ติดไปด้วยกับไฟแช๊คและบุหรี่  คนพายเรือหูตึงบอกว่าปวดท้องเขานึกว่าผมจะเดินล่าสัตว์  ฝนก็ตกอีกเข็ดจริงๆเสียงสัตว์วิ่งเกือบทั้งคืน  กลับบ้านเป็นไข้หวัดตอนหลังป่าไม้ขู่เลยไม่ไปครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์